ผู้เขียน หัวข้อ: GC อยากได้โช้คใหม่ครับบบบ ไม่รู้จะเอาอะไรดีครับ  (อ่าน 7680 ครั้ง)

ออฟไลน์ mallzaa

• SSS
  • *
  • Popular Vote : 24
  • BeNatural
เนื่องมาจากเดิมใช้กระบอกแดง STI อยู่แต่คู่หน้าเริ่มรั่วซะละ ลำพัง ดังกุกๆ ไม่ใช่ปัญหา แต่พอรั่วนี่ เริ่มไม่ไหวครับ

ก็เลยต้องมองหาโช้คใหม่ครับ ลอง Tein Ha ปรับ สูง-ต่ำ นิ่ม-หนืด มาแล้ว ผมคือ ไม่ถูกใจครับ ในโค้งดี แต่

วิ่งเร็วๆบนถนน  กระแทกมั๊กๆ  เลยคิดว่า สปริงหลอด กระบบอกสไลด์ ไม่เหมาะครับ อยากได้ฐานใหญ่มากกว่า มาใส่ H&R

ที่มองๆไว้ ก็ Kayaba New SR Spcial มีพี่ๆแนะนำมา น่าสนใจครับ แต่ไม่รู้ ว่า Feel เป็นยังไงบ้างครับ

แล้วยังมีตัวอื่นอีกไหมครับ ที่แนะนำ เอาเป็น ของใหม่ ราคาในย่าน ไม่เกิน สองหมื่นต้นครับ

ขอบคุณทุกท่านที่แวะเวียนเข้ามาตอบนะครับ      emo43o

ออฟไลน์ ST@BL3

• มั่นคงทุกเส้นทางไปกับSTI
  • *
  • Popular Vote : 1
Re: GC อยากได้โช้คใหม่ครับบบบ ไม่รู้จะเอาอะไรดีครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2010, 10:10:38 PM »
ขออนุญาตคุณ mallzaa ด้วยครับ

ตอนนี้ผมกำลังมองหาช็อคฐานใหญ่อย่างNew SRอยู่เหมือนกันครับ ความคาดหวังของผมคืออยากได้ช็อคที่ให้feelingดีกว่าหรือใกล้เคียงช็อคกระบอกแดง
เพราะรู้สึกเหมาะกับการใช้งานทั่วไปดี จึงขออนุญาตถามต่อครับว่า เจ้าNew SRมันพอจะตอบสนองความต้องการของผมข้างต้นได้หรือไม่ครับ??? 

ขอบคุณครับ   emo36o

ออฟไลน์ DCT

• *
  • Popular Vote : 19
Re: GC อยากได้โช้คใหม่ครับบบบ ไม่รู้จะเอาอะไรดีครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2010, 10:15:51 PM »
Recommend หา Tein-SS มือสองครับ   emo65o   

ใส่มาขับสบายราคาหมื่น ก่าๆ  ถ้ารั่วก้อ overhual อีก 10,000 นึง  รวมๆก้อ มะน่าเกิน สองนิดๆ   emo35o

สปริงหน้า 4k หลัง 3k แข็งกำลังดีครับ   มาลองนั่งได้นะครับ    emo73o
C2Z Sunrise Yellow ^^

ออฟไลน์ Tabuu

• *
  • Popular Vote : 48
  • "บุญมี"
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2010, 11:38:49 PM »
ผมเองใช้ Kayaba New SR Special อยู่ครับ บอกได้ว่าฟิลลื่งคล้ายกระบอกแดงมากๆ ครับ แต่ไม่ได้เป็นแกนใหญ่เหมือนกระบอกแดง

การใช้งานทั่วไปบนท้องถนนผมแฮปปี้นะครับ ผมว่าเหมาะกับการใช้ชีวิตประจำวันดีครับ

emo64o
"KOYORAD" and "Dixcel" Thailand Authorized Distributor

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2010, 11:43:09 PM »
ผมเองใช้ Kayaba New SR Special อยู่ครับ บอกได้ว่าฟิลลื่งคล้ายกระบอกแดงมากๆ ครับ แต่ไม่ได้เป็นแกนใหญ่เหมือนกระบอกแดง

การใช้งานทั่วไปบนท้องถนนผมแฮปปี้นะครับ ผมว่าเหมาะกับการใช้ชีวิตประจำวันดีครับ

emo64o

โอเค งี้ก็ตรงตามความต้องการเลยตู๋ แล้วจ่ายค่าเสียหายไปเท่าไรอ่ะ ซื้อจากไหน แนะนำหน่อยสิคร้าบตะบู๋

• *
  • "บุญมี"
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2010, 11:49:42 PM »
โอเค งี้ก็ตรงตามความต้องการเลยตู๋ แล้วจ่ายค่าเสียหายไปเท่าไรอ่ะ ซื้อจากไหน แนะนำหน่อยสิคร้าบตะบู๋

ได้มือสองมาจากเพื่อนสมาชิกนี่แหละ สภาพโอเค ของใหม่ไม่แน่ใจนะ

emo64o
"KOYORAD" and "Dixcel" Thailand Authorized Distributor

• SSS
  • *
  • BeNatural
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2010, 11:52:31 PM »
เท่าที่ทราบราคานะครับ อยู่ในย่าน หมื่นปลายๆถึง สองหมื่นหนึ่ง ไม่เกินนี้ครับ ไม่มีสปริงนะครับ

