ผู้เขียน หัวข้อ: ปรึกษาหน้าแมว  (อ่าน 13167 ครั้ง)

ออฟไลน์ da7000

• *
  • Popular Vote : 9
Re: ปรึกษาหน้าแมว
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: เมษายน 30, 2011, 01:43:38 AM »
ผมว่าใส่ค้ำโช๊คก่อนเลยครับ หน้า+หลัง ขับดีขึ้นเป็นคนละคันเลย

ออฟไลน์ signifer

• *
  • Popular Vote : 43
  • My GDG
    • IGGY BOOKS
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2011, 07:30:01 AM »
ผมยกโช้คและสปริงจากรุ่น WRX มาใส่ครับ เกาะใช้ได้เลย ทั้งๆที่รถผมไม่มีทั้งค้ำโช้คหน้า หลัง และไม่มีกันโครงหลังด้วย แข็งใช้ได้เลย ในงบประหยัด จนสุดท้ายต้องเอาสปริง WRX ออก
เพราะกระด้างเกินขับไม่ได้ แล้วใส่แต่ฟโช้คอัพ WRX กับสปริงพันห้าเดิมๆ ขับสบายให้ความมั่นใจระดับหนึ่ง กำลังจะเพิ่มกันโครงหลังกับพวกค้ำหน้า (ค้ำหลังใส่แล้ว)
กำลังดีครับ
ไม่สุด....แต่สะดุดตา

ออฟไลน์ heehapooh

• *
  • Popular Vote : 0
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2011, 09:04:40 AM »
แมวผมใส่ค้ำโช๊คหน้าหลังแล้ว รถนิ่งมากครับ

ออฟไลน์ Impreza lover

• *
  • Popular Vote : 16
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2011, 02:29:25 PM »
สงสัยต้องจัดมีตติ้ง แมวหน่อยละ เพื่อนๆ หลายๆท่านแต่งอะไรไป แล้วเป็นไงจะได้
แชร์ความรู้กันสะดวก อาจได้ลองนั่งของจริงกันไปเลย

ออฟไลน์ ohm144

• *
  • Popular Vote : 3
  • แมวขาว อยากแรง
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2011, 02:06:31 AM »
สงสัยต้องจัดมีตติ้ง แมวหน่อยละ เพื่อนๆ หลายๆท่านแต่งอะไรไป แล้วเป็นไงจะได้
แชร์ความรู้กันสะดวก อาจได้ลองนั่งของจริงกันไปเลย

เห็นด้วยกะพี่ป๊อกครับ อยากหาข้อมูลทำรถอะค๊าบบบบ

ออฟไลน์ mallzaa

• SSS
  • *
  • Popular Vote : 24
  • BeNatural
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2011, 06:44:17 AM »

ดีครับพี่ป้อก  เพราะผมห่างจากแมวมานานละ ทำแต่ GC ทั้งๆที่ผมออกแมวมาเป็น ชุดแรกๆเลย 

เริ่มอยากไปลงแมวละครับพี่  emo54o emo54o

ออฟไลน์ Chaiwatinov

• *
  • Popular Vote : 10
    • http://www.facebook.com/profile.php?id=100001433686301
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2011, 11:29:51 AM »
ส่งข่าวด้วยนะครับอยากไปด้วย   emo67o
อย่าให้คนไม่รู้จักซูบารุทำซูบารุ
คบเพื่อนอย่ามีเรื่องเงินไม่งั้นโดนหลอก

• *
  • My GDG
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2011, 03:40:10 PM »
รถผมออกจากอู่น่าจะกลางเดือนครับ ทำเครื่อง 1.5 อยู่ครับ...เป้าหมาย สวนเครื่อง 2.0NA ได้ ฮิฮิ
อยากมิตติ้งกับคนรักแมวครับ น่าจะเป็น อิมเพรสซ่ารุ่นเดียวด้วยหรือเปล่าที่มีตัวถังห้าประตู...ตัวใหม่จะมีห้าประตูมั๊ยอ่ะครับ?
เห็นโมเดลตัว 2012 แล้วไม่จืดเสียจริงๆ....

จัดสักรอบเนอะ อยากพบปะสังสรรค์

ออฟไลน์ mallzaa

• SSS
  • *
  • Popular Vote : 24
  • BeNatural
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2011, 06:39:47 PM »
รถผมออกจากอู่น่าจะกลางเดือนครับ ทำเครื่อง 1.5 อยู่ครับ...เป้าหมาย สวนเครื่อง 2.0NA ได้ ฮิฮิ
อยากมิตติ้งกับคนรักแมวครับ น่าจะเป็น อิมเพรสซ่ารุ่นเดียวด้วยหรือเปล่าที่มีตัวถังห้าประตู...ตัวใหม่จะมีห้าประตูมั๊ยอ่ะครับ?
เห็นโมเดลตัว 2012 แล้วไม่จืดเสียจริงๆ....

