ผู้เขียน หัวข้อ: ใครมีประสบการณ์เอา ซูบารุ ไปฉลองสงกรานต์บ้าง มาแชร์หน่อยคร้าบบบบ  (อ่าน 5152 ครั้ง)

ออฟไลน์ boxer_sound

• Im
  • *
  • Popular Vote : 6
  • สนั่น....ลั่น...ทุ่ง
ของผมไปท่องเที่ยว นครปฐมวัดลำพญา เป็นการเอาออกเดินทางไกลครั้งแรกครับ หลังจากใช้งานในชีวิตประจำวัน รถติดๆตลอด

วันนี้ฤกษ์ดีนำออกไปเทส การกินน้ำมันการเดินทางไกล ซะหน่อย เช้าเติมเต็มถัง เย็นยังไม่ได้เติมครับ กลับเข้าบ้านซะก่อน พรุ่งนี้ค่อยเติม

มารู้สึกภาคภูมิใจก็ในซอยบ้านตัวเองนี่แหละครับ ซอยแคบ ๆ รถติดๆ โดนกลุ่มวัยรุ่นกลุ่มนึง โบกให้จอดครับ ปกติเขาไม่โบกรถเก๋งนะ

จะโบกแต่รถมอไซด์กะกระบะ ก็เอาไงดีฟะ จอดปุ๊บ คนนึง วิ่งไปหน้ารถ ก้มกราบ บนฝากระโปรงหน้า ตรงจมูก โตๆ

ผมก็เอาล่ะวะ เมาแล้วมั๊งเนี่ยพี่ ตรูจะโดนไหม๊เนี่ย 4-5 คนมารุมตรงกระจกคนขับ ทำนิ้วหมุน ๆ ก็เลยแงมกระจกนิด ๆ

เขาก็บอกว่า พี่ขอฟังเสียงหน่อย (จัดให้ครับ เดี๋ยวผมจะไม่รอดจากตรงนี้ซะ) จัดไป 3 คันเร่ง

พร้อมกับคำลาว่า "เสียงโครตหวานเลยพี่" โดนปะแป้งไปหน่อยนึง แล้วจากกัน

"โครตภูมิใจเลยครับ ขับ ซูบารุเนี่ย  หุหุ"

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 16, 2011, 08:29:59 AM โดย Begle_In_Car »

ออฟไลน์ ST@BL3

• มั่นคงทุกเส้นทางไปกับSTI
  • *
  • Popular Vote : 1
มิตรภาพ มักมากับ ซูบารุ 555 (จากภาพคงต้องล้างและขัดสีสักหน่อยนะครับ ขนแมวคงร่วงเต็มฝาหน้าเลย อิอิ)

ออฟไลน์ EARTH

• *
  • Popular Vote : 7
  • ชอบขับ 4WD
I passed Sirom yesterday! Plus motorcycle hit and run!!! emo48o emo48o emo48o!!!

ออฟไลน์ MIDBULL

• *
  • Popular Vote : 11
  • " อย่าเข้าใกล้ อะไหล่แพง "
โดนแป้งมาเน่าเหมือนกันเมื่อวานครับ บางแสน   emo68o *แต่ล้างแล้วเพราะเก็บไว้นานกลัวล้างไม่ออก
* พอเอาซูไปไหนก็ไม่ยักจะเจอซูแนะ
S U B A R U  I m p r e z a  แ ม ว ค อ ข า ว EJ255

ออฟไลน์ turboman

• *
  • Popular Vote : 7
ไม่กล้าเอาไปไหนอะครับ กลัวโดนน้ำสาด  emo18o

ออฟไลน์ Kaew 5045

• เสพซูแล้วเลิกยากมาก..
  • *
  • Popular Vote : 9
  • ป๋านี่แหละขับตุ๊ด.. มุดไม่เป็งงงง...
เจ้าของกระทู้ ท่าทางจะเห่อรถน่าดูนะครับ emo76o
แค่.. รักษารถให้อยู่ในสภาพพร้อมใช้งานก็เกินพอแล้ว..

