ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบถามเรื่อง Forester หน่อยคับ  (อ่าน 1917 ครั้ง)

ออฟไลน์ dxbwarp

• *
  • Popular Vote : 0
รบกวนสอบถามเรื่อง Forester หน่อยคับ
« เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2010, 04:57:29 AM »
ไม่ทราบว่า Forester นี่ใช้ขับลุยพวกทะเลทรายไหวมั้ยคับ ตอนนี้อยากได้รถลุยๆ สักคันนึง
จิงๆ แอบมอง Toyota FJ cruiser ไว้เหมือนกัน แต่รัก Subaru มากกว่า
ราคาใกล้เคียงกันคับ แต่เครื่องยนต์นี่ห่างกันเยอะเลย
Forester 2.5 , FJ V6 4.0 แต่นั่นไม่ใช่เรื่องใหญ่สำหรับผมเท่าไหร่ ใจจิงอยากขับ Subaru มากกว่า
แต่ก็ต้องคิดเรื่องความคุ้มค่าสำหรับใช้งานด้วย

รบกวนขอคำแนะนำด้วยนะคับ ขอบคุณคับผม

ออฟไลน์ Full Throttle

• *
  • Popular Vote : 11
  • Boxer Passion
    • P.P.C. Factory Co., Ltd.
Re: รบกวนสอบถามเรื่อง Forester หน่อยคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2010, 10:45:11 AM »
อยู่แถวตะวันออกกลางใช่ไหมครับ หารถขับเคลื่อน 4 ล้อ แบบ part time เป็นรถลุยแท้ๆ จะดีกว่านะครับ forester นั้นพื้นฐานมาจากรถเก๋ง เหมือนเอาอิมเพรสซ่ามายกสูงนั่นแหละครับ ไม่ใช่รถลุยแท้ๆ ถ้าจะเอาไปลุยจริงๆ สู้รถพวกนั้นไม่ได้หรอกครับ อยู่แถวนั้นน้ำมันถูกเล่นรถเครื่องใหญ่ก็ไม่น่ากลัวครับ emo36o

ออฟไลน์ jeeper

• *
  • Popular Vote : 0
  • Subaru Forester 2.5 Turbo
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 30, 2010, 12:36:58 PM โดย jeeper »