ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องจริงเตือนภัย !!  (อ่าน 4233 ครั้ง)

ออฟไลน์ ST@BL3

• มั่นคงทุกเส้นทางไปกับSTI
  • *
  • Popular Vote : 1
เรื่องจริงเตือนภัย !!
« เมื่อ: ธันวาคม 28, 2010, 11:28:41 PM »
เมื่อสักครู่นี้ผมวิ่งเส้นสุขาภิบาล3มาจนถึงแถวๆก่อนแยกmistineรถติดมากๆครับ พอกระดึบๆไปถึงบริเวณแยกก็อ๋อเลย พี่ลูกเสือตั้งด่านขนาดใหญ่
เพื่อจับรถยนต์ที่เปิดspotlightทุกคันเลยครับ ระวังมัดระวังกันด้วยนะครับ subaruอย่างพวกเราโดยเฉพาะGCยิ่งดวงโตเร้าใจอยู่ด้วย ยังไงก็ตาม
ถ้าเห็นรถติดๆผิดปกติก็ปิดspotlightกันแต่เนิ่นๆนะครับ เก็บ100ไว้กินข้าวจะคุ้มกว่าครับ

ด้วยความปรารถนาดี

ออฟไลน์ boxer_sound

• Im
  • *
  • Popular Vote : 6
  • สนั่น....ลั่น...ทุ่ง
Re: เรื่องจริงเตือนภัย !!
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2010, 11:33:30 PM »
ขอบคุณคับ ตอนขับคันเก่า ผมเพิ่งเจอ เรียกแต่ฝาดำทุกคันเลยคับ เดาใจท่านไม่ถูกจริง ๆ ว่าด่านที่จะเจอ จะเน้นอะไร แล้วแต่คุณพี่เขา  emo36o
ตอนนั้นมากะอีโวสีเหลือง แต่งเต็มมีโรลบาร์ด้วย โหดเตี้ย รถแต่งชัด ๆ แต่ไม่โดนเพราะสีเหลืองล้วนทั้งคัน เอาสิเอา
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 28, 2010, 11:35:31 PM โดย Begle_In_Car »

ออฟไลน์ name_joker

• *
  • Popular Vote : 24
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2010, 11:46:10 PM »
ใกล้สิ้นปี หมีชุกชุม

.... แย่งชิงค่าชนมจากผู้ใช้รถใช้ถนนตาดำๆ  emo48o....

ออฟไลน์ Donald_Duck

• เป็ดมีปัญหา~หา~หา
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2010, 12:40:50 AM »
เรื่องสปอร์ตไลท์ (ตัดหมอกหน้า) นี่ ผมว่าเราทำผิดกฏหมายนะครับ

ออฟไลน์ den_GC8 Kakimoto Regu 06&R

• เสือ 2 ตัวอยู่ถ้ำเดียวกันไม่ได้ แต่ซูบารุ 2 คันอยู่บ้านเดียวกันได้
  • *
  • Popular Vote : 4
  • ชอบจังซู
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2010, 08:39:06 AM »
ขอบคุณที่เตือน ปกติผมไม่ค่อยเปิด แต่เมื่อเช้าออกจากบ้านยังมืดอยู่ก็เลยเปิด กะว่าสักพักจะจะปิด แต่ก็ลืมจนขึ้นทางด่วนเลย
แต่ก็ไม่มีอะไรนะครับ (สงสัยมีเฉพาะรอบดึก)

ออฟไลน์ oat_wings

• *
  • Popular Vote : 0
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2010, 10:53:20 AM »
บางทีด่านนี้ก็เรียกตรวจแอลกอฮอล์ครับ เคยเกือบโดนครับนึงดีผมตบซ้ายเข้าปั้มทัน

ออฟไลน์ Maew-Rx

• Maew-Rx
  • *
  • Popular Vote : 22
  • Honda Impreza
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2010, 11:11:58 AM »
มีตรงทางขึ้น ลง ทางด่วนตรงบ่อนไก่ พระราม4  จะจับ xenon ครับ  ผมโดนบ่อย  emo46o
Garage Rx for Serious Car Lovers
http://www.facebook.com/GarageRx.WorkShop

