ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบว่า old legacy นี่มันมีลิ้นหน้าขายมั้ยอะครับ  (อ่าน 989415 ครั้ง)

ออฟไลน์ Bc94

• *
  • Popular Vote : 8
Re: อยากทราบว่า old legacy นี่มันมีลิ้นหน้าขายมั้ยอะครับ
« ตอบกลับ #540 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2011, 06:49:22 PM »
ช่ายคร้าบบ ของแวนจะยาวกว่า แต่ผมก็เห็นมีคนไส่มันก็สวยดีนะครับไม่น่าเกลียดอะไร emo64o

งี้เดี๋ยว ถ้ามีโอกาส จะต้องขอรบกวน คุณหยก ให้ชี้ทางสว่างหน่อยและ ว่า จะยึดกับซุ้มล้อยังไง อิอิ

เมื่อวานเจอ  O.Le  สีดำ  วิ่งตรง  ซ.โค้ก   เสียงไพเราะดี  ดังพอประมาณ

เป็นของท่านใดในนี้ป่าวเอ่ย  ผมออกไปยืนมอง  แต่  ติดฟิล์ม  ดำตึ๊บบบบ   emo65o
ม่ายใช่ของผมแน่ อิอิ เพราะเมื่อวานไม่ได้ไป กทม. ถ้าวันนี้ก็ไม่แน่ เพราะเพิ่งไปเปลี่ยนตู้แอร์ กะ ดรายเออ มา
หน้าตารถผมเป็นแบบนี้ครับ
Wencum Matha Fukaaaaa

ออฟไลน์ ReTRO RACER

• เขาเรียกผมว่า "เด็กเชียร์ซู"
  • *
  • Popular Vote : 52
Re: อยากทราบว่า old legacy นี่มันมีลิ้นหน้าขายมั้ยอะครับ
« ตอบกลับ #541 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2011, 09:04:17 PM »
งี้เดี๋ยว ถ้ามีโอกาส จะต้องขอรบกวน คุณหยก ให้ชี้ทางสว่างหน่อยและ ว่า จะยึดกับซุ้มล้อยังไง อิอิ
ม่ายใช่ของผมแน่ อิอิ เพราะเมื่อวานไม่ได้ไป กทม. ถ้าวันนี้ก็ไม่แน่ เพราะเพิ่งไปเปลี่ยนตู้แอร์ กะ ดรายเออ มา

อุ้ยยยย ผมก็ไม่ได้โปรขนาดนั้นครับ ยังไม่ไช่ระดับอาจาร์ยครับ แค่เล่นไปศึกษาไปแค่นั่นเองงงงง emo24o

รถสวยครับ เซอวิสที่ไหนหรือครับเนี่ย ไช่ที่เซอวิสกับพี่เล็ก วัชรพลไหมครับ คุ้นๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 27, 2011, 09:05:28 PM โดย ReTRO RACER »
เกลียดจริงๆพวก "มือถือสาก ปากถือศีล ชอบสร้างภาพ เก่งแต่ปาก"

ออฟไลน์ Bc94

• *
  • Popular Vote : 8
« ตอบกลับ #542 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2011, 09:38:27 PM »
อุ้ยยยย ผมก็ไม่ได้โปรขนาดนั้นครับ ยังไม่ไช่ระดับอาจาร์ยครับ แค่เล่นไปศึกษาไปแค่นั่นเองงงงง emo24o

รถสวยครับ เซอวิสที่ไหนหรือครับเนี่ย ไช่ที่เซอวิสกับพี่เล็ก วัชรพลไหมครับ คุ้นๆ

พนม บีวา เจ้าเดียวเลยครับ
Wencum Matha Fukaaaaa

• เขาเรียกผมว่า "เด็กเชียร์ซู"
  • *
« ตอบกลับ #543 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2011, 09:52:41 PM »
พนม บีวา เจ้าเดียวเลยครับ

อ๋อ งั้นคนละคัน เพราะสีดำนี่ที่นึกออกอีกคันก็จะมีรถเก่าของคุณหมอที่ขายไปแล้ว
เกลียดจริงๆพวก "มือถือสาก ปากถือศีล ชอบสร้างภาพ เก่งแต่ปาก"

ออฟไลน์ A.Legacy

• *
  • Popular Vote : 4
    • หน้าร้าน
« ตอบกลับ #544 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2011, 11:58:38 PM »
.                 เปลี่ยนมาราคาเท่าไหร่ครับ พอดีผมรู้จักร้านขายส่ง และช่างแอร์ฝีมือดี สั่งได้จุกจิกได้จี้ได้บ่นได้ เก็บงานจนกว่าจะพอใจ. ที่สำคัญต้องถูกผมซื้อและทำหลายๆอย่างเกี่ยวกับรถเน้นๆเลย ต้องถูกและดี

• *
    • หน้าร้าน
« ตอบกลับ #545 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2011, 02:02:21 AM »
 emo51o  หยุดทำรถ  2  วันเหนื่อยสุดๆ ครับ  ทำเองกับเพื่อนรุ่นพี่อีกคน 

