ผู้เขียน หัวข้อ: จะจัด ทริปสนใจกันไหม  (อ่าน 15237 ครั้ง)

ออฟไลน์ jeedz

• ยามฝั่ง ณ. SSS
  • Administrator
  • Popular Vote : 29
  • Green ( เกรียน ) Monster
    • Online Network Co., Ltd.
Re: จะจัด ทริปสนใจกันไหม
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2011, 09:52:15 AM »
ไปแบบนี้มั้ยล่ะ trip เหนือ  เดี๋ยวไปแจมด้วยเพื่อ re trip

อิๆ

http://www.opel.in.th/index.php/topic,7553.0.html
Tel. 089-4272257
บริการ Hosting, รับฝาก server Co-location, IDS, Firewall, Web

ออฟไลน์ boatstd

• SRS Member
  • *
  • Popular Vote : 63
  • สบายเกินไปไหมเนี่ยหมาตู
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2011, 10:05:07 AM »
ไปด้วยคนครับ ขอทริปใกล้ๆเช้าเย็นกลับก่อนละกันนะครับ

ส่วนทริปไกลๆอยากไปเชียงใหม่ครับเนื่องจากเรามีสมาชิกที่นั่นพอดีเลยจะได้พาเราเที่ยวได้

แต่ที่ขอทริปใกล้ๆเช้าเย็นกลับก่อนเนื่องจากว่าจะได้มีสมาชิกมารุ้จักกันเยอะๆน่ะครับ แล้วพอทีนี้รู้จักกันเยอะๆแล้วนั้น
การจะชวนกันไปไกลๆอย่างเชียงใหม่จะได้มีคนไปกันได้หลายๆคนครับ (เพราะตอนนี้สมาชิกใหม่ค่อนข้างเยอะน่ะครับหากว่าไม่รู้จักกันสักเท่าไหร่
จะไม่ค่อยกล้าไปกันน่ะครับ)

อีกอย่างหากไปไกลๆนั้นจะต้องแจ้งล่วงหน้ากันพอสมควรครับเพื่อที่สมาชิกจะได้เอารถเข้าไปเช็คสภาพให้เรียบร้อยก่อนเดินทางจะได้ไม่ต้องกินข้าวลิงกันกลางทางน่ะครับ
และจะได้มีการเตรียมเก็บเงินกันเล็กน้อย  emo64o

ขอบคุณสำหรับโปรเจคดีๆนะคร้าบบบบบ ถ้าอย่างไรอยากไปที่ไหนกันยังไงลองเสนอมากันได้เลยนะครับ ทางสต๊าฟจะได้ช่วยดำเนินการประสานงานให้นะครับ  emo77o
หากบูสต์น้องมา น้ำตาพี่ก้อหลั่งงง

ออฟไลน์ POP_EMS

• *
  • Popular Vote : 13
  • www.facebook.com/liquimolymotorsportthailand
    • liquimolymotorsportthailand
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2011, 01:03:20 PM »
ได้รายละเอียดแล้วส่งข่าวด้วยครับ อยากไปไกลมากกว่า ถ้าว่างจะไปด้วย

ออฟไลน์ ST@BL3

• มั่นคงทุกเส้นทางไปกับSTI
  • *
  • Popular Vote : 1
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2011, 07:50:16 PM »
รถเสร็จยัง 
ยังครับ อีกพักใหญ่ แต่ถ้าไปขอเอาjazzน่ารักๆไปนะ

ออฟไลน์ mommagamma

• *
  • Popular Vote : 36
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2011, 09:30:06 AM »
ไปด้วยคับบบ  แต่ผมไม่รู้จักใครเลยอ่ะ  เขิลลล

ออฟไลน์ Pong_naja

• *
  • Popular Vote : 7
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2011, 09:55:16 AM »
น่าสนครับพี่ปาล์ม ถ้ารถเสร็จทัน และเวลาลงตัว อาจจะขอแจมด้วยครับ ผมเองก็ยังไม่ค่อยรู้จักใครเหมือนกันครับ  emo49o

