ผู้เขียน หัวข้อ: อยากได้ Imp สักคัน ขอคำแนะนำหน่อยครับ  (อ่าน 3047 ครั้ง)

ออฟไลน์ Legacy_21

• *
  • Popular Vote : 3
อยากได้ Imp สักคัน ขอคำแนะนำหน่อยครับ
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2011, 12:55:14 PM »
สนใจตัว GC8
อยากทราบว่าต้องดูอะไรบ้าง รุ่นไหนดี อะไรที่แตกต่างกัน
ช่วงล่างควรเป็นแบบไหน
เครื่องรุ่นไหนดี
ค้ำต่างๆ

ขอคำแนะนำหน่อยครับ แล้วที่ลงขายอยู่มีคันไหนหน้าสนมั้ย

ออฟไลน์ name_joker

• *
  • Popular Vote : 24
Re: อยากได้ Imp สักคัน ขอคำแนะนำหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2011, 07:58:13 PM »
คำถามกว้างจัง ถ้าจะให้ตอบคงพิมพิ์กันไม่หมด
เอาเป็นว่า ดูแถบด้านบนหนาเวป กดตรงคำว่า search นะครับ มีข้อมูลที่เคยถามเคยตอบกันอยู่มากมายเลยครับ ทั้งเครื่อง ตัวถัง ช่วงล่าง การโมดิฟาย บำรุงรักษา ราคาและอื่นๆ แล้วี่เหลือสงสัยอะไรแบบเจาะจงแล้วมาถามจะตอบได้ง่ายกว่าครับผม  emo57o

ออฟไลน์ kamikaze_ho

• *
  • Popular Vote : 13
Re: อยากได้ Imp สักคัน ขอคำแนะนำหน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2011, 09:11:30 PM »
ขออนุญาติ ท่านเจ้าของกระทู้ครับบบ

ผมก็เป็นอีกคนที่สนใจ Impreza มาได้สักพัก แล้วนั่งหาข้อมูลในเวปนี้มา จนสมัครเป็นสมาชิก    มีอยู่อย่างนึง ที่หาข้อมูลไม่เจอครับบ

คือ ผมได้ยินเค้าบอกกันว่า Impreza Van  เกาะถนนสู้ตัว GC ไม่ได้ จริงป่าวครับ

ที่ดูๆข้อมูล 2 ตัวนี้ มันแทบไม่ต่างกันเท่าไหร่ เช่น ความยาว น้ำหนัก   

พอดีผมสนใจตัว GF  และกำลังหาข้อมูลอยู่ครับ 

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ SnoozEviL

• *
  • Popular Vote : 5
  • ลัทธิสุขนิยม
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2011, 10:20:07 PM »
http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=80848.msg329577#msg329577

กำลังขายอยู่ลองดูได้ครับ

ส่วนเรื่องการเกาะถนนนี่ไม่ทราบครับ เพราะตัว GF ที่ใช้ไม่ได้ซัด
...รุ่น..ใหญ่...ใจ..ต้อง..นิ่ง...

ออฟไลน์ kamikaze_ho

• *
  • Popular Vote : 13
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2011, 12:10:34 PM »
http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=80848.msg329577#msg329577

ส่วนเรื่องการเกาะถนนนี่ไม่ทราบครับ เพราะตัว GF ที่ใช้ไม่ได้ซัด

ขอบคุณครับบ

ผมสนใจคันนี้อยู่ครับ  ดูมาหลายรอบแล้ว   emo2o emo2o

ออฟไลน์ Ricer

• *
  • Popular Vote : 2
  • PMP (Poor Man's Porsche) เห็นตูดปอร์ชอยู่ไวๆ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2011, 12:51:20 PM »

emo10o  รถสวยจัง
All boxer engines, regardless of no. of cylinders, provide perfect balance because the movement of a piston is exactly counter by the corresponding piston in another bank...the usage is limited to Porsche and Subaru today.    However, we'll have a Toyobaru soon???

ออฟไลน์ Teeraparp

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2011, 02:35:35 PM »
เพิ่งได้มาซักเดือนกว่าๆครับ แนะนำว่า ซื้อที่ทำแล้ว จบแล้ว สวยๆ สู้ราคาหน่อย จะดีกว่า ซื้อถูก และมาเก็บเองครับ

ออฟไลน์ Legacy_21

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2011, 05:54:10 PM »
ในเวปขณะนี้มีคันไหนหน้าสนใจบ้างครับ
ช่วยแนะนำหน่อย

ออฟไลน์ ReTRO RACER

• เขาเรียกผมว่า "เด็กเชียร์ซู"
  • *
  • Popular Vote : 52
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2011, 09:05:48 PM »
ขออนุญาติ ท่านเจ้าของกระทู้ครับบบ

ผมก็เป็นอีกคนที่สนใจ Impreza มาได้สักพัก แล้วนั่งหาข้อมูลในเวปนี้มา จนสมัครเป็นสมาชิก    มีอยู่อย่างนึง ที่หาข้อมูลไม่เจอครับบ

คือ ผมได้ยินเค้าบอกกันว่า Impreza Van  เกาะถนนสู้ตัว GC ไม่ได้ จริงป่าวครับ

ที่ดูๆข้อมูล 2 ตัวนี้ มันแทบไม่ต่างกันเท่าไหร่ เช่น ความยาว น้ำหนัก   

พอดีผมสนใจตัว GF  และกำลังหาข้อมูลอยู่ครับ 

ขอบคุณครับ

เมื่อก่อนรุ่นน้องใช้GFอยู่ ผมว่าอาการมันก็โอเคนะครับ จากที่เห็นมันโยกสามเลนที่ความเร็ว120ในระยะกระชั้นชิด....... emo17o
เกลียดจริงๆพวก "มือถือสาก ปากถือศีล ชอบสร้างภาพ เก่งแต่ปาก"