ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยด้วย ครับ PDA ทำให้ปวดหัวมากมาย  (อ่าน 3484 ครั้ง)

ออฟไลน์ suby_ja

• ใครจะล้ม ในหลวงข้ามศพ กูไปก่อน
  • *
  • Popular Vote : 6
  • จะยุบสภา ถามความเห็นกูยัง
ช่วยด้วย ครับ PDA ทำให้ปวดหัวมากมาย
« เมื่อ: มกราคม 25, 2011, 10:48:00 AM »
เนื่องจาก ตอนนี้ จะซื้อโทรศัพท์ใหม่ ไม่รู้ว่าจะเอาอะไรดี

ระหว่าง

Samsung Galaxy S2 Vs HTC Desire HD Vs I Phone 4

---

เงื่อนไข

-- ใช้ net
-- เปิด file ส่ง file --- office
-- GPS

อันไหนดีครับ พี่น้อง
ไม่รักในหลวงไม่ว่า อย่าด่าให้กูได้ยิน เกลียดกูไม่ว่า อย่าให้กูเดือดร้อน จำไว้

ออฟไลน์ ---น้ำตาเสือดำ---

• .....ตัวฉันทุกวันแสนตรม.....
  • *
  • Popular Vote : 79
  • ถึงจะชั่วก็ชั่วแต่ตัวยักษ์ ...สุริวงศ์พงษ์ศักดิ์หาชั่วไม่
Re: ช่วยด้วย ครับ PDA ทำให้ปวดหัวมากมาย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 25, 2011, 11:41:10 AM »
ผมใช้ ไอ โฟน .....ขอตอบ  ไอโฟนครับ

ออฟไลน์ ScooBy crew

• *
  • Popular Vote : 22
Re: ช่วยด้วย ครับ PDA ทำให้ปวดหัวมากมาย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 25, 2011, 12:19:25 PM »
i phone ไปลองใช้ก่อนดีกว่ามาบุญครองลองใช้ได้ หลาย ๆ ยี่ห้อ
Deestone the heart of your control

ออฟไลน์ DCT

• *
  • Popular Vote : 19
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 25, 2011, 01:34:28 PM »
GPS I-Phone ไม่มี Garmin ครับ   แต่ผมก้อเชียร์ I-Phone 4 ครับ

กล้อง เนียนมาก วัดแสง เฉพาะจุดได้ .. ถ่าย video ก้อเนียนครับ  emo73o
C2Z Sunrise Yellow ^^

ออฟไลน์ Hiter

• ยังไงกัน...
  • *
  • Popular Vote : 62
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 25, 2011, 03:01:07 PM »

IPhoneไม่มี Garmin แต่มี Sygic กับ TomTom ครับ...
ดูจากเงื่อนไขแล้ว
เงื่อนไข

-- ใช้ net (อันนี้ให้ iPhone แล้วกัน เขาขึ้นชื่อเรื่องนี้)
-- เปิด file ส่ง file --- office (อันนี้ถ้าได้พวก win จะเหมาะกว่าหรือเปล่าครับ)
-- GPS (รุ่นใหม่ๆการต่อดาวเทียมก็ดีขึ้นตามลำดับครับแต่เท่าที่ใช้มา iPhone เปิด GPS ใช้งานแล้วไม่ค่อยแฮ้งเหมือนพวก win กับ And หรือ  Sim อ่ะคับ..

ไม่มีอะไรที่ดีที่สุดครับ iPhone
ข้อเสียก็เยอะ โดยเฉพาะเรื่อง Share file ต่างๆนี่ บอดมากๆ.. ต้องลงโปรแกรมเสริมเอาก็พอได้.. เสียงเรียกเข้าก็ลำบากลำบนในการทำ
ข้อดีก็มีมาก เรื่องกล้องนี่ app เยอะมาก ความเร็วในการเปิดฟังชั่นดี ที่สำคัญทีชอบที่สุดคือ ไม่ค่อยแฮ้ง...
มาใช้ iPhone ด้วยกัน อิอิ

ออฟไลน์ ammamm

• *
  • Popular Vote : 0
  • =^-^=
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 25, 2011, 05:33:06 PM »
app garmin ใน iphone ออกแล้วนิครับ
เพียงแต่ต้องออนไลน์เพื่อโหดแผนที่ตลอด

• ใครจะล้ม ในหลวงข้ามศพ กูไปก่อน
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 25, 2011, 10:17:53 PM »
แล้ว android มี GARMIN ไหมอ่ะครับ
ไม่รักในหลวงไม่ว่า อย่าด่าให้กูได้ยิน เกลียดกูไม่ว่า อย่าให้กูเดือดร้อน จำไว้

