ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบว่า old legacy นี่มันมีลิ้นหน้าขายมั้ยอะครับ  (อ่าน 1009574 ครั้ง)

ออฟไลน์ mart@old-legacy

• *
  • Popular Vote : 7
  • รู้หน้าไม่รู้ใจ-ถ้าไม่ลองคบ-ก็จะไม่รู้ต่อไป
Re: อยากทราบว่า old legacy นี่มันมีลิ้นหน้าขายมั้ยอะครับ
« ตอบกลับ #2460 เมื่อ: มีนาคม 18, 2012, 08:46:35 PM »
ขอให้รถคุณ A หายป่าวยไวไวนะครับ

ว่าแต่จากที่อ่านอาการถ้าไดชาร์จไม่ได้เสีย

แล้วไฟมันหายไปไหน อ่ะ......

:bbbear_42:
วิธีสังเกตุไดร์ชาร์ตทำงาน มรหลายวิธี วิธีที่ 1 สังเกตุจากหน้าปัดไมค์ ถ้าได้ชาร์ตทำงานไฟเตือนรุปแบตจะหายไป แต่ถ้าไดร์ไม่ชาร์ต ไฟเตือนจะโชว์ขึ้นตลอดเวลา วิธีที่ 2 ปลดขัวแบตเตอรี่ออกหลังจากสตาร์เครื่องเสร็จแล้ว วิธี่ที่ 3 สตาร์เครื่องแล้วเอาปลายไขควงไปแตะที่หน้าลูกลอกไดร์ชาร์ต ถ้าไดร์ชาร์ตที่ยังคงสภาพสมบรูณ์ มันจะดูดปลายไขขวงไปติดที่หน้าลูกลอก ( แรงตามแอม์ปของไดร์ชาร์ต แต่ถ้าดุด เบาๆแสดงว่าขดลวดเริ่มมีปัญหาครับ ) ขอให้ลองตรวจสอบกันดูครับ ว่าของใครเป็นแบบไหน

ออฟไลน์ ReTRO RACER

• เขาเรียกผมว่า "เด็กเชียร์ซู"
  • *
  • Popular Vote : 52
Re: อยากทราบว่า old legacy นี่มันมีลิ้นหน้าขายมั้ยอะครับ
« ตอบกลับ #2461 เมื่อ: มีนาคม 18, 2012, 09:12:36 PM »
กล้าถาม.....กล้าไปป่าว  นางหยก

:bbbear_44:

ไปซาว์นน่าแทนละกัน :bbbear_36: :bbbear_36:
เกลียดจริงๆพวก "มือถือสาก ปากถือศีล ชอบสร้างภาพ เก่งแต่ปาก"

ออฟไลน์ A.Legacy

• *
  • Popular Vote : 4
    • หน้าร้าน
« ตอบกลับ #2462 เมื่อ: มีนาคม 18, 2012, 09:34:56 PM »

แล้วไฟมันหายไปไหน~~~ :bbbear_27:

ผมละมึนตึ๊บเลย

ขอให้รถคุณ A หายป่าวยไวไวนะครับ

ว่าแต่จากที่อ่านอาการถ้าไดชาร์จไม่ได้เสีย

แล้วไฟมันหายไปไหน อ่ะ......

ใช่  นั่นแหละปัญหา  ไฟหายไปไหน

วิธีสังเกตุไดร์ชาร์ตทำงาน มรหลายวิธี วิธีที่ 1 สังเกตุจากหน้าปัดไมค์ ถ้าได้ชาร์ตทำงานไฟเตือนรุปแบตจะหายไป แต่ถ้าไดร์ไม่ชาร์ต ไฟเตือนจะโชว์ขึ้นตลอดเวลา วิธีที่ 2 ปลดขัวแบตเตอรี่ออกหลังจากสตาร์เครื่องเสร็จแล้ว วิธี่ที่ 3 สตาร์เครื่องแล้วเอาปลายไขควงไปแตะที่หน้าลูกลอกไดร์ชาร์ต ถ้าไดร์ชาร์ตที่ยังคงสภาพสมบรูณ์ มันจะดูดปลายไขขวงไปติดที่หน้าลูกลอก ( แรงตามแอม์ปของไดร์ชาร์ต แต่ถ้าดุด เบาๆแสดงว่าขดลวดเริ่มมีปัญหาครับ ) ขอให้ลองตรวจสอบกันดูครับ ว่าของใครเป็นแบบไหน

