ผู้เขียน หัวข้อ: ถึง เลกาซี่แวน สีเขียว สฎ 97 กทม.  (อ่าน 5733 ครั้ง)

ออฟไลน์ nithi i

• *
  • Popular Vote : 0
ถึง เลกาซี่แวน สีเขียว สฎ 97 กทม.
« เมื่อ: มกราคม 22, 2011, 05:44:34 PM »
ไม่ทราบว่า เป็นรถใน SSS. หรือไม่   ถ้าไม่ใช่ หรือไม่มีท่านใดรู้จัก ก็ขออภัยด้วยครับ
คุณที่ขับ เลกาซี่แวน สีเขียว  สฎ 97 กทม. วันนี้ตอนเช้า ประมาณ 9 โมงเศษ  บนทางด่วนขั้นที่ 3 ( อาจณรงค์-รามอินทรา )    กรุณาทราบ และต่อไปก็ควรยั้งคิดไว้สักนิด !
มินืคูเปอร์เอส สีเทา น่ะ  รถของผมเอง..  และผมไม่ได้จะแข่ง หรือประลองความแรงกับรถของคุณ !  แต่ผมกำลังรีบไปให้เร็ว เท่าที่กำลังรถ และสภาพการจราจรจะไปได้  เพราะลูกชายผมไม่สบาย !!!  จะพาไปหาหมอที่ รพ.บำรุงราษฎร์
ผมไม่ได้ไปจี้ไล่ติดท้าย หรือเฝ้าตอแยใดๆ  เพื่อจะแข่งด้วย    คุณวิ่งขวาสุด ผมก็เพียงแค่แซงซ้าย  แล้วคุณจะใช้กำลังเครื่องของรถคุณ วางหมากกันรถผมไม่ให้แซงทำไม ???   
ผมก็มีซูบารุ  และทราบดีว่า มินิ เครื่อง 1600 เกียร์ออโต้  แม้จะติดซุปเปอร์ชาร์จ ( เดิมๆ  เปลี่ยนท่ออย่างเดียว )  แต่ทางตรงยาวๆบนทางด่วน อย่างไรก็สู้ไม่ได้
ผมเชื่อว่าคุณไม่ได้รับรู้ว่าเกิดปัญหาอะไรขึ้นบ้างกับชีวิตของคนอื่นๆ  แต่กรุณาเปิดใจ และเปิดทางให้คนอื่นที่เขามีความจำเป็นเร่งด่วน ต้องรีบไปให้เร้วกว่า ( แม้รถจะไม่แรงเท่า )
ผมพยายามไม่แสดงออกซึ่งความโกรธ  เพราะลุกชายของผมสำคัญกว่า   แต่ขณะนั้นในความเป็นพ่อ  ถ้าจำเป็น....................
ถ้าคุณไม่มีลูก  คุณก็คงไม่เข้าใจ
( วันหลังไปแข่งกับฟอร์จูนเนอร์สีขาวดิ.. )

ก็ขอให้คุณมีสติยับยั้งชั่งใจบ้าง  บางทีคนอื่นเขาไม่ได้จะแข่งกับคุณ    แต่เขาจำเป็นต้องไปให้เร็วที่สุด (ในความรู้สึก)  เพื่อแก้ไขปัญหาที่เกิดขึ้นในชีวิต
( อาจทำให้ผุ้ใช้รถซูบารุเสียชื่อไปด้วย .)

