ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้ ทิ้งทวน อยากรู้ไรเรื่อง SU ถามมา จะบอกหมดเท่าที่ อึ่ง น้อยจะบอกได้  (อ่าน 35526 ครั้ง)

ออฟไลน์ suby_ja

• ใครจะล้ม ในหลวงข้ามศพ กูไปก่อน
  • *
  • Popular Vote : 6
  • จะยุบสภา ถามความเห็นกูยัง
ไม่มี คำถาม แต่เข้ามาดูอยู๋ เรื่อยๆ

อ้อ   มีๆ  zx10r    , cb1000r  ,r1    ขับแบบ แตนๆ  อะไร น่าขับกว่ากัน

ตามคนอื่นไม่ทัน ไม่เป็นไร  แค่ขับขำๆ   หรือไปเอา ek9 มาขับเล่นดีหว่า  แฮะๆๆ

ระดับ โพด จะมีอะไรมาถามผมครับ
ผมสิต้องถาม ความรู้หลายอย่างก็มาจากโพดทั้งนั่้น

ของผม100% คือลองผิดลองถูกทั้งนั้น กับความรู้ของนักแข่งและคนท่ีทำจริงๆจังๆ
อย่าง
โพด-พ่ีเต๋า-น้าเสือ etc ทั้งนั้นแหละครับ

ไม่รักในหลวงไม่ว่า อย่าด่าให้กูได้ยิน เกลียดกูไม่ว่า อย่าให้กูเดือดร้อน จำไว้

• ใครจะล้ม ในหลวงข้ามศพ กูไปก่อน
  • *
Cb1000r naked pro arm หรือ Cbr 1000rr sport ครับ ถ้าทั้งหมดเป็นผมผมเลือก cbr1000rr. ครับ 2009-10 ดีมากๆ
แต่ถ้าเป็น cb1000r ผมเลือกninja. ครับ

แต่ cb1000r review ก็ดีนะครับ
ไม่รักในหลวงไม่ว่า อย่าด่าให้กูได้ยิน เกลียดกูไม่ว่า อย่าให้กูเดือดร้อน จำไว้

ออฟไลน์ ScooBy crew

• *
  • Popular Vote : 22
ตอนนี้คันมากอยากได้ miata na งาม ๆ สักคัน เหมือนกัน
Deestone the heart of your control

ออฟไลน์ Momo Ko

• *
  • Popular Vote : 5
  • ครอบครัวขับสี่มาแล้วจ้า.......
ตอนนี้คันมากอยากได้ miata na งาม ๆ สักคัน เหมือนกัน

เข้าเวปดูบ่อยๆ มีอยุ่คันลงไว้ไม่ถึงสองวันไปซะละวิ่งน้อยมั่กๆ

ออฟไลน์ pimniyoum

• SUBARU IMPREZA STI
  • *
  • ลูกแมวอ้วนGRB 2500 เดิมๆ
สอบถามหลายเรื่องเลยคับ
1.แมวstiเครื่อง2.5เกียทำดาถ้าจะเปลี่ยนโบเล่นของอะไรดีคับที่ดูๆก็มีhks2835กับtomeiเปรียบเทียบเรื่องดีแล้วก็คุ้มราคา
2.ครัชใส่เครื่องตัวนี้ที่รองรับม้าไม่เกิน400ม้าทั้งแบบแผ่นเดียวกับ2แผ่นมีของอะไรที่ไม่แข็งบ้างเพราะเผื่อเข้ากรุงเทพจะได้ไม่ลำบากส่วนเรื่องออกตัวโดดหรืออะไรพวกนี้ไม่มีปัญหาที่ดูๆมีexedyหรือตัวไหนแนะนำคับ