ออฟไลน์ suby_ja

• ใครจะล้ม ในหลวงข้ามศพ กูไปก่อน
  • *
  • Popular Vote : 6
  • จะยุบสภา ถามความเห็นกูยัง
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2011, 09:57:05 AM »
น่าสนครับพี่ปาล์ม ถ้ารถเสร็จทัน และเวลาลงตัว อาจจะขอแจมด้วยครับ ผมเองก็ยังไม่ค่อยรู้จักใครเหมือนกันครับ  emo49o

กล้าพูดนะ ไม่รู้จักใครเลย
ไม่รักในหลวงไม่ว่า อย่าด่าให้กูได้ยิน เกลียดกูไม่ว่า อย่าให้กูเดือดร้อน จำไว้

ออฟไลน์ Tanprathan

• *
  • Popular Vote : 0
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2011, 10:02:04 PM »
ไปด้วยคับบบ  แต่ผมไม่รู้จักใครเลยอ่ะ  เขิลลล

ผมก็ไม่รู้จักใครเหมือนกันคับ แต่ก็อยากไปทำความรู้จักกับเพื่อนๆใหม่ๆ ยังไงถุ้าได้ไป เราก็ไปเขิลด้วยกันละกันคับ

ออฟไลน์ Sinz

• *
  • Popular Vote : 21
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2011, 11:29:55 PM »
มาแถวชลบุรี สมาชิกในนี้ก้เยอะนะครับ  emo65o emo65o

• *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2011, 09:58:22 AM »
มาแถวชลบุรี สมาชิกในนี้ก้เยอะนะครับ  emo65o emo65o
เคเค เด๋วพี่จัดไปชลบุรีให้ก่อนก้อได้ แต่ฝั่งชลบุรีsupport ค่ากินดื่ม  emo76o emo76o

ไปชลบุรีก่อนเลยก็ได้นะครับใกล้ๆ เอาว่าฝั่งนั้นว่างเมื่อไหร่ละครับ นัดมาเลย แต่อยากให้ช่วยเตรียมโปรแกรมการเที่ยวของพวกเราให้ด้วยน่ะครับ
เพราะพี่ไม่รู้สถานที่ท่องเที่ยวแถวนั้นจริงๆครับชัย จัดมาได้เลย แล้วส่งมาบอกพี่ละกันครับเด๋วจะช่วยประสานงานให้ครับพ้มมมม  emo65o
หากบูสต์น้องมา น้ำตาพี่ก้อหลั่งงง

ออฟไลน์ Maew-Rx

• Maew-Rx
  • *
  • Popular Vote : 22
  • Honda Impreza
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2011, 11:23:31 AM »
สวัสดีครับ ผม แมว  ขอเป็นตัวแทนเชียงใหม่  เสนอ trip ที่น่าสนใจ สำหรับ 3 วัน 2 คืน โดยอยากให้เป็น เสาร์ - จันทร์ ครับ

โดยเราจะใช้เส้นทาง กทม นครสวรรค์ อุตรดิตถ์ เชียงใหม่  ซึ่งปัจจุบันสภาพทางที่ดีกว่าทางตากเยอะครับ และมีเส้นทางบนเขา เป็นเลนสวนให้ได้ชมธรรมชาติ และใช้รถอย่างคุ้มค่า

เสาร์

9.00 เริ่มเดินทาง ระยะทาง ประมาณ 780 km โดยจะจอดพัก 2 ที่  จ.นครสวรรค์ และ อุตรดิตถ์ ก่อนขึ้นช่วงที่เป็นเขา ใช้ความเร็ว 110-120 km/h จะถึงเชียงใหม่ 18.00 น

18.00 น. นำท่านสู่ที่พัก เตรียมตัวท่านอาหารเย็น

19.00 น.  นำท่านมาทานอาหารเย็นที่ร้าน Deck1 เป็นร้านติดแม่น้ำปิง อาหาร fusion food นั่งกินสบายๆ บรรยากาศดี ผ่อนคลายให้รู้ว่า ตรูถึงเชียงใหม่ละ
http://deck1.rarinjinda.com/  ใกล้ๆ deck1 มี spa นะครับชื่อ rarinjinda เป็นเจ้าของเดียวกัน เผื่อใครสนใจ
Comment : อาหาร Fusion food รสชาติดี  บรรยากาศดี เหมาะแก่การนั่งเดิมกิน กันเอง relax

