ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไมดูเหมือน subaru รถใหม่ราคาแพงขึ้นรึเปล่า * ทั้งที่ก็ตัวเดิมแบบเดิม (หน้าแมว)  (อ่าน 8103 ครั้ง)

ออฟไลน์ MIDBULL

• *
  • Popular Vote : 11
  • " อย่าเข้าใกล้ อะไหล่แพง "
จากที่ไปดูมาจากที่เคยดูปีที่แล้ว และ หลายๆปีที่ผ่านมา โฉมเดียวกัน (หน้าแมว)
ทั้งราคา ส่วนลด ต่างกันมากๆ กลับได้น้อยลง ทั้งที่ในงาน Expro เขาต้องการยอด(ตรงนี้รึเปล่า)
แต่ทำไมกลับไม่มีอะไรจูงใจในการซื้อแบบ ยี้ห้ออื่นๆบ้างเลยครับ งง
--------------
ในความคิดว่า รถมันโมเดลเก่าลง ส่วนลดอะไรต่างๆก็น่าจะมากหรืออย่างน้อยเท่าเดิม
ก็ยังไม่น่าเกลียด... มีใครไปจองหรือซื้อมาแล้วบ้างครับ แชร์ผมหน่อยได้ไหม(ไม่รู้ถูกกฏระเบียบ Web รึเปล่า)
* รบกวนครับถ้าผิดระเบียบ Web ยังไง ส่งเป็นข้อความก็ได้นะครับ ได้ข้อเสนออะไรมาบ้างผมอยากรู้จริงๆครับ
ขอบคุณครับ
S U B A R U  I m p r e z a  แ ม ว ค อ ข า ว EJ255

ออฟไลน์ wildstocks

• Sophisticated Member
  • *
  • Popular Vote : 8
  • Sapiens omnia sua secum portat
    • Sapiens omnia sua secum portat
ไม่ต่างแน่นอน ตอนผมออกต้นปี 2008 ส่วนลด 0 บาท กับของแถม ปญอ กรอบป้ายทะเบียนsti ( ใส่แล้วแรงขึ้นอีก 10 ม้า ) เสื้อ 2 ตัว หมวก พรม (จริงๆต้องมีอยู่แล้ว) แค่เนี่ยที่ได้

ออฟไลน์ สายล่อฟ้า

• *
ถ้าไม่รีบร้อน รอตัวใหม่ออกดีกว่าไหมครับ  เห็นเริ่ม โปรโมตว่าจะขายปีหน้าแล้วนะครับ

แต่ถ้าชอบก้อ ซื้อไปเถอะครั บ รถซูบารุ นี่ใช้คำว่าคุ้มค่า และราคาสมเหตุ สมผลไม่ค่อยได้

ในการตัดสินใจซื้อ มีแต่ ปัจจัยทางด้าน อารม ความอยากได้ Emotional ล้วนๆ ครับ  emo73o

ออฟไลน์ Kawin

• *
  • Popular Vote : 6
ราคาขึ้นบานของแถมน้อยลงอีกครับ 2.0R AT

น้องชายออกมา เม.ย. 52  1,395,000.- ของแถมเพียบ เสื้อ พวงกุญแจแบบหนัง สายคล้องโทรศัพท์ ร่มตีกอล์ฟ(อันนี้ผมยึดมา)

ผมออกเองเดือนที่แล้ว 1,448,000.- ที่กล่าวมาด้านบนไม่เห็นได้เลย  emo12o

แต่ทั้งสองคันไม่มีส่วนลด จะแถมประกันชั้น 1 แต่ไม่เอา ขอฝา wrx แทน แล้วก็ได้ฟิล์ม lamina เหมือนกัน emo54o

ซื้ออิมนี่ความชอบกับความอยากล้วนๆ ตอนแรกว่าจะรอ accord minorchange แต่รอรถนานโคตร แล้วก็ยังอยากขับซูบารุอยู่  emo64o
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 10, 2010, 11:47:02 PM โดย Kawin »
W - icked
R - adical
X - treme

