ผู้เขียน หัวข้อ: เมื่อวานเจอตากลมซัดกับevo หวังว่าไม่ใช่คนในคลับนะครับ  (อ่าน 21628 ครั้ง)

ออฟไลน์ Chaiwatinov

• *
  • Popular Vote : 10
    • http://www.facebook.com/profile.php?id=100001433686301
อ่านมา ผมชอบ อันนี่ ที่สุด

เข้าใจโลก เข้าใจคน เข้าใจ ธรรมชาติ

--------------------------------------------------------

เด็กก็ คือเด็กครับ ต้อง สอนครับ  อย่าซ้ำ

--------------------------------------------------------

ขอโทษ ที อยากพูดตรงๆ มานานแล้ว

เวลา comment กัน อยากให้ สอน หรือ เชิงแนะนำ

ไม่อยากให้ เฮโล ซ้ำคนที่มันทำผิด จะด้วย ตั้งใจหรือไม่ก็ ตาม

เพราะ ของอย่างนี้ เราไม่ใช้เค้า เราไม่ รู้ ไม่อยู่ในเหตุการณ์

บางคน comment  ซะมากมาย ใหญ่โต  เหมือนอย่างกับ ชีวิตนี้ไม่เคย ทำอะไร ผิด ชั่ว เลว มาเลยตลอดชีวิต

เลยด่า ซะเต็มที่

-------------------------------------------------------

ของอย่างนี้รู้ อยู่แกใจครับ

ใครเป็นพี่ ก็ สอน น้องมันไป มันฟัง ไม่ฟัง ก็ อีกเรื่อง แต่ต้องสอน  อย่า ซ้ำ

----------------------------------------------------------

ชอบไม่ชอบ ก็ ขออภัย มา ณ ที่นี้ด้วย   แต่อยากเปลี่ยน วัตนธรรม และ ทัศนคติ ของคนบางประเภท

----------------------------------------------------------

จากคน ที่ไม่ได้ ดีไปกว่าคนอื่น หรอก ก็ --- เลว  --- เหมือนกันในบางเรื่อง

---------------------------------------------------------

ปล.   พี่ ไม่ได้ เข้าข้างเอ็งนะ ให้ น้องที่ขับ แข่งกับ คนอื่นเค้าหน่ะ  แต่อย่าลืมว่าเราไม่ได้ ใช้ ถนนคนเดียว

รถ IM ที่พ่อน้อง ซื้อให้หน่ะ มันดี ขับเร็ว กระชากไปมามัน ก็พ้น แต่ คนอื่น ล่ะ เค้าจะหลบเอ็งได้ไหม

แล้วถ้า เค้า ตายเพราะเอ็ง น้องจะเลี้ยง ลูก เมีย พ่อ แม่ เค้าได้ หรือ เปล่า ลองคิดดู

อะไรที่ อดกลั่นได้ ก็ อดทนบ้างนะ เค้าอาจจะมาบาด เอ็งก่อน ก็ยอมๆ มันไปเถอะ เดี่ยวมันก็ ไปติดไฟแดงเหมือนกัน

P' PALM

Palm ครับ

ใช่เลย ผมก็เผลอบ่อยๆเหมือนกัน   emo65o emo65o emo65o
อย่าให้คนไม่รู้จักซูบารุทำซูบารุ
คบเพื่อนอย่ามีเรื่องเงินไม่งั้นโดนหลอก

ออฟไลน์ mystic

• แก๊งค์ฝั่งธน (มดแคระ)
  • *
  • Popular Vote : 172
  • Gcปลอม
    • http://www.guitarthai.com/classified/question.asp?QID=438207

เข้าใจโลก เข้าใจคน เข้าใจ ธรรมชาติ

เด็กก็ คือเด็กครับ ต้อง สอนครับ  อย่าซ้ำ

ขอโทษ ที อยากพูดตรงๆ มานานแล้ว

เวลา comment กัน อยากให้ สอน หรือ เชิงแนะนำ

ไม่อยากให้ เฮโล ซ้ำคนที่มันทำผิด จะด้วย ตั้งใจหรือไม่ก็ ตาม

เพราะ ของอย่างนี้ เราไม่ใช้เค้า เราไม่ รู้ ไม่อยู่ในเหตุการณ์

บางคน comment  ซะมากมาย ใหญ่โต  เหมือนอย่างกับ ชีวิตนี้ไม่เคย ทำอะไร ผิด ชั่ว เลว มาเลยตลอดชีวิต

