ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบว่า old legacy นี่มันมีลิ้นหน้าขายมั้ยอะครับ  (อ่าน 989560 ครั้ง)

ออฟไลน์ Bc94

• *
  • Popular Vote : 8
Re: อยากทราบว่า old legacy นี่มันมีลิ้นหน้าขายมั้ยอะครับ
« ตอบกลับ #3720 เมื่อ: มีนาคม 07, 2013, 11:10:32 AM »
 :bbbear_43: แหร่ม แวนซะด้วย

รถเราก็มีสนิม อิอิ
Wencum Matha Fukaaaaa

ออฟไลน์ jiblegacy

• *
  • Popular Vote : 4
Re: อยากทราบว่า old legacy นี่มันมีลิ้นหน้าขายมั้ยอะครับ
« ตอบกลับ #3721 เมื่อ: มีนาคม 07, 2013, 03:38:03 PM »
เอ่อ รบกวนหน่อยครับ จากที่คุณLegacy-mania ชี้เป้าเรื่องโช๊คหน้าหนึ่งคูู่ที่ลดอยู่ ผมโทรไปถามดู ที่ศูนย์เสรีไทยแล้ว ตอนแรกถามของโอลเล คู่หน้ามีไหม
บอกไม่มี
พอถามๆถึง โอลเล เทอโบหละ ถึงตอบว่ามี
(คุยกับcall centerยังกกะล่าม คนผู้หญิงจะถาม แล้วก็จะไปถามผู้ชายอีกคนหลังโทรศัพท์อีกที โดยเราได้ยินเสียงลอดเป็นระยะ)

แต่ความว่าน่าจะใส่ไม่ได้ เนื่องจากแกนโช๊ค หรือจุดยึดไรไม่รุไม่เหมือนกัน( คนที่ตอบ ตอบงงๆแบบไม่เข้าใจ)

สักพักผมถามว่าแปลงได้ไหมอะไรยังไง หายไปคุยสักพัก แล้วก็โอนสายโดยไม่บอกไม่กล่าวไปหาใครไม่รุ

ปรากฎว่าเป็นเสียงผู้ชาย ดูพูดรู้เรื่อง สุภาพ ความว่าไม่แน่ใจ ว่าต่างกันอย่างไร ถ้าชัวร์ก็ให้เอารถมาลองเทียบ ดีกว่าซื้อไปแล้วใส่ไม่ได้

..........

ก็เลยมาถามข้อมูลว่า พี่ๆมีข้อมูลกับไหมครับว่ามันใส่กันได้ไหม จุดยึดหรือความต่างนั้นมันต้องแปลงไหม แล้วที่ต่างมันต่างกันยังไง
ผมหาข้อมูลตามเว็บหาๆเสปคดู ได้แค่ว่า ตัวเทอโบ มีเหล็กกันโครงที่ข้างหน้าเท่านั้นเอง

รบกวนทีครับ

• *
« ตอบกลับ #3722 เมื่อ: มีนาคม 07, 2013, 04:13:02 PM »
เอ๋ ไม่เคยรู้มาก่อนเลยว่ามันใส่กันไม่ได้  :bbbear_27:

เพราะรถผมเป็น ตัว ธรรมดา ผมใส่ โช็คมาสามรุ่นแล้ว ของ GC turbo ทั้งหมดหง่ะ ไม่เค๊ย ไม่เคยใส่ของ โอลเล ตรงรุ่นเลย
หมายถึงโช็คหน้านะครับ

ตามโหงวเฮ้ง แล้ว ถ้ารูเบ้าโช็คตรง ก็ไม่น่าจะติดขัดอะไร เหล็กกันโครง ไม่ได้ยึดกับโช็คสักหน่อย
จัดไปเลยครับ เค้าให้เทียบแล้ว

ออฟไลน์ Up________

• *
  • Popular Vote : 3
« ตอบกลับ #3723 เมื่อ: มีนาคม 07, 2013, 04:15:34 PM »
ไม่มีสนิม หรือไม่มีด้ามเกียร์  :bbbear_24:

ขายซื้ออีโวดีกว่า  :bbbear_24: :bbbear_24:
VETERINARY MEDICINE 73
Mahanakorn University of Technology

