ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบว่า old legacy นี่มันมีลิ้นหน้าขายมั้ยอะครับ  (อ่าน 1008343 ครั้ง)

ออฟไลน์ boy_hip

• ก็แค่ NA
  • *
  • Popular Vote : 16
Re: อยากทราบว่า old legacy นี่มันมีลิ้นหน้าขายมั้ยอะครับ
« ตอบกลับ #1410 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2012, 10:50:55 AM »
เอียงซ้ายแม่ยายรัก แล้วเอียงขวานี่พ่อตาชอบป่าว :bbbear_44: :bbbear_44:

โห......ตาหยกยิงมุข ทำเอาคนแก่อย่างป๋ม ตามเกื่อบไม่ทัน 55555

:bbbear_43:   :bbbear_43:

• ก็แค่ NA
  • *
Re: อยากทราบว่า old legacy นี่มันมีลิ้นหน้าขายมั้ยอะครับ
« ตอบกลับ #1411 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2012, 10:51:43 AM »
2.2-2.3 ลองเลือกดูละกันคร้าบบ ว่าทุนทรัพย์พอไปได้ขนาดไหน อย่าลืมเผื่องบของจุกจิก เช่นคลัทซ์ไว้ด้วยเด่ออออ  :bbbear_17:

ได้ท่านคุงเพื่อน  อิอิอิอิ

แต่สงสัย คลัทซ์ทองแดง จะมาก่อนเพื่อน

:bbbear_44:   :bbbear_44:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 13, 2012, 10:53:23 AM โดย boy_hip »

ออฟไลน์ ReTRO RACER

• เขาเรียกผมว่า "เด็กเชียร์ซู"
  • *
  • Popular Vote : 52
« ตอบกลับ #1412 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2012, 10:54:10 AM »

แล้วผมจะขับไปถึงอู่มั้ยคับเนี่ย  ไปที่ไหนดีอ่า แงๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

งานงอกกกกกกกกกกก

คุ้นเคยที่ไหนก็ไปที่นั่นครับ สไตล์ใครสไตล์มัน  :bbbear_29:

:bbbear_48: ค้าบพี่     หวังว่า ถ่ายน้ำมันเครื่องใหม่ น่าจะหายนะ  น้ำมันเครื่องยี่ห้อ  กะ เบอร์ ไรดีอ่ะคร้าบบบบบ

ถ้าขับแบบสามัญชนทั่วๆไป เบอร์40ก็เอาอยู่นะ

แต่ถ้ามือหินตีนโหด 50 น่าจะเหมาะกว่า ส่วนยี่ห้อขอเป็นฟูลลี่ซินดีๆหน่อย
เครื่องเรามันค่อนข้างเซนซิทีฟเรื่องน้ำมันเครื่อง ขนาดโมตุลตัวถูกผมไส่ยังไหม้เลย ต้องเล่นตัวแพง 5 5 5  :bbbear_38:
เกลียดจริงๆพวก "มือถือสาก ปากถือศีล ชอบสร้างภาพ เก่งแต่ปาก"

ออฟไลน์ ReTRO RACER

• เขาเรียกผมว่า "เด็กเชียร์ซู"
  • *
  • Popular Vote : 52
« ตอบกลับ #1413 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2012, 10:55:43 AM »
ได้ท่านคุงเพื่อน  อิอิอิอิ

แต่สงสัย คลัทซ์ทองแดง จะมาก่อนเพื่อน

ถ้า2.3 เทอโบใหญ่ผมว่าอาจจะต้องเล่นพวกสองแผ่นนะ ยกเว้นไม่เกิน350ม้า แผ่นเดียวน่าจะพอได้อยู่ :bbbear_46:
เกลียดจริงๆพวก "มือถือสาก ปากถือศีล ชอบสร้างภาพ เก่งแต่ปาก"

ออฟไลน์ rzb12

• *
  • Popular Vote : 14
« ตอบกลับ #1414 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2012, 11:04:26 AM »
ตาหยก.....ขอบคุงมากสำหรับ idea สุดเทพที่ทำให้หาที่ลงในความคิดได้แล้ว

เดี๋ยวรอเวลาอัพ มันนี่ อีกหน่อย เอาตามนั้นเลย

2.2 NA   แปลงร่างเป็น 2.3 คอแดง 

ในใจขอไม่เยอะ 300 ++ ก็พอแร้น 
:bbbear_32:    :bbbear_32:

น้องนิว ......

