ผู้เขียน หัวข้อ: กันชนหน้าโดนกันบ่อยไหมครับ...ทำสีกันชนชิ้นเดียวประมาณเท่าไหร่ครับ  (อ่าน 9040 ครั้ง)

ออฟไลน์ boxer_sound

• Im
  • *
  • Popular Vote : 6
  • สนั่น....ลั่น...ทุ่ง
ไปห้าง ขึ้นลงชั้นใต้ดินทีนี่เสียวมากๆ รถก็ว่าสูงแล้วนะคับเนี่ย

วันฝนตกหนัก ทั้งเสียงฝน เสียงเครื่อง มองทางก็ไม่ชัด จอดรถเบียดฟุตบาทไปหน่อยนึง

มุดดูชายล่างก็เยินซะเยอะอยู่ สภาพโดยรวมมีรอยพอควรแล้วครับ

ถ้ามีโอกาสว่าอยากจะถอดทำสี ขอทราบรายละเอียดนิดนึง

c-west น้ำเงินมุกอ่ะคับ แพงกว่าสีปกติเท่าไหร่ครับ ถอดทำชิ้นเดียวอ่ะครับ emo36o

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 06, 2011, 06:22:22 PM โดย Begle_In_Car »

ออฟไลน์ Sinz

• *
  • Popular Vote : 21
รถซิ่งย่อมมีบาดแผล  emo54o

ลอเยอะๆ เเล้วค่อยทำทีเดียวก้ได้ครับ

ของผมก้โดน เม็ดหิน จนกันชนหน้านี่พรุนเลยทีเดียว ลอเยอะๆเเล้วทีเดียวเลยครับ

• Im
  • *
รถซิ่งย่อมมีบาดแผล  emo54o

ลอเยอะๆ เเล้วค่อยทำทีเดียวก้ได้ครับ

ของผมก้โดน เม็ดหิน จนกันชนหน้านี่พรุนเลยทีเดียว ลอเยอะๆเเล้วทีเดียวเลยครับ

ขอบคุณคับ ตอนนี้รอยเยอะพอควรแล้วคับ รอยเก่ามันเริ่มปริๆแตกเป็นเส้นยาวเลย
คงอีกไม่นานนี้คับ  emo36o

ออฟไลน์ ST@BL3

• มั่นคงทุกเส้นทางไปกับSTI
  • *
  • Popular Vote : 1
เคยใช้ISOTTAครับ ถ้าขับ GC/GF คงไม่มีลิ้นหน้าใดเตี้ยโหดร้ายเท่าISOTTA หรือ Charge Speed type IIครับ แตกระยับแทบทุกครั้งที่เจอหลุม ท่อ รางน้ำ ลงใต้ดิน กลับบ้านต้องเอาพุตตี้ซ่อมเองทุกทีครับ ตอนนี้ทนไม่ไหวเอาออกแล้วครับ ขับสบายขึ้นจม

• Im
  • *
เคยใช้ISOTTAครับ ถ้าขับ GC/GF คงไม่มีลิ้นหน้าใดเตี้ยโหดร้ายเท่าISOTTA หรือ Charge Speed type IIครับ แตกระยับแทบทุกครั้งที่เจอหลุม ท่อ รางน้ำ ลงใต้ดิน กลับบ้านต้องเอาพุตตี้ซ่อมเองทุกทีครับ ตอนนี้ทนไม่ไหวเอาออกแล้วครับ ขับสบายขึ้นจม

มีรูปไหมคับ ขอชมหน่อย
เห็นบางคันโหลดเตี้ยพอดีซุ้ม สวยชะมัดเลย แต่ผมคงใช้งานจริงไม่ไหวแน่

ออฟไลน์ kenny_eak

• *
  • Popular Vote : 12
  • meaww
รอทำทีเดียวน่าจะคุ้มกว่าครับ เห็นบ่อยๆเดี๋ยวมันก็ชิน  emo5o

ออฟไลน์ tip

• *
  • Popular Vote : 2
นักรบต้องมีแผล รถแรลลี่ต้องมีรอย

ออฟไลน์ Kawin

• *
gc คันเก่าผมใส่ลิ้นของ greddy ก็เตี้ยครับ ใส่อยู่ตั้งหลายปี พอดีเจอน้ำท่วม ตกหลุม เลยกลายเป็นแบบนี้ เลยคิดว่าแก่แล้ว ไม่ใส่ลิ้นใดๆ อีกต่อไป พอแก่แล้วความอดทนในการคลานมันคงน้อยลง  emo64o

emo48o  emo48o  emo48o

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 07, 2011, 10:12:32 AM โดย Kawin »
W - icked
R - adical
X - treme