พอดีมีไดร์ 3 อัน  เลยยกไปเช็คที่ร้านทีเดียวเลย  สรุป  ร้านบอก  ใช้งานได้ปกติ ดี ค่าเช็ค ตัวละ 150 บาท

ณ ตอนนี้  อาการ  ไฟมาบ้าง ดับบ้าง แล้วครับ  พอไปถอดปลั๊กไดร์  ไฟดับ  ลอง สตาร์ท ปิดเปิด และ ถอดขั้วแบต ถอดปลั๊กไดร์ 4 ครั้ง  ไฟมา  ซะงั้น
พอดับเครื่อง  สตาร์ท  อีกที  ไฟดับไปซะงั้น   แถม  สตาร์ท  ยากอีก   

เอารูปมาให้ดู  ต่อจากเมื่อวาน  ที่ตัวตั้งสายพานพัง  จะทำอย่างไรดี

:bbbear_27: :bbbear_40: :bbbear_41: :bbbear_6: :bbbear_33:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 18, 2012, 09:38:05 PM โดย A.Legacy »

• *
  • รู้หน้าไม่รู้ใจ-ถ้าไม่ลองคบ-ก็จะไม่รู้ต่อไป
« ตอบกลับ #2463 เมื่อ: มีนาคม 19, 2012, 08:30:51 AM »
ผมละมึนตึ๊บเลย

ใช่  นั่นแหละปัญหา  ไฟหายไปไหน

พอดีมีไดร์ 3 อัน  เลยยกไปเช็คที่ร้านทีเดียวเลย  สรุป  ร้านบอก  ใช้งานได้ปกติ ดี ค่าเช็ค ตัวละ 150 บาท

ณ ตอนนี้  อาการ  ไฟมาบ้าง ดับบ้าง แล้วครับ  พอไปถอดปลั๊กไดร์  ไฟดับ  ลอง สตาร์ท ปิดเปิด และ ถอดขั้วแบต ถอดปลั๊กไดร์ 4 ครั้ง  ไฟมา  ซะงั้น
พอดับเครื่อง  สตาร์ท  อีกที  ไฟดับไปซะงั้น   แถม  สตาร์ท  ยากอีก   

เอารูปมาให้ดู  ต่อจากเมื่อวาน  ที่ตัวตั้งสายพานพัง  จะทำอย่างไรดี

:bbbear_27: :bbbear_40: :bbbear_41: :bbbear_6: :bbbear_33:
เปลี่ยนสถานเดียว เพราะมันพัง 555 เวลาตั้งสายพานมีผลกับไดร์ชาร์ตนะครับ ตั้งตึงไป บูทไดร์ชาร์ตอาจจะกลับบ้านเกิดก่อนเวลา 555 ตั้งย่อนไปก็ชาร์ตไฟไม่เข้า แถมมีเสียงหนูร้องออกมาจากรถอีก 555 ตั้งพอเหมาะพอควรครับ ที่จริงหลักการไดร์ชาร์ตรุ่นใหม่ๆไม่อยากแล้วนะครับถ้าไดร์ชาร์ตรุ่นเก่าๆต้องมี คัตเอ้า อีกวุ่นวายโครต ลองไล่ระบบสายไฟกุญแจดูครับ เพราะบางที่สวิชกุญแจมีผลกับการทำงานของไดร์ชาร์ต ตำแหน่งการทำงานรีเรย์ของระบบครับ

ออฟไลน์ boy_hip

• ก็แค่ NA
  • *
  • Popular Vote : 16
« ตอบกลับ #2464 เมื่อ: มีนาคม 19, 2012, 10:11:57 AM »
สงสัยต้องเปลี่ยน ฉายาใหม่จาก    มาร์ชขาซั่ม   

เป็น                มาร์ชกูรู 

ว่าแล้วก็ลองไปเช็คไดชาร์จบ้างดีก่า

THANK นะจ้าพ่อหนุ่ม

:bbbear_34:

• เขาเรียกผมว่า "เด็กเชียร์ซู"
  • *
« ตอบกลับ #2465 เมื่อ: มีนาคม 19, 2012, 11:01:20 AM »
สงสัยต้องเปลี่ยน ฉายาใหม่จาก    มาร์ชขาซั่ม   

ว่าแล้วก็ลองไปเช็คไดชาร์จบ้างดีก่า

ระวังจะเจอ "ไดร้อยยังไม่พอ" โดนมากับตัว :bbbear_38: :bbbear_38: :bbbear_38:
เกลียดจริงๆพวก "มือถือสาก ปากถือศีล ชอบสร้างภาพ เก่งแต่ปาก"

ออฟไลน์ boy_hip

• ก็แค่ NA
  • *
  • Popular Vote : 16
« ตอบกลับ #2466 เมื่อ: มีนาคม 19, 2012, 11:33:51 AM »

ระวังจะเจอ "ไดร้อยยังไม่พอ" โดนมากับตัว :bbbear_38: :bbbear_38: :bbbear_38:

• *
« ตอบกลับ #2467 เมื่อ: มีนาคม 19, 2012, 11:46:19 AM »

พูดถึงไดร์ 100 a ผมมีอยู่แต่โดน ปล้นไป นําตาจะไหล เซงเลย

• *
« ตอบกลับ #2468 เมื่อ: มีนาคม 19, 2012, 11:56:08 AM »
ว่าแต่ใครมีไดสตาร์เก็บไว้จะขายราคามิตรภาพไหม มีความรู้สึกว่าไดมันส่งสัณญาณเตือนแล้วว่า "อั้วจะกลับญี่ปุ่งเลี้ยวว" :bbbear_27: :bbbear_27: :bbbear_27:

• *
« ตอบกลับ #2469 เมื่อ: มีนาคม 19, 2012, 12:55:20 PM »
ว่าแต่ใครมีไดสตาร์เก็บไว้จะขายราคามิตรภาพไหม มีความรู้สึกว่าไดมันส่งสัณญาณเตือนแล้วว่า "อั้วจะกลับญี่ปุ่งเลี้ยวว" :bbbear_27: :bbbear_27: :bbbear_27:
ผมมีครับหยก แต่หยกต้องเอาไปเปลี่ยนถ่านครับเพรามันเป็นของติดรถมา ไม่มีปัญหาอะไรแค่ถ่านหมดผมเลยซื้อตัวใหม่มาใส่แทน ราการของที่มีตอนนี้ โช๊ค TEIN HA 4 ต้น ปั้มเพาเวอร์ ไม้ตีกลอง แร็คอิมทั้งเส้น ไดร์สตาร์ เหล็กกันโคลง อิมหน้า-หลัง ยางแท่นเครื่อง ดุมอิม 1 คู่ คาลิปเปอร์ เดิม 2 ชุด พร้อมจาน ปั้มติ๊ก(ของตาบอย) ด้ามเกียร์ของเดิม 2 ชุด แอร์โฟร์ หัวฉีดปลั๊กเหลืองพร้อมราง กระดูกหมาอิม ปลายท่อไอเสีย ปากโครตใหญ่ หม้อพักกลางของ Trust เพลากลางของอิมยกเส้น คอมแอร์ r134a เกียร์ 4.44 ตัว C หลังมีอยู่ 4 ชุดมั่งครับ ปีกนกเดิม ที่เหลือนึกไม่ออก ลองเข้ามาดูละกันนะเพื่อนเพื่อจะเอาไปใช้งานได้  :bbbear_13:

ออฟไลน์ mystic

• แก๊งค์ฝั่งธน (มดแคระ)
  • *
  • Popular Vote : 172
  • Gcปลอม
    • http://www.guitarthai.com/classified/question.asp?QID=438207
« ตอบกลับ #2470 เมื่อ: มีนาคม 19, 2012, 12:55:34 PM »
เมื่อวานเจอ โอเล ของนิว แถว พี่เล็กสำโรง อยุ่แถวนั้นเหรอครับ  :bbbear_20: :bbbear_20:
85sound and music studio 086-6896625

• *
« ตอบกลับ #2471 เมื่อ: มีนาคม 19, 2012, 12:57:52 PM »

