ผู้เขียน หัวข้อ: Gc8 คอขาวเดิมช่วงล่างเดิมยางรุ่นไหนเหมาะกับสมรรถนะราคาพอดีๆคับ  (อ่าน 5827 ครั้ง)

ออฟไลน์ สาหร่าย05

• *
  • Popular Vote : 32
ขออนุญาติเจ้าของกระทู้นะครับ
ยาง dunlop dz101 ดีไหมครับ แนะนำด้วยครับ
ขอบคุณครับ

emo72o

ถ้าเป็น Dunlop ตัวนี้น่าจะดีกว่าครับ

http://www.tirerack.com/tires/tires.jsp?tireMake=Dunlop&tireModel=Direzza+Sport+Z1+Star+Spec
บ้าพลัง คลั่งอำนาจ  เชิญใส่กระโปรง แล้วออกไป๊!!!

ออฟไลน์ thor111

• Subaby!!!
  • *
  • Popular Vote : 27
  • Dont Judge Me, You Don't Even Know Me
ขออนุญาติเจ้าของกระทู้นะครับ
ยาง dunlop dz101 ดีไหมครับ แนะนำด้วยครับ
ขอบคุณครับ

ยางตัวนี้เคยใช้ตอนได้รถมาใหม่ๆ ครับ ก็ต้องบอกว่า ถ้าใช้งานบนถนนธรรมดา ก็พอใช้ได้ครับ แต่ถ้าต้องการที่จะใช้งานรถแบบที่ต้องการดึง Performance ของรถออกมาเต็มที่ ยางตัวนี้ก็คงจะ Underspec ไปซะหน่อยครับ ทั้งนี้ก็ขึ้นอยู่กับการขับขี่ของเจ้าของรถครับว่าใช้งานแบบไหนครับ

แล้วก็ขอฝากไว้นิดนึงนะครับ........ยางรถเป็นสิ่งเดียวที่ติดกับพื้นถนนครับ คงไม่มีคำว่าดีเกินรถ เพราะเมื่อจะต้องใช้ (กริ๊ฟยาง ไม่ว่าจะเลี้ยวหรือเบรค) ก็ควรจะต้องมีให้ใช้ ดีกว่าเมื่อต้องใช้แต่ไม่มีให้ใช้ครับ emo64o
หลงรักขับ 4....หลงรัก Subaby!!!

ออฟไลน์ chen

• *
  • Popular Vote : 0
DZ101ถูกกว่าเกือบพันต่อเส้นแน่ะคับ แต่พอเห็นเราขับอิมคนขายมักไม่ค่อยเชียร์

ออฟไลน์ tone gt

• see view
  • *
  • Popular Vote : 11
  • bkkfypg
ขออนุญาติเจ้าของกระทู้นะครับ ไม่ทราบว่าพี่ๆมีใครมีข้อมูล nitto neogen บ้างครับ ขอบคุณครับ