ออฟไลน์ ITT

• *
  • Popular Vote : 0
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2010, 02:59:47 PM »
มีตรงทางขึ้น ลง ทางด่วนตรงบ่อนไก่ พระราม4  จะจับ xenon ครับ  ผมโดนบ่อย  emo46o

"โดนบ่อย"แล้วทำไงอ่ะครับ ไม่ได้กวนนะครับ ผมถามจริงๆ

• Im
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2010, 03:23:32 PM »
"โดนบ่อย"แล้วทำไงอ่ะครับ ไม่ได้กวนนะครับ ผมถามจริงๆ

ถามด้วยคนจิคับ ได้รถมาก็มีซีนอลติดมาแล้ว สว่างสวยเลย แต่ท่าทางจะล่อเป้าน่าดู  emo36o

ออฟไลน์ mallzaa

• SSS
  • *
  • Popular Vote : 24
  • BeNatural
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2010, 05:34:48 PM »
รถผมก็เคยเจอที่ แยกถนน สุวินทวงศ์ตัดกับ ฉลองกรุงครับ พี่ท่านจะเอาอย่างเดียวเลย ว่าติดสปอร์ทไลท์มา

ผมก็ค่อยๆบอกว่ามันมาจากโรงงาน ในแคทตาลอกก็มีอยู่    emo69o  พอเอาเข้าจริงๆ ก็ยังจะเอา

ผมเลยบอกว่า พี่ลองดูนะครับ ของผมมี แต่เปิดไม่ติด     emo54o    เพราะเรื่องจริง คือว่า หลังจากวางเครื่องเสร็จ

ผมลืมต่อสายไปสปอร์ทไลท์ เลยยังใช้ไม่ได้ ก็เลยไม่ใช้  มีไว้เท่ๆ    emo76o    กดมันทุกปุ่มที่มี บนหน้าปัทให้พี่แกดู

เลยเหมือนๆพูดไม่ออก ทำอะไรผมไม่ได้  ก็เลย ลามไปเรื่องไฟซีนอนซะอีก  แต่รถผมใช้แค่ หลอดไฟ HID+relay

ก็เลยเหมียนเดิม   55555555++++++   

แต่ผมค่อยๆคุยแบบสุภาพนะครับ  เสียเวลานิด แต่สะใจ  มากกกกกกกกก.......       emo49o

ออฟไลน์ Maew-Rx

• Maew-Rx
  • *
  • Popular Vote : 22
  • Honda Impreza
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2010, 05:40:15 PM »

ถ้า IMP ผมก็บอกว่าเป็นรถนำเข้า  มันเป็นแบบนี้ตั้งแต่โรงงานแล้วพี่

พูดดีๆก็รอดครับ  รถผมไฟออกขาวอมฟ้าอ่อนๆครับ แต่พวกไฟน้ำเงิน หรือ ชมพูจ๋า ก็ไม่รอดครับ
Garage Rx for Serious Car Lovers
http://www.facebook.com/GarageRx.WorkShop

ออฟไลน์ toey untamed

• *
  • Popular Vote : 1
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2010, 09:49:05 PM »
ของผมก่อนเจอด่านก็ปรับเป็นไฟสูงเลยครับ เพราะเวลาไฟสูงของ xenon ของผมมันเป็นหลอดธรรมดาอ่ะครับแล้วมันก็ไม่ค่อยจะสว่างเท่าไหร่เลยเหมือนเป็นไฟธรรมดาครับ emo50o ปกติใช้มุขนี้อ่ะครับ

ออฟไลน์ k_poorahong

• magGlormVE
  • *
  • Popular Vote : 13
    • New connections without risk of disappointment
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2010, 12:00:09 AM »
ทำใจ แล้วก็จ่ายแต่โดยดี เอาเข้าจริงๆ ลองสำรวจรถที่เราขับดูว่ามีอะไรที่ผิดกฎบ้าง ส่วนใหญ่ก็

1. โหลด
2. ท่อดัง
3. ไฟซีนอน
4. ไม่แจ้งเปลี่ยนสี ในกรณีที่ ใส่ฝาคาร์บอนดำๆ (แจ้งแล้วไม่ต้องกลัว ผมเคยมาแล้ว เอาผิดไม่ได้)
5. และอื่นๆ อีกมากมาย เท่าที่มันจะอ้างได้