ไม่เป็นไรครับ เพื่อน ยินดีเสมอสำหรับเพื่อนๆ ช่วยๆกันไปเดี๋ยวก็ดีเอง ว่าแต่นิวมันจะจูนแก๊ส เดี๋ยวเอาไว้ปลายๆเดือนว่าจะจูนให้มันใหม่ มันไม่ตืดมั่ง 555+

• *
« ตอบกลับ #2472 เมื่อ: มีนาคม 19, 2012, 12:59:42 PM »
เมื่อวานเจอ โอเล ของนิว แถว พี่เล็กสำโรง อยุ่แถวนั้นเหรอครับ  :bbbear_20: :bbbear_20:
ใช่ครับพี่ นิวบ้านอยู่แถวสำโรงครับ

ออฟไลน์ mystic

• แก๊งค์ฝั่งธน (มดแคระ)
  • *
  • Popular Vote : 172
  • Gcปลอม
    • http://www.guitarthai.com/classified/question.asp?QID=438207
« ตอบกลับ #2473 เมื่อ: มีนาคม 19, 2012, 01:02:45 PM »
ใช่ครับพี่ นิวบ้านอยู่แถวสำโรงครับ

หันไปเห็น เลี้ยวเข้าซอยพอดี ผมอยุ่ที่ ร้านพี่เล็กเมื่อวาน
85sound and music studio 086-6896625

ออฟไลน์ A.Legacy

• *
  • Popular Vote : 4
    • หน้าร้าน
« ตอบกลับ #2474 เมื่อ: มีนาคม 19, 2012, 01:30:52 PM »
ผมมีครับหยก แต่หยกต้องเอาไปเปลี่ยนถ่านครับเพรามันเป็นของติดรถมา ไม่มีปัญหาอะไรแค่ถ่านหมดผมเลยซื้อตัวใหม่มาใส่แทน ราการของที่มีตอนนี้ โช๊ค TEIN HA 4 ต้น ปั้มเพาเวอร์ ไม้ตีกลอง แร็คอิมทั้งเส้น ไดร์สตาร์ เหล็กกันโคลง อิมหน้า-หลัง ยางแท่นเครื่อง ดุมอิม 1 คู่ คาลิปเปอร์ เดิม 2 ชุด พร้อมจาน ปั้มติ๊ก(ของตาบอย) ด้ามเกียร์ของเดิม 2 ชุด แอร์โฟร์ หัวฉีดปลั๊กเหลืองพร้อมราง กระดูกหมาอิม ปลายท่อไอเสีย ปากโครตใหญ่ หม้อพักกลางของ Trust เพลากลางของอิมยกเส้น คอมแอร์ r134a เกียร์ 4.44 ตัว C หลังมีอยู่ 4 ชุดมั่งครับ ปีกนกเดิม ที่เหลือนึกไม่ออก ลองเข้ามาดูละกันนะเพื่อนเพื่อจะเอาไปใช้งานได้  :bbbear_13:

อะไหล่เยอะดีจัง

รบกวนหน่อย  จ๊อย  เขาขายกันกี่ตังค์ครับ  คู่เดียว หน้า  สปริงหน้าด้วย  และจ๊อยมันใส่ได้กับทุกยี่ห้อรึเปล่า
(ผมเอาโชคไปทำแกนใหม่  ยี่ห้อ Zeal  แล้วปรากฏว่า  ร้านบอก  คุณให้ผมว่าแค่ตัวโช๊ค  สปริง กับจ๊อย  ไม่ได้ให้มา
ผมเลยถามกลับไปแบบง่ายๆ   คือ  ผมถอดของพวกนี้ไม่เป็นครับ  และไม่รู้ว่าตัวเองมีความจำเป็นอันใด  ถึงจะต้องถอดออก)
เลยอยากหาไปใส่ให้มันครบ  จะใช้งานแล้วครับ  แนะนำหน่อยนะครับ
ท่อนล่างคอขาว 260 เขาซื้อขายกันเท่าไหร่
เด๋วจะลองใช้วีธี ที่ 3 เช็คดูอีกที ครับ ว่าผลจะเป็นอย่างไร
แล้วจะมาสอบถามเพิ่มเติมครับ
ขอบคุณครับ