ออฟไลน์ Yo Legacy

• *
  • Popular Vote : 28
  • สนามไม่สน ถนนเท่านั้น
« ตอบกลับ #3724 เมื่อ: มีนาคม 07, 2013, 08:42:27 PM »
เอ่อ รบกวนหน่อยครับ จากที่คุณLegacy-mania ชี้เป้าเรื่องโช๊คหน้าหนึ่งคูู่ที่ลดอยู่ ผมโทรไปถามดู ที่ศูนย์เสรีไทยแล้ว ตอนแรกถามของโอลเล คู่หน้ามีไหม
บอกไม่มี
พอถามๆถึง โอลเล เทอโบหละ ถึงตอบว่ามี
(คุยกับcall centerยังกกะล่าม คนผู้หญิงจะถาม แล้วก็จะไปถามผู้ชายอีกคนหลังโทรศัพท์อีกที โดยเราได้ยินเสียงลอดเป็นระยะ)

แต่ความว่าน่าจะใส่ไม่ได้ เนื่องจากแกนโช๊ค หรือจุดยึดไรไม่รุไม่เหมือนกัน( คนที่ตอบ ตอบงงๆแบบไม่เข้าใจ)

สักพักผมถามว่าแปลงได้ไหมอะไรยังไง หายไปคุยสักพัก แล้วก็โอนสายโดยไม่บอกไม่กล่าวไปหาใครไม่รุ

ปรากฎว่าเป็นเสียงผู้ชาย ดูพูดรู้เรื่อง สุภาพ ความว่าไม่แน่ใจ ว่าต่างกันอย่างไร ถ้าชัวร์ก็ให้เอารถมาลองเทียบ ดีกว่าซื้อไปแล้วใส่ไม่ได้

..........

ก็เลยมาถามข้อมูลว่า พี่ๆมีข้อมูลกับไหมครับว่ามันใส่กันได้ไหม จุดยึดหรือความต่างนั้นมันต้องแปลงไหม แล้วที่ต่างมันต่างกันยังไง
ผมหาข้อมูลตามเว็บหาๆเสปคดู ได้แค่ว่า ตัวเทอโบ มีเหล็กกันโครงที่ข้างหน้าเท่านั้นเอง

รบกวนทีครับ

ใส่ได้แน่นอนคับ รถผมใส่โช๊คของ อิมหน้าเหยี่ยวอยู่ ใส่ได้หมดอะคับที่เป็น 5รู100

ออฟไลน์ dodjingpow

• *
  • Popular Vote : 0
« ตอบกลับ #3725 เมื่อ: มีนาคม 07, 2013, 09:55:57 PM »
แง่มๆ สวัสดีคับทุกท่าน ^^  ดีใจจิง ที่ คนเล่น old le อยู่ใกล้กันแบบนี้ มีปัญหาสบายเลยผม

ออฟไลน์ ReTRO RACER

• เขาเรียกผมว่า "เด็กเชียร์ซู"
  • *
  • Popular Vote : 52
« ตอบกลับ #3726 เมื่อ: มีนาคม 07, 2013, 10:26:05 PM »
บอกไม่มี

..........

รบกวนทีครับ

เด๋วพรุ่งนี้จะโทรไปถามให้ว่ามันต่างกันยังไง.....ถ้าไม่ลืมนะ :bbbear_29:
เกลียดจริงๆพวก "มือถือสาก ปากถือศีล ชอบสร้างภาพ เก่งแต่ปาก"

ออฟไลน์ noom_chopper

• *
  • Popular Vote : 24
  • "อิมแวน บรรทุกหมา"
« ตอบกลับ #3727 เมื่อ: มีนาคม 07, 2013, 10:32:37 PM »
 :bbbear_16: ที่ mit นอกจากโช๊คที่ลดราคา มีอย่างอื่นลดป่ะคับ?
อยากสวยอย่ากลัวแพง อยากแรงอย่ากลัวพัง ไม่อยากเสียตังค์ ขับเดิมๆ

ออฟไลน์ jiblegacy

• *
  • Popular Vote : 4
« ตอบกลับ #3728 เมื่อ: มีนาคม 08, 2013, 09:31:44 AM »

@bc94 พอดีหาข้อมูลก่อน แม้ลองได้ก็ไม่ค่อยอยากไปลอง ตรงที่พื้นศูนย์เสรีไทยดูในเมื๊องในเมือง กว่าผมจะไปถึงจากรังสิตก็คงเป็นชั่วโมงสองชั่วโมงได้มั้ง ก็เลยคิดว่าหาข้อมูลก่อน ถ้าไม่ได้จริงค่อยว่ากันอะครับ
@Legacy-Mania ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ
@Retro racer ขอบคุณครับ :bbbear_19:

@noom_chopper http://www.motorimage.net/TH/promotions/files/201110_PartsAccPromo.pdf อันนี้ผมไปเห็นในเว็บมอเตอร์อิมเมจไทย พอดีตอนแรกจะหาข้อมูลเพิ่ม ตามคุณLegacy-maniaบอก แต่ ดูเวลาใช้ชื่อไฟมันก็สองปีแล้ว ไม่รู้ยังเป็นcurrent promotion ดังที่ลงไว้ในเว็บไหม

• เขาเรียกผมว่า "เด็กเชียร์ซู"
  • *
« ตอบกลับ #3729 เมื่อ: มีนาคม 08, 2013, 10:26:49 AM »
ถามมาละ คือไส่ได้นะ แต่ด้วยความที่มันเป็นโช็คแก็ซ มีแรงดัน เขาเกรงว่าถ้าไปไส่ในรถเครื่องไม่เทอโบ อาจจะทำให้หน้าลอยสูงกว่าเดิมได้นะจ้ะ  :bbbear_15:
แต่ถ้าไม่ซีเรียสก็โอเค :bbbear_34:
เกลียดจริงๆพวก "มือถือสาก ปากถือศีล ชอบสร้างภาพ เก่งแต่ปาก"

• *
« ตอบกลับ #3730 เมื่อ: มีนาคม 08, 2013, 10:44:47 AM »
ขายซื้ออีโวดีกว่า  :bbbear_24: :bbbear_24:

ไอ้กบฎ!!!!!!!!!!! :bbbear_39: :bbbear_39: :bbbear_39:

แง่มๆ สวัสดีคับทุกท่าน ^^  ดีใจจิง ที่ คนเล่น old le อยู่ใกล้กันแบบนี้ มีปัญหาสบายเลยผม

ยินดีครับ มีอะไรก็สอบถามกันได้ครับ :bbbear_34:

• *
« ตอบกลับ #3731 เมื่อ: มีนาคม 08, 2013, 02:29:28 PM »
ถามมาละ คือไส่ได้นะ แต่ด้วยความที่มันเป็นโช็คแก็ซ มีแรงดัน เขาเกรงว่าถ้าไปไส่ในรถเครื่องไม่เทอโบ อาจจะทำให้หน้าลอยสูงกว่าเดิมได้นะจ้ะ  :bbbear_15:
แต่ถ้าไม่ซีเรียสก็โอเค :bbbear_34:

คือเปลี่ยนโช็คแล้วหยิ่ง ว่างั้น หน้าเชิดดดดดดดดดดดดดดดดด  :bbbear_32:

• *
« ตอบกลับ #3732 เมื่อ: มีนาคม 11, 2013, 10:45:43 AM »
คือเปลี่ยนโช็คแล้วหยิ่ง ว่างั้น หน้าเชิดดดดดดดดดดดดดดดดด  :bbbear_32:

ขับซูแล้วชูคอเหมือนกู หรือไปขับอีโคขอคืนภาษีหละสัสสสสสสสส

สมศักดิ์ รักบอกเซอร์ กล่าวไว้เมื่อเดือนที่แล้ว

ออฟไลน์ JoJoE Elrarour

• *
  • Popular Vote : 5
  • ^o^
« ตอบกลับ #3733 เมื่อ: มีนาคม 11, 2013, 12:32:13 PM »

ขับซูแล้วชูคอเหมือนกู หรือไปขับอีโคขอคืนภาษีหละสัสสสสสสสส

สมศักดิ์ รักบอกเซอร์ กล่าวไว้เมื่อเดือนที่แล้ว

แร๊งส์!!!!!!!!  :bbbear_10:

ว่าแต่ ตั้งแต่ได้Brioไปนี่เงียบเลยน้า ลืมพวกเราแล้วซิ  :bbbear_11:

ออฟไลน์ Up________

• *
  • Popular Vote : 3
« ตอบกลับ #3734 เมื่อ: มีนาคม 11, 2013, 12:46:02 PM »
แร๊งส์!!!!!!!!  :bbbear_10:

ว่าแต่ ตั้งแต่ได้Brioไปนี่เงียบเลยน้า ลืมพวกเราแล้วซิ  :bbbear_11:

ลองไปตามตัวที่ brio คลับ 555
VETERINARY MEDICINE 73
Mahanakorn University of Technology