ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบว่า old legacy นี่มันมีลิ้นหน้าขายมั้ยอะครับ  (อ่าน 1008939 ครั้ง)

ออฟไลน์ A.Legacy

• *
  • Popular Vote : 4
    • หน้าร้าน
Re: อยากทราบว่า old legacy นี่มันมีลิ้นหน้าขายมั้ยอะครับ
« ตอบกลับ #1980 เมื่อ: มีนาคม 01, 2012, 12:24:49 AM »
มีใครรู้  มั่งครับ  ว่า  กล่องเดิม  เครื่อง  Ver. 4  รหัสอะไร  กี่ปลั๊ก  และ  Airflow เป็นแบบไหน
รบกวนด้วยครับ

ออฟไลน์ A.Legacy

• *
    • หน้าร้าน
Re: อยากทราบว่า old legacy นี่มันมีลิ้นหน้าขายมั้ยอะครับ
« ตอบกลับ #1981 เมื่อ: มีนาคม 01, 2012, 01:10:42 AM »
เอาแล้วไง  งานเข้า  แน่แน่ครับ
กรมสรรพสามิต เตรียมเสนอทยอยปรับขึ้นภาษีสรรพสามิตน้ำมันดีเซล เบื้องต้นคาดว่าหากปรับขึ้นได้ในช่วงเดือนเมษายนนี้จะส่งผลทำให้การจัดเก็บ รายได้เป็นไปตามเป้าหมายที่ตั้งไว้ 4 แสน 5 พันล้านบาท

นางเบญจา หลุยเจริญ อธิบดีกรมสรรพสามิต กล่าวว่า กรมสรรพสามิตเตรียมเสนอให้มีการปรับขึ้นภาษีสรรพสามิตน้ำมันดีเซล โดยจะเป็นในลักษณะของการทยอยปรับขึ้น หรืออาจปรับขึ้นครั้งละ 1 บาทต่อลิตร ซึ่งมาตรการลดการจัดเก็บภาษีสรรพสามิตน้ำมันดีเซล 0.005 บาทต่อลิตร จากที่เคยจัดเก็บในอัตรา 5 บาท 31 สตางค์ต่อลิตร จะมีกำหนดถึงสิ้นเดือนมีนาคมนี้

จึงต้องติดตามสถานการณ์ราคาน้ำมัน ในขณะนั้นว่าเป็นอย่างไร แต่โดยปกติในช่วงเดือนมีนาคมถึงเมษายนของทุกปี ราคาน้ำมันในตลาดโลกจะค่อยๆ ปรับลดลง หลังผ่านพ้นฤดูหนาว

ขณะเดียว กัน จะเสนอให้ปรับขึ้นภาษีสรรพสามิตน้ำมันเบนซินด้วย เพื่อรักษาระดับของราคาระหว่างเบนซินและดีเซลไม่ให้ใกล้เคียงกัน เพราะหากขึ้นเฉพาะดีเซลจะทำให้ราคาดีเซลขยับเข้าใกล้กับเบนซินมาก แต่การปรับขึ้นภาษีเบนซินอาจจะไม่ใช้อัตราเดียวกับภาษีดีเซล ซึ่งต้องขึ้นอยู่กับนโยบายรัฐบาล

ทั้งนี้ หากสามารถปรับขึ้นภาษีสรรพสามิตดีเซลได้ในช่วงเดือนเมษายนจะส่งผลให้การจัด เก็บรายได้ของกรมฯเป็นไปตามที่ตั้งไว้ตั้ง 4 แสน 5 พันล้านบาท

ออฟไลน์ Yo Legacy

• *
  • Popular Vote : 28
  • สนามไม่สน ถนนเท่านั้น
« ตอบกลับ #1982 เมื่อ: มีนาคม 01, 2012, 03:48:31 AM »
พี่ A.Legacy วันเสาร์จะมาเอาท่อไหมคับจะได้ติดไปด้วย

ออฟไลน์ Hnun_ Grandprix Channel

• *
  • Popular Vote : 1
« ตอบกลับ #1983 เมื่อ: มีนาคม 01, 2012, 09:00:47 AM »
เค้าปรับลดมาให้เราช่วงนึงแล้ว ตอนนี้ก็ต้องปรับกลับเดิม ตามสภาพ
Grandprix Channel PSI111

ออฟไลน์ laemunited

• *
  • Popular Vote : 22
  • LEGACY BH5/EVOLUTION IX
« ตอบกลับ #1984 เมื่อ: มีนาคม 01, 2012, 09:05:21 AM »
เอาแล้วไง  งานเข้า  แน่แน่ครับ
กรมสรรพสามิต เตรียมเสนอทยอยปรับขึ้นภาษีสรรพสามิตน้ำมันดีเซล เบื้องต้นคาดว่าหากปรับขึ้นได้ในช่วงเดือนเมษายนนี้จะส่งผลทำให้การจัดเก็บ รายได้เป็นไปตามเป้าหมายที่ตั้งไว้ 4 แสน 5 พันล้านบาท