โดยส่วนตัว เท่าที่ยกตัวอย่างมา ผมก็ผิดเกินสามรายการแล้ว ไม่ว่าจะยังไง มันก็เอาจนได้แหละครับ แค่หนึ่งข้อหาก็เกินร้อยบาทแล้ว
ดิ้นไปก็เท่านั้น เผลอๆ อาจจะโดนหนักกว่าเก่าด้วยซ้ำ ข้อหาปากดีและเถียงเจ้าพนักกงานแบบไม่ตกฟาก เซ็นสลักหลังแล้วจะร้องเจี๊ยก

สิ่งที่ผมทำน่ะเหรอ

พี่ขวด : ตะเบ๊ะทีนึงแล้วก็บอกว่า ขออนุญาตดูใบขับขี่ครับ
โอ๊ต : ผมก็ชักใบขับขี่ให้ไปโดยไม่ขัดขืน แต่ก็ถามว่า ผมผิดอะไรครับพี่
พี่ขวด : รถคุณ BLAH BLAH BLAH (เอาเป็นว่าผิดเยอะ)
โอ๊ต : ครับพี่ผมทราบดี ว่ากันซื่อๆ เลยครับพี่ เท่าไหร่? (ไม่รู้จะดิ้นไปทำไม เพราะผิดอยู่แล้ว ซึ่งข้อหาเหล่านี้ก็ไม่ท่าไหร่ เราไม่ได้ฆ่าใครตายซักกะหน่อย ใช่มะ*?)
พี่ขวด : ไม่ได้ครับ ทำอย่างนี้มันผิดกฎ รับไม่ได้ครับ ไปคุยกันที่โรงพัก
โอ๊ต : ครับพี่ ผมทราบ แต่ช่วยหน่อยครับ บ้านอยู่ไกล ไม่ได้มาทางนี้บ่อยๆ ช่วยหน่อยนะครับ
พี่ขวด : อะอะอะ ผมช่วยก็ได้ แล้วแต่ก็แล้วกัน
โอ๊ต : ผมก็เลยเอาแบงค์พับๆ ในขณะที่พี่ขวดก็ยื่นใบขับขี่คืนมาให้ สอดใต้ใบขับขี่แบบยื่นหมู ยื่นแมว (ไม่ มีเหยี่ยวกับ GC8 มั่งเลย น้อยใจสุดๆ)
พี่ขวด : รีบเก็บกะตังเข้ากระเป๋า ตะเบ๊ะทีนึงแล้วก็บอกว่า โชคดีครับ
โอ๊ต : ผมก็ค่อยๆขับมาอย่างใจเย็น แล้วแล้วก็บอกพี่เค้าไปว่า โชคดีเช่นกันครับ

เออ........ผมลืมบอกไปว่าแบงค์ที่พับ มันเป็นแบงค์ยี่สิบ ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆ โชคดีครับพี่

นิทานเรื่องนี้สอนให้รู้ว่า ผิดก็ยอมจ่ายโดยละม่อม ดีกว่าเถียงแล้วบานปลาย จ่ายหนักกว่าเก่านะครับผม ฮ่าๆๆๆๆ
เอาเวลาที่เถียงไป กลับบ้านนอนดีกว่าครับ สบายจายยยยยยยยยยย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 30, 2010, 12:04:56 AM โดย k_poorahong »

ออฟไลน์ Sinz

• *
  • Popular Vote : 21
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2010, 12:22:32 AM »
ทำใจ แล้วก็จ่ายแต่โดยดี เอาเข้าจริงๆ ลองสำรวจรถที่เราขับดูว่ามีอะไรที่ผิดกฎบ้าง ส่วนใหญ่ก็

1. โหลด
2. ท่อดัง
3. ไฟซีนอน
4. ไม่แจ้งเปลี่ยนสี ในกรณีที่ ใส่ฝาคาร์บอนดำๆ (แจ้งแล้วไม่ต้องกลัว ผมเคยมาแล้ว เอาผิดไม่ได้)
5. และอื่นๆ อีกมากมาย เท่าที่มันจะอ้างได้