เพิ่งจะประกอบเสร็จ  เมื่อ19.00 น. นี้นี่เอง  หลายอย่าง  พรุ่งนี้ต้องเติมน้ำยาแอร์

เองอีกครับ  รายการสุดท้ายแล้ว  เครื่องยนต์น่าจะสมบูรณ์  นะครับ  สาธุสาธุสาธุ
 emo64o emo65o

• *
« ตอบกลับ #546 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2011, 06:13:17 AM »
emo51o  หยุดทำรถ  2  วันเหนื่อยสุดๆ ครับ  ทำเองกับเพื่อนรุ่นพี่อีกคน 

เพิ่งจะประกอบเสร็จ  เมื่อ19.00 น. นี้นี่เอง  หลายอย่าง  พรุ่งนี้ต้องเติมน้ำยาแอร์

เองอีกครับ  รายการสุดท้ายแล้ว  เครื่องยนต์น่าจะสมบูรณ์  นะครับ  สาธุสาธุสาธุ
 emo64o emo65o

ว่าแต่ที่หาเกียร์ 4.1 Close เนี่ยกะทำ รถสนาม วิ่งถนน หรือรถดริฟครับเนี่่ย อิอิ emo22o

• *
    • หน้าร้าน
« ตอบกลับ #547 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2011, 07:04:12 PM »
ว่าแต่ที่หาเกียร์ 4.1 Close เนี่ยกะทำ รถสนาม วิ่งถนน หรือรถดริฟครับเนี่่ย อิอิ emo22o

ต้องหาของให้ครบก่อนอ่ะครับ  ยังขาดอีกเยอะอ่ะครับ

กล่อง  เฮด  คลัชซิ่ง   เหนื่อยๆ  เลยเรื่องหาของเนี่ย

ถ้าท่านใดทราบเบาะแส  ประหยัดงบ  กรุณาชี้แนะสักนิดนะครับ

กล่อง Power FC 3 ปลั๊ก  อุปกรณ์ครบนะครับ     เฮดเดอร์  (ผมยังไม่รู้เลยครับ  แบบไหนแรง  ชี้แนะหน่อยนะครับ)

คลัชซิ่ง  กะว่าสัก  TwinPlate or Single  อยู่เนี่ยครับ  รบกวนแจ้งเบาะแสสักนิดนะครับ

แล้วท่านก็จะได้เห็น  มาโลดแล่น  แน่ๆ

• *
« ตอบกลับ #548 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2011, 10:17:33 AM »
ต้องหาของให้ครบก่อนอ่ะครับ  ยังขาดอีกเยอะอ่ะครับ

กล่อง  เฮด  คลัชซิ่ง   เหนื่อยๆ  เลยเรื่องหาของเนี่ย

ถ้าท่านใดทราบเบาะแส  ประหยัดงบ  กรุณาชี้แนะสักนิดนะครับ

กล่อง Power FC 3 ปลั๊ก  อุปกรณ์ครบนะครับ     เฮดเดอร์  (ผมยังไม่รู้เลยครับ  แบบไหนแรง  ชี้แนะหน่อยนะครับ)

คลัชซิ่ง  กะว่าสัก  TwinPlate or Single  อยู่เนี่ยครับ  รบกวนแจ้งเบาะแสสักนิดนะครับ

แล้วท่านก็จะได้เห็น  มาโลดแล่น  แน่ๆ

ขอตอบเรื่องเฮดเดอร์ละกันครับเพราะใช้อยู่

ผมใช้แบบยาวเท่ากันสองฝั่ง 4-2-1 ของMaxim Work (มันคือ"ซิ่ม" ปลอมตัวมานั่นแหละครับ)
ใช้กับเครื่องLegacy RS ปี90  ฟิลที่รับรู้ได้คือ
1.รอบเครื่องต่ำกว่า2500 ไม่มีแรงอย่างเห็นได้ชัด แต่หลังจากนั่นจะมาสมูทและทอร์คดีกว่าเดิมอย่างชัดเจน รอบฟาดดีขึ้น อันนี้ผมหมายถึงขับตอนไม่บูสนะ
2.ช่วงติดบูสรถผมประมาณ4000 ดึงเหมือนเดิมไม่รู้สึกถึงความแตกต่างเท่าไหร่ บอกก่อนว่ารถผมกล่องเดิมนะ มีกล่องจูนน่าจะดีกว่านี้
3.ความเร็วปลายไหลดีขึ้น ที่รู้สึกคือลองวิ่งดูระยะทางเดิม เมื่อก่อนไต่ไปได้180 มีเฮดแล้ว210
4.รอบเครื่องต่ำกว่า3000 เอนจิ้นเบรคหายไปไหนไม่รู้!!!! emo74o
5.เสียงบุ๋ง บุ๋ง หายไปกว่า90%
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 30, 2011, 10:20:53 AM โดย ReTRO RACER »

• *
    • หน้าร้าน
« ตอบกลับ #549 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2011, 03:46:08 PM »
ฉะนั้นผมควรหาเฮดเดอร์มาใส่  แต่จะใช้สูตรไหนนั้น  ต้องลองศึกษาอีกทีใช่ไหมครับ