จัดสักรอบเนอะ อยากพบปะสังสรรค์

แหล่มครับ step na ผมอยากทำแมว 2.0 ให้ได้ม้าเพิ่มซัก10-20 ตัว ขอแนวทางด้วยนะครับ ถ้าสำเร็จ

แล้วต่อไปขยับเป็น STI ต่อไปครับ

• *
  • My GDG
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2011, 06:06:56 PM »
แหล่มครับ step na ผมอยากทำแมว 2.0 ให้ได้ม้าเพิ่มซัก10-20 ตัว ขอแนวทางด้วยนะครับ ถ้าสำเร็จ
แล้วต่อไปขยับเป็น STI ต่อไปครับ

ใกล้แล้วครับ เหลือแปะกล่อง F-Con แล้วจูนไดโนก็น่าจะเสร็จเรียบร้อยแล้ว นอกนั้นไม่มีอะไรแล้วครับ
แต่ของผมเครื่องพันห้านะ สองพันต้องคุยกับอู่ว่าจะทำยังไงได้บ้าง ส่วนถ้าเสร็จทุกอย่างแล้วคงเอาสเตปมาให้ดูกัน
อาจจะวิ่งไม่มันส์เท่าเทอร์โบ แต่ก็ดีกว่าเครื่องเดิมเยอะอยู่นะ  เป็นรถทอร์คนะครับ สำหรับแมวพันห้าที่งบน้อยน่ะครับ

ตอนนี้กำลังดูองค์ประกอบรายละเอียดว่ามีอะไรขาดตกบกพร่องบ้าง ถ้าไม่มี จะทำเป็นรีวิว วิทยาทานให้เพื่อนๆที่ใช้หน้าแมว
และไม่อยากจะแปลงเยอะๆ (รถผมใช้เซ็นเซอร์เดิมทุกตัวครับ ไม่มีการดัดแปลงใดๆทั้งสิ้น และรื้อน้อยมากๆ แรงก็เลยน้อยตาม...)

ผมขึ้นไดโนตอนเป็นพันห้าเดิมๆไว้ด้วย เดิมสนิทจริงๆนะ ส่วนอีกรอบที่จะไปจูนและวัดต้องลุ้นกันตัวโก่งเลยทีเดียวหล่ะ

ออฟไลน์ Donald_Duck

• เป็ดมีปัญหา~หา~หา
  • *
  • Popular Vote : 6
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2011, 06:46:31 PM »
ใกล้แล้วครับ เหลือแปะกล่อง F-Con แล้วจูนไดโนก็น่าจะเสร็จเรียบร้อยแล้ว นอกนั้นไม่มีอะไรแล้วครับ
แต่ของผมเครื่องพันห้านะ สองพันต้องคุยกับอู่ว่าจะทำยังไงได้บ้าง ส่วนถ้าเสร็จทุกอย่างแล้วคงเอาสเตปมาให้ดูกัน
อาจจะวิ่งไม่มันส์เท่าเทอร์โบ แต่ก็ดีกว่าเครื่องเดิมเยอะอยู่นะ  เป็นรถทอร์คนะครับ สำหรับแมวพันห้าที่งบน้อยน่ะครับ

ตอนนี้กำลังดูองค์ประกอบรายละเอียดว่ามีอะไรขาดตกบกพร่องบ้าง ถ้าไม่มี จะทำเป็นรีวิว วิทยาทานให้เพื่อนๆที่ใช้หน้าแมว
และไม่อยากจะแปลงเยอะๆ (รถผมใช้เซ็นเซอร์เดิมทุกตัวครับ ไม่มีการดัดแปลงใดๆทั้งสิ้น และรื้อน้อยมากๆ แรงก็เลยน้อยตาม...)

ผมขึ้นไดโนตอนเป็นพันห้าเดิมๆไว้ด้วย เดิมสนิทจริงๆนะ ส่วนอีกรอบที่จะไปจูนและวัดต้องลุ้นกันตัวโก่งเลยทีเดียวหล่ะ

จะรอชมนะครับ ถ้างบไม่เยอะอาจเอาด้วยอีกคันนึง จะหนีเต่าหน่อย  emo63o

ออฟไลน์ MIDBULL

• *
  • Popular Vote : 11
  • " อย่าเข้าใกล้ อะไหล่แพง "
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2011, 09:32:08 PM »
จัดเลยครับจะได้เจอกัน
S U B A R U  I m p r e z a  แ ม ว ค อ ข า ว EJ255

ออฟไลน์ SnoozEviL

• *
  • Popular Vote : 5
  • ลัทธิสุขนิยม
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2011, 06:30:43 PM »
มาตอบช้าไปหน่อยคับ ไม่ค่อยได้เข้ามาบ่อย

greddy ส่งญี่ปุ่นอย่างเดียวครับ
...รุ่น..ใหญ่...ใจ..ต้อง..นิ่ง...

ออฟไลน์ YedKay

• *
  • Popular Vote : 2
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2011, 09:23:45 PM »
แมวพันห้าเอาเครื่องแมวwrxมาลง ต้องงบเท่าไรห่อะคับ

ออฟไลน์ Maew-Rx

• Maew-Rx
  • *
  • Popular Vote : 22
  • Honda Impreza
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2011, 09:58:30 PM »
ได้ไปลองนั่งรถที่ใส่ ohlin มาแล้ว  อยากเอา tein ที่ใส่อยู่ขว้างทิ้งไปเลยครับ   ต้องได้ลองนั่งครับ ของเค้าดีจริง
Garage Rx for Serious Car Lovers
http://www.facebook.com/GarageRx.WorkShop