ขออภัยอีกครั้งครับ สำหรับท่านอื่นๆที่ไม่เกี่ยวข้อง

ออฟไลน์ The Blitz

• *
  • Popular Vote : 40
Re: ถึง เลกาซี่แวน สีเขียว สฎ 97 กทม.
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 22, 2011, 06:28:45 PM »
ไม่ทราบว่า เป็นรถใน SSS. หรือไม่   ถ้าไม่ใช่ หรือไม่มีท่านใดรู้จัก ก็ขออภัยด้วยครับ
คุณที่ขับ เลกาซี่แวน สีเขียว  สฎ 97 กทม. วันนี้ตอนเช้า ประมาณ 9 โมงเศษ  บนทางด่วนขั้นที่ 3 ( อาจณรงค์-รามอินทรา )    กรุณาทราบ และต่อไปก็ควรยั้งคิดไว้สักนิด !
มินืคูเปอร์เอส สีเทา น่ะ  รถของผมเอง..  และผมไม่ได้จะแข่ง หรือประลองความแรงกับรถของคุณ !  แต่ผมกำลังรีบไปให้เร็ว เท่าที่กำลังรถ และสภาพการจราจรจะไปได้  เพราะลูกชายผมไม่สบาย !!!  จะพาไปหาหมอที่ รพ.บำรุงราษฎร์
ผมไม่ได้ไปจี้ไล่ติดท้าย หรือเฝ้าตอแยใดๆ  เพื่อจะแข่งด้วย    คุณวิ่งขวาสุด ผมก็เพียงแค่แซงซ้าย  แล้วคุณจะใช้กำลังเครื่องของรถคุณ วางหมากกันรถผมไม่ให้แซงทำไม *?   
ผมก็มีซูบารุ  และทราบดีว่า มินิ เครื่อง 1600 เกียร์ออโต้  แม้จะติดซุปเปอร์ชาร์จ ( เดิมๆ  เปลี่ยนท่ออย่างเดียว )  แต่ทางตรงยาวๆบนทางด่วน อย่างไรก็สู้ไม่ได้
ผมเชื่อว่าคุณไม่ได้รับรู้ว่าเกิดปัญหาอะไรขึ้นบ้างกับชีวิตของคนอื่นๆ  แต่กรุณาเปิดใจ และเปิดทางให้คนอื่นที่เขามีความจำเป็นเร่งด่วน ต้องรีบไปให้เร้วกว่า ( แม้รถจะไม่แรงเท่า )
ผมพยายามไม่แสดงออกซึ่งความโกรธ  เพราะลุกชายของผมสำคัญกว่า   แต่ขณะนั้นในความเป็นพ่อ  ถ้าจำเป็น....................
ถ้าคุณไม่มีลูก  คุณก็คงไม่เข้าใจ
( วันหลังไปแข่งกับฟอร์จูนเนอร์สีขาวดิ.. )

ก็ขอให้คุณมีสติยับยั้งชั่งใจบ้าง  บางทีคนอื่นเขาไม่ได้จะแข่งกับคุณ    แต่เขาจำเป็นต้องไปให้เร็วที่สุด (ในความรู้สึก)  เพื่อแก้ไขปัญหาที่เกิดขึ้นในชีวิต
( อาจทำให้ผุ้ใช้รถซูบารุเสียชื่อไปด้วย .)

ขออภัยอีกครั้งครับ สำหรับท่านอื่นๆที่ไม่เกี่ยวข้อง

อีกบทเรียนดีๆ ขอบคุณ คุณ nithi i  บางครั้งรถที่เค้าขับอย่างรวดเร็ว เค้าอาจจะมีเรื่องเร่งด่วน เช่น มีผู้ป่วยอยู่ในรถ บาดเจ็บ หรือแม้กระทั่ง ปวดท้องอี้ (ก็ถือเป็นเรื่องเร่งด่วนนะ) แต่ในอีกมุมนึงถ้ามีความจำเป็นหรือเร่งรีบจริงๆก็อาจจะต้องมีสัญญาณให้ผู้ร่วมทางทราบว่าท่านอยู่ในเหตุฉุกเฉิน อย่างน้อยเปิดไฟผ่าหมากไว้ก็ยังดีครับ ไม่งั้นเค้าก็อาจจะคิดว่าคุณต้องการจะประลองกำลังกับเค้าก็ได้ ซึ่งคนขับซูก็จะโดนแบบนี้กันบ่อยๆอยู่แล้ว เค้าอาจจะไม่เข้าใจก็ได้ครับ ขอให้ลูกชายหายป่วยไวๆนะครับ

ออฟไลน์ kenny_eak

• *
  • Popular Vote : 12
  • meaww
Re: ถึง เลกาซี่แวน สีเขียว สฎ 97 กทม.
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 22, 2011, 07:20:00 PM »
ขอให้ลูกชายหายป่วยเร็วๆนะครับผม เป็นกำลังใจให้ แล้วขอให้เคลียร์จบลงด้วยดีครับ  emo77o emo77o

ออฟไลน์ T@o_Sang

• *
  • Popular Vote : 1
  • ...
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 22, 2011, 07:28:01 PM »
ผมไม่ได้ไปจี้ไล่ติดท้าย หรือเฝ้าตอแยใดๆ  เพื่อจะแข่งด้วย    คุณวิ่งขวาสุด ผมก็เพียงแค่แซงซ้าย  แล้วคุณจะใช้กำลังเครื่องของรถคุณ วางหมากกันรถผมไม่ให้แซงทำไม *?   