21.00 น. ส่งครอบครัวไปนอน หรือ ไปเดิน Night Bazaar เชียงใหม่ ....อิอิ   ชายหนุ่มที่ไม่หลับไม่นอน เดี๋ยวผมมี program พิเศษ เพราะเป็นคืนเสาร์ สาวเยอะ  emo76o

---------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

อาทิตย์

10.00 น. นัดสายหน่อย เผื่อว่าเมื่อคืนมันยาว พร้อมออกเดินทางไปไหว้พระกันครับ   โดยเราจะเดินทาง ไปไหว้ ครูบาศรีวิชัย และขับรถขึ้นไปวัดพระธาตุดอยสุเทพ

13.00 น.จะพาท่านขับรถเดินทาง ไปร้านอาหารบนเขา ใช้เวลา 30 นาที ระหว่างทางท่านจะได้สัมผัสธรรมชาติที่งดงาม และได้สัมผัสประสิทธิภาพของรถท่านด้วย
ที่ร้านอาหาร สามารถมองเห็นวิวน้ำตก ชื่อ โป่งแยงแอ่งดอยปล.ที่นี่มีห้องพักด้วยนะครับ
http://www.pongyangangdoi.com/
Comment : อาหารหลายแนว รสชาตฺิดี วิวสวยมากมาย อากาศก็ดีครับ

15.00 - 18.00 น.  ว่างครับ ยังคิดไม่ออก  อยากไปแนวไหนครับ  ธรรมชาติ วัฒนธรรม หรือ อื่นๆ

19.00 - 21.00 น. ท่านอาหารเย็นที่ร้าน สามเสนวิลล่า เชียงใหม  ติด แม่น้ำปิง  http://www.samsenvilla.com/
Comment : อาหารไทย ฝรั่ง รสชาติดีมาก โดยท่านที่ชอบเนื้อ วิวสวย

่ หรือ ร้าน ผาลาด ตะวันรอน  ท่านสามารถมองเห็น บรรยากาศเชียงใหม่ยามค่ำคืนได้ 
Comment : อาหารหลายแนว รสชาติดี วิวสวยมากๆ

21.00 น. พาท่านเดินถนนคนเดินที่เชียงใหม่ครับ ถ้าไปตอนหัวค่ำ คนจะเยอะมากเบียบเสียดมาก ครับ
original จะเป็นวันอาทิตย์เท่านั้นครับ

22.30 น.  ส่งลูกเมียไปนอน แล้วท่านใดสนใจ lullar ต่อก็บอกกัน

---------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

จันทร์

10.30 น. ตื่นสายหน่อย นอนกันให้พอ  จากนั้นผมจะพาไปซื้อของฝาก  แบบที่เป็นของอร่อยจริง  เพราะคนส่วยใหญ่มักไป กาดหลวง หรือ ตลาดวโรรส ซึ่งผมว่ามันไม่อร่อยครับ
ผมจะพาไปแบบต้นตำรับจริงๆ ของดีจริง

12.00 น. พาไปท่านก๋วยเตี๋ยวเนื้อตุ๋นรสเยี่ยม และซื้อกาแฟ  พร้อมออกเดินทางกลับ  โดยกลับเส้นทางเดิม โดยจะถึง กทม.ประมาณ 21.00 น.ครับ

Extra Program สำหรับท่านชาย

Pub ส่วนใหญ่จะปิดตี2  มี Monkey club และ Warm up Cafe

Monkey Club = ด้านนอกนั่งทาน มีวงเล่นสลับเปิดแผ่น ด้านใน dance  เด็กมหาลัย ถึงคนทำงานตอนต้น
Warm up Cafe = คล้าย monkey แต่คนมาเที่ยวระดับอายุจะน้อยกว่า  คนจะแออัดกว่าเยอะ ( ส่วนตัวผมชอบนั่ง monkey ด้านนอก )
ทั้งสองที่ จะหาโต๊ะยากมากถ้าไปดึก  คนเชียงใหม่มักจะไปเอาโต๊ะตั้งแต่หัวค่ำ

เสร็จจากตี2 มีpub อีกต่อถึงเช้า หรือ เป็นชายขี้เหงาก็ต้องไป oke ถึงเช้าเช่นกัน( ลงหม้อสุกี้ไม่แนะนำสำหรับเชียงใหม่ มีที่เดียว และเด็กไม่ปิ๊งเท่า oke)
หรือถ้าไม่อยากนอนคนเดียวมีแบบ delivery ด้วยครับ ถึงห้อง เลือกให้ถูกใจได้