-------------------------------------------------------

ใครเป็นพี่ ก็ สอน น้องมันไป มันฟัง ไม่ฟัง ก็ อีกเรื่อง แต่ต้องสอน  อย่า ซ้ำ

ชอบไม่ชอบ ก็ ขออภัย มา ณ ที่นี้ด้วย   แต่อยากเปลี่ยน วัตนธรรม และ ทัศนคติ ของคนบางประเภท

จากคน ที่ไม่ได้ ดีไปกว่าคนอื่น หรอก ก็ --- เลว  --- เหมือนกันในบางเรื่อง

---------------------------------------------------------

ปล.   พี่ ไม่ได้ เข้าข้างเอ็งนะ ให้ น้องที่ขับ แข่งกับ คนอื่นเค้าหน่ะ  แต่อย่าลืมว่าเราไม่ได้ ใช้ ถนนคนเดียว

รถ IM ที่พ่อน้อง ซื้อให้หน่ะ มันดี ขับเร็ว กระชากไปมามัน ก็พ้น แต่ คนอื่น ล่ะ เค้าจะหลบเอ็งได้ไหม

แล้วถ้า เค้า ตายเพราะเอ็ง น้องจะเลี้ยง ลูก เมีย พ่อ แม่ เค้าได้ หรือ เปล่า ลองคิดดู

อะไรที่ อดกลั่นได้ ก็ อดทนบ้างนะ เค้าอาจจะมาบาด เอ็งก่อน ก็ยอมๆ มันไปเถอะ เดี่ยวมันก็ ไปติดไฟแดงเหมือนกัน

P' PALM

Palm ครับ

emo65o emo65o 
85sound and music studio 086-6896625

ออฟไลน์ Ton91

• *
  • Popular Vote : 0

P' PALM

Palm ครับ

เห็นด้วยครับ เจตนาที่ตั้งกระทู้ขึ้นมาก็เพื่อมาเตือนน้องๆ ว่าให้คิดถึงคนอื่นที่ใช้ถนนร่วมกัน แล้วก็อย่าเข้าใจผิดว่าการแข่งขันบนท้องถนนเป็นสิ่งที่ดี ทำแล้วมีคนเชิดชู
ด้วยวัยของผมที่เคยผ่านเรื่องพวกนี้มาก็เข้าใจดีว่ามันเป็นไปตามวัย ถึงจุดนึงก็จะคิดได้เอง แต่ถ้ามีคนคอยเตือนคอยบอกแล้วน้องๆคิดได้เร็วขึ้นมันก็ดีครับ
เรื่องคนที่มาซ้ำ ผมว่าเดี๋ยวนี้การซ้ำเติมในโลกไซเบอร์มันง่ายจนคนที่มาซ้ำไม่ได้ไตรตรองให้ดี เราไม่ได้อยู่ในเหตุการณ์แต่ไปซ้ำเค้าเหมือนเราเป็นผู้เดือดร้อน ค่อยพูดๆกันครับ คนรักซูด้วยกันทั้งนั้น emo57o

ออฟไลน์ ajcha4563

• ผู้ที่รู้จักพอ ความพอของเขาจะเป็นความพอที่มีไปได้ตลอดชีวิต
  • *
  • Popular Vote : 3

P' PALM

Palm ครับ

[/quote]

ขอบอกว่าสุด           ผมชอบทัศนคติพี่วะ

ปล.ขออนุญาตแสดงออกแบบดิบๆ หน่อยนะครับ  แต่โครตโดน

emo65o

ออฟไลน์ สาหร่าย05

• *
  • Popular Vote : 32
 emo72o

พิมพ์กันไปใหญ่โต  ผมไม่รู้ว่าน้องเค้าได้เข้ามาอ่านรึเปล่า?      emo76o

จากประสบการณ์ตรง  ไอ้การไปเตือนไปสอน  หรือไปด่า  ยังไงมันก็ขึ้นอยู่กับว่าเค้า"สนใจ"จะฟังมั้ย แค่นั้นละครับ

บ้าพลัง คลั่งอำนาจ  เชิญใส่กระโปรง แล้วออกไป๊!!!

