ผู้เขียน หัวข้อ: Special Invitation to SSS on The 1st Official ALFA Track Day @ Kaengkrachan  (อ่าน 22857 ครั้ง)

ออฟไลน์ popdazzle

• *
  • Popular Vote : 4
  • www.tvdirect.tv
    • iampopdazzle
Special Invitation to SSS on The 1st Official ALFA Track Day @ Kaengkrachan
« เมื่อ: ตุลาคม 21, 2010, 07:58:42 PM »
เนื่องด้วย Club เพื่อนบ้านเก่าเเก่เราคลับนี้ ซึ่งเราก็เคยเชิญมาวิ่งใน Trackday เราเหมือนกันที่ Thailand Cicuit จะมีการจัดกิจกรรม Trackday ขึ้น ในวันเสาร์ที่ 6 พ.ย.นี้
เลยอยากจะเชิญชวนเพื่อนพี่น้องชาว SSS ไปร่วมงานเเละกิจกรรมนี้ด้วยกันครับ

ทาง Alfa Club จะให้ Quota SSS ประมาณ 15 คัน เเละจะเเบ่งรุ่นให้กับชาว SSS โดยเฉพาะนะครับ โดยจะมีการวิ่งสลับกันเหมือน Trackday ของเรา มี marshall ดูเเลในสนามด้วย เเละช่วงบ่ายจะจัดเเข่งเเบบมี Grid Start ให้ด้วย
คร่าวๆ คือ ค่าใช้จ่ายคันละ 2500 บาท รวมค่าอาหาร buffet ของคนขับเรียบร้อยแล้ว เเละสำหรับค่าอาหารของผู้ที่จะไปด้วยเก็บท่านละ 200 บาทครับ
ส่วนรายละเอียดงานเพิ่มเติมดูได้ที่นี่ครับ >> http://www.alfathailand.com/forum/index.php/topic,1179.0.html

ตอนนี้เท่าที่ทราบจะมีซูบารุไปเเจมด้วย 3 คันเเล้ว รวมผมด้วย เเละเพื่อนๆ ของคนในคลับ alfa ก็มีพวก EVO, Lotus ไปวิ่งด้วย
ดังนั้น ใครอยากจะเอา EVO ไปร่วมด้วยก็ได้ครับ

ท่านที่สนใจ ลงชื่อได้เลยนะครับ เเละชำระเงินตามรายละเอียดดังนี้ครับ
อุเทน ตรัยศิริเจริญ
ธ.กสิกรไทย สาขาพารากอน
738-2-46584-3

เเละสามารถติดต่อคุณจา Alfa Club โดยตรงได้ที่เบอร์ 088-456-1212 เพื่อยืนยันการชำระเงินครับ

ขอบคุณครับ เเล้วพบกัน 06.11.10 ^^

==============================================================

วันที่ 6 พฤษจิกายน 2553 เวลา 9 .00 น. ถึง 17.00 น.

พบกับรถ Alfa มากมายหลายรุ่น ทั้งรุ่นเก่าและรุ่นใหม่ เเละ special guests cars อีกหลายรุ่นเช่น BMW M3 E46, M3 E93, Mini CooperS, Lotus Elise, Porsche Boxster
ของรางวัล ของแจก การแข่งขัน Time attack
และรถรุ่นอื่นๆอีกมากมาย

Surprise กับ นิตยสาร CAR Magazine Thailand
ที่จะมาถ่ายรูปทำสคู๊ปพิเศษเกี่ยวกับ Alfa Romeo

พลาดไม่ได้ ยิ่งใหญ่ที่สุดในปีนี้ กับ Alfa Romeo Trackday

ขอขอบคุณ Sponsor, Euromotive (ผู้จำหน่ายโช็ค KW)
X1R หัวเชื้อน้ำมันเครื่องและออคเทนบูสเตอร์
อู่ BK Autotech อู่รับซ่อมรถ Alfa และรถยุโรปทั่วไป

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 21, 2010, 08:07:04 PM โดย popdazzle »

ออฟไลน์ thor111

• Subaby!!!
  • *
  • Popular Vote : 27
  • Dont Judge Me, You Don't Even Know Me
Re: Special Invitation to SSS on The 1st Official ALFA Track Day @ Kaengkrachan
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2010, 04:15:31 PM »
เพื่อนๆ ท่านใดสนใจอยากวิ่งแก่งกระจาน ลองไปวิ่งกับทาง Alfa ได้เลยนะครับ

emo72o
หลงรักขับ 4....หลงรัก Subaby!!!

