ผู้เขียน หัวข้อ: แมวผอมอยากอ้วน  (อ่าน 15649 ครั้ง)

ออฟไลน์ Norasaker

• *
  • Popular Vote : 7
  • คิดดี ทำดี พูดดี มีแต่รวยยย
Re: แมวผอมอยากอ้วน
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มกราคม 14, 2011, 12:31:54 AM »
ถ้าทำเฉพาะบอดี้ภายนอกส่วนหน้าก็ถอดเปลี่ยน อะไหล่ก็เบิกใหม่
ด้านหลังถึงกาบข้างก็เลาะโป่งครับ หรือเคาะตัดต่อก็ได้ ถูกกว่า ประตูหลังกับฝาถังเปลี่ยนใหม่ครับ
งบ เฉพาะบอดี้ก็น่าจะประมาณ 100,000-120,000

ส่วนช่วงล่างถ้าใส่ สเปเซอร์ ให้ยื่นตามโป่งล้อ
น่าจะทำให้ตอนขับ พวงมาลัยจะไม่กระชับหรือคมเหมือนเดิมครับ
ฐานล้อมันกว้างขึ้นโดยล้อ ไม่ใช่โดยช่วงล่าง กว้างขึ้น
มันจะขับไม่สนุกเหมือนเดิมมั้งครับ
น่าจะคล้ายๆกับ วีโก้ ทำเป็น Fortuner ทาง Toyota ขยายฐานล้อตามตัวถังที่กว้างขึ้น โดยใช้ล้อ offset +30 แต่ความกว้างของฐานล้อยังเท่าเดิม
ตอนขับวีโก้เวลาเลี้ยวหรือเปลี่ยนเลน ง่ายกว่า fortuner อีก  emo51o

ออฟไลน์ Norasaker

• *
  • Popular Vote : 7
  • คิดดี ทำดี พูดดี มีแต่รวยยย
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มกราคม 14, 2011, 12:51:58 AM »
ทำตัวผอมๆแล้วแรงกว่าแมวอ้วนไม่ดีหรือ............... emo64o

ใช่ครับ พี่ชัยวัฒน์ WRX น้ำหนักเบากว่า ล้อเล็กกว่า หน้ายางแคบกว่า ถ้ามีแรงเท่ากัน เร็วกว่ามั้งครับ ต่างกันที่เกียร์
รถพี่น่าจะแรงกว่าแล้วมั้งครับ ^_^

ออฟไลน์ ขยะ.

• *
  • Popular Vote : 17
  • Born to Race!!!!
    • http://mungmai.com/th/
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: เมษายน 01, 2012, 11:43:33 PM »
อยากทราบอ่ะครับพี่
พอดีผมเพิ่งออกป้ายแดง หน้าแมว WRX มาอ่ะครับ
แล้วแบบ อยากได้เครื่อง STI อยากได้ บอดี้  STI
แต่เห็นเค้าบอกว่าแพงมาอ่ะครับ
ช่วยแนะนำหน่อยนะคร้าบผม มือใหม่ซูบารุ จิงๆครับ
ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคร้าบบ

ต้น
SUBARU Pathumthani.

ออฟไลน์ pedkasem

• ผ้ายาง XV แบบเต็มคัน/อัพเกรดของแถม สั่งกันได้เลยจ้า^^
  • *
  • Popular Vote : 44
  • จำหน่ายผ้ายางปูพื้นเข้ารูปทุกรุ่น/ยี่ห้อ ราคาพิเศษ
    • ผ้ายางเข้ารูปสำหรับsubaru ทุกรุ่น ราคาพิเศษสำหรับชาว SSS ครับ
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: เมษายน 02, 2012, 01:13:55 PM »
พอดีผมเพิ่งออกป้ายแดง หน้าแมว WRX มาอ่ะครับ
แล้วแบบ อยากได้เครื่อง STI อยากได้ บอดี้  STI
ช่วยแนะนำหน่อยนะคร้าบผม มือใหม่ซูบารุ จิงๆครับ

ต้น

ถ้าออก WRX แท้ป้ายแดงมาแล้วจะยกเครื่องออกลงเครื่องมือสอง STI ผมเสียดายแทนอ่ะครับ  :bbbear_11:

เครื่องมือสองหรืองานแปลงมันต้องมีเก็บงานบ้างอีกนิดหน่อยอ่ะครับ มากน้อยหรือค่าซ่อมเท่าไหร่แล้วแต่ดวงครับ ไม่มีเลยถือว่าโชคดีมาก

เพราะส่วนใหญ่หัวที่เอามาก็คือรถที่ชนมาแล้วเรื่องคงทราบกันอยู่แล้ว(ชนน้อยก็ดีหน่อยครับ^^) อันนนี้ไม่นับรวมสภาพและการสึกหรอจากการใช้งานของเจ้าของเก่า