ออฟไลน์ ReTRO RACER

• เขาเรียกผมว่า "เด็กเชียร์ซู"
  • *
  • Popular Vote : 52

P' PALM

Palm ครับ

มีปุ่มโคตรถูกใจให้กดไหมครับ  emo65o emo65o emo65o
เกลียดจริงๆพวก "มือถือสาก ปากถือศีล ชอบสร้างภาพ เก่งแต่ปาก"

ออฟไลน์ mommagamma

• *
  • Popular Vote : 36
 emo65o emo65o emo65o คับ พี่ Palm

ตรงประเด็นที่สุด   กระแทก ต่อม " ดัดจริต " ไปหลายคนเลย  emo54o

ออฟไลน์ Ricer

• *
  • Popular Vote : 2
  • PMP (Poor Man's Porsche) เห็นตูดปอร์ชอยู่ไวๆ
 emo76o  ซิ่งและชนจนเกือบตายมาแล้วตอนวัยรุ่นนี่แหละ (หลายคนในนี้ก็คงเคยเจออะไรหนักๆมา ถึงเริ่มจำ) ของแบบนี้ เตื่อนไงก็ไม่ฟังหรอกครับ ต้องซัดจังๆสักที  แล้วประสบการณ์มันจะสอนเอง  บางคนแก่แล้วก็ยังไม่หยุดอีก เหมือนรุ่นพี่ผมคนนึงจะสี่สิบแล้วยังขับวีโก้แต่งปาดหน้าชาวบ้านเค้าไปเรื่อยอีก เฮ้อออ เพราะมันลืมไปแล้วว่าเกือบตายมันเป็นไง  emo49o

All boxer engines, regardless of no. of cylinders, provide perfect balance because the movement of a piston is exactly counter by the corresponding piston in another bank...the usage is limited to Porsche and Subaru today.    However, we'll have a Toyobaru soon???

ออฟไลน์ Keng_Kannasuth

• *
  • Popular Vote : 4
เกรียน 4 ล้อ  ... กว่าจะรู้ก็นอนอ่านหนังสือพิมพ์อยู่หลังรถกระบะ  ถ้าไม่ลากเอาคนบริสุทธิ์ไปนอนอ่านด้วย  
สโลแกนภาษาอังกฤษก็เขียนผิดเขียนถูก   emo76o  
เขียนไม่เป็นก็เขียนภาษาไทยก็ได้มั้ง   emo20o

ผมขอมาตอบเเทนนะครับ น้องผมเเค่ ม.6 มันอาจจะยังเด็กๆอยู่ครับ

ยังไงก่อนอื่นต้องขอโทษ เเทนน้องชายผมด้วยนะครับ อาจจะทำอะไรด้วยความประมาทไปนะครับ

ขอโทษนะครับ สโลเเกนอะไรนี่ไม่ใช่สโลเเกนของพวกเพื่อนๆผมเลยครับ

คนที่คิด คนนี้ออกจากกลุ่มไปเเล้วครับ คนคิดมันโง่ฉลาดสู้พี่ไม่ได้หรอกครับเพราะยังเด็ก

พี่ๆทราบหรือว่าเหตุการณ์เกิดขึ้นยังไง ที่ Im น้องผม วิ่งมากับ Evo ใครเเหย่ใครก่อนหรือใครปาดมาก่อน พี่ๆพูดเหมือนกับว่าเห็นทุกอย่างหมด งงมากๆครับ

ปกติไอเป้อ น้องผมมันก็ไม่ได้บ้าอยู่เเล้วครับ ขับของมันไป รร มันก็ไม่ซัดชวนมันไปซิ่งมันก็ไม่ไป ถ้าไม่มีอะไรไปเเหย่มันหนักๆ หรือไป (ชูอะไรใส่มันครับ)

จะให้ผมเล่าว่า เกิดอะไรขึ้นเเบบไหน มันก็หัวเกรียน มาเเก้ตัวอธิบาย งั้นอย่าเลยครับ