ออฟไลน์ ugly

• *
  • Popular Vote : 0
  • www.furniture.co.th
Re: Special Invitation to SSS on The 1st Official ALFA Track Day @ Kaengkrachan
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2010, 09:32:22 PM »
สวัสดีครับ

แวะมาทักทายจากทาง Alfa นะครับ
ผมเองก็วนเวียนอยู่บอร์ด sss นี้มานานหลายปี แต่ส่วนใหญ่มาแอบอ่าน
จนได้หมูขาวคอแดงไปตัวนึง แต่ไม่ได้เอาไว้ใช้เอง ให้พี่ชายไปใช้อยู่คับ
(อิอิ แอบเป็นสมาชิกแบบลับๆเหมือนกัน)

เกี่ยวกับ Alfa trackday ตอนนี้เรามีจัดกันเป็นสามกลุ่ม
ถ้ามีสมาชิก Subaru ไปกันหลายๆคันเป็นสิบคัน
ทางผู้จัดจะยกกลุ่มสามให้ subaru ไปวิ่งกันเองเลยได้นะครับ
(แต่อาจจะมีรถยี่ห้ออื่นไปแจมบ้างสองคันสามคันหรือเปล่าไม่รู้นะครับ)

เลยถือโอกาสนี้มาประชาสัมพันธ์ไว้

ขอบคุณครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 22, 2010, 09:33:50 PM โดย ugly »

ออฟไลน์ sleep

• *
  • Good Job
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2010, 11:22:54 PM »
น่าสนๆ

ไปป่าวMaruko และ แก๊ง

ออฟไลน์ Hiter

• ยังไงกัน...
  • *
  • Popular Vote : 62
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2010, 11:24:15 PM »
สนามแก่งกระจานน่าวิ่งมากๆ ใครมีโอกาสต้องรีบคว้าไปวิ่งไว้ก่อนเลย  emo64o emo64o

ออฟไลน์ popdazzle

• *
  • Popular Vote : 4
  • www.tvdirect.tv
    • iampopdazzle
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2010, 11:26:48 PM »
โอกาสครั้งเเรกของผมกำลังจะมาเเว้ว ^_^ 55

ออฟไลน์ CHUND

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2010, 11:30:38 PM »
โอกาสครั้งเเรกของผมกำลังจะมาเเว้ว ^_^ 55

ครั้งแรกของมือระดับเซียนป๊อบ   คนอื่นๆ กลายเป็นเด็กใหม่ไปเลย

ออฟไลน์ HSV

• *
  • K45
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2010, 07:58:43 AM »
ถ้า ไม่มี อะไร ผิดพลาด คงได้ไปครับ
torqe is what makes the car accelerate,horse power maintains that.

ออฟไลน์ Ja 12

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2010, 12:06:47 AM »

สวัสดีครับเพื่อนๆพี่ๆชาว SSS ทุกท่าน emo64o
ขออนุญาติแนะนำตัวอย่างเป็นทางการ "ผมจาครับ" กระโดดมาจาก Alfa Club
จริงๆผมแอบเข้ามาดูอยู่บ่อยๆ บางทีก็แอบไปแจมกับทาง SSS อยู่บ้างโดยเฉพาะกิจกรรม Trackday
แล้วตอนนี้ก็กำลังแอบเล็ง GC8 อยู่ 2-3 คัน(อยากเล่นรถ turbo ดูมั้งอ่ะคร้าบบบ)

