ผู้เขียน หัวข้อ: ออกเเมวตอนนี้ดีไหม?  (อ่าน 5428 ครั้ง)

ออฟไลน์ Donald_Duck

• เป็ดมีปัญหา~หา~หา
  • *
  • Popular Vote : 6
ออกเเมวตอนนี้ดีไหม?
« เมื่อ: ธันวาคม 11, 2010, 10:48:58 PM »
เมื่อวานเพิ่งเข้ามาถามข้อมูลว่าจะเอา GC ไปทำเเต่วันนี้คุยกับที่บ้านเขาเชียร์ให้ออกใหม่ไปเลย ก็เลยมาปรึกษานิดนึงว่าเเมว 1.5 4D ตัวปัจจุบันน่าเล่นไหมครับ เข้าใจว่ายังเป็นโฉม 2010 อยู่ แต่เท่าที่ลองไล่ดูโฉม 2011 ในเน็ตก็ไม่ค่อยต่างเท่าไร หรือมันต่างแต่ความคันเข้าครอบงำก็ไม่รู้ (555) เอามาคงขันชิลๆ ไปก่อน แล้วค่อยทำอีกทีนะครับ ขอบคุณสำหรับทุกๆ คำตอบครับผม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 11, 2010, 11:13:45 PM โดย Donald_Duck »

ออฟไลน์ SUBANU

• *
  • Popular Vote : 32
  • หนูมาลีมีอิมหน้าแมว อิมหน้าแมว อิมหน้าแมว
Re: ออกเเมวตอนนี้ดีไหม?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2010, 11:33:20 PM »
ส่วนตัวแล้วชอบรถสดครับ มันให้ความรู็สึกแน่นๆและมั่นใจอะครับ

• *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2010, 11:46:58 PM »
ู^
^
สดๆ อายุน้อยๆ เลยแน่นๆ และมั่นใจ เอ๊ะ เราคุยเรื่องอะไรกันอยู่เนี่ย หุหุ emo11o

ล้อเล่นนะครับ ตอนนี้ใจผมก็ไปแมว 1.5 หมดแล้วล่ะ ลองไล่ดูชัดๆ ล่ะ 2010 กับ 2011 ต่างแค่ภายนอกนิดๆ ภายในหน่อยๆ (ดูแค่รูปอ่ะนะ) พรุ่งนี้คงโทรไปถามโปรโมชั่น Mit ก่อนว่ายังไง พอดีได้ยินในวิทยุว่าดาวน์ให้ครึ่งนึงหรือไงนี่แหละครับ ไม่รู้มีใครรู้รายละเอียดบ้างไหมเอ่ย?

เพิ่มเติม

ไปหาข้อมูลเพิ่มเกี่ยวกับเรื่องดาวน์ให้ครึ่งนึงมาได้ล่ะ เห็นว่าเป็นการผ่อนแบบบอลลูน ที่ให้เราไปโป๊ะเงินก้อนที่งวดสุดท้ายแทนเงินดาวน์ครับ ยังไงเดี๋ยวพรุ่งนี้ลองโทรคุยดูดีกว่าเนอะ

อัพเดท

สรุปว่าไม่มีผ่อนบอลลูน เเต่มีส่วนลดให้ 10% เน้อ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 12, 2010, 01:08:41 PM โดย Donald_Duck »

ออฟไลน์ signifer

• *
  • Popular Vote : 43
  • My GDG
    • IGGY BOOKS
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2010, 07:03:19 AM »
ซื้อแมวพันห้ามาขับเล่นๆสักพัก ผ่อนหมดแล้วค่อยทำเป็นแมวอ้วน ป่านนั้นก็คงจะมีหัวตัดท้ายตัด เข้ามาเยอะขึ้นแล้วครับ ส่วนตัวผมคิดแบบนั้นนะครับ
สมมติว่าผ่อนสัก 3-4-5 ปี ผ่อนหมดเริ่มเบื่อๆคันๆ ก็เก็บเงินแปลงร่างเป็นแมวอ้วนต่อได้อีก ก็จะหายคันไปอีกสักพัก  emo64o

แต่แมวพันห้าก็ไม่ได้ขี้เหร่อะไรนะครับ แม้จะไม่ใช่แมวอ้วน แต่ก็โดนท้าตีท้าต่อยเหมือนกัน (เพราะคนที่มันท้ามันคงรู้ว่ารถเราไม่แรงเหมือนแมวอ้วนมั๊ง)

