ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบว่า old legacy นี่มันมีลิ้นหน้าขายมั้ยอะครับ  (อ่าน 1010184 ครั้ง)

ออฟไลน์ boy_hip

• ก็แค่ NA
  • *
  • Popular Vote : 16
Re: อยากทราบว่า old legacy นี่มันมีลิ้นหน้าขายมั้ยอะครับ
« ตอบกลับ #2880 เมื่อ: เมษายน 18, 2012, 02:44:43 PM »
เจ้าตัวคุยกันเองแล้วตรูไม่ยุ่งดีกว่า
แค่จะมาโพสว่า คนนอกที่ไม่รู้เรื่องรู้ราวอะไรเลย กรุณาอย่าเข้ามายุ่งนะครับ เด๋วมันจะเข้าตัว 
:bbbear_10: :bbbear_10: :bbbear_10: :bbbear_10:

:bbbear_19:

ออฟไลน์ klaoies

• *
  • Popular Vote : 4
  • อย่าคิดแบบนั้น !! ถ้าคุณยังไม่เคยรับรู้ มองมุมใหม่บ้าง
Re: อยากทราบว่า old legacy นี่มันมีลิ้นหน้าขายมั้ยอะครับ
« ตอบกลับ #2881 เมื่อ: เมษายน 18, 2012, 02:45:08 PM »
ผมไม่เข้าใจ ว่า ผมกลายเป็นตัวร้าย ตัวแย่ ตัว สะ ระ เหีย หรือ อะไรก้อแล้วแต่อะคับ

ผมก้อเล่นเว็บโน้น เว็บนี้ เห็นผู้คน มีรักกัน ทะเลาะกัน ไม่เข้าใจกัน

แล้วผมก้อไม่ได้อยากให้เกิดเหตุการณ์แบบนี้เลยคับ เสียใจ ที่มันเกิดกับผม เพราะมันทำให้ผมเสีย พี่น้อง เพื่อนๆ ไป  ถึงแม้ ผมไม่เคยไปเจอพวกพี่ๆน้องๆเลย

....เหตุการณ์นี้ มันจะไม่เกิดขึ้น เลยถ้า

1. ผมไม่ได้ขายล้อ

2. ถ้าผมแลกล้อกับ คุณ คนนั้น

3. ถ้าผม ยกตังให้เค้าไป

และ 4. ขายของในรถผม ในราคาที่ บางคนอยากซื้อ

...........

ทั้งหมด ทั้งมวล เอาเป็นว่า ผมได้พูด และได้พิม ไปพอสมควร  คนร้าย มันก้อต้อง กระเด็นออกไปจาก ที่แห่งนี้ ด้วยตัวของมันเอง เพราะไม่อย่างนั้น

ขยะสังคมอย่างผม ก้อคงยังอยู่ เหมือนเป็นแกะดำ

ไม่ต้องเอาน้ำสาด หรือเอา ไม้เขี่ย คับ ผมขอจบ ทุกเรื่องราว  และ การพูดจา สนทนา กับทุกท่าน และ สำหรับพี่มาร์ท คุณก้อยังเป็นพี่ ที่ผมรู้จัก คนแรก นับตั้งแต่ ผมได้ ขับโอเล

สวัสดีคับ จบจิงแท้ แน่นอน ไม่พิมอะไรอีกแล้วคับ

ย้ำ ผมอาจจะนิสัย เข้ากับพวกพี่ไม่ได้  ผมก้อจะนำไปปรับปรังตัว เพื่ออยู่ร่วมกับคนอื่น ในสังคม ต่อไป ถ้ายังเข้ากับใครไม่ได้อีก ผมก้อคง ต้องอยู่ตัวคนเดียว ตลอดชีวิต

ขอบคุณคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 18, 2012, 03:13:56 PM โดย klaoies »
ตามแต่ เจตนา !!

ออฟไลน์ rzb12

• *
  • Popular Vote : 14
« ตอบกลับ #2882 เมื่อ: เมษายน 18, 2012, 02:50:59 PM »
ข้อ 1 คุณไม่ขายล้อก็ไม่มีใครว่าคุณ รถคุณ ล้อติดรถคุณมาจากเจ้าของเก่าผมก็รู้(สิทธิของคุณโดยชอบธรรมตามกฎหมาย)

ข้อ 2 ที่พิมพ์มาเนี่ย แลกล้อกันเนี่ย ยังไม่ได้ตกลงกันน่ะ เพราะผมก็พร้อมจะเพิ่มเงินให้คุณ ซึ่งม่ายช่ายประเด็นหลัก(เงินผมมี ถ้าไม่มีผมเล่นซูบารุหรอก แถมไม่ติดแก๊สด้วย) ในเรื่องนี้ แต่ที่ผมโพสลงไป เพราะอยากให้คุณชี้แจงให้ชัดเจน และเรื่องพ่อค้าเนี่ย ผมก็ไม่ได้ด่าคุณ แต่อยากสอนในฐานะ ที่เล่นรถมานาน และขายของเหมือนกัน ว่าคุณธรรม และจรรยาบรรณมันต้องมี ไม่ช่ายมาตีโพยตีพายเป็นเด็กๆ

ข้อ 3 เรื่องยกตังค์ให้ไป อันนี้ผมไม่เห็นด้วยอยู่แล้ว อย่าเหมารวมว่าเรื่องนี้เป็นเรื่องที่ทำให้พวกผมเข้ามาว่าคุณ แยกแยะให้เป็นหน่อย

ส่วนข้อ 4 นั่น ผมทราบแค่ว่าคุณจะเปลี่ยนเครื่อง เลยให้มารช์ถามว่าจะแยกอะไรบ้าง และราคาเท่าไหร่ สภาพของเป็นอย่างไร เรื่องราคายังไม่มีการตกลงเลยสักนิด(ส่วนเรื่องราคาพิเศษนั่นผมไม่รู้) แต่อย่าเหมารวมเอาพวกผมทุกคนมาเป็นประเด็น กรุณาแยกแยะด้วย อย่าเหมารวม

อ๋อ..สุดท้ายคำว่ามิตรภาพไม่ได้มาง่ายๆ นะ.........แต่ถ้าไม่มาจะรู้ว่ามันดีกว่าที่คิด

สุดท้ายพวกผมไม่ได้ต้องการตั้งเป็นแก๊งค์หรือกลุ่มก้อน เพราะพวกผมเล่น Old Le กันมาจากความเป็นเพื่อนที่มีมานานนับ 5-10 ปี ก่อนจะซื้อ Old Le มาขับกันด้วยซ้ำ กรุณาเข้าใจ และอย่ามาเหมารวมว่าพวก Old Le แม่มเชี้ยทุกคน ถ้าเป็นคนมีการศึกษาคงจะพอเข้าใจความหมายในการอธิบายของผมในครั้งนี้(ไม่อย่างนั่นคนที่จะเล่น Old Le หรือพี่ๆ เพื่อนๆ ชาว SSS เขาอยากเข้ามาคุยเล่นด้วย เขาจะหาว่าพวกผมเถื่อน นักเลงคีย์บอร์ด ฯลฯ)

ผมจบ.........และจะไม่ขอยุ่งกับคุณอีก ถ้าคุณอ่านข้อความที่ผมโพสด้วยใจเป็นกลาง และอารมณ์เย็นสุดๆ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 18, 2012, 03:00:46 PM โดย rzb12 »

• ก็แค่ NA
  • *
« ตอบกลับ #2883 เมื่อ: เมษายน 18, 2012, 02:51:50 PM »
ผมไม่เข้าใจ ว่า ผมกลายเป็นตัวร้าย ตัวแย่ ตัว สะ ระ เหีย หรือ อะไรก้อแล้วแต่อะคับ

ผมก้อเล่นเว็บโน้น เว็บนี้ เห็นผู้คน มีรักกัน ทะเลาะกัน ไม่เข้าใจกัน

แล้วผมก้อไม่ได้อยากให้เกิดเหตุการณ์แบบนี้เลยคับ เสียใจ ที่มันเกิดกับผม เพราะมันทำให้ผมเสีย พี่น้อง เพื่อนๆ ไป  ถึงแม้ ผมไม่เคยไปเจอพวกพี่ๆน้องๆเลย

....เหตุการณ์นี้ มันจะไม่เกิดขึ้น เลยถ้า

และ 4. ขายของในรถผม ในราคาที่ พวกคุณอยากซื้อ

...........

ทั้งหมด ทั้งมวล เอาเป็นว่า ผมได้พูด และได้พิม ไปพอสมควร  คนร้าย มันก้อต้อง กระเด็นออกไปจาก ที่แห่งนี้ ด้วยตัวของมันเอง เพราะไม่อย่างนั้น

ขยะสังคมอย่างผม ก้อคงยังอยู่ เหมือนเป็นแกะดำ

ไม่ต้องเอาน้ำสาด หรือเอา ไม้เขี่ย คับ ผมขอจบ ทุกเรื่องราว  และ การพูดจา สนทนา กับทุกท่าน และ สำหรับพี่มาร์ท คุณก้อยังเป็นพี่ ที่ผมรู้จัก คนแรก นับตั้งแต่ ผมได้ ขับโอเล

สวัสดีคับ จบจิงแท้ แน่นอน ไม่พิมอะไรอีกแล้วคับ

ย้ำ ผมอาจจะนิสัย เข้ากับพวกพี่ไม่ได้  ผมก้อจะนำไปปรับปรังตัว เพื่ออยู่ร่วมกับคนอื่น ในสังคม ต่อไป ถ้ายังเข้ากับใครไม่ได้อีก ผมก้อคง ต้องอยู่ตัวคนเดียว ตลอดชีวิต

ขอบคุณคับ

เกล้าคับ จะจบสวยมากถ้า ข้อ 4 .ไม่ใช้คำว่า พวกคุณ  เพราะเดี๋ยวคนจะเข้าใจผิดคับ ช่วยแก้ด้วย ขอบคุณคับ

• ก็แค่ NA
  • *
« ตอบกลับ #2884 เมื่อ: เมษายน 18, 2012, 02:53:10 PM »
ข้อ 2 ที่พิมพ์มาเนี่ย แลกล้อกันเนี่ย ยังไม่ได้ตกลงกันน่ะ เพราะผมก็พร้อมจะเพิ่มเงินให้คุณ ซึ่งม่ายช่ายประเด็นหลัก ในเรื่องนี้ แต่ที่ผมโฟสลงไป เพราะอยากให้คุณชี้แจงให้ชัดเจน และเรื่องพ่อค้าเนี่ย ผมก็ไม่ได้ด่าคุณ แต่อยากสอนในฐานะ ที่เล่นรถมานาน และขายของเหมือนกัน ว่าคุณธรรม และจรรยาบรรณมันต้องมี ไม่ช่ายมาตีโพยตีพายเป็นเด็กๆ

อ๋อ..สุดท้ายคำว่ามิตรภาพไม่ได้มาง่ายๆ นะ

เพิ่มเติม คำว่ามิตรภาพ ไม่ได้เกิดกับคนรู้จัก แต่จะเกิดกับคนสนิท นะครับ

:bbbear_35:

• *
  • อย่าคิดแบบนั้น !! ถ้าคุณยังไม่เคยรับรู้ มองมุมใหม่บ้าง
« ตอบกลับ #2885 เมื่อ: เมษายน 18, 2012, 02:55:23 PM »
แน่ใจหรอครับว่าไม่ได้วิจารณ์

แล้ว timer ไม่ดับกับควันขโมงคืออะไรครับ ตอบผมหน่อย

เอาเป็นว่าผม ขอโทษ ก้อคุณจำได้มั้ย ผมบอกคุณว่า เออ คุณอัครเดช ผมมีเงินจำนวนจำกัด

ผมเห็นคุณขายรถ ก้อโอเค ราคาไม่แพง  อยากได้รถที่ขับได้ ก้อต่อเท่าที่คุณขายหรือไม่ได้

ส่วนเรื่องที่ผมพิม รถไม่ดับ ควันขโมง ผมอาจจะพูดจา เหมือนวิจารณ์  ผมยิ่งพูด ยิ่งอธิบาย ก้อยาว ก้อนั้น เอาเปนว่า ผมขอโทษละกันนะ

ออฟไลน์ JoJoE Elrarour

• *
  • Popular Vote : 5
  • ^o^
« ตอบกลับ #2886 เมื่อ: เมษายน 18, 2012, 02:55:52 PM »
เกล้าคับ จะจบสวยมากถ้า ข้อ 4 .ไม่ใช้คำว่า พวกคุณ  เพราะเดี๋ยวคนจะเข้าใจผิดคับ ช่วยแก้ด้วย ขอบคุณคับ

รถคนชื่อเก้านี่มีของเทพหรือป่าวครับ ทำไมหรอ มีคนอยากซื้อของเค้าหรอ งง :bbbear_33:

ออฟไลน์ mart@old-legacy

• *
  • Popular Vote : 7
  • รู้หน้าไม่รู้ใจ-ถ้าไม่ลองคบ-ก็จะไม่รู้ต่อไป
« ตอบกลับ #2887 เมื่อ: เมษายน 18, 2012, 02:58:13 PM »

และ 4. ขายของในรถผม ในราคาที่ พวกคุณอยากซื้อ

...........

ขอบคุณคับ
เกล้า ในฐานนะ ที่ยังคิดว่าเป็น พี่ เขียนคำว่าขอโทษ กับทุกๆคนดีกว่าไหม ถ้ายังคิดว่าเป็นพี่อยู่ แต่ถ้าไม่ได้คิดแบบนั้นก็จบไป ในเมื่อเรื่องราวมันเกิดขึ้นจาก ความคิดที่ไม่ได้คิดอย่างถี่ถ้วนก่อนจะพิมออกมาให้คนอื่น เขาเห็น มันเป้นเรื่องน่าอายสำหรับ ความคิดที่ไม่รู้จักคำว่ายอม ไม่รู้จักคำว่าผิด ไม่รู้จักคำว่าจบ มันก็ไม่มีประโยชน์ ยิ่งพิม ต่อไปมีแต่จะทำให้คนอื่นเขาเกลียด ลง  :bbbear_19:

• *
« ตอบกลับ #2888 เมื่อ: เมษายน 18, 2012, 02:59:31 PM »
คับ เรื่องแลกล้อ พี่มาร์ทเค้าบอกผมนิคับ ว่าแลกกันไปเลย แลกกันไปเลย  ลองถามดูสิคับ แล้วถ้าไม่อย่างนั้น ผมจะนั่งรถเมล์ ไปซื้อล้อคนอื่นทะมาย

แทบ มาจบเรื่องราวแบบนี้   ผมก้อ เซงอ่ะคับ

เคคับ แก้คับแก้ ไม่เคยคิดหาเรื่องใคร กวนตีนใคร ขายของให้ใคร เป็นพ่อค้า กดราคาใคร บังคับให้ใครมาซื้อของ

แล้วถ้าเป็นแบบนั้น จะเข้าร่วมวง ร่วมแจม แซวเรื่อง ญ ชวนตีหม้อ

แม้กระทั้ง จะพูดทำไมว่า เด่วผมไปนะ พีระ

..........

ผมก้อคงจะอยู่เงียบๆ ดูอย่างเดียว

• *
« ตอบกลับ #2889 เมื่อ: เมษายน 18, 2012, 03:02:04 PM »
ผมไม่เข้าใจว่ะ ผมไปทำอะไรใคร ตอนไหนว่ะเนี่ย ช่วงที่เงียบไป ไม่ใช่จากหายไปไหน ดูอยู่ทุกวัน แต่ไม่พิม ไม่พูดอะไรทั้งสิ้น

แต่เฮ้ย มันอึดอัดอ่ะ ผมก้อมีหนี้สิ้น  ผมแค่ต้องการ แค่นั้นเอง

แล้วทุกคน มองผม ว่าผม กล่าวหาผม  ซึ่ง โอเค ผมห้ามความคิดไม่ได้

แต่ก้ออธิบายด้วย เหตุผล และความในใจของผม เท่านั้นเองคับ เหออออออออออ

• ก็แค่ NA
  • *
« ตอบกลับ #2890 เมื่อ: เมษายน 18, 2012, 03:03:01 PM »
คับ เรื่องแลกล้อ พี่มาร์ทเค้าบอกผมนิคับ ว่าแลกกันไปเลย แลกกันไปเลย  ลองถามดูสิคับ แล้วถ้าไม่อย่างนั้น ผมจะนั่งรถเมล์ ไปซื้อล้อคนอื่นทะมาย

แทบ มาจบเรื่องราวแบบนี้   ผมก้อ เซงอ่ะคับ

เคคับ แก้คับแก้ ไม่เคยคิดหาเรื่องใคร กวนตีนใคร ขายของให้ใคร เป็นพ่อค้า กดราคาใคร บังคับให้ใครมาซื้อของ

แล้วถ้าเป็นแบบนั้น จะเข้าร่วมวง ร่วมแจม แซวเรื่อง ญ ชวนตีหม้อ

แม้กระทั้ง จะพูดทำไมว่า เด่วผมไปนะ พีระ

..........

ผมก้อคงจะอยู่เงียบๆ ดูอย่างเดียว

ข้อ 4 ครับน้อง อย่าลืมแก้ มันไม่ใช่พวกพี่ทุกคนครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Newoldlegacy

• เค้าเรียกผมว่า "กบฎ"
  • *
  • Popular Vote : 10
  • impreza gc8
« ตอบกลับ #2891 เมื่อ: เมษายน 18, 2012, 03:03:24 PM »
แล้วรถผมขับไม่ได้ตรงไหนละครับ

แล้ว ราคาที่คุนต่อ คุนทำอีกนิดหน่อยยังไม่เกินแสน5เลยครับ

ถ้าคุนไม่พอใจรถผม ก็ไม่ต้องพูดอะไรครับ

เพราะมันเปนรถของพ่อผมมาก่อน

ถ้าพ่อผมรู้ึึคงไม่พอใจนะครับ เพราะพ่อผมเค้าก็เข้าดูเวปนี้ด้วย
I love 4wd full time.!!

• *
  • รู้หน้าไม่รู้ใจ-ถ้าไม่ลองคบ-ก็จะไม่รู้ต่อไป
« ตอบกลับ #2892 เมื่อ: เมษายน 18, 2012, 03:03:41 PM »
ในฐานนะ ที่ผมเป็นสมาชิก SSS และชาว OLD LEGACY ( ผมขอโทษกับเรื่องราวที่เกิดขึ้นในวันนี้ ) และผมเองก้ไม่คิดว่ามันจะเกิดเหตุการณ์ แบบนี้ ผมขอยอมรับผิดแต่เพียงผู้เดียว คำว่าเพือนสำหรับผมยังคงอยู่ต่อไป แต่ถ้าใครไม่คิดว่าผมเป้นเพื่อนแล้วบอกกับผมตรงๆได้นะ อีกอย่าง ผมคุยรู้เรื่อง จบ ก็คือ จบ บอกกันตรงๆ มีปัญหาโทรมาคุยกับผม 081-713-9724

ออฟไลน์ Newoldlegacy

• เค้าเรียกผมว่า "กบฎ"
  • *
  • Popular Vote : 10
  • impreza gc8
« ตอบกลับ #2893 เมื่อ: เมษายน 18, 2012, 03:04:42 PM »
แล้วบอกรถที่ัขับได้ แล้ววันนั้นผมไปรับคุน แล้วให้ลองนั่ง บางนายัน ikea รถผมขับไม่ได้หรอครับ
I love 4wd full time.!!

• *
« ตอบกลับ #2894 เมื่อ: เมษายน 18, 2012, 03:06:57 PM »

..........

เกล้า แก้คำด้วยนะว่าพี่ไม่ได้อยากแลก แต่เห็นว่าเอ็งอยากได้คอมแอร์ไม่ใช่หรอ เลย แลกกัน ไม่ใช้หรอ อย่างโยงให้มันเป็นประเด้นอีก จบได้ละ