ผู้เขียน หัวข้อ: เร่ืองตลกครับ อ่านขำๆอย่าซีเรียสน๊า  (อ่าน 1678 ครั้ง)

ออฟไลน์ boatstd

• SRS Member
  • *
  • Popular Vote : 63
  • สบายเกินไปไหมเนี่ยหมาตู
เร่ืองตลกครับ อ่านขำๆอย่าซีเรียสน๊า
« เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2010, 03:53:20 PM »
มีครอบครัวอยู่ครอบครัวหนึ่ง มีพ่อ แม่ ลูก2คน และ แจ๋ว

พ่อ เป็นคนบ้าเรื่องการเมืองมากๆเช้ามาจะต้องอ่านหนังสือพิมพ์เรื่องการเมืองทุกวันและติดตามเรื่องการเมืองทุกวัน

มีอยู่วันหนึ่งลูกคนโตถามพ่อว่า พ่อครับการเมืองคืออะไรครับ พ่อตอบว่า การเมืองก็เหมือนกับครอบครัวเราแหละลูก
ครอบ ครัวเราเหมือนเป็นประเทศ พ่อเป็นเหมือนรัฐบาลคอยบริหารครอบครัว ส่วนแม่เป็นเหมือนรัฐมนตรีช่วยรัฐบาลบริหารประเทศ ลูกเป็นเหมือน ส.ส. น้องเป็นเหมือนประชาชน และแจ๋วเป็นเหมือนผูใช้แรงงาน ลูกก็เข้าใจแล้วขอบคุณพ่อแล้วรีบไปเรียนหนังสือ

พอกลางดึกของคืน นั้น ลูกตื่นขึ้นมาได้ยินเสียงครวญอยู่ในห้องแจ๋ว จึงเดินไปหน้าห้องเห็นประตูแง้มๆอยู่ เลยแอบมองเข้าไปเห็นว่าพ่อกำลังทำมิดีมิร้ายแจ๋วอยู่ ลูกจึงรีบไปบอกแม่แต่เมื่อเปิดประตูเข้าไปในห้องก็เห็นแม่นอนหลับคุดคู้อยู่ เลยไม่กล้าปลุก ขณะนั้นน้องก็ร้องเพราะขี้แตก ลูกจึงรีบกลับเข้าห้องนอนแล้วนอนหลับไป

มาถึงรุ่งเช้าลูกมาบอกพ่อ ว่า พ่อครับผมรู้เรื่องการเมืองในขณะนี้แล้วครับ พ่อบอกว่า ลูกรู้แล้วเล่าให้พ่อฟังซิ ได้ครับพ่อ คือตอนนี้เนี่ยรัฐบาลกดขี่ผู้ใช้แรงงานแล้วรัฐมนตรีก็ได้แต่นอนหลับคุ้ดคู้ ในสภา ส่วนส.ส.ก็ได้แต่เพิกเฉย และประชาชนก็จมอยู่ในกองขี้ครับ!!!!!!
หากบูสต์น้องมา น้ำตาพี่ก้อหลั่งงง

ออฟไลน์ Aaek - NewLe

• *
  • Popular Vote : 0
Re: เร่ืองตลกครับ อ่านขำๆอย่าซีเรียสน๊า
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2010, 10:45:53 PM »
 emo54o

ออฟไลน์ Yo Legacy

• *
  • Popular Vote : 28
  • สนามไม่สน ถนนเท่านั้น
Re: เร่ืองตลกครับ อ่านขำๆอย่าซีเรียสน๊า
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2010, 11:14:03 PM »
 emo65o Like