ออฟไลน์ Lost Log in

• *
ถามมั่ง เมื่อไหร่ปาล์มจะกลับมาเล่น Su ครับ

• *
3-4. ปี forester. 2.5. เหลือสัก 7,8 แสน

ออฟไลน์ SUBANU

• *
  • Popular Vote : 32
  • หนูมาลีมีอิมหน้าแมว อิมหน้าแมว อิมหน้าแมว
เปลียนวาวน้ำซิ่งแล้วครับ   ของ STD มัน 78c
เปลี่ยนเป็น 68c เย็นดีครับ แต่มันเป็นเวลากลางคืน ต้องพรุ่งนี้รอลองตอนกลางวันดู

ของคุณครับพี่

• *
เปลียนวาวน้ำซิ่งแล้วครับ   ของ STD มัน 78c
เปลี่ยนเป็น 68c เย็นดีครับ แต่มันเป็นเวลากลางคืน ต้องพรุ่งนี้รอลองตอนกลางวันดู

ของคุณครับพี่

เย็นไป๋ๆๆๆ 71c  ก็พอแล้ว แต่ก็ซื้อมาแล้วช่างมัน

• *
สอบถามหลายเรื่องเลยคับ
1.แมวstiเครื่อง2.5เกียทำดาถ้าจะเปลี่ยนโบเล่นของอะไรดีคับที่ดูๆก็มีhks2835กับtomeiเปรียบเทียบเรื่องดีแล้วก็คุ้มราคา
2.ครัชใส่เครื่องตัวนี้ที่รองรับม้าไม่เกิน400ม้าทั้งแบบแผ่นเดียวกับ2แผ่นมีของอะไรที่ไม่แข็งบ้างเพราะเผื่อเข้ากรุงเทพจะได้ไม่ลำบากส่วนเรื่องออกตัวโดดหรืออะไรพวกนี้ไม่มีปัญหาที่ดูๆมีexedyหรือตัวไหนแนะนำคับ

1. สำหรับผมขอเลือกคิดเป็น GT2835 ออกไปเลยครับ. แล้วเปลี่ยนเป็น
1.1 Tomei Arm M7760
1.2  power enterprise force

ลองศึกษาดูครับ ผมบอกได้สั้นๆว่างานคนล่ะเร่ืองเลยครับ

2.  HKS ครับน่ิมสุด
Exedy อะไหล่หาง่าย ครับ

Twin plate เท่านั้นเลยครับ

ออฟไลน์ Sinz

• *
  • Popular Vote : 21
รถบ้าน street use ---- ไม่แรง เน้นเร็ว เพราะ ถ้าทำรถ แรง จะ 500-600 ม้า กดได้ไม่เต็มตีน ก็เท่านั้นแหละ
เครื่องห้ามแรงเกินรถ ไม่มีประโยชน์ เพราะอะไร

1. เครื่องแรง เบรคไม่อยู่ คุณกล้ากดไหม
2. เครื่องแรง รถเบา boost มาที่หน้ายก ล้อไม่กดพื้น คุณจะเลี้ยวยังไง

CONCEPT นะครับ

1. เครื่องเหนียว
2. เบรคดี
3. ช่วงล่างบึก
4. แอร์เย็น เพลงเพราะ
5. กดต้องมา
6. กระทืบต้องไป
7. แช่ได้ ห้ามพัง หมดด่วนบูรพา 52-55 KM --- average speed 200-250 ห้ามพัง
ข้อนี้ผมจะเ ความฝันตัวเองมาลงไปเลยนะครับทั้ง BODY และก็ เครื่องยนต์ ช่วงล่างจัดไปยาวๆ
7. ห้ามจุกจิก ---------

- BODY ---- GDB --- กลม เหยี่ยว หมู --- แต่ผมชอบเหยี่ยวมากสุดเลยนะ S203 นี่งามมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

1. เพราะ emo54o จากที่ผมได้ลองขับมา ผมว่าเป็น BODY ที่ดีมาก ความเสถียรของตัวถัง เทียบไม่ได้เลยกับ GC ฟ้ากับเหว
ความเร็วสูงๆ ให้ความมั่นคง มั่นใจ ได้ดีมาก เก็บเสียงก็ดี เงียบมาก LOVE LOVE LOVE เลยอ่ะ