นางเบญจา หลุยเจริญ อธิบดีกรมสรรพสามิต กล่าวว่า กรมสรรพสามิตเตรียมเสนอให้มีการปรับขึ้นภาษีสรรพสามิตน้ำมันดีเซล โดยจะเป็นในลักษณะของการทยอยปรับขึ้น หรืออาจปรับขึ้นครั้งละ 1 บาทต่อลิตร ซึ่งมาตรการลดการจัดเก็บภาษีสรรพสามิตน้ำมันดีเซล 0.005 บาทต่อลิตร จากที่เคยจัดเก็บในอัตรา 5 บาท 31 สตางค์ต่อลิตร จะมีกำหนดถึงสิ้นเดือนมีนาคมนี้

จึงต้องติดตามสถานการณ์ราคาน้ำมัน ในขณะนั้นว่าเป็นอย่างไร แต่โดยปกติในช่วงเดือนมีนาคมถึงเมษายนของทุกปี ราคาน้ำมันในตลาดโลกจะค่อยๆ ปรับลดลง หลังผ่านพ้นฤดูหนาว

ขณะเดียว กัน จะเสนอให้ปรับขึ้นภาษีสรรพสามิตน้ำมันเบนซินด้วย เพื่อรักษาระดับของราคาระหว่างเบนซินและดีเซลไม่ให้ใกล้เคียงกัน เพราะหากขึ้นเฉพาะดีเซลจะทำให้ราคาดีเซลขยับเข้าใกล้กับเบนซินมาก แต่การปรับขึ้นภาษีเบนซินอาจจะไม่ใช้อัตราเดียวกับภาษีดีเซล ซึ่งต้องขึ้นอยู่กับนโยบายรัฐบาล

ทั้งนี้ หากสามารถปรับขึ้นภาษีสรรพสามิตดีเซลได้ในช่วงเดือนเมษายนจะส่งผลให้การจัด เก็บรายได้ของกรมฯเป็นไปตามที่ตั้งไว้ตั้ง 4 แสน 5 พันล้านบาท

แหมมมมมมม

กระทู้นี้ ดี อย่างนี้ นี่เอง
ไม่แปลกใจที่ กระทู้ run ไปกว่า 100-200  runn
5555
ไม่ค่อยได้ตามไปอ่านเลย ครับ เพราะ ตามม่ายไหวววว
 คิดถึงทุกคนนะครับ
Yesterday is history,tomorrow is mystery,today is a gift that's call present!!!

ออฟไลน์ mart@old-legacy

• *
  • Popular Vote : 7
  • รู้หน้าไม่รู้ใจ-ถ้าไม่ลองคบ-ก็จะไม่รู้ต่อไป
« ตอบกลับ #1985 เมื่อ: มีนาคม 01, 2012, 09:09:00 AM »
 :bbbear_16: พี่ระ ออกกันวันไหนครับ กี่โมง  :bbbear_27:

ออฟไลน์ klaoies

• *
  • อย่าคิดแบบนั้น !! ถ้าคุณยังไม่เคยรับรู้ มองมุมใหม่บ้าง
« ตอบกลับ #1986 เมื่อ: มีนาคม 01, 2012, 09:38:28 AM »
:bbbear_16: พี่ระ ออกกันวันไหนครับ กี่โมง  :bbbear_27:

แต่เมื่อคืน หายจ๊อยยยยยยยย :bbbear_18:
ตามแต่ เจตนา !!

ออฟไลน์ boy_hip

• ก็แค่ NA
  • *
  • Popular Vote : 16
« ตอบกลับ #1987 เมื่อ: มีนาคม 01, 2012, 10:01:06 AM »
สงสัยได้ต่อคิวเต็ม NGV กันยาวเป็นกิโลแน่ๆๆ

:bbbear_13:

ออฟไลน์ ReTRO RACER

• เขาเรียกผมว่า "เด็กเชียร์ซู"
  • *
  • Popular Vote : 52
« ตอบกลับ #1988 เมื่อ: มีนาคม 01, 2012, 10:25:24 AM »
ประกาศจาก ซ.อ.ฉ (ซูบารุ โอลเลกาซี่ เฉพาะกิจ)
เนื่องด้วยทางชมรมของเรา โดนบังคับแกมขู่เค็ญจาก Hnun_ Grandprix Channel ให้ไปออกรายการ XOโชวเกรียน ทางช่องกรังปรีซ์ชาแนล
ซึ่งจะต้องมีการถ่ายรูปรถของทุกท่าน หรือวีดีโอพรีเซ้นสะเตชั่น เพื่อที่จะนำไปออกในรายการ จึงขอเรียนเชิญท่านทั้งหลายที่สนใจ นัดพบปะสังสรรค์กัน ที่ สนามพีระ อินเตอร์เนชั่นแนลเซอรกิต พัทยา ในวันอาทิตย์ที่ 4 มีนาคม 2555 เพื่อที่จะให้ทีมงานถ่ายรูป หรือวีดีโอเพื่อนำไปออกในรายการ ซึ่งในวันเวลาดังกล่าวจะตรงกับการแข่งขัน โปรเรซิ่ง ซีรี่สสนามสุดท้ายพอดี ก็ถือซะว่าไปมีตติ้งดูรถสนามบ้าง เพราะอย่างน้อยก็มีรุ่นขับ4 ให้ดู จึงแจ้งมาเพื่อทราบ

