ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความเห็นเกี่ยวกับการเปลี่ยน BLOW OFF VALVE หน่อยครับ  (อ่าน 6702 ครั้ง)

ออฟไลน์ boxer_sound

• Im
  • *
  • Popular Vote : 6
  • สนั่น....ลั่น...ทุ่ง
เห็นเค้าขาย BLOW OFF VALVE GREDDY TYPE RZ  คือชอบเสียงมันอ่ะครับ

สมมุติว่า ซื้อมาเปลี่ยนแล้ว เราจะปรับตั้งแข็งอ่อนยังไงให้มันโอเคครับ

ถ้าปรับแล้วเกิดแข็งเกินไปหรืออ่อนเกินไป อาการมันจะเป็นยังไงบ้างครับ

คลิปตัวอย่างครับ
http://www.youtube.com/watch?v=BvvPquaB9xM

• Im
  • *
Re: ขอความเห็นเกี่ยวกับการเปลี่ยน BLOW OFF VALVE หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 06, 2011, 07:24:05 PM »
แต่ผมยังไม่หายข้องใจสงสัยเรื่องนึงครับ โบออฟตัวเก่า ผมก็คล้ายๆตัวที่เขาขายอยู่ มันก็แค่ปรับแข็ง อ่อนได้เหมือนกัน

หน้าตาคล้ายกัน ต่างกันที่ในที่โพสขายมันมีปากแตรด้วย ตกลงส่วนสำคัญที่ทำให้มีเสียงแช่ ดังๆนี่

มันทั้งตัวโบออฟ หรือว่าปากแตรก็มีส่วนอ่ะครับ ไม่ใช่ซื้อมาแต่ได้เสียงเหมือนเดิมล่ะงานเข้าเลย 555

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 06, 2011, 07:25:01 PM โดย Begle_In_Car »

ออฟไลน์ The Mechanic

• *
  • Popular Vote : 21
  • ช่าง...ซ่อมปัญหา
Re: ขอความเห็นเกี่ยวกับการเปลี่ยน BLOW OFF VALVE หน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 08, 2011, 02:12:06 AM »
ของก๊อปใส่ระวังยกมั่งไม่ยกมั่งนะครับ
ถ้าเสียงดังแช่...นั่นBlitz supersound(ปากแตร)ดังสนานทุ่งดี
จริงๆมันควรจะอยู่ในพวกบูสหนักๆหรือ6สูบมากกว่าแบบว่า...คายเยอะมากจนเวลาถอนคันเร่งทีบูสหายที emo25o
ขายติกเกอรไฟตัดหมอกข้างgc
www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=137911

• Im
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 08, 2011, 10:18:16 PM »
ของก๊อปใส่ระวังยกมั่งไม่ยกมั่งนะครับ
ถ้าเสียงดังแช่...นั่นBlitz supersound(ปากแตร)ดังสนานทุ่งดี
จริงๆมันควรจะอยู่ในพวกบูสหนักๆหรือ6สูบมากกว่าแบบว่า...คายเยอะมากจนเวลาถอนคันเร่งทีบูสหายที emo25o

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ ที่ผมเปลี่ยนจาก N/A มาขับ Turbo ยอมรับเหตุผลที่ฟังไม่ค่อยขึ้น เพราะผมชอบเสียงโบออฟวาล์ว มากกว่า 70%
เลยครับ ที่มาขับเนี่ย พอตอนนี้เสียงยังไม่ได้เหมือนใฝัน ชีวิตยังเหมือนไม่เต็มที่ครับ เจอสตาเลทคันเล็ก วันนั้นก็ sunny b11 ตัวเก่า
พ่นโบออฟดังเพราะมากเลย