ผู้เขียน หัวข้อ: โหวตเสียงเครื่งsubaru ก่อนตากลมกับหลังตากลมไปแล้ว  (อ่าน 7905 ครั้ง)

ออฟไลน์ wanjai

• *
  • Popular Vote : 4
ผมว่าเสียงเครื่องก่อนตากลมให้เอกลักของเครื่องsubaru มากกว่าครับมันเป็นลูกลูกดี ปุกปุกเพื่อนเพื่อนคิดา่ไงครับ

ออฟไลน์ rzb12

• *
  • Popular Vote : 14
Re: โหวตเสียงเครื่งsubaru ก่อนตากลมกับหลังตากลมไปแล้ว
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2011, 11:40:37 AM »
ชอบเสียงรุ่นเก่าครับ มันเร้าจ๊ายย กว่าครับ  emo65o

ออฟไลน์ POPEYE

• popeye classic gc
  • *
  • Popular Vote : 10
  • ป็อปอายอินเตอร์เฉียง
Re: โหวตเสียงเครื่งsubaru ก่อนตากลมกับหลังตากลมไปแล้ว
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2011, 11:56:38 AM »
เสียงเครื่องอินเตอร์เฉียง จังหวะจะโคน แม่นยำลูกคออกเป็นลูกๆทำนองไม่ผิดเพี้ยน
กรรมการเลยให้ไป 10 คะแนน

emo58o
เทอร์โบลุกเป็นไฟ ลูกสูบละลายกลายเป็นผง

ออฟไลน์ thor111

• Subaby!!!
  • *
  • Popular Vote : 27
  • Dont Judge Me, You Don't Even Know Me
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2011, 12:45:50 PM »
เสียงปุ้กๆ ในเครื่องซูบารุเกิดจากเฮดเดอร์ 2 ฝั่งที่มีความยาวไม่เท่ากันครับ เมื่อเฮดเดอร์ยาวไม่เท่ากัน ไอเสียเลยวิ่งมาชนกันก่อให้เกิดเสียงที่เป็นเอกลักษณ์ดังกล่าว emo41o

หลงรักขับ 4....หลงรัก Subaby!!!

ออฟไลน์ WhiTeScooBY

• SSS
  • *
  • Popular Vote : 59
  • -!-!-!-! ScooBY X'mas !-!-!-!-
    • www.audioxtreme.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2011, 03:54:41 PM »
ถ้าเสียง boxer sound ยกให้เครื่อง GC กับตากลมไปเลยครับ (ท่อ header ยาวไม่เท่ากัน)

แต่ถ้าเสียงหวีตสุดๆ ต้องเหยี่ยว S203 เสียงหยั่งกับ ferrari

แม้ว่าพวก twin scroll จะเสียงไม่เหมือนก่อน แต่เรื่องสมรรถนะ บูสต์มาเร็วแน่นอน  emo65o
เพื่อคุณภาพเสียงในรถยนต์ ===> http://www.audioxtreme.com

ออฟไลน์ boxer_sound

• Im
  • *
  • Popular Vote : 6
  • สนั่น....ลั่น...ทุ่ง
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2011, 06:22:57 PM »
ผมเลือก ซู เพราะเสียงเป็นอันดับ 1 เลยครับ ได้คันนี้มา ได้เสียงในฝันมาด้วย ขับแล้วภูมิใจแท้
ถ้าเข้าซอย ผ่านพวกอู่ต่าง ๆ โดยเฉพาะอู่รถแต่งนี่ รู้เลยว่าโดนจับตามองทั้งกลุ่ม ก็ไปเรื่อยๆคับ
เอาเสียงเพราะนุ่มๆ เรียบๆเข้าว่า เดี๋ยวเค้าจะเคืองเอา อิอิ GC คร้าบบบบ

ออฟไลน์ wanjai

• *
  • Popular Vote : 4
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2011, 06:28:34 PM »
แล้วเสียงคอขาวในตากลม กับคอขาวตาเหยี่ยวเหมือนกันไหมครับ?
แล้วเสียงคอแดงในตากลมกับคอแดงในเหยี่ยวเสียงเหมือนกันไหมครับ?

ออฟไลน์ MIDBULL

• *
  • Popular Vote : 11
  • " อย่าเข้าใกล้ อะไหล่แพง "
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2011, 06:50:27 PM »
" คนขี่แมว อ่านแล้วน้อยใจ "
S U B A R U  I m p r e z a  แ ม ว ค อ ข า ว EJ255

ออฟไลน์ popall

• *
  • Popular Vote : 3
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2011, 07:52:11 PM »
GC 1 เสียงครับ ผมเป็นคนหนึ่งที่ชอบเสียงของ subaru มากครับ เร้าใจมากครับ

ออฟไลน์ PadetP21

• *
  • Popular Vote : 13
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2011, 08:35:53 PM »
เออ... แล้วแมวเหมียวเสียงเป็นไงหว่า????
Gc ด้วยคน แต่ Gd ก็ใกล้ๆกันนะครับ
แต่ถ้าเปลี่ยน header เสียงก็เปลี่ยน
นอกจากบางรุ่น!!!

สรุป Subaru The Best,.

ออฟไลน์ name_joker

• *
  • Popular Vote : 24
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2011, 09:42:45 PM »
ขอโหวดGCครับ

ไหนๆก็ว่าถึงเรื่องเสียงแล้ว

Front pipe เหล็กกับสแตนเลสอันไหนเสียงเด็ดกว่ากันครับ ??? แล้วหนาเท่าไหร่ดี ???
เห็นแต่ละสำนักก็ไม่เหมือนกัน ของsymsนี่เป็นเลสแต่หนาเต๊อะเลย บางอันก็บ๊างบาง อยากทราบหน่อยนะครับ

ปล. สุดท้ายนี้อยากใช้ของไทยทำ เพราะของนอกแพงเหลือหลาย มีร้านไหนแนะนำมั้ยครับ ???

ออฟไลน์ ST@BL3

• มั่นคงทุกเส้นทางไปกับSTI
  • *
  • Popular Vote : 1
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2011, 10:51:29 PM »
ขอโหวดGCครับ

ไหนๆก็ว่าถึงเรื่องเสียงแล้ว

Front pipe เหล็กกับสแตนเลสอันไหนเสียงเด็ดกว่ากันครับ *? แล้วหนาเท่าไหร่ดี *?
เห็นแต่ละสำนักก็ไม่เหมือนกัน ของsymsนี่เป็นเลสแต่หนาเต๊อะเลย บางอันก็บ๊างบาง อยากทราบหน่อยนะครับ

ปล. สุดท้ายนี้อยากใช้ของไทยทำ เพราะของนอกแพงเหลือหลาย มีร้านไหนแนะนำมั้ยครับ *?

สวัสดีครับเนม front pipe ที่หลายๆคนนิยมไปทำกันก็คงไม่พ้นเฉลิมเฮดเดอร์แหละครับ ของผมก็ได้มาจากที่นี่
ถามว่าบางไหม ผมว่าบางกว่าเห็นๆ เรื่องผลพลอยได้เรื่องเสียงนั้นไม่ค่อยรู้สึกครับ ปลายมันดังกลบหมดเลย

ออฟไลน์ mystic

• แก๊งค์ฝั่งธน (มดแคระ)
  • *
  • Popular Vote : 172
  • Gcปลอม
    • http://www.guitarthai.com/classified/question.asp?QID=438207
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2011, 11:24:45 PM »
body ไหนก็ได้ครับ ที่ turbo เป็น single scroll แล้วก็ ท่อ RS-R ครับ  emo73o emo73o
85sound and music studio 086-6896625

ออฟไลน์ สายล่อฟ้า

• *
  • Popular Vote : 11
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2011, 11:53:33 PM »
เห็นด้วยกับทุกความเห็นครับ
เลือกขับ SUBARU เพราะ เสียงเครื่อง ครับ

ผมขายรถไปสักพักใหญ่ๆแล้ว
ตอนนี้ กำลังกระวนกระวายใจมากๆๆ อยาก หามาครอบครองใหม่อีก

ตามที่สมาชิกท่านหนึ่งเคยพูดเอาไว้ ว่า เสพ ซูบารุ แล้วเลิกยาก จิงๆ  ครับ

ออฟไลน์ icemania

• *
  • Popular Vote : 0
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2011, 10:44:54 AM »
ผมเองก้อหลงใหลในเสียงเหมือนกันครับ ตอนนี้ยังไม่มีซู
แต่ว่าจด ๆ จ้อง ๆ อยู่นานแล้วละครับ คงเร็ว ๆ นี้แน่นอน