ออฟไลน์ ST@BL3

• มั่นคงทุกเส้นทางไปกับSTI
  • *
  • Popular Vote : 1
มีรูปไหมคับ ขอชมหน่อย
เห็นบางคันโหลดเตี้ยพอดีซุ้ม สวยชะมัดเลย แต่ผมคงใช้งานจริงไม่ไหวแน่

ออฟไลน์ oat_wings

• *
  • Popular Vote : 0
ของผมออกรถมาวันแรกก็โดนหินจากรถสิบล้อดีดมาแล้วครับ

• Im
  • *
เห็นลิ้นสวยๆแล้วผมคงใส่ไม่ลง นี่กันชนชิ้นเดียวครูดบ้างก็เลยพอไหว
คงเพราะทรงกันชนมันยื่นไปข้างหน้าด้วย ถ้าเป็นพวก jazz yaris หรือบีเอ็มสั้นๆนี่คงเตี้ยได้ใจ
สั้นใกล้ล้อมากเลย emo37o

ออฟไลน์ The Mechanic

• *
  • ช่าง...ซ่อมปัญหา
C-westไม่มีต่อลิ้นหนิครับเป็นดุ้นมาทั้งกันชนผมใส่อยู่
คุณBegle_In_Car อยู่แถวไหนเหรอครับไว้เจอกันเมื่อไหร่
ผมอยากรบกวนขอเทียบไฟเลี้ยวในกันชนหน่อยน่ะครับ
พอดีผมใส่ไฟเลี้ยวเล็กอยู่เห็นช่างบอกว่าใส่ไฟเลี้ยวใหญ่ไม่ได้แต่ทำใมจากรูปเห็นว่าใส่ไฟเลี้ยวใหญ่หว่า emo11o
ขายติกเกอรไฟตัดหมอกข้างgc
www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=137911

• Im
  • *
C-westไม่มีต่อลิ้นหนิครับเป็นดุ้นมาทั้งกันชนผมใส่อยู่
คุณBegle_In_Car อยู่แถวไหนเหรอครับไว้เจอกันเมื่อไหร่
ผมอยากรบกวนขอเทียบไฟเลี้ยวในกันชนหน่อยน่ะครับ
พอดีผมใส่ไฟเลี้ยวเล็กอยู่เห็นช่างบอกว่าใส่ไฟเลี้ยวใหญ่ไม่ได้แต่ทำใมจากรูปเห็นว่าใส่ไฟเลี้ยวใหญ่หว่า emo11o

อ๋อ ผมหมายถึงผมใส่ C-west ชิ้นเดียวโชคดีแล้วที่ไม่ใส่ลิ้นเวลาครูดก็ยังพอทำใจ
แต่ถ้าให้เป็นกันชนแบบ ver แล้วต่อลิ้นแล้วครูดเมื่อไหร่ ผมคงช็อคแน่เลย

ผมอยู่แถวดอนเมืองคับ ส่วนไฟเลี้ยวยาวเห็นอาร์สไตล์ก็มีขายมั๊งคับยังไม่ได้สืบราคา

เคยเห็นในหนังสือแต่งรถอ่ะคับ แบบยาว

วิ่งวิภาวดี ดอนเมืองทุกวันคร้าบบบบบบ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 07, 2011, 11:06:55 PM โดย Begle_In_Car »

ออฟไลน์ thor111

• Subaby!!!
  • *
  • Popular Vote : 27
  • Dont Judge Me, You Don't Even Know Me

มันมี 2 รุ่นครับ หลุยส์

ถ้าไฟเลี้ยวยาวมันจะใช้ของ Ver 3-4 ถ้าไฟเลี้ยวสั้นจะเป็นของ Ver 5-6 ครับ emo64o
หลงรักขับ 4....หลงรัก Subaby!!!

ออฟไลน์ The Mechanic

• *
  • ช่าง...ซ่อมปัญหา
มันมี 2 รุ่นครับ หลุยส์

ถ้าไฟเลี้ยวยาวมันจะใช้ของ Ver 3-4 ถ้าไฟเลี้ยวสั้นจะเป็นของ Ver 5-6 ครับ emo64o

ว่าแต่มันใส่กันลงใช่รึเปล่าอะครับพี่ต่อ
พอดีตอนหลุยทำช่างเค้าบอกว่าเอาไฟเลี้ยวใหญ่ใส่ไม่ลง emo48o
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 15, 2011, 05:12:38 PM โดย imsirocco »
ขายติกเกอรไฟตัดหมอกข้างgc
www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=137911