ผู้เขียน หัวข้อ: จิ๊กโก๋ขี้สงสัย อยากได้โช๊คอัพไว้ใช้ในสนาม......  (อ่าน 5740 ครั้ง)

ออฟไลน์ จิ๊กโก๋อกหัก

• ทีมนักปั่นพลังหนุ่ม
  • *
  • Popular Vote : 125
    • Tia's Facebook
สวัสดีครับพี่ๆ

. . . . คือว่าตอนนี้จะทำรถที่ใช้อยู่ไว้วิ่งในสนามแบบเป็นจังซักที ไอโช๊คที่ใส่อยู่ตอนนี้คือ Tein Super Street ได้ลองขับมาทั้ง 2 สนามคือ นครชัยศรี และ แก่งกระจุย (ที่กระจุยเพราะขับจนเครื่องกระจุย) ก็รู้สึกว่า รถมันยวบยาบค่อนข้างมากเวลาโยนในโค้ง (เปรียบเทียบความรู้สึกจากมอเตอร์ไซค์) ได้ลองปรับหลายแบบหลายไสตล์แล้วก็ยังเป็นอยู่ จึงเกิดนิมิตขึ้นมาว่า

1. เอาโช๊คไปทำใหม่โมเพิ่มที่ Master Shop ให้หนึบกว่านี้  >> ทำได้แต่ก็จะไปติดที่ค่า K ของสปริงจะรับไหว

2. มองโช๊ค Ohlins PCV สภาพดีดี >> แต่ก็ติดตรงที่มันหาที่ Overhaul แบบมาตรฐานในเมืองทยไค่อนข้างยาก

3. โช๊ค HKS Hyper D เค้าว่าแข๊งแต่ในสนามดีมาก >> เค้าว่าคนท้องนั่งแท้งบนถนน

จึงอยากขอความเห็นพี่ๆครับ ว่า ถ้าจะใช้ในสนามอย่างเดียวเลยเนี่ย  ระหว่าง 3 ตัวนี้จะทำตัวไหนดี  ขอความเห็นด้วยนะครับ

จิ๊กโก๋อกหักตลอดกาลนาลลลลลลล

ออฟไลน์ สาหร่าย05

• *
  • Popular Vote : 32
Re: จิ๊กโก๋ขี้สงสัย อยากได้โช๊คอัพไว้ใช้ในสนาม......
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2010, 11:19:10 AM »
 emo72o

ตอบให้ตามประสาคนเคยลอง(รถของเตีย)นะครับ

เป็นผม ผมขอเลือกข้อ1 แล้วอาจจะลองปรึกษาเรื่องค่าสปริงเรท  ทำให้ใหม่ๆ รีวาล์ว เซตให้จั๋งหนับไปเลย

จบครับ  emo76o
บ้าพลัง คลั่งอำนาจ  เชิญใส่กระโปรง แล้วออกไป๊!!!

ออฟไลน์ thor111

• Subaby!!!
  • *
  • Popular Vote : 27
  • Dont Judge Me, You Don't Even Know Me
Re: จิ๊กโก๋ขี้สงสัย อยากได้โช๊คอัพไว้ใช้ในสนาม......
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2010, 11:21:58 AM »
emo72o

ตอบให้ตามประสาคนเคยลอง(รถของเตีย)นะครับ

เป็นผม ผมขอเลือกข้อ1 แล้วอาจจะลองปรึกษาเรื่องค่าสปริงเรท  ทำให้ใหม่ๆ รีวาล์ว เซตให้จั๋งหนับไปเลย

จบครับ  emo76o

ตามอาจารย์ไป ตามประสาคนเคยๆ เหมือนกัน....ไปคุยกับพี่ใหญ่ก่อนเลย อย่าพึ่งวู่วาม emo69o
หลงรักขับ 4....หลงรัก Subaby!!!

ออฟไลน์ sleep

• *
  • Popular Vote : 0
  • Good Job
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2010, 01:07:02 PM »
มาช่วย ตอบให้ตามประสาคนไม่เคยลอง(รถของเตีย)นะครับ emo76o

ถ้าเทียบกัน 2 สนามนี้  ที่ใส่อยู่อาจจะวิ่งนครชัยศรี กำลังดี  แต่มาที่แก่งเนี้ย ย้วยแน่นอน  จะเห็น ชัดๆก็โค้งกว้างโหนกฝั่งโน้นครับ