ออฟไลน์ aom-ing

• *
  • Popular Vote : 0
ตอนแรกสนใจ OUTBACK 2.5i ไปถามที่ MIT บอกว่าราคา 2.54 ล้านบาท

มาอีกวันเซลล์ BMW โทรมาบอกว่า BMW X1 จะเปิดตัวรุ่นประกอบในประเทศ (ckd)
ราคาเริ่มต้น เครื่องเบนซิน 1.99 ล้านบาท เครื่องดีเซล 2.6 ล้านบาท
แต่รับรถมีนาคมปีหน้า
ราคาใกล้เคียงกันเช่นนี้ สงสัยงานนี้มีลังเล อาจได้ย้ายค่ายครับ

ออฟไลน์ สายล่อฟ้า

• *
ของแถมเยอะๆ ไม่ลองดูพวก GC ตากลม ตาเหยี่ยว หน้าหมู ที่ปล่อยขายในเวบดูสิครับ บางคันของแต่งของแถมเพียบจิงๆ
(อันนี้ล้อเล่น ขำๆ นะครับ)

ปีหน้าจะออกโฉมใหม่จริงๆหรอคับ

ผมฟัง เค้าบอก มาอีกทีครับ ผมว่าอย่าเชื่อผมดีกว่าครับ ใครบอกก้อไม่รู้ เชื่อความอยากได้ของตัวเองดีกว่าครับ
ถ้าเป็นผม ผมจะไม่ซื้อตอนที่อยากได้มากๆ แต่จะซื้อตอนที่ความอยากมันได้จางหายไปบ้างแล้วในระดับนึง แล้วเราจะได้ที่ราคาดีครับ จะได้ไม่ซื้อแพง

สู้ๆ ครับ emo65o
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 07, 2010, 07:19:16 PM โดย RAW is Real »

ออฟไลน์ signifer

• *
  • Popular Vote : 43
  • My GDG
    • IGGY BOOKS
อย่ารีบซื้อครับ...ของอาร์ตไปด้อมๆมองๆ หลายรอบที่โชว์รูมก่อนตัดสินใจน่ะครับ ส่วนลดเยอะเหมือนกันนะ....แต่ออกตัว 1.5 MT นะครับ
ส่วนตัว 2.0MT จริงๆได้ส่วนลดเยอะเหมือนกันนะ แต่มันไม่มีสีทีอยากได้ก็เลยเอาแค่ 1.5MT มาเดี๋ยวค่อยหาเรื่องทำให้มันเหมือน 2.0 ฮิฮิ

ปล.ซื้อรถอย่ารีบครับ

ต้นปีหน้าวางแพลนจะออกนิสสันมาร์ชอีกคันมาไว้ใช้งานในเมือง ก็จะออกประมาณเมษา (รอให้ฮอนด้าอีโคคาร์เปิดจองก่อน มาร์ชมันจะได้อัดออปชั่นเพิ่ม....)
ไม่สุด....แต่สะดุดตา

ออฟไลน์ Ricer

• *
  • Popular Vote : 2
  • PMP (Poor Man's Porsche) เห็นตูดปอร์ชอยู่ไวๆ
แพงขึ้นเพราะเอาตังค์ไปจ่ายค่าตัวน้องๆที่ยืนข้างๆรถหมดอะดิครับ  emo34o
All boxer engines, regardless of no. of cylinders, provide perfect balance because the movement of a piston is exactly counter by the corresponding piston in another bank...the usage is limited to Porsche and Subaru today.    However, we'll have a Toyobaru soon???