กับงบประมาณอย่างที่เพื่อนๆ โพสด้านบนกล่าวมา ผมว่าค่อนข้างสูง เมื่อบวกกับราคารถ WRX แท้ยิ่งไปกันใหญ่ (ถ้าขายของเก่าออกได้ราคาก็คงดีขึ้นครับ)

ผมลองแนะนำ

1. ทำโป่ง(งานแปลง) ที่อู่ Yatt ถ้าไม่นับรวมกระจังหน้า ไฟหน้า กับสคู้ปฝากระโปรง และหางหลัง STI จะเซฟเงินไปได้ประมาณแสนกว่าๆถึงสองแสนครับ ถ้าจับของมือสองสภาพดีราคาถูกได้เยอะ

อู่นี้ขุนแมวให้อ้วนให้กับรถเพื่อนๆในเวปเรามาหลายคันแล้วครับ แต่ความรู้สึกผมนะครับ ถ้าไม่ถูกต้องยังไงขอโทษด้วย ถ้าเป็นเอางานแท้มาทำกับอู่ดีๆ งานแท้แกะสปอตจะเนียนกว่านิดหน่อย

แต่ข้อเสียของงานแท้คือต้องมีการเลาะตะเข็บ ถ้าคนไม่รู้ก็ให้เต็นท์ไปตีก็จะกดราคาหาว่ารถโดนชนท้ายหนักมาอ่ะครับ  :bbbear_27:

2. ล้อรองอแดปเตอร์ให้รับกับตัวถัวที่โป่งพองออกมา (ถ้าเปลี่ยนช่วงล่างให้เป็น STI ก็จะบานปลายครับ) เอาเดิมๆนี่แหละ หรือเปลี่ยนเป็นล้อที่มีออฟเซตต่ำขึ้น (ล้อกว้างออกมา) รวมถึงล้อหน้ากว้าง

การเปลี่ยนสเปเซอร์ก็มีข้อดีคือสามารถเปลี่ยนรูออกเป็น 5 รู 114.3 ได้ครับ หาแม็กสวยๆใส่ง่ายกว่าเยอะเลย  :bbbear_23:

3. กับความแรง 30 แรงม้าระหว่าง STI กับ WRX ผมแนะนำการตกแต่งเพิ่มความแรงเช่นรีแฟลชกล่อง ตกแต่งพวกระบบไอเสีย ก็น่าจะได้สเตปเดียวกับคอแดงได้ อู่คุณแบงค์ก็เห็นมีรับทำนะครับ

หรือเปลี่ยนสเตปไปเลย หัวฉีด กล่อง เทอร์โบใหม่ลูกโต ฯลฯ ได้แรงกว่าเยอะครับ งบประมาณรวมถูกกว่า

ทั้งหมดนี้เป็นรวมค่าโมค่าล้อสวยๆใหม่ ผมว่าถูกกว่าและได้สเตปความแรงกว่านะครับ เหลือตังค์ไว้แต่งเทพอีกเพียบ

เป็นทางเลือกครับ รอผู้รู้ กูรู มาตอบเพิ่มอีกทีครับ ของผมครูพักลักจำ  :bbbear_32:

ขายผ้ายางปูพื้นรถ http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=96059.0

ออฟไลน์ MIDBULL

• *
  • Popular Vote : 11
  • " อย่าเข้าใกล้ อะไหล่แพง "
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: เมษายน 02, 2012, 03:10:59 PM »
ผมก็ WRX ใจอยากให้มี Part พร้อมโป่งขนาดย่อมๆสวยๆโหดๆของแมวผอมออกมาเยอะๆ จะได้โหด!!! กันทั่วหน้า
ส่วนเครื่อง ผมอยากทำเพิ่มแค่พองามพอครับ ซักสองร้อยปลายๆแตะสาม.. พอแล้ว *มักน้อยขอ..ชิวๆ
S U B A R U  I m p r e z a  แ ม ว ค อ ข า ว EJ255

ออฟไลน์ pedkasem

• ผ้ายาง XV แบบเต็มคัน/อัพเกรดของแถม สั่งกันได้เลยจ้า^^
  • *
  • Popular Vote : 44
  • จำหน่ายผ้ายางปูพื้นเข้ารูปทุกรุ่น/ยี่ห้อ ราคาพิเศษ
    • ผ้ายางเข้ารูปสำหรับsubaru ทุกรุ่น ราคาพิเศษสำหรับชาว SSS ครับ
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: เมษายน 02, 2012, 04:30:33 PM »
ผมก็ WRX ใจอยากให้มี Part พร้อมโป่งขนาดย่อมๆสวยๆโหดๆของแมวผอมออกมาเยอะๆ จะได้โหด!!! กันทั่วหน้า
ส่วนเครื่อง ผมอยากทำเพิ่มแค่พองามพอครับ ซักสองร้อยปลายๆแตะสาม.. พอแล้ว *มักน้อยขอ..ชิวๆ