....ผมก็มีลูกชายเหมือนกันเข้าใจนะครับว่าตอนนั้นรู้สึกยังไง  หัวอกคนเป็นพ่อเนี๊ยถ้าไม่มีลูกก็ไม่มีใครเข้าใจครับ  เอาใจช่วยน้องนะครับ  แล้วตอนนี้น้องเป็นไงบ้างครับหายดียังครับ 

ออฟไลน์ maddoc

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 22, 2011, 07:35:04 PM »
ดีครับเตือนๆกันไว้  บางครั้งเราเห็นรถที่ขับเร็วมากๆมาจี้ท้ายก็รู้สึกเหมือนถูกท้าทายเหมือนกัน ถ้ามีเหตุฉุกเฉินก็เปิดไฟสัญญาณด้วยนะครับ ผมเองเคยมีประสบการณ์แบบนี้เหมือนกัน แม่ถูกโจรทำร้ายหัวใจหยุดเต้น เพื่อนบ้านพาขึ้นรถไปส่งรพ. ขับแบบไม่คิดชีวิตเหมือนกันแต่เปิดไฟสัญญาณด้วยก็มีคนหลบทางให้นะครับ  อย่าโกรธใครเลยครับเขาไม่รู้จริงๆ

ออฟไลน์ CHUND

• *
  • Popular Vote : 27
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 22, 2011, 07:48:47 PM »
ขับรถระมัดระวังกันนะครับ   บางครั้งไม่หลบให้บุคคลบางจำพวก   เช่น

"ฟอร์จูนเนอร์สีขาวไฟซีนอน+กล๊อก 9 มม."   หรือ   " ซีวิคขาวป้ายแดง  สาวๆ ขับ"  หรือ  "Big BIKE  ตระกูลไผ่เขียว"

อาจเป็นข่าวหน้าหนึ่งได้ครับ     ด้วยความปรารถนาดี

ออฟไลน์ nithi i

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 22, 2011, 10:35:51 PM »

....ผมก็มีลูกชายเหมือนกันเข้าใจนะครับว่าตอนนั้นรู้สึกยังไง  หัวอกคนเป็นพ่อเนี๊ยถ้าไม่มีลูกก็ไม่มีใครเข้าใจครับ  เอาใจช่วยน้องนะครับ  แล้วตอนนี้น้องเป็นไงบ้างครับหายดียังครับ 

อาการดีขึ้นแล้วครับ  ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ สาหร่าย05

• *
  • Popular Vote : 32
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 22, 2011, 11:10:23 PM »
 emo72o

อ่านทีแรกแว๊บๆ นึกว่ารถผมซะแล้ว    ขอให้ลูกชายหายเร็วๆนะครับ
บ้าพลัง คลั่งอำนาจ  เชิญใส่กระโปรง แล้วออกไป๊!!!

ออฟไลน์ V.Putin@Productive

• *
  • Popular Vote : 9
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 22, 2011, 11:16:05 PM »
ผมขับ Legacy ครับ
ทะเบียนมีเลข 97 ต่อท้ายเลขอีกหนึ่งตัว และกระจกส่องข้างสีเขียวแต่รถสีดำ
คิดว่าไม่ได้เจอกับมินิคันไหนในวันนี้ และไม่ได้วิ่งเส้นทางดังกล่าว แต่ถึงวิ่งเส้นทางดังกล่าว
และเจอรถเจ้าของกระทู้ ผมก็จะหลบให้ครับ คือถ้าอยากจะเล่น ผมเปิดให้คันหลังไปก่อน
แล้วก็ตามดูห่างๆเอา ถ้าเขารีบจริง ผมก็ไม่ได้เป็นอุปสรรคเขา ถ้าเขาไม่ได้รีบจริง ผมก็รู้
ว่าเขาไม่ได้รีบ