ออฟไลน์ lucky_suby

• *
  • Popular Vote : 11
  • New Power - Legacy
พาคุณแม่นั่งน้องเหยี่ยวไปจ่ายตลาด มีแต่คนมองว่าควงสาวสูงวัย แต่เราภูมิใจ เป็นครั้งแรกที่แม่ยอมนั่ง อาจเป็นเพราะตามใจเราในวันครอบครัว  emo47o

เบื่อตรงเด็กแว๊นในกรุงเยอะมาก มาขับปาดไปปาดมาอยู่ได้ เฮ้ออออ สังคมไทย  emo68o

ออฟไลน์ Chaiwatinov

• *
  • Popular Vote : 10
    • http://www.facebook.com/profile.php?id=100001433686301
.คล้ายๆกันครับ   " เสียดายมีแต่ผู้ชายชม เศร้า "        emo68o emo68o emo68o
อย่าให้คนไม่รู้จักซูบารุทำซูบารุ
คบเพื่อนอย่ามีเรื่องเงินไม่งั้นโดนหลอก

ออฟไลน์ ปลากระเบนบิน

• *
  • เบื่อ คนงี่เง่า~~~
เจ้าของกระทู้ ท่าทางจะเห่อรถน่าดูนะครับ emo76o

ใครได้ซูมาก็เห่อจริงมั้ยครับ   emo49o   

ออฟไลน์ manhub

• *
  • Popular Vote : 0
โดนแถวบูรพาหรือเปล่าคับผมเคยเข้าไปเมื่อ2ปีก่อนโดนแป้งกระหน่ำเต็มคันแบบว่าเยอะมากแล้วแป้งมันไหลลงตรงช่องใต้ที่ปัดน้ำฝนจำได้ว่าล้างรถ4-5ครั้งกว่าแป้งจะออกมาหมดแต่ก็สนุกดีนะคับ..อ้อเห็นจมูกโด่งมองลำบากไหมคับพอดีอยากจะเสริมดั้งมั่งคับ emo57o

ออฟไลน์ thor111

• Subaby!!!
  • *
  • Popular Vote : 27
  • Dont Judge Me, You Don't Even Know Me
.คล้ายๆกันครับ   " เสียดายมีแต่ผู้ชายชม เศร้า "        emo68o emo68o emo68o

เห็นด้วยกับพี่ชัยวัฒน์มากๆ เลยครับ  emo41o emo41o

ใครได้ซูมาก็เห่อจริงมั้ยครับ   emo49o   

แต่เฮง...จะไปเห่ออย่างอื่นแล้วนิ emo69o
หลงรักขับ 4....หลงรัก Subaby!!!

• Im
  • *
โดนแถวบูรพาหรือเปล่าคับผมเคยเข้าไปเมื่อ2ปีก่อนโดนแป้งกระหน่ำเต็มคันแบบว่าเยอะมากแล้วแป้งมันไหลลงตรงช่องใต้ที่ปัดน้ำฝนจำได้ว่าล้างรถ4-5ครั้งกว่าแป้งจะออกมาหมดแต่ก็สนุกดีนะคับ..อ้อเห็นจมูกโด่งมองลำบากไหมคับพอดีอยากจะเสริมดั้งมั่งคับ emo57o

ทั้งเส้นเลยอ่ะครับ ผมเจอตั้งแต่ปากทางเข้าวัดพุทธ เห็นว่าย่านนี้เล่นกันยันเที่ยงคืนเลย
ตอนแรกกลัวนะครับ กลัวพวกเมาอ่ะ แต่ผิดคาดเขาคุยดีมากเลย  แต่รู้สึกว่าเลยไปลึกๆแถววัดไผ่เขียวนี่มียิงกันนะครับ
เหอๆๆๆ กลัวแบบนี้แหละ

จมูกโด่งๆเหรอครับ  ไม่ลำบากเลยนะครับ ผมปลื้มมากสุดเลยอ่ะครับจมูกเนี่ย จัดเลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 15, 2011, 01:38:29 PM โดย Begle_In_Car »

ออฟไลน์ Subaza

• *
  • Popular Vote : 0
น่าอิจฉาจัง ผมกะว่าปีนี้จะได้อิมไปเล่นน้ำกะเค้ามั่ง แต่หารถไม่ทัน คงต้องไว้ปีหน้า หวังว่าจะได้มีประสบการณ์เหมือนกันครับ อิอิ emo61o  emo61o

• Im
  • *
น่าอิจฉาจัง ผมกะว่าปีนี้จะได้อิมไปเล่นน้ำกะเค้ามั่ง แต่หารถไม่ทัน คงต้องไว้ปีหน้า หวังว่าจะได้มีประสบการณ์เหมือนกันครับ อิอิ emo61o  emo61o

ขอให้ได้เนื้อคู่แจ่มๆนะครับ ยังมีอีกหลายเทศกาลครับ อิอิ

ออฟไลน์ DearkaPook

• อะกึ๋ยยยยยส์
  • *
  • "ภาพลวงตา"
ผมเจอ GC สีขาวล้อขาวทะเบียน 7111 จอดอยู่ตรงร้านข้าวผัดปูเมืองทอง ซ.แจ้งวัฒนะ14  ไม่ทราบว่าของคนใน SSS ป่าวหว่า
โดนแป้งมาซะเยินเลย  ล้างกันสนุกล่ะ    แต่ว่ารถสวยมากแคร๊บบบบบ

emo54o