ผู้เขียน หัวข้อ: คาลิปเปอร์ gc 4pot สีดำกับสีแดง ต่างกันยังไงคับ  (อ่าน 2616 ครั้ง)

ออฟไลน์ Gap_SRC_prototype

• *
  • Popular Vote : 1
  • แรงม้าน้อยนิด แรงตีนมหาศาล

ออฟไลน์ สาหร่าย05

• *
  • Popular Vote : 32
Re: คาลิปเปอร์ gc 4pot สีดำกับสีแดง ต่างกันยังไงคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 13, 2011, 08:58:27 AM »
 emo72o

รายละเอียดไม่แน่ใจนะครับ  แต่แหล่งที่มาของคาลิปเปอร์แดงคือมาจาก GC ตัว 22B  emo64o
บ้าพลัง คลั่งอำนาจ  เชิญใส่กระโปรง แล้วออกไป๊!!!

ออฟไลน์ HSV

• *
  • Popular Vote : 0
  • K45
Re: คาลิปเปอร์ gc 4pot สีดำกับสีแดง ต่างกันยังไงคับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 13, 2011, 09:11:51 AM »
ตัวwrx  gd ที่ขายในบ้านเรามันก็สีแดงครับ   ถ้าวัดไซส์ ลูกสูบเทียบกันดู เท่ากัน ก็ไม่มีอะไรต่างครับ
torqe is what makes the car accelerate,horse power maintains that.

ออฟไลน์ SilverGC

• *
  • Popular Vote : 20
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 13, 2011, 12:14:18 PM »
emo72o

รายละเอียดไม่แน่ใจนะครับ  แต่แหล่งที่มาของคาลิปเปอร์แดงคือมาจาก GC ตัว 22B  emo64o

ถ้าเป็นสีแดงของ 22B จุดต่างอีกอันคือน้ำหนักของคาลิปเปอร์ที่เบากว่าครับ เพราะใช้วัสดุที่ต่างกัน เข้าใจว่าน่าจะเบากว่าสีแดงของพวก GD เสียอีก

ถึงจะสีเดียวกัน แต่ถ้าตัวอักษรนูน จะมาจากตระกูล GC แต่ถ้าเป็นตัวอักษรเรียบ จะมาจาก GD ครับ

ออฟไลน์ The Mechanic

• *
  • Popular Vote : 21
  • ช่าง...ซ่อมปัญหา
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 13, 2011, 05:51:18 PM »

ถ้าเป็นสีแดงของ 22B จุดต่างอีกอันคือน้ำหนักของคาลิปเปอร์ที่เบากว่าครับ เพราะใช้วัสดุที่ต่างกัน เข้าใจว่าน่าจะเบากว่าสีแดงของพวก GD เสียอีก

ถึงจะสีเดียวกัน แต่ถ้าตัวอักษรนูน จะมาจากตระกูล GC แต่ถ้าเป็นตัวอักษรเรียบ จะมาจาก GD ครับ

เคยถามน้าพนมบีว่าเค้าหยิบมาเทียบกับที่ติดกับหัวให้ดู
ถ้าGCตัวไม่มีสีจะมาจากคอแดงธรรมดา
ถ้าสีแดงจะมาจากตัวRAครับ
แต่ไม่มีอะไรแตกต่างกันนอกจากสี
ขายติกเกอรไฟตัดหมอกข้างgc
www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=137911