ถ้าข้อ 1 เจ้าของต้องสื่อสารกับคนทำให้รู้เรื่องว่าต้องการแบบไหน  แล้ว ณ.ตอนนี้ อาการเป็นยังไง  ถ้าบอกไม่ได้ งานออกมาก็ไม่ดีครับ  หรือไม่ก็ทำหลายครั้ง
ข้อ 2. มือ2 สภาพดีๆค่อยๆหามี   การOverhaul ในเมืองไทย  นี่เท่าที่ ดูๆมาก็ไม่ค่อยนิ่งครับ ไม่ว่าจะจ้าวไหน ก็ตาม  ดีบ้างเสียบ้าง
3. ไม่มีข้อมูล

เป็นผมเอาข้อ 2  น่ะ มันใช้งานได้กว้างกว่า  ข้อแรกทำเสร็จ ราคาก็ไม่ถูกน่ะถ้ารวมค่าโช๊ค
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 18, 2010, 07:58:35 AM โดย sleep »

ออฟไลน์ Hiter

• ยังไงกัน...
  • *
  • Popular Vote : 62
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2010, 02:24:43 PM »
หลังๆเห็นมีคนบอกว่า โช๊คดีๆไม่จำเป็นต้องแข็งแท้งลูกเสมอไป นิ่มหนึบ บางทีก็วิ่งดีกว่าน๊ะ
เคยเห็น Ohlins สภาพสวยๆที่เชียงกงบางนาอ่ะ 2 หมื่นนิดๆ

ประหยัดงบก็ เอาของเดิมไปทำ
แต่ถ้าให้เลือก ขอข้อ 2 แล้วกัน.. เผื่อต้องพาคนท้องไปส่ง 555...

ออฟไลน์ 24owner

• *
  • Popular Vote : 8
  • Godji Power...www.asakorn.co.th
    • www.asakorn.co.th
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2010, 03:26:06 PM »
เพิ่มเติมอีกข้อ แล้วถ้าหาเป็น Tein Flex ไปเลยละครับ จะดีกว่าเอา super street ไปโมใหม่ป่าว
จำหน่ายถุงมือยาง ถุงมือผ้า ผ้าปิดจมูก หมวกคลุมผม สำหรับใช้ในโรงงาน

ออฟไลน์ Impreza lover

• *
  • Popular Vote : 16
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2010, 11:19:41 PM »
อยากให้ไปลองนั่งดูก่อนครับ

PCV ก็ พี่โกะเลยครับ

ออฟไลน์ สาหร่าย05

• *
  • Popular Vote : 32
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2010, 07:52:50 AM »
เพิ่มเติมอีกข้อ แล้วถ้าหาเป็น Tein Flex ไปเลยละครับ จะดีกว่าเอา super street ไปโมใหม่ป่าว

อันนี้เป็น Option ที่น่าสนครับก๊อต   Flex ในสนามไม่ขี้เหร่เลย  ไม่แพ้ PCV ครับ ที่แจ่มกว่าน่าจะเป็นตอนวิ่งบนถนน

สงสัยเตียต้องหา Flex หน่อยละม้างง  emo76o
บ้าพลัง คลั่งอำนาจ  เชิญใส่กระโปรง แล้วออกไป๊!!!

ออฟไลน์ popdazzle

• *
  • Popular Vote : 4
  • www.tvdirect.tv
    • iampopdazzle
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2010, 08:32:29 AM »
อยากฃองบ้าง emo13o

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2010, 09:17:11 AM »
โหยยยยยยย   ได้ข้อมูลดีดีมาเพียบเลยหงะ

@ จารย์อั๋นครับ  : Flex ผมก็หาอยู่ครับ  ได้ข่าวว่า ดินดานมันมีอยู่จะลองตอดๆมันดูเผื่อมันอยากได้โช๊คนิ่มๆไว้ใช้บนถนนบ้าง  แต่อาจจะต้องแวะไปหาพี่ใหญ่ตามคำแนะนำของพี่ๆดูครับ  แต่เสาร์นี้รับมอไซใหม่หงะ อันนี้สำคัญก่า  อาทิตย์มีสอน  ชาวซูบารุขาแว๊นซ์ใครลงชื่อไว้แล้วไม่ควรพลาดด้วยประการทั้งปวง 

@ พี่ต่อ : รับทราบตามคำแนะนำ แล้วเพ่อะหาโชีคได้ยัง อย่ามัวแต่ชักอย่างเดียว

@ พี่หนึ่ง : โอ้น้องหลิน เนี่ยสภาพกิ๊ปๆมันหายากนะพี่ กำลังหาอยู่

@ Hiter  : วันอาทิตย์นี้อด อิอิ

@ พี่ก๊อต : คิดเหมือนกันครับ  ไอดินดานเสร๊จตูแน่ !

