ผู้เขียน หัวข้อ: เจอ GC สีเหลืองที่เชียงใหม่..  (อ่าน 4136 ครั้ง)

ออฟไลน์ sam

• *
  • Popular Vote : 28
เจอ GC สีเหลืองที่เชียงใหม่..
« เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2010, 01:25:34 PM »
 emo72o เมื่อวันเสาร์ตอนเย็นกำลังขับเจ้า RED GC คู่ใจไปตามถนนคชสารรอบคูเมืองเชียงใหม่พอดีกำลังจะเลี้ยวเข้าซอยข้างโรงเรียนพาณิชย์การเชียงใหม่มี GC สีเหลืองขับตามหลังมาและแซงไปขณะที่ผมเลี้ยวเข้าซอย เห็นแว๊ปๆ คนขับได้กดแตรทักทายผม 2 ครั้ง...เห็นทะเบียน ฬ.....กท.ประมาณนี้ดูไม่ทัน คิดว่าคงเป็นสมาชิกเราหรือเปล่าไม่ทราบ...เห็นแป๊บเดียวครับ...รถสวยมากครับ...คงมาสัมผัสอากาศหนาวที่เชียงใหม่...ขอบคุณที่ทักทายครับ.. emo72o

ออฟไลน์ den_GC8 Kakimoto Regu 06&R

• เสือ 2 ตัวอยู่ถ้ำเดียวกันไม่ได้ แต่ซูบารุ 2 คันอยู่บ้านเดียวกันได้
  • *
  • Popular Vote : 4
  • ชอบจังซู
Re: เจอ GC สีเหลืองที่เชียงใหม่..
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2010, 08:04:58 AM »
น่าอิจฉาจัง ขับไปถึงเชียงใหม่

ออฟไลน์ ลางสาดหวาน

• *
  • Popular Vote : 1
Re: เจอ GC สีเหลืองที่เชียงใหม่..
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2010, 12:49:31 PM »
 emo65o รถเพื่อนผมเองครับพี่ sam ชื่อกานต์ รถชื่อ ไข่เจียว emo73o

ออฟไลน์ sam

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2010, 01:45:57 PM »
 emo72o เหรอ....เออ.น่าจะได้รู้จักกันนะทาย...วันนั้นถ้าขับไปทางเดียวกันคงได้จอดทักทายกันแล้ว....ว่าแต่ลอยกระธงจะมาเที่ยวเชียงใหม่ไหมทาย....ถ้ามาคงได้มิตติ้งกันอีกนะ...ว่าจะนัดมิตติ้งอีกทีละกัน...

ออฟไลน์ sam

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2010, 01:53:48 PM »
 emo72o ส่วนอันนี้นอกเรื่องหน่อย..คือเมื่อวานตอนเย็นขับมอเตอร์ไซด์..ไปออกกำลังที่สนามกีฬาเทศบาลนครเชียงใหม่ผ่านเต๊นท์รถหน้าสนามกีฬาเห็นมี impreza สีแดง จอดตั้งขายเลยแวะไปสอบถามดู..เป็นรถบ้าน...เดิมๆตัวถัง GC8 แท้ ไม่มีเทอร์โบ..เกียร์ออโต..ทะเบียน กท....ตั้งราคาที่ 3.4 แสนครับ..ดูจากสภาพตัวรถก็โอเคเลย..แต่ราคาอาจสุงไปนิดๆ...หากใครสนใจนำไปวางเครื่องก็ลองไปดูครับ..จำชื่อเต๊นท์ไม่ได้แล้ว...เลยเอามือถือถ่ายรูปมาให้ดูกันครับ...

ออฟไลน์ sam

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2010, 01:58:16 PM »
 emo72o....

ออฟไลน์ Honbaru

• *
  • Popular Vote : 0
  • Subaru Impreza GC6 Silver
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2010, 02:47:08 PM »
โห ขับไปถึงเชียงใหม่ ถนนแถวเถินมันกำลังทำทางนิ หลุมกระจาย
WRX STI

ออฟไลน์ ST@BL3

• มั่นคงทุกเส้นทางไปกับSTI
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2010, 03:26:46 PM »
ชอบจังครับสีข้าวโพดเนี่ย  ว่าแต่ว่า...ใจสู้จริงๆ ขาขึ้นช่วงลำปางนี่ผ่านไปกี่ปีๆก็แทบจะร้องไห้ ทั้งปูด ปะ ทะลุ รูโบ๋ตลอดทาง จนปีกนกแทบจะบินออกจากรถเลยทีเดียว  emo74o

ออฟไลน์ dodoo99

• แก๊งค์ฝั่งธน
  • *
  • Popular Vote : 21
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2010, 09:44:58 PM »
ตายแล้ว ถนนไม่ดีหรอครับ ว่าจะเอาอิมหมูดำแวนไปรับอากาศหนาวซะหน่อยอ่ะ เดี๋ยวเจอกันที่เชียงใหม่นะครับ เพื่อนๆที่เชียงใหม่ emo77o emo76o
ถ้าไม่ปล่อยมือจากอดีตแล้วจะเอามือที่ไหนคว้าอนาคต