• *
จริงๆผมดูมาตั่งแต่สมัย หน้าหมู ครับแต่ตอนนั้น ยังไม่สะดวกหลายๆเรื่อง
ก็ดูเรื่อยๆมาทุกปี จนตอนนี้ คิดว่าจะเอาแล้ว แต่ก็ งงๆ กับราคากับโปรโมชั่นส่วนลดที่ ลงๆขึ้นๆของหน้าแมว ทั้งที่มันก็ไม่ได้มีอะไรใหม่เลย
- แต่ได้ข่าวว่าเค้า ไมเนอร์ ไปแล้วรอบนึง มีอะไรเปลื่ยนไปบ้างยังไม่เคยเห็น เพราะไม่มีโชว์ในงานอีก ต้องไปดูเองที่ O

S U B A R U  I m p r e z a  แ ม ว ค อ ข า ว EJ255

ออฟไลน์ Double You Are Ex

• *
  • Popular Vote : 10
  • Sports performance for every day use. . .
จริงๆผมดูมาตั่งแต่สมัย หน้าหมู ครับแต่ตอนนั้น ยังไม่สะดวกหลายๆเรื่อง
ก็ดูเรื่อยๆมาทุกปี จนตอนนี้ คิดว่าจะเอาแล้ว แต่ก็ งงๆ กับราคากับโปรโมชั่นส่วนลดที่ ลงๆขึ้นๆของหน้าแมว ทั้งที่มันก็ไม่ได้มีอะไรใหม่เลย
- แต่ได้ข่าวว่าเค้า ไมเนอร์ ไปแล้วรอบนึง มีอะไรเปลื่ยนไปบ้างยังไม่เคยเห็น เพราะไม่มีโชว์ในงานอีก ต้องไปดูเองที่ O

ซื้อรถมือสองไปเลยครับ ซูบารุทนทาน ไม่จุกจิก ผมใช้ ซูบารุมาสามคัน มือสองทุกคัน ทนทานดีทุกคัน ไม่เคยมีอะไรจุกจิกกวนใจเลย คุ้มกว่ามือ 1 มากมาย

เลือกได้ด้วย ว่าจะเอาแบบเดิมๆ หรือแต่งมาแล้ว ยิ่งแต่งมาเยอะยิ่งคุ้ม ของแต่งซื้อเองแพงใช่เล่น แต่ของแต่งติดรถ ทำให้รถแพงกว่ารถไม่แต่งนิดเดียวเอง

ขับเล่นๆ ปีสองปี ขายขาดทุนน้อยมาก  เชียร์ซื้อมือสองครับ เปลี่ยนรุ่นได้บ่อยๆ

• *
ซื้อรถมือสองไปเลยครับ ซูบารุทนทาน ไม่จุกจิก ผมใช้ ซูบารุมาสามคัน มือสองทุกคัน ทนทานดีทุกคัน ไม่เคยมีอะไรจุกจิกกวนใจเลย คุ้มกว่ามือ 1 มากมาย

เลือกได้ด้วย ว่าจะเอาแบบเดิมๆ หรือแต่งมาแล้ว ยิ่งแต่งมาเยอะยิ่งคุ้ม ของแต่งซื้อเองแพงใช่เล่น แต่ของแต่งติดรถ ทำให้รถแพงกว่ารถไม่แต่งนิดเดียวเอง

ขับเล่นๆ ปีสองปี ขายขาดทุนน้อยมาก  เชียร์ซื้อมือสองครับ เปลี่ยนรุ่นได้บ่อยๆ

จริงๆ ผมดูๆเหยี่ยวมือ2 ในwebนี้ อยู่ด้วยครับ เห็นราคาพอๆกัน
แต่ผมไม่ค่อยได้ขับเร็วและไม่เคยใช้ subaru เลย รถเทอร์โบก็ไม่เคยขับ  /    จึงคิดว่า N/A ป้ายแดงน่าจะเหมาะกว่า
แต่ต้องขอดูข้อเสนอของเค้าอย่างว่าก่อน ถ้าคิดแล้วมันไม่ตรงกับที่ผมต้องการ  อาจไปเล่นเหยี่ยวแทน