ประธาน ซ.อ.ฉ
                                                                                                                                                     ReTRO RACER 
เกลียดจริงๆพวก "มือถือสาก ปากถือศีล ชอบสร้างภาพ เก่งแต่ปาก"

ออฟไลน์ klaoies

• *
  • อย่าคิดแบบนั้น !! ถ้าคุณยังไม่เคยรับรู้ มองมุมใหม่บ้าง
« ตอบกลับ #1989 เมื่อ: มีนาคม 01, 2012, 10:36:04 AM »
ถ้างานนี้ไปไม่ได้ สงสัย โดนโหวตออกแน่เรยอ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ :bbbear_27:
ตามแต่ เจตนา !!

• ก็แค่ NA
  • *
« ตอบกลับ #1990 เมื่อ: มีนาคม 01, 2012, 10:39:02 AM »
ตกใจนึกว่าประธานคนใหม่  SSS

:bbbear_32:

• ก็แค่ NA
  • *
« ตอบกลับ #1991 เมื่อ: มีนาคม 01, 2012, 10:41:20 AM »
ผมไปคร๊าบ ท่านหยก

:bbbear_9:

ออฟไลน์ ReTRO RACER

• เขาเรียกผมว่า "เด็กเชียร์ซู"
  • *
  • Popular Vote : 52
« ตอบกลับ #1992 เมื่อ: มีนาคม 01, 2012, 10:44:17 AM »
ตกใจนึกว่าประธานคนใหม่  SSS

:bbbear_32:

ว้ายยยยยยยยยยยยยยยย  :bbbear_15: :bbbear_15: :bbbear_15:
เกลียดจริงๆพวก "มือถือสาก ปากถือศีล ชอบสร้างภาพ เก่งแต่ปาก"

ออฟไลน์ JoJoE Elrarour

• *
  • Popular Vote : 5
  • ^o^
« ตอบกลับ #1993 เมื่อ: มีนาคม 01, 2012, 10:46:36 AM »
ประกาศจาก ซ.อ.ฉ (ซูบารุ โอลเลกาซี่ เฉพาะกิจ)
เนื่องด้วยทางชมรมของเรา โดนบังคับแกมขู่เค็ญจาก Hnun_ Grandprix Channel ให้ไปออกรายการ XOโชวเกรียน ทางช่องกรังปรีซ์ชาแนล
ซึ่งจะต้องมีการถ่ายรูปรถของทุกท่าน หรือวีดีโอพรีเซ้นสะเตชั่น เพื่อที่จะนำไปออกในรายการ จึงขอเรียนเชิญท่านทั้งหลายที่สนใจ นัดพบปะสังสรรค์กัน ที่ สนามพีระ อินเตอร์เนชั่นแนลเซอรกิต พัทยา ในวันอาทิตย์ที่ 4 มีนาคม 2555 เพื่อที่จะให้ทีมงานถ่ายรูป หรือวีดีโอเพื่อนำไปออกในรายการ ซึ่งในวันเวลาดังกล่าวจะตรงกับการแข่งขัน โปรเรซิ่ง ซีรี่สสนามสุดท้ายพอดี ก็ถือซะว่าไปมีตติ้งดูรถสนามบ้าง เพราะอย่างน้อยก็มีรุ่นขับ4 ให้ดู จึงแจ้งมาเพื่อทราบ

ประธาน ซ.อ.ฉ
                                                                                                                                       ReTRO RACER

มาลงชื่อให้

รายนามผู้มีจิตศรัทรา จะไปร่วมทริปทำบุญ ณ.วัดพีระ เซอร์กิตวราราม พร้อมทั้งร่วมกันถวาย พวงมาลัยโมโม่ ทอดผ้าป่าBoxer 555ออกทะเลละ
1. ReTRO RACER
2. boy_hip
3. elrarour

ออฟไลน์ Newoldlegacy

• เค้าเรียกผมว่า "กบฎ"
  • *
  • Popular Vote : 10
  • impreza gc8
« ตอบกลับ #1994 เมื่อ: มีนาคม 01, 2012, 10:53:19 AM »
เดวเจอกัน 55+
I love 4wd full time.!!