ตอนนั้นผมใช้แมว S-GT เครื่องก็น่าจะตัวเดียวกันกับ WRX มั้งครับ
flash มาแล้วเปลี่ยนท่อ ก็ว่าแรงพอตัวทีเดียว  :bbbear_44:
ยังไม่ได้คิดว่าต้องขยับความแรงอะไรมากมาย แค่นี้ก็พอตัว ประหยัดน้ำมันดี

แต่... วันหนึ่งผมได้มีโอกาสขึ้นทางด่วนช่วงตีสอง โล่งๆ
ออกจากด่านเก็บเงินปุ๊บ เชฟโลเล็ต แคปติว่า กดมาเต็มตรีนทรีนเลย หนีไม่ค่อยออกครับ นำไปนิดเดียวเอง  :bbbear_42:
สักพักใหญ่ๆ คัมรี่ไฮบริด ไล่มาด้วยความเร็ว 190 km/h ความเร็วปลายเก๊า..ไม่แข่ง  กัวอันตราย

แต่มันมาได้งัยกันเนี่ยรถรุ่นใหม่ๆสมัยนี้แรงกันจัง เซรงแคปติว่า ไม่รู้แอบพ่วงพิ๊กกี้แบ็คมาหรือเปล่า ไอ้เราก็ตี่โป่ง STI มาด้วย แรงจริง

ยังไม่เคยเจอรถฟอร์ด 3.2 ระดับ 200 แรงม้า สงสัยซูฯเราโดนฉีกแน่เรย  :bbbear_20:

กลับไปนอนเสียเซลล์   :bbbear_11:   :bbbear_45:

เล่าประสบการณ์ตลกๆให้ฟังนะครับ อย่าซีเรียสกัน     :bbbear_43:

ขายผ้ายางปูพื้นรถ http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=96059.0

ออฟไลน์ MIDBULL

• *
  • Popular Vote : 11
  • " อย่าเข้าใกล้ อะไหล่แพง "
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: เมษายน 02, 2012, 07:41:29 PM »

ตอนนั้นผมใช้แมว S-GT เครื่องก็น่าจะตัวเดียวกันกับ WRX มั้งครับ
flash มาแล้วเปลี่ยนท่อ ก็ว่าแรงพอตัวทีเดียว  :bbbear_44:
ยังไม่ได้คิดว่าต้องขยับความแรงอะไรมากมาย แค่นี้ก็พอตัว ประหยัดน้ำมันดี

แต่... วันหนึ่งผมได้มีโอกาสขึ้นทางด่วนช่วงตีสอง โล่งๆ
ออกจากด่านเก็บเงินปุ๊บ เชฟโลเล็ต แคปติว่า กดมาเต็มตรีนทรีนเลย หนีไม่ค่อยออกครับ นำไปนิดเดียวเอง  :bbbear_42:
สักพักใหญ่ๆ คัมรี่ไฮบริด ไล่มาด้วยความเร็ว 190 km/h ความเร็วปลายเก๊า..ไม่แข่ง  กัวอันตราย

แต่มันมาได้งัยกันเนี่ยรถรุ่นใหม่ๆสมัยนี้แรงกันจัง เซรงแคปติว่า ไม่รู้แอบพ่วงพิ๊กกี้แบ็คมาหรือเปล่า ไอ้เราก็ตี่โป่ง STI มาด้วย แรงจริง

ยังไม่เคยเจอรถฟอร์ด 3.2 ระดับ 200 แรงม้า สงสัยซูฯเราโดนฉีกแน่เรย  :bbbear_20:

กลับไปนอนเสียเซลล์   :bbbear_11:   :bbbear_45:

เล่าประสบการณ์ตลกๆให้ฟังนะครับ อย่าซีเรียสกัน     :bbbear_43:

ตั้งแต่ขับมาก็มีของดี...มาโฉบมาเฉี่ยวชักชวน บ้างครับ.. :bbbear_39:
*แต่ทุกวันนี้ที่มีอยู่กับตัว สองร้อยกว่าๆ ผมก็ใช้ไม่หมดแระครับบ.ผมขับเรื่อยๆเปื่อยๆครับ มาร์ช , ยาริส , แจ๊ส ฯลฯ ฉีกรถผมหายหม้ดดดด :bbbear_13:
S U B A R U  I m p r e z a  แ ม ว ค อ ข า ว EJ255