เห็นว่า ฟีลแนวกระบอกแดงนะครับ แต่ออกนุ่มนวลกว่า ในโค้งนี่ไม่ทราบครับ  แต่อยากลองมากๆ

ผมว่ากระบอกแดงเวลายัดโค้งแรงๆหน่อย มันจะโยนๆครับ คายาบ้า น่าจะดีกว่า หรือเปล่า ไม่รู้เหมือนกัน

แต่คิดว่าถ้าไม่มีตัวเลือกอื่นๆนี้ หลังปีใหม่ มีเบิกมาชุดนึงแน่ๆครับบบบบ

ท่านใดสนใจก็อาจจะเบิกพร้อมๆกันกะผมก็ได้นะครับ  เผื่อว่าได้ลดราคาซักนิดนึกก็ยังดีครับบบ       emo54o

ออฟไลน์ GC201

• *
  • Popular Vote : 4
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2010, 11:53:59 PM »

ได้มือสองมาจากเพื่อนสมาชิกนี่แหละ สภาพโอเค ของใหม่ไม่แน่ใจนะ

emo64o

คุณตู๋ แฮ๊ปปี้เราก็ดีใจ ส่วนของใหม่นั้น สองหมื่นกว่าบาท เฉพาะโช๊ค ค๊าน้องเดียร์ emo77o
✿.。.:* *.:。✿I LOVE SUBARU✿.。.:* *.:。✿

• *
  • "บุญมี"
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2010, 11:54:53 PM »
เท่าที่ทราบราคานะครับ อยู่ในย่าน หมื่นปลายๆถึง สองหมื่นหนึ่ง ไม่เกินนี้ครับ ไม่มีสปริงนะครับ

เห็นว่า ฟีลแนวกระบอกแดงนะครับ แต่ออกนุ่มนวลกว่า ในโค้งนี่ไม่ทราบครับ  แต่อยากลองมากๆ

ผมว่ากระบอกแดงเวลายัดโค้งแรงๆหน่อย มันจะโยนๆครับ คายาบ้า น่าจะดีกว่า หรือเปล่า ไม่รู้เหมือนกัน

แต่คิดว่าถ้าไม่มีตัวเลือกอื่นๆนี้ หลังปีใหม่ มีเบิกมาชุดนึงแน่ๆครับบบบบ

ท่านใดสนใจก็อาจจะเบิกพร้อมๆกันกะผมก็ได้นะครับ  เผื่อว่าได้ลดราคาซักนิดนึกก็ยังดีครับบบ       emo54o

ในโค้งก็โยนๆ นิดนึงครับ ผมว่าคล้ายกระบอกแดงมากๆ จริงๆ

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2010, 12:27:16 AM »
คุณตู๋ แฮ๊ปปี้เราก็ดีใจ ส่วนของใหม่นั้น สองหมื่นกว่าบาท เฉพาะโช๊ค ค๊าน้องเดียร์ emo77o

แล้วสปริงสามารถใช้ของกระบอกแดงได้ไหมครับ พอดีชอบความสูงเดิมๆอ่ะพี่เม ใช้งานสะดวกดี

• SSS
  • *
  • BeNatural
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2010, 12:30:33 AM »
ใช้ได้ครับ เป็นฐานใหญ่เหมือนกันครับ

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2010, 01:20:27 AM »
ใช้ได้ครับ เป็นฐานใหญ่เหมือนกันครับ
ขอบคุณครับผม  emo65o emo65o emo65o 

ออฟไลน์ POPEYE

• popeye classic gc
  • *
  • Popular Vote : 10
  • ป็อปอายอินเตอร์เฉียง
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2010, 07:49:42 AM »
พวกโช้กกระบอกแดงหรือของสแดนดาร์ดติดรถ ผู้ผลิตก็ KYB นี่แหละครับ
เทอร์โบลุกเป็นไฟ ลูกสูบละลายกลายเป็นผง

ออฟไลน์ noom_chopper

• *
  • "อิมแวน บรรทุกหมา"
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2010, 11:18:16 AM »
พวกโช้กกระบอกแดงหรือของสแดนดาร์ดติดรถ ผู้ผลิตก็ KYB นี่แหละครับ

emo65o ตามนี้เลยครับ  emo65o

เห็นว่า ฟีลแนวกระบอกแดงนะครับ แต่ออกนุ่มนวลกว่า ในโค้งนี่ไม่ทราบครับ  แต่อยากลองมากๆ

ท่านใดสนใจก็อาจจะเบิกพร้อมๆกันกะผมก็ได้นะครับ  เผื่อว่าได้ลดราคาซักนิดนึกก็ยังดีครับบบ       emo54o

emo73o ผมก็ใช้กระบอกแดงอยู่ ชอบครับ
เคยใช้กับสปริงดำเดิมๆ หรือสปริง H&R ในโค้งรู้สึกว่าโยนๆ ออกย้วยๆนิดๆ ไม่ค่อยต่างกัน
สุดท้ายมาจับคู่กับสปริง Eibach โหลด 1 นิ้ว ถูกใจเลยครับ

อยากสวยอย่ากลัวแพง อยากแรงอย่ากลัวพัง ไม่อยากเสียตังค์ ขับเดิมๆ

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2010, 07:35:21 PM »
อื้ม จริงแฮะ ลืมนึกไปเลย  emo64o