ออฟไลน์ สายล่อฟ้า

• *
  • Popular Vote : 11
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2010, 10:06:47 PM »
ตายแล้ว ถนนไม่ดีหรอครับ ว่าจะเอาอิมหมูดำแวนไปรับอากาศหนาวซะหน่อยอ่ะ เดี๋ยวเจอกันที่เชียงใหม่นะครับ เพื่อนๆที่เชียงใหม่ emo77o emo76o

งั้นเดี๋ยวพี่นั่ง นกแอร์ไป รับลมหนาวที่โน่นแล้วกัน ค่าตั๋วเครื่องบินไป กลับ น่าจะถูกกว่าค่าน้ำมัน emo64o
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 09, 2010, 10:08:12 PM โดย หลอก...กัน............เล่นหรือเปล่า »

ออฟไลน์ ลางสาดหวาน

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2010, 10:24:30 PM »
 emo65o  เพื่อสมาชิกมารับลมหนาว  เอาแบบนี้ซิครับถ้าจะมาเชียงใหม่  ใช้เส้นทาง นครสวรรค์-พิษณุโลก-อุตรดิตถ์-เด่นชัย-ลำปาง-เชียงใหม่  ก็เป็นเส้นทางที่ขับสนุกแบบภูเขาหน่อย ส่วน ตัวผมว่าหน้าจะดีกว่าตาก-เถินนะ  เพราะกำลังสร้างทางใหม่  emo64o

ปล.บรรยากาศเหนือเริ่มหนาวแล้วครับ

ออฟไลน์ 066043415

• *
  • Popular Vote : 6
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2010, 10:59:33 PM »
ทางเส้นนี้ขับสนุกมากคับ  แต่ช่วงอุตรดิตถ์กอ่นเด่นชัยทำถนนบ้างแต่พอวิ่งได้ 

ผมขับจากอุตรดิตถ์  เชียงใหม่ โดยเลกาซี BL GT TURbo  ทุกสัปดาห์คับช่วงนี้

วันก่อนฝนตกมีเลกซัสสปอร์ตสีดำ น่าจะเป็น LS 400 พยายามไล่บนเขาขุนตาล ช่วงลำปางไปเชียงใหม่  ...........ผมก็ขับเร็วตามปกติไม่เคยคิดแข่งขันกับใครบนถนนหลวง  .......อันตรายคับแต่ถูกจี้ตูดกะพริบไฟไล่ก็เอาซะหน่อย
ไม่รู้ป่านนี้เจ้าของเลกซํสสปอร์ทไปซื้อซูบารุมาลองใช้มั่งรึเปล่า......ทั้งโค้งทั้งเขาทั้งทางเปียกอะไรจะวิ่งเหนือไปกว่าซูบารุ...เห็นจะมีไม่มากนัก

ออฟไลน์ ST@BL3

• มั่นคงทุกเส้นทางไปกับSTI
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2010, 02:44:11 AM »
ทางเส้นนี้ขับสนุกมากคับ  แต่ช่วงอุตรดิตถ์กอ่นเด่นชัยทำถนนบ้างแต่พอวิ่งได้ 

ผมขับจากอุตรดิตถ์  เชียงใหม่ โดยเลกาซี BL GT TURbo  ทุกสัปดาห์คับช่วงนี้

วันก่อนฝนตกมีเลกซัสสปอร์ตสีดำ น่าจะเป็น LS 400 พยายามไล่บนเขาขุนตาล ช่วงลำปางไปเชียงใหม่  ...........ผมก็ขับเร็วตามปกติไม่เคยคิดแข่งขันกับใครบนถนนหลวง  .......อันตรายคับแต่ถูกจี้ตูดกะพริบไฟไล่ก็เอาซะหน่อย
ไม่รู้ป่านนี้เจ้าของเลกซํสสปอร์ทไปซื้อซูบารุมาลองใช้มั่งรึเปล่า......ทั้งโค้งทั้งเขาทั้งทางเปียกอะไรจะวิ่งเหนือไปกว่าซูบารุ...เห็นจะมีไม่มากนัก

emo76o  ตอนนี้เค้าอาจจะยังนอนคิดไม่ตกอยู่ก็ได้ครับ ว่าเลฯคันนั้นไปได้ไงหว่า

ออฟไลน์ HoLYReX

• *
  • Popular Vote : 5
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2010, 11:07:53 PM »
แล้วเส้นตากเข้าแม่ฮ่องสอน เป็นไงบ้างครับ

ถ้ากานต์เข้ามาอ่าน รีวิว หน่อยซิ  RA ทางไกลเป็นไงบ้าง

ออฟไลน์ 066043415

• *
  • Popular Vote : 6
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2010, 11:19:20 PM »
เคยแต่ขับซูบารุ จากตากไปแม่สอดไปอุ้มผาง เที่ยวทีลอซู คับ  ทางห่วยเล็กมากรถสวนยากขับยากน่าดูแต่สนุกมากคับ   ขับเร็วหน่อยกระพริบตาน้อยมากจนน้ำตาไหลก็เพราะทางเส้นนี้แหละ  สุดๆ

แต่จากตากไปแม่ฮ่องสอนรอผู้รู้คับ