เมื่อวานผมยังไล่กับ RB20DE อยู่เลย.....เห็นอิมไม่ได้ ทำมาดูดตูดชาวบ้านเขา ไม่รู้ว่าพวกนี้เอาสมองอะไรมาคิดนะ  ผมก็อ้าวเฮ๊ย อะไรวะ ตอนกูยังไม่แซงมึงก็วิ่งซ้ายดีๆ
พอแซงขึ้นขวาเท่านั้นแหละ ตามมาแปะเลย ผมก็อ้าวเจอ A31 เอาวะ ลงซ้ายโลด......พอจะถึงแยกเสนาก็เจอไอ้คันเดิมอ่ะวิ่งเลนกลางอีก จอดคู่ๆกัน ผมวิ่งเลนเกือบซ้ายสุด
พอออกไฟแดง เขาวิ่งเลนกลางผมก็ซ้ายผมไปเรื่อย จนต้องชิดขวาเพื่อเข้าอุโมงค์ลอดแยกเกษตร ผมก็ขวา แม่งก็ตามมาแปะอีก......

รอบนี้พันห้าก็พันห้าวะ กดแม่งเลย เข้าอุโมงค์ไปที่ร้อยกว่า เริ่มเห็นไฟหน้า A31 ถ่างออกถ่างออกเรื่อยๆ พอทะลุอุโมงค์ขึ้นมาก็ปาไป 140 เห็นจะได้ ก็ถอน
แล้วก็วิ่งยาวเลย พอข้ามสะพานข้ามวิภาวดี เอาอีกแล้ว ตามมาทันอีก.....ไอ้นี่เล่นไม่เลิก

ผมเลยชิดซ้ายสุดเลย ปล่อยให้มันบ้าไปคนเดียว พี่ท่านมุดโชว์จัง ทางตรงนี่กดซะ เจอทางโค้งนี่ถอนแทบไม่ทันเชียวนะ  emo69o
ไม่สุด....แต่สะดุดตา

ออฟไลน์ MIDBULL

• *
  • Popular Vote : 11
  • " อย่าเข้าใกล้ อะไหล่แพง "
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2010, 09:15:23 AM »
ซื้อแมวพันห้ามาขับเล่นๆสักพัก ผ่อนหมดแล้วค่อยทำเป็นแมวอ้วน ป่านนั้นก็คงจะมีหัวตัดท้ายตัด เข้ามาเยอะขึ้นแล้วครับ ส่วนตัวผมคิดแบบนั้นนะครับ
สมมติว่าผ่อนสัก 3-4-5 ปี ผ่อนหมดเริ่มเบื่อๆคันๆ ก็เก็บเงินแปลงร่างเป็นแมวอ้วนต่อได้อีก ก็จะหายคันไปอีกสักพัก  emo64o

แต่แมวพันห้าก็ไม่ได้ขี้เหร่อะไรนะครับ แม้จะไม่ใช่แมวอ้วน แต่ก็โดนท้าตีท้าต่อยเหมือนกัน (เพราะคนที่มันท้ามันคงรู้ว่ารถเราไม่แรงเหมือนแมวอ้วนมั๊ง)

เมื่อวานผมยังไล่กับ RB20DE อยู่เลย.....เห็นอิมไม่ได้ ทำมาดูดตูดชาวบ้านเขา ไม่รู้ว่าพวกนี้เอาสมองอะไรมาคิดนะ  ผมก็อ้าวเฮ๊ย อะไรวะ ตอนกูยังไม่แซงมึงก็วิ่งซ้ายดีๆ
พอแซงขึ้นขวาเท่านั้นแหละ ตามมาแปะเลย ผมก็อ้าวเจอ A31 เอาวะ ลงซ้ายโลด......พอจะถึงแยกเสนาก็เจอไอ้คันเดิมอ่ะวิ่งเลนกลางอีก จอดคู่ๆกัน ผมวิ่งเลนเกือบซ้ายสุด
พอออกไฟแดง เขาวิ่งเลนกลางผมก็ซ้ายผมไปเรื่อย จนต้องชิดขวาเพื่อเข้าอุโมงค์ลอดแยกเกษตร ผมก็ขวา แม่งก็ตามมาแปะอีก......

รอบนี้พันห้าก็พันห้าวะ กดแม่งเลย เข้าอุโมงค์ไปที่ร้อยกว่า เริ่มเห็นไฟหน้า A31 ถ่างออกถ่างออกเรื่อยๆ พอทะลุอุโมงค์ขึ้นมาก็ปาไป 140 เห็นจะได้ ก็ถอน
แล้วก็วิ่งยาวเลย พอข้ามสะพานข้ามวิภาวดี เอาอีกแล้ว ตามมาทันอีก.....ไอ้นี่เล่นไม่เลิก

ผมเลยชิดซ้ายสุดเลย ปล่อยให้มันบ้าไปคนเดียว พี่ท่านมุดโชว์จัง ทางตรงนี่กดซะ เจอทางโค้งนี่ถอนแทบไม่ทันเชียวนะ  emo69o

อย่างงี้ / "หน้าตา"ไม่ผิดระเบียบ แต่ "ยี่ห้อ"ผิดระเบียบ มั้งครับ
S U B A R U  I m p r e z a  แ ม ว ค อ ข า ว EJ255

ออฟไลน์ Hikki1983

• WILD LIFE
  • *
  • Popular Vote : 0
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2010, 10:59:22 AM »
แมว 4 door ยังไงๆ ก็สวยครับ (สำหรับคนชอบนะครับ)  emo21o

แต่หากไม่รีบมากนัก ลองดูอีกสักพักดีไหมครับ
เผื่อจะมี 4 door ปี 2011 ตัว wide body เข้ามาแต่จะเป็น WRX/WRX STi เท่านั้นอ่ะ
(เผื่อไว้แค่นั้นนะครับ ไม่รู้ว่าเขาจะเอาเข้ามาหรือป่าว)
 emo11o

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2010, 01:03:47 PM »
 เจอส่วนลดเเสนนิดๆ จองไปล่ะครับ  emo18o

ออฟไลน์ Kawin

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2010, 06:07:55 PM »
เพิ่งออกมาก่อนมอเตอร์โชว์เองครับ แต่คุณ Donald_Duck ได้ส่วนลดเยอะดีจังครับ  emo65o
W - icked
R - adical
X - treme

• *
  • My GDG
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2010, 07:44:54 PM »
เจอส่วนลดเเสนนิดๆ จองไปล่ะครับ  emo18o

ตัวไหนเนี่ย....ทำไมลดเยอะจังเลย

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2010, 09:45:02 PM »
จัดไปแล้วเหมือนกัน  wrx
S U B A R U  I m p r e z a  แ ม ว ค อ ข า ว EJ255

• *
  • My GDG
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2010, 06:53:36 AM »

ไหนว่าทีแรกคุยๆกับผมทาง PM เป็น 2.0R ทำไปทำมาได้ WRX ฮิฮิ  emo65o

ออฟไลน์ thor111

• Subaby!!!
  • *
  • Popular Vote : 27
  • Dont Judge Me, You Don't Even Know Me
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2010, 07:45:28 AM »
ยินดีด้วยครับ emo65o

ยินดีด้วยครับ ในที่สุดก็จะได้มาขับแล้วนะครับ emo64o emo64o
หลงรักขับ 4....หลงรัก Subaby!!!

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2010, 08:44:07 AM »
ตัวไหนเนี่ย....ทำไมลดเยอะจังเลย

ออก 1.5 ครับ พอดีเขามีโปรดาวน์ให้ครึ่งนึงจากยอด 20% ( จริงๆ ก็ลด 10% นั้นแหละ) เข้าใจว่ามีให้ทุกรุ่นนะ + ดอกเบี้ยต่ำกว่า 2% ก็เลยจัดไปนะครับ

แล้วเห็นเขาบอกว่ารถล็อตหน้าเข้ากลางปี น่าจะเป็นตัว 2011 แล้ว แต่จะไม่เอา 1.5 เข้ามานะครับ ไม่รู้จริงเท็จยังไงนะ อันนี้เซลบอกมาครับ

* * * * *

ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบที่ช่วยให้ผมตัดสินใจได้ง่ายขึ้น กับทุกๆ เสียงเชียร์ครับ  emo58o
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 13, 2010, 08:47:13 AM โดย Donald_Duck »

• *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2010, 09:50:30 AM »
ไหนว่าทีแรกคุยๆกับผมทาง PM เป็น 2.0R ทำไปทำมาได้ WRX ฮิฮิ  emo65o

มันไม่มีสีที่ผมจะเอาครับ  ไปๆมาๆ ไงไม่รู้โดน WRX เลย

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2010, 11:23:57 AM »
ยินดีด้วยครับ emo65o

ยินดีด้วยครับ ในที่สุดก็จะได้มาขับแล้วนะครับ emo64o emo64o

เรียบร้อยไปแล้วครับ พี่ต่อ จ้องมานาน ดูมาก็นาน