ดูของพี่คนนี้เเล้วตามดูครับ

บางคน comment  ซะมากมาย ใหญ่โต  เหมือนอย่างกับ ชีวิตนี้ไม่เคย ทำอะไร ผิด ชั่ว เลว มาเลยตลอดชีวิต

จะยังไงก็แล้วแต่นะคับ ข้อเท็จจิงยังไง ผมยินดีที่จะอธิบายให้รับรู้คับ แต่ถ้าน้องผมไป ปาดหน้า พี่ๆ คนไหนก็ ขอความกรุณาขอโทษด้วยคับไม่มีเจตนา

แต่บางคนพิพม์เกิดไปผมก็รับไม่ได้คับ

*คุณพิพม์มาขนาดนี้ น้องผมไม่ได้ไปฆ่าพ่อฆ่าแม่คุณ คุณทำตัวนักเลงคีบรอด งี้โทรมาคุยกันดีกว่าคับจะได้เข้าใจกันทั้ง2ฝ่าย หรือจะนัดเจอให้เครีย ติดต่อมาคับ 087-5555-370

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 22, 2011, 04:56:35 AM โดย Keng_Kannasuth »

ออฟไลน์ maxbet

• *
เกรียน 4 ล้อ  ... กว่าจะรู้ก็นอนอ่านหนังสือพิมพ์อยู่หลังรถกระบะ  ถ้าไม่ลากเอาคนบริสุทธิ์ไปนอนอ่านด้วย  
สโลแกนภาษาอังกฤษก็เขียนผิดเขียนถูก   emo76o  
เขียนไม่เป็นก็เขียนภาษาไทยก็ได้มั้ง   emo20o

อย่าทำเซียนคับ ของแบบนี้มันเป็นไปตามวัยน้องเค้ายังเด็กได้ยินข่าวมาว่า เรียนอยู่ มัธยม 6 ค่อยๆเป็น ค่อยๆไปคับ

ลูกเค้ามีพ่อมีแม่ เดียวเค้าก็สั่งสอนของเค้าเองคับ เราเตือน ชี้แนะให้ได้

ไม่ใช่สาบแช่งคับ ระวังเข้าตัว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 22, 2011, 04:39:34 AM โดย maxbet »

ออฟไลน์ Keng_Kannasuth

• *
  • Popular Vote : 4
เมื่อวานตอนเที่ยงขับอยู่เส้นเลียบด่วน เจอตากลมสีดำ ด้านหลังติด sticker OVEREND ซัดมากับ EVO ขาว มากันเร็วมากๆ รถก็เยอะ แล้วมุดซ้าย มุดขวา ขับมาจ่อหลังรถผม เพราะไม่มีช่องไป แต่อิมดำก็ยัดเข้ามาตรงกลาง ผมเห็นก่อนแล้วก็หลบทัน แต่คันหน้าผมตกใจมากเพราะเสียงท่อดังด้วย เลยหักออกขวาไปอีกเลนเกือบชน เห็นแล้วสงสารเค้าครับ ขับกันเบาๆหน่อย เส้นเลียบด่วน ข้างบนก็มีทางด่วน อยากซัดขึ้นไปข้างบนดีกว่า เวลามีอุบัติเหตุแล้วสงสารคนที่ไม่เกี่ยวข้องครับ

ยังไงผมขอโทษเเทนน้องชายผมด้วยนะครับผม

ออฟไลน์ Ton91

• *
ยังไงผมขอโทษเเทนน้องชายผมด้วยนะครับผม

ครับผม ไม่เป็นไรครับ ผมไม่ได้โกรธอะไรน้องเขา แค่อยากมาเตือนๆกันไว้ครับ ถ้าวันนั้นเจอคนเกเร หักออกมาปิดช่องก็คงเกิดอุบัติเหตุ แล้วมันจะไม่คุ้มกันครับ เสียดายรถสวยๆ emo57o