ออฟไลน์ Double You Are Ex

• *
  • Popular Vote : 10
  • Sports performance for every day use. . .
จริงๆ ผมดูๆเหยี่ยวมือ2 ในwebนี้ อยู่ด้วยครับ เห็นราคาพอๆกัน
แต่ผมไม่ค่อยได้ขับเร็วและไม่เคยใช้ subaru เลย รถเทอร์โบก็ไม่เคยขับ  /    จึงคิดว่า N/A ป้ายแดงน่าจะเหมาะกว่า
แต่ต้องขอดูข้อเสนอของเค้าอย่างว่าก่อน ถ้าคิดแล้วมันไม่ตรงกับที่ผมต้องการ  อาจไปเล่นเหยี่ยวแทน

ถ้าขับรถไม่เร็ว  แล้วใช้รถ AWD สำหรับถนนเมืองไทยทั่วๆไป  ไม่มีหิมะ ไม่ได้วิ่งบนเขาคดเคี้ยวแล้ว

AWD มีแต่จะทำให้เปลืองน้ำมันเปล่าๆ  แนะนำใช้รถข้บหน้า ทั่วๆไป หรือรถยุโรปขับหลังดีกว่าครับ

สำหรับเมืองไทย รถ AWD ขับสนุก เข้าโค้งได้เร็ว ให้ความมั่นใจสูง  รถ N/A กับ Turbo ก็กินน้ำมันพอกัน ซือ Subaru เอาตัว Turbo ดีกว่าครับ

ออฟไลน์ Horizontal

• *
  • Popular Vote : 2
ผมออกตัว 2.0MT มาเมื่อสองปีที่แล้ว
ราคา 1.345 ล้านบาทครับ

ผมไปเอาใบราคาในงานมอเตอร์โชว์มา  เห็นว่าราคาขยับขึ้นไปอีก

ตอนนั้นผมซื้อ มีโปรโมชั่น ดอกเบี้ย 0% 4 ปี พร้อมประกันภัยชั้น 1 และฟิล์ม 3M
แต่ผมไม่เอาดอก 0% เพราะจะผ่อน 5 ปี เลยเปลี่ยนเป็นส่วนลดแทน (จำไม่ได้แล้วว่าส่วนลดเท่าไหร่)

ที่ส่วนลดน้อยลง เพราะค่าเงิน เยน แข็งขึ้นรึเปล่าครับ
(อันนี้เดา แต่เห็นหลายๆ คนที่ค้าขายกับญี่ปุ่น ก็บ่นว่า เยน แข็ง กำไรเลยหดลงตามค่าเงิน)

ที่บ้านผมก็ไปด้อมๆ มองๆ Outback ไว้ แต่ราคามันแรงไปหน่อย
และดูๆ แล้วเหมือนกั๊กๆ ออพชั่นไว้
รถราคานี้ Key Less ควรจะมีได้แล้ว แต่ก็ไม่มีสักที
คงได้แค่มองเฉยๆ ครับ  emo13o

ออฟไลน์ mallzaa

• SSS
  • *
  • Popular Vote : 24
  • BeNatural
555555555555555555++++++

จะบอกว่า ยิ่งอ่านยิ่งช้ำใจ  ผมออกแมว 2.0 m/t เมื่อ มอเตอร์โชว์ ปี 08 ราคา 1,345,000  ปกติ
ส่วนลด 10,000- ดาว์น ไป 600,000-  ดันเจอ ดอกเบี้ย 2.49%  เวรกรรม ผ่อน2 ปี หลังจากออกรถ
ไม่กี่เดือน เจอกระทู้ในนี้ว่า มีส่วนสด 100,000- ซะงั้น ของแถม ก็พวกกระจุ๊กกระจิ๊ก ทั่วไป
กะ ฟิล์ม 3 M เท่านั้นครับ

ทุกวันนี้ขับGC เป็นหลัก แมวนอนนิ่งมานานละ แถมยังมี BG อีกคัน

5555555555
5555555
55555
555
5

emo70o
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 10, 2010, 05:45:35 PM โดย mallzaa »

ออฟไลน์ Hikki1983

• WILD LIFE
  • *
  • Popular Vote : 0
น่าจะเอาตัว 4 ประตู ปี 2011 มาโชว์นะครับ ไม่รู้ปีหน้าจะมาหรือเปล่า  emo33o