จากที่อ่านดู  มันน่าจะคายดีขึ้น  ลื่นขึ้น  รอบกวาดดีขึ้นใช่ไหมครับ

ผมอยากให้รถคันที่จะทำนี้  เสร็จโดยเร็ววันเหมือนกันครับ  ล่าสุด  เตรียมหาเครื่องมือ

มาวางเครื่องเอง  ทำเองแล้วครับ  (ผมก็ไม่ได้เก่งอะไรนะครับ  แต่  อยากศึกษาและลงมือทำครับ)

ปล.  อีกอย่างนึงครับพี่น้อง   หลังจากที่ซ่อมรถเองแล้วนั้น  ผมปรากฏว่า  วันแรก

สตาร์ท  ง่ายปกติ  ไม่สะดุด  ไม่สำลัก  พร้อมเปลี่ยน  เทอร์โบ  เป็น Td05H กลับมา

แต่วันนี้  สตาร์ท  ยากอีกแล้วครับ  กรองเบนซิน  ก็เปลี่ยนแล้วครับ

ปล.2  ท่านใด  อยู่แถว  งามวงศ์วาน  ไม่ทราบว่า  อยู่ตรงไหนครับ  อยู่ย่านใกล้เคียงกันครับ

ออฟไลน์ V.Putin@Productive

• *
  • Popular Vote : 9
« ตอบกลับ #550 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2011, 08:53:39 PM »
งามวงศ์วาน ผมอยู่แถวๆซ.ชินเขตน่ะครับ

ออฟไลน์ Newoldlegacy

• เค้าเรียกผมว่า "กบฎ"
  • *
  • Popular Vote : 10
  • impreza gc8
« ตอบกลับ #551 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2011, 01:05:24 AM »
โอ๊ยๆ
I love 4wd full time.!!

• *
    • หน้าร้าน
« ตอบกลับ #552 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2011, 01:38:25 AM »
นั่นไง  ผมทำงาน  แถวๆ  แยกชินมณี  อ่ะครับ

ท่านขับ  O.Le  ผ่านบ่อยไหมครับ   แล้ว  ท่อดังป่าวเอ่ย

Boxer  ที่ิวิ่งผ่านแถวนั้น  ผมมองแทบทุกคัน  ที่เสียงดัง   emo63o emo65o

• *
« ตอบกลับ #553 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2011, 10:24:45 AM »
ฉะนั้นผมควรหาเฮดเดอร์มาใส่  แต่จะใช้สูตรไหนนั้น  ต้องลองศึกษาอีกทีใช่ไหมครับ

จากที่อ่านดู  มันน่าจะคายดีขึ้น  ลื่นขึ้น  รอบกวาดดีขึ้นใช่ไหมครับ

ผมอยากให้รถคันที่จะทำนี้  เสร็จโดยเร็ววันเหมือนกันครับ  ล่าสุด  เตรียมหาเครื่องมือ

มาวางเครื่องเอง  ทำเองแล้วครับ  (ผมก็ไม่ได้เก่งอะไรนะครับ  แต่  อยากศึกษาและลงมือทำครับ)

ปล.  อีกอย่างนึงครับพี่น้อง   หลังจากที่ซ่อมรถเองแล้วนั้น  ผมปรากฏว่า  วันแรก

สตาร์ท  ง่ายปกติ  ไม่สะดุด  ไม่สำลัก  พร้อมเปลี่ยน  เทอร์โบ  เป็น Td05H กลับมา

แต่วันนี้  สตาร์ท  ยากอีกแล้วครับ  กรองเบนซิน  ก็เปลี่ยนแล้วครับ

ปล.2  ท่านใด  อยู่แถว  งามวงศ์วาน  ไม่ทราบว่า  อยู่ตรงไหนครับ  อยู่ย่านใกล้เคียงกันครับ

สูตรต่างๆก็จะให้ผลต่างออกไปครับ แต่เท่าที่ดูจากหลายเวบเมืองนอกบอกว่าแบบเท่ากันสองฝั่งนี้จะให้แรงม้าที่รอบสูงเยอะที่สุดครับ ส่วนแบบไม่เท่ากันจะให้แรงช่วงกลางดีกว่า แต่ช่างไทยบางคนก็บอกกลับกันจากข้างต้น ทำให้ผมไม่กล้าฟันธงว่าแบบไม่เท่ากันอาการเป็นยังไงครับ

ลงมือทำเครื่องเองเลยหรือครับ ดีๆครับเผื่อมีปัญหาอะไรผมจะขอคำปรึกษาได้  emo64o

ออฟไลน์ V.Putin@Productive

• *
  • Popular Vote : 9
« ตอบกลับ #554 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2011, 01:39:37 PM »
แยกชินมณี? ตรงที่มีตลาดนัด? ห่างจากบ้านผมไม่ถึงกิโล ผมอยู่ในซ.ทางไปร้านอาหารล้อมเพชรน่ะครับ