ส่วนตัวผมเที่ยวทุกแนวครับ เอาหมด

ทั้งหมดก็เป็นแนวทางนะครับ สำหรับ trip เชียงใหม่  emo61o

Garage Rx for Serious Car Lovers
http://www.facebook.com/GarageRx.WorkShop

ออฟไลน์ jpwm

• *
  • Popular Vote : 0
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2011, 11:23:41 AM »
แนะนำน่านครับ เรื่องที่พักมีจัดให้ได้ครับ

ออฟไลน์ Momo Ko

• *
  • Popular Vote : 5
  • ครอบครัวขับสี่มาแล้วจ้า.......
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2011, 12:30:20 PM »
ดีครับ จัดมาๆๆ ไปได้หมด ...

ออฟไลน์ suby_ja

• ใครจะล้ม ในหลวงข้ามศพ กูไปก่อน
  • *
  • Popular Vote : 6
  • จะยุบสภา ถามความเห็นกูยัง
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2011, 01:26:18 PM »
สวัสดีครับ ผม แมว  ขอเป็นตัวแทนเชียงใหม่  เสนอ trip ที่น่าสนใจ สำหรับ 3 วัน 2 คืน โดยอยากให้เป็น เสาร์ - จันทร์ ครับ

โดยเราจะใช้เส้นทาง กทม นครสวรรค์ อุตรดิตถ์ เชียงใหม่  ซึ่งปัจจุบันสภาพทางที่ดีกว่าทางตากเยอะครับ และมีเส้นทางบนเขา เป็นเลนสวนให้ได้ชมธรรมชาติ และใช้รถอย่างคุ้มค่า

เสาร์

9.00 เริ่มเดินทาง ระยะทาง ประมาณ 780 km โดยจะจอดพัก 2 ที่  จ.นครสวรรค์ และ อุตรดิตถ์ ก่อนขึ้นช่วงที่เป็นเขา ใช้ความเร็ว 110-120 km/h จะถึงเชียงใหม่ 18.00 น

18.00 น. นำท่านสู่ที่พัก เตรียมตัวท่านอาหารเย็น

19.00 น.  นำท่านมาทานอาหารเย็นที่ร้าน Deck1 เป็นร้านติดแม่น้ำปิง อาหาร fusion food นั่งกินสบายๆ บรรยากาศดี ผ่อนคลายให้รู้ว่า ตรูถึงเชียงใหม่ละ
http://deck1.rarinjinda.com/  ใกล้ๆ deck1 มี spa นะครับชื่อ rarinjinda เป็นเจ้าของเดียวกัน เผื่อใครสนใจ
Comment : อาหาร Fusion food รสชาติดี  บรรยากาศดี เหมาะแก่การนั่งเดิมกิน กันเอง relax

21.00 น. ส่งครอบครัวไปนอน หรือ ไปเดิน Night Bazaar เชียงใหม่ ....อิอิ   ชายหนุ่มที่ไม่หลับไม่นอน เดี๋ยวผมมี program พิเศษ เพราะเป็นคืนเสาร์ สาวเยอะ  emo76o

---------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

อาทิตย์

10.00 น. นัดสายหน่อย เผื่อว่าเมื่อคืนมันยาว พร้อมออกเดินทางไปไหว้พระกันครับ   โดยเราจะเดินทาง ไปไหว้ ครูบาศรีวิชัย และขับรถขึ้นไปวัดพระธาตุดอยสุเทพ

13.00 น.จะพาท่านขับรถเดินทาง ไปร้านอาหารบนเขา ใช้เวลา 30 นาที ระหว่างทางท่านจะได้สัมผัสธรรมชาติที่งดงาม และได้สัมผัสประสิทธิภาพของรถท่านด้วย
ที่ร้านอาหาร สามารถมองเห็นวิวน้ำตก ชื่อ โป่งแยงแอ่งดอยปล.ที่นี่มีห้องพักด้วยนะครับ
http://www.pongyangangdoi.com/
Comment : อาหารหลายแนว รสชาตฺิดี วิวสวยมากมาย อากาศก็ดีครับ

15.00 - 18.00 น.  ว่างครับ ยังคิดไม่ออก  อยากไปแนวไหนครับ  ธรรมชาติ วัฒนธรรม หรือ อื่นๆ

19.00 - 21.00 น. ท่านอาหารเย็นที่ร้าน สามเสนวิลล่า เชียงใหม  ติด แม่น้ำปิง  http://www.samsenvilla.com/
Comment : อาหารไทย ฝรั่ง รสชาติดีมาก โดยท่านที่ชอบเนื้อ วิวสวย

่ หรือ ร้าน ผาลาด ตะวันรอน  ท่านสามารถมองเห็น บรรยากาศเชียงใหม่ยามค่ำคืนได้ 
Comment : อาหารหลายแนว รสชาติดี วิวสวยมากๆ

21.00 น. พาท่านเดินถนนคนเดินที่เชียงใหม่ครับ ถ้าไปตอนหัวค่ำ คนจะเยอะมากเบียบเสียดมาก ครับ
original จะเป็นวันอาทิตย์เท่านั้นครับ

22.30 น.  ส่งลูกเมียไปนอน แล้วท่านใดสนใจ lullar ต่อก็บอกกัน

---------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

จันทร์

10.30 น. ตื่นสายหน่อย นอนกันให้พอ  จากนั้นผมจะพาไปซื้อของฝาก  แบบที่เป็นของอร่อยจริง  เพราะคนส่วยใหญ่มักไป กาดหลวง หรือ ตลาดวโรรส ซึ่งผมว่ามันไม่อร่อยครับ
ผมจะพาไปแบบต้นตำรับจริงๆ ของดีจริง

12.00 น. พาไปท่านก๋วยเตี๋ยวเนื้อตุ๋นรสเยี่ยม และซื้อกาแฟ  พร้อมออกเดินทางกลับ  โดยกลับเส้นทางเดิม โดยจะถึง กทม.ประมาณ 21.00 น.ครับ

Extra Program สำหรับท่านชาย

Pub ส่วนใหญ่จะปิดตี2  มี Monkey club และ Warm up Cafe

Monkey Club = ด้านนอกนั่งทาน มีวงเล่นสลับเปิดแผ่น ด้านใน dance  เด็กมหาลัย ถึงคนทำงานตอนต้น
Warm up Cafe = คล้าย monkey แต่คนมาเที่ยวระดับอายุจะน้อยกว่า  คนจะแออัดกว่าเยอะ ( ส่วนตัวผมชอบนั่ง monkey ด้านนอก )
ทั้งสองที่ จะหาโต๊ะยากมากถ้าไปดึก  คนเชียงใหม่มักจะไปเอาโต๊ะตั้งแต่หัวค่ำ

เสร็จจากตี2 มีpub อีกต่อถึงเช้า หรือ เป็นชายขี้เหงาก็ต้องไป oke ถึงเช้าเช่นกัน( ลงหม้อสุกี้ไม่แนะนำสำหรับเชียงใหม่ มีที่เดียว และเด็กไม่ปิ๊งเท่า oke)
หรือถ้าไม่อยากนอนคนเดียวมีแบบ delivery ด้วยครับ ถึงห้อง เลือกให้ถูกใจได้

ส่วนตัวผมเที่ยวทุกแนวครับ เอาหมด

ทั้งหมดก็เป็นแนวทางนะครับ สำหรับ trip เชียงใหม่  emo61o

จัดไปตามนี่เลย
ไม่รักในหลวงไม่ว่า อย่าด่าให้กูได้ยิน เกลียดกูไม่ว่า อย่าให้กูเดือดร้อน จำไว้

• *
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2011, 02:07:16 PM »
น่าไปมากเลยครับคุณแมว น่าสนๆ สมาชิกท่านอื่นว่าไงกันเอ่ย
เอาเป็นไปเชียงใหม่กันเลยหรือว่าไปบางแสนก่อน(ใกล้ๆแล้วค่อยไปเชียงใหม่กันต่อดีครับ)

เด๋วลองไปคิดๆกันดูก่อนนะครับ แล้วเด๋วเราไปนัดกันหลังจากงาน trackday ดีกว่าครับ emo64o