ออฟไลน์ da7000

• *
  • Popular Vote : 9
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: เมษายน 03, 2012, 03:20:10 PM »
สนใจรถผมไหมครับเป็นแมวอ้วนA line 2.5 คอแดง300แรงม้า ทำจากรถญี่ปุ่นวิ่งมาแค่3พันกว่าโลไม่มีชนเอามาทั้งคันแต่งไปนิดหน่อยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 08, 2012, 04:14:34 PM โดย da7000 »

• *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2012, 06:41:47 PM »
เยี่ยมไปเลยครับ ตอนนี้แบบกินน้ำมันสวดๆ 2วันถัง ห้าๆ :bbbear_13:
อยากได้ Body Aline อ่ะ แต่ไม่เอาเครื่องอ่ะ เพราะอยากได้เกียร์ MT  :bbbear_33:

ออฟไลน์ Choke gf

• *
  • Popular Vote : 88
  • ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ 5555
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2012, 07:32:29 AM »

ต้น
เอาแล้วไง คนชื่อต้นแรงแบบแตนดาร์ดไม่เปน5555 แนะนำว่าเครื่องยังสดใหม่อยู่ไปแฟลชกล่องดีกว่าครับ
ลองหากระทู้แฟลชกล่องโดยคุณเอิ๊บ หรือไม่ก็ตั้งกระทู้แนะนำการแฟลชกล่องเลยครับ จะได้ไม่โดนโยนแม๊พ :bbbear_44:
ไม่ก็ไปหาทวียานยนต์เลยครับ อย่าไปเข้าธนาคารเด๋วจะ "ซวย" 5555
ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ ปิ๊ปิ๊

ออฟไลน์ mystic

• แก๊งค์ฝั่งธน (มดแคระ)
  • *
  • Popular Vote : 172
  • Gcปลอม
    • http://www.guitarthai.com/classified/question.asp?QID=438207
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2012, 09:34:21 AM »
เยี่ยมไปเลยครับ ตอนนี้แบบกินน้ำมันสวดๆ 2วันถัง ห้าๆ :bbbear_13:
อยากได้ Body Aline อ่ะ แต่ไม่เอาเครื่องอ่ะ เพราะอยากได้เกียร์ MT  :bbbear_33:

ไม่เอา STi ไปเลยล่ะครับ  Aline มันก็คือ Sti เกียออโต้นี่เองล่ะครับ
85sound and music studio 086-6896625

• *
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2012, 01:03:01 AM »
เอาแล้วไง คนชื่อต้นแรงแบบแตนดาร์ดไม่เปน5555 แนะนำว่าเครื่องยังสดใหม่อยู่ไปแฟลชกล่องดีกว่าครับ
ลองหากระทู้แฟลชกล่องโดยคุณเอิ๊บ หรือไม่ก็ตั้งกระทู้แนะนำการแฟลชกล่องเลยครับ จะได้ไม่โดนโยนแม๊พ :bbbear_44:
ไม่ก็ไปหาทวียานยนต์เลยครับ อย่าไปเข้าธนาคารเด๋วจะ "ซวย" 5555
ห้าๆ ใจจิงอ่ะอยากขับแค่ 350-370 ม้าอ่ะครับ แต่ขอ torque เยอะๆเลยอ่ะครับ
อิอิ จิงๆคนชื่อต้นไม่ใช่ว่าแรงแบบแตนดาร์ดไม่เปนหรอกครับ แต่แรงแบบแตนดาร์ดไม่มันไม่พออ่ะจิ อิอิ

• *
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2012, 01:04:03 AM »
ไม่เอา STi ไปเลยล่ะครับ  Aline มันก็คือ Sti เกียออโต้นี่เองล่ะครับ
STI ไม่ไหวอ่ะครับ 3.9 ล้านแหนะ ไม่ไหว พ่อฆ่าพอดี แค่ WRX พ่อก็บ่นกะค่าน้ำมันแย้ววว :bbbear_40:

ออฟไลน์ da7000

• *
  • Popular Vote : 9
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2012, 03:09:20 PM »
คันนี้รถป้ายแดงทำลองดูครับตอนนี้วิ่งมาเฉียดหมื่นโลแล้วครับ.       http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=90505.0

• *
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2012, 11:11:24 PM »
คันนี้รถป้ายแดงทำลองดูครับตอนนี้วิ่งมาเฉียดหมื่นโลแล้วครับ.       http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=90505.0
ของผมเพิ่งจะออกป้ายแดงมาอ่ะจิครับ
เสียดายเราเจอกันช้าไป ^^