ออฟไลน์ mallzaa

• SSS
  • *
  • Popular Vote : 24
  • BeNatural
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 25, 2011, 11:57:59 PM »
android มี map ให้เลือกใช้เยอะคับ ส่วนตัวผมว่า garmin นั้นดีในด้าน POI เยอะมากครับ แต่ความเข้ากันได้

กับ Hardware นั้นน้อยมาก จะเห็นได้ว่า เวลาจับสัญญานมักจะทำได้ช้ามากครับ ถ้าไม่ไช้ GPRS ช่วย ในตอนนี้

android ผมใช้ Ndrive ครับ เพราะ สามารถใช้ได้กับ Device หลายๆยี่ห้อ จับสัญญาณได้เร็วครับ โปรแกรมใช้ง่าย

แต่ POI นั้นอาจจะน้อยไม่ค่อยสะใจหลายๆท่าน  ก็จะมี Sygic ให้ใช้อีกตัวครับ 

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 26, 2011, 08:25:57 AM »

แต่ POI นั้นอาจจะน้อยไม่ค่อยสะใจหลายๆท่าน  ก็จะมี Sygic ให้ใช้อีกตัวครับ 

POI กับ Sygic

คืออะไรครับ

ออฟไลน์ jeeper

• *
  • Popular Vote : 0
  • Subaru Forester 2.5 Turbo
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 26, 2011, 09:35:30 AM »
POI กับ Sygic

คืออะไรครับ

POI = Point of Interest จุดตำแหน่งของสถานที่ต่างๆ เช่น ห้าง ร้าน โรงเรียน
Sygic, Ndrive, Garmin, Aura = ยี่ห้อโปรแกรม GPS ครับ

เชียร์ Android ครับ เพราะใช้ Galaxy S อยู่ แจ่มสุดๆ app ก็ฟรีเกือบหมด ของ iPhone นี้ต้องซื้อยันเลย แถมต้องผูกกับ iTune อีก รำคาญอะ

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มกราคม 26, 2011, 09:47:54 AM »
ขอบคุณครับ

จะซื้อเครื่อง ธรรมดา มันก็ไปใช้ ที่เมืองนอกไม่ได้

เค้าจะไป 4 G 5 G กันแล้ว

เซ็งมากๆ

ออฟไลน์ mallzaa

• SSS
  • *
  • Popular Vote : 24
  • BeNatural
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มกราคม 26, 2011, 05:49:23 PM »
ซื้อ Android ใช้ละกันครับ  3G ได้ ในราคา 10,000-(LG Optimus One 2.2) เห็นว่าลื่นปรื้ดๆดีครับ

ส่วนตัวผม ใช้ i-mobile android i858 กับ i810 ตอนนี้ ราคาอยู่ที่ 6900- ครับ ถูก+คุ้มดีครับ

ออฟไลน์ sweet99

• ไม่หล่อแต่อร่อย
  • *
  • Popular Vote : 5
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มกราคม 26, 2011, 11:57:57 PM »
ขอบคุณครับ

จะซื้อเครื่อง ธรรมดา มันก็ไปใช้ ที่เมืองนอกไม่ได้

เค้าจะไป 4 G 5 G กันแล้ว

เซ็งมากๆ

ก็จัดไปเลยงับพี่ปาลม์ iPhone 4G ไม่ต้องคิดมากงับ emo64o

ออฟไลน์ OKUMI

• *
  • Popular Vote : 2
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มกราคม 27, 2011, 10:58:09 AM »
เมื่อก่อนใช้ PDA window mobile ใช้ทำงานเวิร์คมากๆ โดยเฉพาะ outlook แต่พวกเล่นเน็ต เล่นเกมส์ ไม่ค่อยเวิร์ค
ตอนนี้ใช้ iphone3G ใช้ทำงานไม่ค่อยเวิร์ค ผมไม่ชอบที่มัน sync task ไม่ได้โดยตรงต้องผ่านโปรแกรมอื่น และเวลาโยนไฟล์อะไรต่างๆมันวุ่นวาย อีกอย่างคือผมไม่ได้เปิด unlimited data roaming แล้วเวลา on data roaming มันใช้เวลาซักพักกว่าจะเปิดเน็ตได้ อีกอย่างที่ไม่ชอบ iphone คือโปรแกรมหาชื่อ contact มันกดแป้นตัวเลขแทนอักษรแบบพวก WM หรือโทรศัพท์ธรรมดาได้ ยังดีมีโปรแกรม smart dialer แต่มันก็เป็นการเปิดโปรแกรมซ้อนทำให้มันอืดๆต๊องๆ

กำลังเล็งๆอยู่ว่าจะเปลี่ยนเป็น android หรือ wm7 อยู่ ไม่รู้จะคบอันไหนดีเพราะไม่เคยลองซักอัน

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มกราคม 27, 2011, 07:54:43 PM »
ใครใช้ อะไร work มาบอกข้อดี ต่อด้วยครับ