พี่ว่าคนขีดรถนิวมันอยู่แถวๆที่นิวจอดรถนั้นแหละ
ยังไงก็โกรธแทน ถ้าเป็นพี่เจอตัวนะตบหัวทิ่ม
 :bbbear_39:   :bbbear_39:

ตาป็อปสั้นอ้วน !!!!!!
เกียร์ ควิกของตาป็อป มันสั้น แล้วเวลาขับลำบากมั้ยท่าน
ของผมก้านยาวยังว่าแข็งนิดหน่อยเลย

ยังไง meet คราวหน้าไปกันเยอะๆๆนะคร๊าบ  อิอิ

:bbbear_46:

คันเกียร์เหรอ ฟิล ก็ สั้นแข็งยัดยาก ต้องมีข่มขืนบ้างเป็นบางเวลา  :bbbear_38: :bbbear_38:

:bbbear_48: ค้าบพี่     หวังว่า ถ่ายน้ำมันเครื่องใหม่ น่าจะหายนะ  น้ำมันเครื่องยี่ห้อ  กะ เบอร์ ไรดีอ่ะคร้าบบบบบ

ลองเปลี่ยนเป็นเบอร์ 50 แล้วหยอดหัวเชื้อสักหน่อยดูดิว่าดีขึ้นไหม ของพี่ทุกวันนี้เวลาเปลี่ยนน้ำมันเครื่องก็เติมหัวเชื้อบ้านๆ พวก บาเดิน เบอร์ 2 อ่ะ ใครบอกว่าไม่ดีไม่รู้ แต่ตรูเอาเหนียว เพราะถ้าพังตอนเมีนหรือพ่อขับล่ะงานเข้าแน่ตรู  :bbbear_40: :bbbear_40:

• ก็แค่ NA
  • *
« ตอบกลับ #1415 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2012, 11:05:31 AM »
ถ้า2.3 เทอโบใหญ่ผมว่าอาจจะต้องเล่นพวกสองแผ่นนะ ยกเว้นไม่เกิน350ม้า แผ่นเดียวน่าจะพอได้อยู่ :bbbear_46:

ผมว่าประมาณนั้นกำลังสวย  320 - 350 ม้า อยากขับใช้งานได้ด้วย

2 แผ่น ถ้าจะแข็งขับไม่ไหวแน่ๆอ่่ะท่าน

ออฟไลน์ mart@old-legacy

• *
  • Popular Vote : 7
  • รู้หน้าไม่รู้ใจ-ถ้าไม่ลองคบ-ก็จะไม่รู้ต่อไป
« ตอบกลับ #1416 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2012, 11:06:23 AM »
ก่อนอื่นเลย  .....

ขอคาราวะจอมยุทธผู้มีจิตใจงดงามแห่งสำนัก butterfly (ตามาร์ช)

ที่ทำให้โปรเจค ควิก สำเร็จ  แถมยังมีของแถมอีกเพียบ  ซึ้งมาก 555555

Thank you หลายๆๆ นะคุงเพื่อน

ที่ขาดไม่ได้ : อู่การันต์ เซอร์วิส และเพื่อนๆชาว butterfly สำหรับสถานที่ทำรถและการต้อนรับอย่างเป็นกันเอง
 :bbbear_19:   :bbbear_19:
ไม่เป็นไรครับ มีอะไรเข้ามาครับ เพื่อนๆชาว BUTTERFLY ยินดีต้อนรับทุกๆคนครับ เพื่อนๆฝากมาบอกว่า ว่างๆ มาอีก จะได้มากินเหล้ากันหลังราม เห็นเพื่อนบอกว่าจะมีมิตติ้งไปนครนายก ไปขับ ATV กัน

• ก็แค่ NA
  • *
« ตอบกลับ #1417 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2012, 11:10:41 AM »
ตาป๊อป .......

ผมว่าเข้าทางท่านเลยนะนั้นแนวข่มขืนเนี่ย  ยิ่งฟิตยิ่งชอบ

• *
  • รู้หน้าไม่รู้ใจ-ถ้าไม่ลองคบ-ก็จะไม่รู้ต่อไป
« ตอบกลับ #1418 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2012, 11:11:43 AM »
คุ้นเคยที่ไหนก็ไปที่นั่นครับ สไตล์ใครสไตล์มัน  :bbbear_29:

ถ้าขับแบบสามัญชนทั่วๆไป เบอร์40ก็เอาอยู่นะ

แต่ถ้ามือหินตีนโหด 50 น่าจะเหมาะกว่า ส่วนยี่ห้อขอเป็นฟูลลี่ซินดีๆหน่อย
เครื่องเรามันค่อนข้างเซนซิทีฟเรื่องน้ำมันเครื่อง ขนาดโมตุลตัวถูกผมไส่ยังไหม้เลย ต้องเล่นตัวแพง 5 5 5  :bbbear_38:
ใช่สิ ก็ตัว ใช้นํ้ามันเครื่อง SUNCO นิ จะหยิบออก ยังมี ดึงกลับเลย อะ 555  :bbbear_40:

• *
« ตอบกลับ #1419 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2012, 11:17:11 AM »
แล้วถ้าเครื่องผมจะดันให้ถึง 350 นี้ ต้องทำไงบ้างอ่า ไม่มีข้อมูลเลย ประธาน โอเล ตอบที

ออฟไลน์ klaoies

• *
  • Popular Vote : 4
  • อย่าคิดแบบนั้น !! ถ้าคุณยังไม่เคยรับรู้ มองมุมใหม่บ้าง
« ตอบกลับ #1420 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2012, 11:30:46 AM »
ขอบคุณคับ สำหรับ ข้อมูล  ทุกท่านนน :bbbear_46:

ตามแต่ เจตนา !!

ออฟไลน์ A.Legacy

• *
    • หน้าร้าน
« ตอบกลับ #1421 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2012, 12:52:44 PM »
ผมว่าประมาณนั้นกำลังสวย  320 - 350 ม้า อยากขับใช้งานได้ด้วย

2 แผ่น ถ้าจะแข็งขับไม่ไหวแน่ๆอ่่ะท่าน

ทำแรงเลยหรอ  แผ่นเดียวอ่ะอยู่  ซื้อแต่โครงนอกเอาก็ได้  หาหวี GC8 มีตัวที่มันกดดีดีอ่ะ  ประหยัดกว่าก็พอสมควรใช้งานได้เหมือนกัน
ใช้ฟลายวิล  ซิ่งด้วยนะ  Flywheel STI  ก็โอนะ

คันเกียร์เหรอ ฟิล ก็ สั้นแข็งยัดยาก ต้องมีข่มขืนบ้างเป็นบางเวลา  :bbbear_38: :bbbear_38:

ลองเปลี่ยนเป็นเบอร์ 50 แล้วหยอดหัวเชื้อสักหน่อยดูดิว่าดีขึ้นไหม ของพี่ทุกวันนี้เวลาเปลี่ยนน้ำมันเครื่องก็เติมหัวเชื้อบ้านๆ พวก บาเดิน เบอร์ 2 อ่ะ ใครบอกว่าไม่ดีไม่รู้ แต่ตรูเอาเหนียว เพราะถ้าพังตอนเมีนหรือพ่อขับล่ะงานเข้าแน่ตรู  :bbbear_40: :bbbear_40:

ใช่ครับ  ผมก็ใช้ของพวกนี้เหมือนกัน  ช่วยได้ระดับนึงเลย  เปลี่ยนเครื่องมาหลายตัวแล้ว  รวมตัวที่เพิ่งพังไปหลังจาก โอเวอฮอลล์มา

K.หยก  คันที่ไปอยู่กับฝากฝั่งธน  น่ะ  เขาปล่อยไปเท่าไหร่ครับ

ปล. เด๋วนี้  O.Le จะแรงกันใหญ่แล้ว   
ปล.2 จะเอารถไปไล่ไฟฟ้า และ  จะไปหาที่ทำสี  หลังคา  กับ ที่วางแบ็ตสักหน่อย

• ก็แค่ NA
  • *
« ตอบกลับ #1422 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2012, 02:52:56 PM »
ขอบคุณสำหับคำชี้แนะนะครับคุณเอ...

ไม่แรงหรอกคับ 300 ++  เอง รถบ้านครับ

:bbbear_30:    :bbbear_30:

ออฟไลน์ A.Legacy

• *
    • หน้าร้าน
« ตอบกลับ #1423 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2012, 03:44:26 PM »
ผมใช้ คลัชท์ ทองแดง 1 แผ่น  โครงนอก  ผ้าหมดแล้ว  เอาไปย้ำมา  แต่ข้อเสียเวลาย้ำ
หมุดนั่นเอง  จะไม่สามารถใช้ได้ยันแผ่นหมด  แต่คุ้ม  กว่าจะหมดก็นาน ใช้งบไปประมาณ 3 พันบาท
แต่ผมไม่ได้ใช้ ฟลายวิลซิ่ง  ใช้วิธี  ล้างเอาอ่ะครับ 

แต่โครงการที่ทำอยู่ตอนนี้  มันแตกต่างออกไป 

ออฟไลน์ rzb12

• *
  • Popular Vote : 14
« ตอบกลับ #1424 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2012, 06:22:15 PM »
ขยับกันใหญ่ เขาไม่สามารถขยับได้นอกจากใส่กล่อง เพราะเดี๋ยวเมียขับม่ายด้ายยยยยย  :bbbear_22: :bbbear_22: