ผู้เขียน หัวข้อ: ถามอาการบ้างอย่างหน่อยคับ  (อ่าน 1517 ครั้ง)

ออฟไลน์ art_narak

• *
  • Popular Vote : 0
  • ...หล่อลากไส้ "กวนTeeN" กระชากวัย
ถามอาการบ้างอย่างหน่อยคับ
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2011, 11:46:50 AM »
ถ้ารถเดินเบาแล้วมันเหมือนจะดับ หรือบ้างครั้งก็ดับไปเลย มันเกิดจากอะไรได้บ้างคับ เครื่องคอแดง v.4 เป็นอาการที่ผมหาสาเหตุไม่เจอคับ คืออินเตอร์ผม ตรงขายึดน็อตมันหัก พี่ผมเลยเอาไปเชื่อมมันจะเป็นไปได้ไหมคับที่มันจะรั่วแล้วอากาศเดินไม่เต็มที่ มันเลยดับ ยังไงช่วยมาแนะนำให้มันหายหน่อยคับ ขอบคุณล่วงหน้าคับ  emo68o

ออฟไลน์ l3link_182

• *
  • วิ่งจนล้อหลังแซงล้อหน้า!!!!!
Re: ถามอาการบ้างอย่างหน่อยคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2011, 06:10:37 PM »
พึ่งจะเจอมากับตัวเลยครับเมื่อไม่นานมานี้ สาเหตุที่ผมสันนิษฐานตอนแรกก็คงคิดว่าเป็นair flow meterเพราะของผมเครื่องver.6 ขึ้นชื่อว่าลาโลกบ่อย แต่ใช้มาสี่ปี(โคตรทน)ก็ไม่เคยมีปัญหา เลยคิดว่าคงถึงอายุมันแล้ว แต่ก่อนหน้านั้นไปให้ร้านท่อใส่frontpipeมา ก็เลยคิดไปได้หลายอย่าง  เลยเข้าไปให้ช่างที่อู่เช็คดู พอช่างถอดอินเตอร์ออกมา พบว่าช่างร้านท่อประกอบอินเตอร์กลับเข้าไปไม่เข้าที่เข้าทางของมัน อาการเป็นเหมือนรถคุณที่ว่ามาเลยครับพอดีไปเจอพี่ในคลับด้วยขอเอ่ยนามนะครับพี่เจตต์กับพี่ปาล์ม แกสองคนก็เลยแนะนำบอกให้ล้างเจ้าตัวISC  ลิ้นปีกผีเสื้อ และอินเตอร์ด้วยเลยซะทีเดียวเพราะไหนๆก็ถอดอินเตอร์มาแล้ว ล้างแล้วประกอบใหม่ หายสนิทครับ ส่วนกรองเบนซินถ้าใช้มาแล้วปีครึ่งถึงสองปีก็ควรเปลี่ยนซะเลย ลองให้ช่างเช็คดูก่อนครับว่าอาการนี้อาจจะเกิดจากสาเหตุอื่นได้อีกหรือไม่  โชคดีครับ ขอบคุณพี่เจตต์ พี่ปาล์ม ที่แนะนำ แล้วก็พี่แชมป์ที่อยู่กันจนเสร็จนะคร้าบผม  emo47o

ออฟไลน์ art_narak

• *
  • ...หล่อลากไส้ "กวนTeeN" กระชากวัย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2011, 09:49:54 PM »
ขอบคุณมากคับ เดี๋ยวลองดู

ออฟไลน์ clenicmobile

• อยากหยุดตะวันไว้ที่ปลายฟ้า เงียบสงบ ปล่อยใจปล่อยกาย
  • *
  • เขาแก้วโฮมฮัท@บางสะพาน
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2011, 09:50:07 PM »
 emo57o ขอบคุณครับความรู้ดีๆเยอะแยะเลย