ผู้เขียน หัวข้อ: Impreza WRX vs. Focus TDCi  (อ่าน 10268 ครั้ง)

ออฟไลน์ Impreza lover

• *
  • Popular Vote : 16
Re: Impreza WRX vs. Focus TDCi
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มกราคม 04, 2011, 04:05:45 PM »
แนะให้ระวัง A6 Quarttro ดีเซลอีกตัวที่ดึงดีทีเดียว

ส่วนแรงปลายสูงสุดเท่าไรไม่ทราบเพราะที่ได้ขับเป็นรถเช่าที่ ดอยช์แลนด์ ครับ
เค้าแปะ สติกเกอร์ไว้ว่า กำลังใส่ยาง winter tires อยู่ ไม่ควรวิ่งเกิน 260 km/h emo63o

ออฟไลน์ ble ช.ม.

• Ampere
  • *
  • Popular Vote : 1
  • .Ampere Ampere
Re: Impreza WRX vs. Focus TDCi
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มกราคม 04, 2011, 04:22:03 PM »
เห็นด้วยครับ C250 cgi แรงกว่าที่คิดครับ ติดโบแล้วไม่ใช่ซุป กดไม่นานก็ 230 แล้วครับ เบนซ์รุ่นใหม่แรงไม่แพ้บีเอ็มเลยคับ
เห็นด้วยครับ เคยได้ลองขับรถเพื่อน Benz E 250 cgi นี่วิ่ง ดีจริงๆครับ C 250 กับ E 250 CGI  ปี2010 ใช้เครื่องตัวเดียวกันเป๊ะเลยครับ เเต่ C class จะวิ่งดีกว่าเล็กน้อย เพราะตัวถังเล็กกว่า เบากว่าประมาณร้อยกว่ากิโลครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 05, 2011, 02:23:55 PM โดย ble ช.ม. »

ออฟไลน์ Ricer

• *
  • Popular Vote : 2
  • PMP (Poor Man's Porsche) เห็นตูดปอร์ชอยู่ไวๆ
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มกราคม 10, 2011, 08:33:13 PM »
แนะให้ระวัง A6 Quarttro ดีเซลอีกตัวที่ดึงดีทีเดียว

ส่วนแรงปลายสูงสุดเท่าไรไม่ทราบเพราะที่ได้ขับเป็นรถเช่าที่ ดอยช์แลนด์ ครับ
เค้าแปะ สติกเกอร์ไว้ว่า กำลังใส่ยาง winter tires อยู่ ไม่ควรวิ่งเกิน 260 km/h emo63o
มาอ่านเจอตรงนี้มีเรื่องจะเล่าให้ฟัง
ลูกค้าที่ฝรั่งเศสเค้ามาคุยให้ฟังว่า เค้าขับ Audi  TT S  บนทางด่วนที่นู่นแล้ว ตำรวจขับตามแต่ไม่ได้เปิดหวอนะครับ ตำรวจขับอิมตามมา  ตอนนั้นกดกันที่ 200+  แล้วอิมก็ค่อยๆหายไปจากกระจกหลัง
มาเจอกันอีกทีที่ปั๊มน้ำมัน ตำรวจฝรั่งลงมาว่าลูกค้าขับเร็วมากเกิน เค้าขับอิมนะแล้วกดมิดยังตามไม่ทันเลย...

แหม ผมฝังแล้วเดาเลยว่าอิมตำหนวดคงไมล์หมด รถแตน ส่วน ออดี้นั้นไปปลดล๊อกไม่ก็จูนเพิ่มด้วยมาแหงมๆถึงมาคุยทับให้คนชอบอิมอย่างเราฟัง  ... แน่จริงอย่าแข่งกันเกิน 250 ดิ!  รถยุโรปมันไมล์ไหลนี่หว่า!!!   คิดในใจว่าถ้าวันนั้นมันเอาโปโย(เพราะลูกค้าเป็นคนฝรั่งเศส)  406 ออกมาขับ มันคงไม่ซ่าขนาดนี้...เอแล้วเราคนไทย จะเอารถไทยๆ อะไรออกมาขับดีหละ ไทยรุ่งก็ อีผุๆ...   
ใช้เวลาคิดประมาณหนึ่งวินาที แล้วก้ได้แต่ฮาๆกับลูกค้าไปว่า ดีดว้ยเฮ้ย ตำหนวดมันไม่จับด้วยได้แต่เตื่อนเฉยๆ  คิดว่ามีแต่ออโต้บานซะอีก
จบครับ  emo13o

All boxer engines, regardless of no. of cylinders, provide perfect balance because the movement of a piston is exactly counter by the corresponding piston in another bank...the usage is limited to Porsche and Subaru today.    However, we'll have a Toyobaru soon???

ออฟไลน์ modtuanoi

• *
  • Popular Vote : 0
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มกราคม 11, 2011, 01:19:12 PM »
ถ้า TDCi ธรรมดาไม่ต้องระวังหรอกครับ แต่ถ้าเป็นคันนี้ระวังไว้นิดนึงก็ดีนะครับ http://www.one2car.com/FORD_RS500/A07110795 อิอิ emo64o

ออฟไลน์ Mcrae555

• *
  • Popular Vote : 20
  • Rally Driver
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มกราคม 11, 2011, 10:13:46 PM »
ถ้า TDCi ธรรมดาไม่ต้องระวังหรอกครับ แต่ถ้าเป็นคันนี้ระวังไว้นิดนึงก็ดีนะครับ http://www.one2car.com/FORD_RS500/A07110795 อิอิ emo64o
สวยจริงๆครับ คันนี้  emo47o