@ พี่ป๊อก : อยากลองนั่งแมวจ่ายกับข้าวด้วยอะ คริ คริ  ไว้ลองนั่งรถพี่โก๊ะดูดีก่า

@ พี่ป๊อป : อยากของหรืออบยากลองพี่  ผมมีให้พี่ทั้ง 2 อย่าง 55555555

ความเห็นอื่นๆเพิ่มเติมก็ยินดีนะครีาบบบบบบบบ

emo57o

ออฟไลน์ thor111

• Subaby!!!
  • *
  • Popular Vote : 27
  • Dont Judge Me, You Don't Even Know Me
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2010, 10:17:55 AM »
@ พี่ต่อ : รับทราบตามคำแนะนำ แล้วเพ่อะหาโชีคได้ยัง อย่ามัวแต่ชักอย่างเดียว

ก็ฝากคุนน้องหาอยู่งายยยยยย ลืมหรา emo68o emo68o
หลงรักขับ 4....หลงรัก Subaby!!!

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2010, 10:35:03 AM »
ก็ฝากคุนน้องหาอยู่งายยยยยย ลืมหรา emo68o emo68o

ตอนนี้ต้องแย่งกันหาละ 55555

ออฟไลน์ OKUMI

• *
  • Popular Vote : 2
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2010, 03:46:06 PM »
ความคิดเห็นของผมคือถ้ามีงบ ผมไม่เลือกโช้คมือสองครับ
โช้คมีอายุการใช้งานไม่ยาว ได้มือสองมาสภาพเป็นยังไงก็เหมือนซื้อหวย อาจดีเดือนเดียวแล้วเน่า
ถ้าเดาไม่ผิดตอนนี้คือใส่ TEIN SS อยู่ซึ่งใช้บนถนนเหมาะมากสำหรับผม ในสนามอาจย้วยบ้าง แต่ก็ไม่ขี้เหร่ ถ้าไม่ได้เข้าสนามทุกเดือน ผมว่าผมใช้ SS ต่อครับ ถ้าเอาโช้คที่เหมาะกับสนามมันจะขับบนถนนไม่มีความสุข ยกเว้นจะไม่ขับบนถนนค่อยว่ากันอีกที

• *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2010, 04:09:15 PM »
ความคิดเห็นของผมคือถ้ามีงบ ผมไม่เลือกโช้คมือสองครับ
โช้คมีอายุการใช้งานไม่ยาว ได้มือสองมาสภาพเป็นยังไงก็เหมือนซื้อหวย อาจดีเดือนเดียวแล้วเน่า
ถ้าเดาไม่ผิดตอนนี้คือใส่ TEIN SS อยู่ซึ่งใช้บนถนนเหมาะมากสำหรับผม ในสนามอาจย้วยบ้าง แต่ก็ไม่ขี้เหร่ ถ้าไม่ได้เข้าสนามทุกเดือน ผมว่าผมใช้ SS ต่อครับ ถ้าเอาโช้คที่เหมาะกับสนามมันจะขับบนถนนไม่มีความสุข ยกเว้นจะไม่ขับบนถนนค่อยว่ากันอีกที

รถผมไม่ได้ใช้ในชีวิตประจำวันอะครับพี่ ก็เลยไม่ซีเรียสเท่าไหร่เรื่องขับบนถนนปรกติ เลยจะหารถที่ใช้ได้ดีในสนามไปเลยหงะ

emo72o

ออฟไลน์ JC

• เมื่อเราตื่นจากความฝัน..เราจะกลับไปนอนฝันหวานต่อ - หรือลุกขึ้นมาทำความฝันนั้นให้เป็นความจริง ?
  • *
  • Popular Vote : 29
  • ...ดินดาน...
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2010, 08:35:16 PM »

โหยยยยยยย   ได้ข้อมูลดีดีมาเพียบเลยหงะ

@ จารย์อั๋นครับ  : Flex ผมก็หาอยู่ครับ  ได้ข่าวว่า ดินดานมันมีอยู่จะลองตอดๆมันดูเผื่อมันอยากได้โช๊คนิ่มๆไว้ใช้บนถนนบ้าง  แต่อาจจะต้องแวะไปหาพี่ใหญ่ตามคำแนะนำของพี่ๆดูครับ  แต่เสาร์นี้รับมอไซใหม่หงะ อันนี้สำคัญก่า  อาทิตย์มีสอน  ชาวซูบารุขาแว๊นซ์ใครลงชื่อไว้แล้วไม่ควรพลาดด้วยประการทั้งปวง 

@ พี่ก๊อต : คิดเหมือนกันครับ  ไอดินดานเสร๊จตูแน่ !

ได้โอ้น้องหลินแล้วไม่ใช่เหรอจ๊ะ คุณจิ๊กโก๋  emo76o emo76o

.....ดินดาน  emo18o