กั๊กทางคนอื่น ผมไม่ชอบทำ เคยโดนกั๊กแบบนี้ตอนพยายามใช้ความเร็วระดับ
หาพระแสงเพื่อกลับบ้านไปขี้ให้ทัน จำได้ว่าอารมณ์เสียยิ่งกว่าเปรตเมนแตก

ออฟไลน์ SilverGC

• *
  • Popular Vote : 20
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 23, 2011, 12:32:27 AM »
ผมขับ Legacy ครับ
ทะเบียนมีเลข 97 ต่อท้ายเลขอีกหนึ่งตัว และกระจกส่องข้างสีเขียวแต่รถสีดำ
คิดว่าไม่ได้เจอกับมินิคันไหนในวันนี้ และไม่ได้วิ่งเส้นทางดังกล่าว แต่ถึงวิ่งเส้นทางดังกล่าว
และเจอรถเจ้าของกระทู้ ผมก็จะหลบให้ครับ คือถ้าอยากจะเล่น ผมเปิดให้คันหลังไปก่อน
แล้วก็ตามดูห่างๆเอา ถ้าเขารีบจริง ผมก็ไม่ได้เป็นอุปสรรคเขา ถ้าเขาไม่ได้รีบจริง ผมก็รู้
ว่าเขาไม่ได้รีบ

กั๊กทางคนอื่น ผมไม่ชอบทำ เคยโดนกั๊กแบบนี้ตอนพยายามใช้ความเร็วระดับ
หาพระแสงเพื่อกลับบ้านไปขี้ให้ทัน จำได้ว่าอารมณ์เสียยิ่งกว่าเปรตเมนแตก

คันนั้นเขาเป็นแวนครับท่าน..........อย่าได้กังวลไป..... emo64o

ออฟไลน์ ST@BL3

• มั่นคงทุกเส้นทางไปกับSTI
  • *
  • Popular Vote : 1
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มกราคม 23, 2011, 02:30:06 AM »
เป็นอีกเหตุการณ์ที่เกิดความเข้าใจผิด ยังไงก็ขอให้คู่กรณีมาอ่านนะครับ และขอให้ลูกชายไม่เป็นไรมาก  emo65o

ออฟไลน์ bos101

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มกราคม 23, 2011, 07:19:51 AM »
เห็นกระทู้แล้วเสียวแปล๊บเลย ผมขับเลเหมือนกันครับ  emo5o แวนด้วย เขียวด้วย บนทางด่วนด้วย ช่วงเจ็ดโมงกว่าๆแปดโมงนะ แต่ทะเบียนไม่ใช่(โล่งไป emo30o ของผม พค ครับ) แล้วก็ไม่เห็นมินิ แล้วก็ไม่เคยบังไลน์ใครครับ แหะๆ emo76o

เห็นใจครับผมก็เคยไอ้เรื่องสื่อสารไม่ได้เนี่ย เป็นคนขับไม่ช้าแต่ก็ไม่แข่งกับใคร เห็นเราฉิวไป มาจี้ตูดซะงั้น อยากจะสื่อสารว่ากรูไม่ได้เล่นกับเมิรงนะเฟ้ย จะรีบไป สุดท้ายต้องยกให้

ออฟไลน์ neungxx

• *
  • Popular Vote : 2
  • เป็นไทย แว้วววว !!! 2th. pantip ngamwongwan
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มกราคม 23, 2011, 03:11:54 PM »
แวนเหมือนกานครับไม่ใช่สีเขียว และขับไม่เคยเกินร้อยย ครับ

ขอให้ลูกชายหายป่วยเร็วๆนะครับพี่

ออฟไลน์ Chaiwatinov

• *
  • Popular Vote : 10
    • http://www.facebook.com/profile.php?id=100001433686301
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มกราคม 23, 2011, 10:25:09 PM »
ขอให้ลูกหายป่วยไวๆนะครับ คนที่ไปแข่ง Transplant games หรือเปล่าครับ
อย่าให้คนไม่รู้จักซูบารุทำซูบารุ
คบเพื่อนอย่ามีเรื่องเงินไม่งั้นโดนหลอก

ออฟไลน์ K-13

• *
  • Popular Vote : 3
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มกราคม 24, 2011, 03:13:16 PM »
ขอให้ลูกชายพี่หายไวๆนะครับ
civil engineering