โดยส่วนตัว เท่าที่ยกตัวอย่างมา ผมก็ผิดเกินสามรายการแล้ว ไม่ว่าจะยังไง มันก็เอาจนได้แหละครับ แค่หนึ่งข้อหาก็เกินร้อยบาทแล้ว
ดิ้นไปก็เท่านั้น เผลอๆ อาจจะโดนหนักกว่าเก่าด้วยซ้ำ ข้อหาปากดีและเถียงเจ้าพนักกงานแบบไม่ตกฟาก เซ็นสลักหลังแล้วจะร้องเจี๊ยก

สิ่งที่ผมทำน่ะเหรอ

พี่ขวด : ตะเบ๊ะทีนึงแล้วก็บอกว่า ขออนุญาตดูใบขับขี่ครับ
โอ๊ต : ผมก็ชักใบขับขี่ให้ไปโดยไม่ขัดขืน แต่ก็ถามว่า ผมผิดอะไรครับพี่
พี่ขวด : รถคุณ BLAH BLAH BLAH (เอาเป็นว่าผิดเยอะ)
โอ๊ต : ครับพี่ผมทราบดี ว่ากันซื่อๆ เลยครับพี่ เท่าไหร่? (ไม่รู้จะดิ้นไปทำไม เพราะผิดอยู่แล้ว ซึ่งข้อหาเหล่านี้ก็ไม่ท่าไหร่ เราไม่ได้ฆ่าใครตายซักกะหน่อย ใช่มะ*?)
พี่ขวด : ไม่ได้ครับ ทำอย่างนี้มันผิดกฎ รับไม่ได้ครับ ไปคุยกันที่โรงพัก
โอ๊ต : ครับพี่ ผมทราบ แต่ช่วยหน่อยครับ บ้านอยู่ไกล ไม่ได้มาทางนี้บ่อยๆ ช่วยหน่อยนะครับ
พี่ขวด : อะอะอะ ผมช่วยก็ได้ แล้วแต่ก็แล้วกัน
โอ๊ต : ผมก็เลยเอาแบงค์พับๆ ในขณะที่พี่ขวดก็ยื่นใบขับขี่คืนมาให้ สอดใต้ใบขับขี่แบบยื่นหมู ยื่นแมว (ไม่ มีเหยี่ยวกับ GC8 มั่งเลย น้อยใจสุดๆ)
พี่ขวด : รีบเก็บกะตังเข้ากระเป๋า ตะเบ๊ะทีนึงแล้วก็บอกว่า โชคดีครับ
โอ๊ต : ผมก็ค่อยๆขับมาอย่างใจเย็น แล้วแล้วก็บอกพี่เค้าไปว่า โชคดีเช่นกันครับ

เออ........ผมลืมบอกไปว่าแบงค์ที่พับ มันเป็นแบงค์ยี่สิบ ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆ โชคดีครับพี่

นิทานเรื่องนี้สอนให้รู้ว่า ผิดก็ยอมจ่ายโดยละม่อม ดีกว่าเถียงแล้วบานปลาย จ่ายหนักกว่าเก่านะครับผม ฮ่าๆๆๆๆ
เอาเวลาที่เถียงไป กลับบ้านนอนดีกว่าครับ สบายจายยยยยยยยยยย

เคยเจอแบบฮาๆ เหมือนกันครับ

ประมาน 4 ทุ่มด่านเกบเงินมอเตอเวย์ พี่ขวดยืนลอเลยครับ

รถผมผิดเตมๆ ไม่ต้องเถียง จับได้ทุกอย่าง

พี่ขวดเปิดประโยคเเรกมาเลยครับ

ดึกเเล้วเนี่ย ขอตังซื้อเบียร์ขวดดิ

ผมถึงกับ..... ไม่เคยเจอมาก่อน แต่ก้ม้วนแบงร้อยลอไว้อยุ่ละ เลยยื่นไปหั้ยแบบ งงๆ

นึกในจัยดิบแบบนี้เลยหลอวะ 5555

เคยมีคนเจอแบบผมปะครับ  emo54o emo54o

• Im
  • *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2010, 09:06:04 AM »

ต่ำกว่าผมอีกอ่ะ ผมเคยยัดต่ำสุด 50 คับ ขอกันซึ่งๆหน้าเลย มั่วไปว่า ช่วยหน่อยนะคับพี่
ยังค้างค่าบ้านค่ารถหลายงวดแล้ว 50 แล้วกันนะคับพี่ อืม เขาก็เชื่อแฮะ อิอิ  emo36o