ออฟไลน์ pomaru

• SRS MEMBER
  • *
  • Popular Vote : 17
  • WE LOVE SUBARU
  ดีใจครับ  

สังคมจะอยู่ได้ ควรจะต้องให้อภัยกันนะครับ  

ผิด ถูกยังงัย เพื่อนๆพี่ๆน้องๆช่วยกัน คิดแก้ปัญหาและคอยแนะนำกันดีกว่าครับ

เท่าที่รู้จัก น้องๆเค้านิสัยดีกันทุกคนนะครับ

โดยเฉพาะตากลมดำ  ไม่เคยเห็นออกมาซิ่งเลย

แต่วันที่น้องเค้าไปปาดพี่ๆ ตอนนี้น้องเค้าคงจะเข้าใจแล้วหละครับ

เอาเป็นว่าขอให้ขับกันแบบระมัดระวังนะครับ เพราะเราใช้ถนนร่วมกัน

ยังงัยก็ชาวซูฯด้วยกัน ขอบคุณครับ

emo57o

ปล.ความเห็นพี่ปาล์มครับ โดน...ครับ 10 ดาวเลยครับพี่ emo65o

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 22, 2011, 09:23:27 AM โดย pomaru »

ออฟไลน์ Ricer

• *
  • Popular Vote : 2
  • PMP (Poor Man's Porsche) เห็นตูดปอร์ชอยู่ไวๆ
ถึงทั้งคุณ maxbet และ คุณ Keng_Kannasuth
ถ้าคำพูดไหนแรงไปผมต้องขอโทษในที่นี้เลยละกันนะครับ  ก็ดีแล้วนะครับที่มีคนรู้จักจริงๆไปบอกน้องเค้า ผมอาจจะเหมารวมไปจริงๆทั้งที่น้องเค้าไม่ได้ทำอะไรให้ผมเดือดร้อนหรือรู้จักผมเลย แต่ทำไมผมพูดแบบนั้น เพราะว่าผมเองก็ผ่านเหตุการณ์แบบนั้นมา หลายๆคนคงผ่านมาแต่จะมาแชร์เรื่องรึป่าวก็คงแล้วแต่ความสมัครใจของแต่ละคน ปกติผมก็ไม่ขับรถหาเรื่องใคร แต่ ถ้ามีใครมา ชู อะไรใส่หรือกวนจริงๆของค่อยขึ้น...ตรงนี้แหละที่อาจทำให้ผู้ใช้ถนนอื่นเดือดร้อน เพราะผมเองก็ทำมาแล้วตอนวัยเท่าๆน้องนี่แหละ แต่เรื่องที่ทำให้จำมาตลอดมันเกิดขึ้นเกินสิบปีแล้วที่ผ่านมา ตอนนั้นอยู่ปีหนึ่งนะ ผมขับรถบ้านๆนี่แหละกำลังโมโหและไล่ตามคันที่มันปาดผมอยู่จนผมไปเฉี่ยวคันนึงเข้าเพราะผมมุดซ้ายมา จำไม่ได้ว่า civic หรือ city เก่า แต่รู้สึกว่าเค้าเลยหักไปทางขวา น่าจะชนกับรถข้างขวาของเค้านะ ผมมองกระจกหลังไปเห็นแต่ตอนนั้นของมันขึ้นมาก ไม่ได้สนใจ ยังตามคันหน้าไปอยู่ ผมวิ่งอยู่เส้นบางนา จำได้ว่าคันนหน้าเป็นบีเอ็มโฉมนกแก้ว แต่สุดท้ายก็ตามเค้าไม่ทันเค้าแยกออกซ้ายไปทางบางปะกง
วันนั้นวกกลับบ้านวิ่งอีกทางบางนาเหมือนกันก็ชะเง้อๆไปดูว่าคันนั้นที่เราปาดไปเป็นไรมากไหมแต่มันมึดๆหน่อยๆแล้ว และก็ตัดสินในกลับบ้านดีกว่าโดยไม่วิ่งไปดูอีกรอบ
เหมือนเวรกรรมมีจริง ไม่ถึงปี ผมนั่งรถไปกับแม่ผม แม่ผมขับมาเส้นแถวระแวกบางนานี่แหละครับ ถนนโล่งๆขับมาร้อยกว่ามีรถเก๋งปาดมาจากทางขวา เรื่องมันเกิดขึ้นเร็วมาก แม่ผมยังไม่ทันแตะเบรกด้วยซ้ำมั้งครับเลยหักซ้ายทันทีด้วยความตกใจดันมีรถสี่ล้อเล็กเลี้ยวออกมาจากซ้าย เพราะวิ่งบางนามุ่งหน้าไปทางบางปะกงนี่แหละ แต่อยู่เลนนอกที่ไม่ใช่ทางด่วนด้านใน เลยอัดเข้ากับสี่ล้อเล็กแรงมากๆครับ และมากทั้งคุ่ ฝั่งผมซ่อมอยู่ครึ่งปี กระป้อหรือสี่ล้อเล็กไม่ต้องพูดถึงครับเป้นแค่ซาก ที่เสียใจมาถึงทุกวันนี้คือ มีคนเสียชีวิตครับ ผมกับแม่ถึงเจ็บแต่คงไม่เท่ากับคนที่สูญเสีย
ผมเล่าถึงตรงนี้แล้วก็พอละกันนะครับ เพราะมันเป็นคดีที่มีรายละเอียดเกียวข้องทางกฎหมาย
กรรมมีจริงครับ
ทีผมพูดแรงๆเพราะ วัยรุ่น หรือวัยดึกนี่แหละบางทีพูดดีๆเค้าก็ไม่ฟังหรอกครับ ตอนเย็นๆก็โอเค พอของขึ้นก็ลืมหมดละครับ
ถึงคุณเก่ง  น้องเค้าไม่ได้ฆ่าพ่อฆ่าแม่ผมหรอกแต่ถ้าเป็นน้องคุณจริงๆก็เตือนเค้าบ่อยๆละกันครับ ยังเด็กอยุ่ อนาคตอีกยาวไกลพลาดครั้งเดียวอาจหมดอนาคตได้ครับ
โทรมาคุยได้เช่นกันครับ 081 4078022