เอ้า! โม้มาเยอะเข้าเรื่องเลยดีกว่า....
เนื่องจากทาง Alfa Club ได้จัดกิจกรรม 1st Official ALFA Track Day ขึ้นในวันเสาร์ที่ 6 พฤศจิกายนนี้
ผม(แม่งาน)และทีมงานได้ปรึกษากันแล้วว่าอยากให้มีกลุ่มรถ Turbo ไปวิ่งซักกลุ่มนึง
แล้วผมก็แอบมาวิ่งกับ subaru อยู่บ่อยๆเลยตกลงกันว่าเราน่าจะเชิญกลุ่ม SSS มาวิ่งด้วยน่าจะดี
จึงประสานกับทางพี่ป๊อป(Popdazzle) พี่ชายใจดีของเราให้เป็นธุระมากระจายข่าวให้ทางเพื่อนๆพี่ๆใน SSS ได้มาวิ่งกับเราด้วย

ต้องขออภัยด้วยน่ะครับที่อาจจะมาบอกช้าไปหน่อย เพราะเราเพิ่งลงตัวในเรื่องการจัดกลุ่มและเตรียมงาน
งานนี้เราเน้นความมันส์และมิตรภาพครับ นอกจากจะมีถ้วยแจกแล้วยังมีของติดไม้ติดมืให้เพื่อนๆทุกคนแน่นอน
เพื่อนๆพี่ๆที่สนใจก็ลงชื่อในกระทู้นี้ได้เลยน่ะครับ

ตามไปดูรายละเอียดที่นี่ได้เลยครับ >>  http://www.alfathailand.com/forum/index.php/topic,1179.0.html
แล้วพบกันน่ะคร้าบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบ emo9o

ปล. ใครหา pretty ได้มั้งอะครับ? งานนี้ผบ.ผมตามไปคุมด้วยเลยจัดลำบากหน่อย แต่ถ้ามีคนจัดไปให้ก็ OK emo2o

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2010, 02:27:41 AM »
ตกลงจา(แม่งาน)บอกว่ายกให้ ซูบี้ ไปล้วนๆเลยกรุ๊ปนึงนะคับ
เพราะว่าถ้าเอาไปวิ่งกะ alfa เดี๋ยว alfa จะไปเกะกะซะเปล่าๆ อิอิ
เพราะ alfa มันสามร้อยแรงโม้ ส่วนแรงม้าไม่ค่อยมี มีแค่ 150 เท่าหอยมด
ขืนลงสนามกรุ๊ปเดียวกะซูบี้ อายเขาตาย

มาสนุกันเยอะนะคับ ถ้างานนี้ผ่านไปได้ด้วยดี เดี๋ยวมีอีกบ่อยๆแน่ๆคับ

ออฟไลน์ Gobbaru

• *
  • Popular Vote : 11
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2010, 03:52:10 AM »
งานนี้ขอแอบย่องไปมองข้างๆสนามด้วยดีก่า  emo62o

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2010, 10:16:12 AM »
แอบๆย่องไปมองเฉยๆก็ได้ค๊าบ
อยากให้ไปเยอะๆ ไม่ต้องลงก็ด้ายยยยย

• Subaby!!!
  • *
  • Dont Judge Me, You Don't Even Know Me
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2010, 10:47:36 AM »
งานนี้ขอแอบย่องไปมองข้างๆสนามด้วยดีก่า  emo62o

กอบไม่ต้องแอบย่องหรอก ไปโต้งๆ แล้วเอาน้องขาวเหลืองๆ ไปลงด้วยเลย  emo54o

แล้วอย่าลืมเอาพี่ติดรถไปด้วยนะ อิอิ emo76o
หลงรักขับ 4....หลงรัก Subaby!!!

ออฟไลน์ TTTui

• *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2010, 07:48:02 PM »
กอบไม่ต้องแอบย่องหรอก ไปโต้งๆ แล้วเอาน้องขาวเหลืองๆ ไปลงด้วยเลย  emo54o

แล้วอย่าลืมเอาพี่ติดรถไปด้วยนะ อิอิ emo76o

ประธานไม่วิ่งอีกแล้ว 555 emo54o

• Subaby!!!
  • *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2010, 11:24:01 PM »

ประธานไม่วิ่งอีกแล้ว 555 emo54o

ยางใหม่ แก้มมัน oversize อ่ะพี่ เลี้ยวแรงๆ แล้วโดนซุ้มอ่ะครับ แล้วตอนนี้ก็เหลือแต่ช่วงล่างเดิมๆ ล้มแคมเบอร์ช่วยยากอีกตะหากอ่ะ emo68o