ผู้เขียน หัวข้อ: อาการแบบนี้ใช่... ถังดักไอเบนซิน (ถังพลาสติกดำๆ) ตันรึเปล่า?  (อ่าน 12346 ครั้ง)

ออฟไลน์ ST@BL3

• มั่นคงทุกเส้นทางไปกับSTI
  • *
  • Popular Vote : 1
คือพักหลังนี้ได้กลิ่นเบนซินค่อนข้างแรงออกมาจากแถวๆไฟหน้าฝั่งคนขับ เท่าที่สังเกตดูบริเวณนั้นมีส่วนที่เกี่ยวข้องกับเบนซินเพียงจุดเดียว
นั่นก็คือเจ้าถังพลาสติกดำๆที่ว่านี้ ซึ่งหาข้อมูลมาเบื้องต้นพบว่ามันค่อนข้างสำคัญต่ออัตราสิ้นเปลือง แต่ดูเหมือนจะไม่ค่อยมีใครพูดถึงเจ้าถังนี้มากนัก
บางท่านก็ถอดออกไปตั้งแต่ตอนเปลี่ยนเครื่อง ซึ่งดูเผินๆเหมือนหลายคนจะมองข้ามมันพอสมควร แต่ผมคิดว่าถ้ามันไม่สำคัญต่อระบบใดระบบหนึ่ง
ทางFHIก็คงไม่ติดตั้งมาให้ และคิดว่ามันต้องมีเหตุผลที่ติดตั้งมา ผมจึงใคร่ขอข้อมูล อยากทราบข้อมูลให้ชัวร์ครับว่า...

1. หากว่าเจ้าถังนี้ตัน หรือเสีย มันจะมีกลิ่นเบนซินเล็ดลอดออกมาใช่ไหมครับ?
2. ผลเสียต่อเครื่องยนต์ที่จะได้รับ มันมีผลกับระบบใดบ้างนอกจากอัตราสิ้นเปลืองที่มากขึ้น?
3. เจ้าถังดำใบนี้ถอยป้ายแดงออกห้างเท่าไรครับ บ้างก็ว่าแพง บ้างก็ว่าถูก  จริงๆมันเท่าไรครับ?

ขอบคุณมากครับ  emo33o
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 19, 2010, 05:55:05 AM โดย ST@BL3 »

ออฟไลน์ aof_impz

• *
  • Popular Vote : 6
1.ถังดักไออันนี้ถ้าตันจะมีกลิ่นไอเบนซินออกมาครับ ลองเปิดฝาถังน้ำมันเชคดูว่าถ้ามีเสียงลมออกมาจากถังก็ใช่ครับ
2.อันนี้ในซูบารุยังไม่รู้สึกมากเท่าไหร่อาจจะยังไม่ตันมากหรือเป็นรถเทอร์โบด้วย แต่กับ รถNA อย่างบีเอ็มนี่มีผลเยอะเลยครับมั้งเรื่องการกินน้ำมันและอัตราเร่ง (ทั้งอืดและซด)
3.เบิกใหม่MIT ประมาณ3พันกว่าบาท แต่ไม่มีของครับ
Tuned by  Tawee motor sport
ขายน้ำมันเครื่อง SELENIA ปลีก-ส่ง จร้าา

• *
1.ถังดักไออันนี้ถ้าตันจะมีกลิ่นไอเบนซินออกมาครับ ลองเปิดฝาถังน้ำมันเชคดูว่าถ้ามีเสียงลมออกมาจากถังก็ใช่ครับ
2.อันนี้ในซูบารุยังไม่รู้สึกมากเท่าไหร่อาจจะยังไม่ตันมากหรือเป็นรถเทอร์โบด้วย แต่กับ รถNA อย่างบีเอ็มนี่มีผลเยอะเลยครับมั้งเรื่องการกินน้ำมันและอัตราเร่ง (ทั้งอืดและซด)
3.เบิกใหม่MIT ประมาณ3พันกว่าบาท แต่ไม่มีของครับ

บุญมีแต่กรรมบัง เจอต้นตอแต่ไม่มีของ
ขอความช่วยเหลือหน่อยครับ
มีใครมีเจ้าถังดักไอตัวนี้เก็บไว้บ้างครับ
ติดมากับหัว หรือ ไม่ได้ใช้ก็ได้ครับ

ออฟไลน์ monster@tack

• *
  • Popular Vote : 13
  • Synapse enigeering
    • Ohmmotorsport product
มือสองไม่เกินห้าร้อยลองถามพี่คี้ดูคับรู้สึกจะมี
Install'n Tuned🆙By ♎motorsport
Join to our world www.facebook.com/ohmmotorsport

• *
ขอบคุณทุกคำแนะนำครับ  emo37o

ออฟไลน์ Nicky

• *
  • Popular Vote : 0
รถเป็นรุ่นไหนเหรอครับ?
- ถ้าอยู่หลังไฟหน้า จะเป็นของรุ่นเก่า นะครับ
ลองดูจากในรูปนะครับ ว่าเหมือนที่อยู่ในรูปหรือเปล่า

ไม่ทราบว่าท่านที่เช็คแล้วไม่มีของ ได้เช็คโดยตรงกับMIT หรือเปล่า?

อยากจะให้เช็คโดยตรงกับ MIT มากกว่า เพราะจะได้ข้อมูลที่ถูกต้อง
เพราะที่เช็คจากในรูป มันประมาณ 1,852 บาท สำหรับตัว Turbo และมีของด้วย นะ
แต่ถ้าเป็นตัว NA ราคาจะเป็น 1,650 บาท และก็มีของด้วย....นะ

ออฟไลน์ aof_impz

• *
  • Popular Vote : 6
ของผมถังดักไอเบ็นซินอยู่หลังรถสี่เหลี่ยมๆสีดำ mit มีหรือเปล่า? ถ้ามีจะได้ไปซื้อ...นะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 20, 2010, 09:36:48 PM โดย aof_impz »
Tuned by  Tawee motor sport
ขายน้ำมันเครื่อง SELENIA ปลีก-ส่ง จร้าา

• *
ขอบคุณครับทุกท่านเลย เมื่อเช้านี้ไปหามาได้ลูกนึง เป็นของมือ2ครับ สภาพดูจากภายนอกได้อย่างเดียวก็ยังไม่แน่ใจว่าจะokไหม
เหมือนในภาพคุณNickyเลยแต่ต่างกันตรงที่ด้านบนมันมี2ท่ออ่ะครับ ยังไม่ได้ลองเลยยังไม่ทราบว่าใช้งานได้หรือเปล่า เดี๋ยวถ้าหาก
ใช้งานไม่ได้จะมาโพสท์บอกนะครับ แล้วจะติดต่อกลับไปครับ ขอบคุณ คุณaof_impz /monster GC/ Nicky ทุกความช่วยเหลือมากๆเลยครับ