-ขอบคุณ webmaster และ siamsubaru ที่กรุณาให้ยืมพื้นที่ครับ
All boxer engines, regardless of no. of cylinders, provide perfect balance because the movement of a piston is exactly counter by the corresponding piston in another bank...the usage is limited to Porsche and Subaru today.    However, we'll have a Toyobaru soon???

ออฟไลน์ JC

• เมื่อเราตื่นจากความฝัน..เราจะกลับไปนอนฝันหวานต่อ - หรือลุกขึ้นมาทำความฝันนั้นให้เป็นความจริง ?
  • *
  • Popular Vote : 29
  • ...ดินดาน...
ใจเย็นๆ ครับพี่ๆ  emo7o
ผมไม่ได้อยู่ในเหตุการณ์ และก็ไม่ได้เข้าข้างใคร  แค่อยากแสดงความเห็น
และไม่อยากให้มีความบาดหมางกัน ในบ้านที่อบอุ่นหลังนี้ครับ...

น้องเขาอาจจะยังอายุน้อย แถมยังยังมีอาวุธที่ทรงอนุภาพอยู่ในมือ
ผู้ปกครองควรต้องดูแล ตักเตือนอย่างใกล้ชิดหน่อยนะครับ ...
แต่คนเรา ไม่ว่าจะเด็ก หรือผู้ใหญ่ ก็ผิดพลาดกันได้ครับ  แค่หลังจากนั้นคิดได้ว่า
" เราไม่น่าทำแบบนั้นเลย "  ผมว่าก็ OK แล้วนะครับ
ส่วนบางท่านอาจจะไม่พอใจ และ แสดงความเห็นรุนแรงไปหน่อย
ผมว่าเขาคงไม่มีเจตนาจะต่อว่า หรือ ซ้ำเติมน้องเขาหรอกครับ คงเป็นตามอารมณ์ครับ

ถึงน้องเขาจะไม่ได้ไปฆ่าพ่อแม่ ของท่านใด แต่เราก็ควรจะตักเตือนกัน
ดีกว่ารอให้มันเกิดอุบัติเหตุ แล้วไปโดนกับคนในครอบครัวของใคร เพราะถึงเวลานั้น
ก็คงไม่ต้องคุยกันแล้วล่ะครับ......ที่ครั้งนั้นไม่เกิด ก็ถือว่าโชคดี ดีกว่าครับ...

ยังไงก็คนรักรถด้วยกันนะครับ  พูดคุย ว่ากล่าว ตักเตือนกันได้ครับ
ทะเลาะกันได้ แต่ไม่แตกหักครับ ......รักกันๆ

......ดินดาน  emo18o