- ENGINE

ข้อ 7 เหมือนผมมาก รถแบบนี้หละผมชอบ กดหั้ยสุดสาย รถแรงจริงแต่แช่ไม่ได้ก้ม่ายสนุกครับ ผมขอแช่ได้ยาวๆดีกว่า สนุกแปปเดวละต้องยกขอแช่นานๆไม่ยกดีกว่า

ตอนนี้ผมใช้หมู RA-R อยุ่ครับ สุดสายบุรพาวิถี ความเร็ว 200+ ตลอดทาง ออยไม่เกิน 105 ครับ จะอยุ่ประมาน 90 ปลาย เคยขับเหยี่ยวแต่งไปแต่งมา ผมว่า RA-R เดิมๆนี่เหนือกว่าทุกประการครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 27, 2011, 02:42:30 AM โดย Sinz »

ออฟไลน์ pomaru

• SRS MEMBER
  • *
  • Popular Vote : 17
  • WE LOVE SUBARU

ผมได้ความรู้อีกหลายๆอย่างก็จากกะทู้ของพี่ แล้วก็กระทู้ที่พี่ตอบนี่แหละ

ที่คอยเป็นแนวทางให้ผม ขอบคุณพี่ปาล์มมากๆ  ขอให้กลับมาใช้ซูฯอีกในเร็ววันนะครับ  emo10o

ออฟไลน์ tip

• *
  • Popular Vote : 2
สำหรับ turbo ที่แนะนำ

ขอให้ลง spec รายการต่างๆ เพิ่มด้วยได้ไหมครับ ขอเป็น package for performance ไปเลย สำหรับ 2.0 , 2.5 คอแดง GD ไล่ตั้งแต่ header,turbo,wastegate,exhaust pipe,.... รวมถึงกล่องคุมด้วยครับ ใช้ยี่ห้ออะไรดี รุ่นไหนดี แล้วได้ character รถออกมาประมาณไหน อยากได้รถเหนียวๆ อย่างที่อยู่ใน concept ที่ลงไว้น่ะครับ
2. เบรคดี
5. กดต้องมา
7. แช่ได้ ห้ามพัง หมดด่วนบูรพา 52-55 KM --- average speed 200-250 ห้ามพัง
ข้อนี้ผมจะเ ความฝันตัวเองมาลงไปเลยนะครับทั้ง BODY และก็ เครื่องยนต์ ช่วงล่างจัดไปยาวๆ

ออฟไลน์ Ricer

• *
  • PMP (Poor Man's Porsche) เห็นตูดปอร์ชอยู่ไวๆ
ตอนนี้ ผมบ้า จักรยาน อยากได้ Motercycle

คงไม่เล่นรถแล้ว เร็วๆ นี้

แต่ที่อยากได้ ต่อไปถ้ามี โอกาส

1. MX 5 NA -- S racing -- TODA ทั้งตัว
2. PORSCHE -- 996 GT3 RS --- ขาวคาดฟ้า

emo54o  emo48o
คิดคล้ายกันเลยครับ ยกเว้นตัว mx5   
มีคนเตื่อนเรื่อง big bike เยอะเหมือนกันครับ  แต่ผมขอแค่ ninja ก็พอ  emo65o 
ค่อยๆขับนะครับถ้าเริ่มแล้ว เพราะมันอันตรายจริงๆ
All boxer engines, regardless of no. of cylinders, provide perfect balance because the movement of a piston is exactly counter by the corresponding piston in another bank...the usage is limited to Porsche and Subaru today.    However, we'll have a Toyobaru soon???

ออฟไลน์ Ricer

• *
  • PMP (Poor Man's Porsche) เห็นตูดปอร์ชอยู่ไวๆ
สำหรับ turbo ที่แนะนำ

ขอให้ลง spec รายการต่างๆ เพิ่มด้วยได้ไหมครับ ขอเป็น package for performance ไปเลย สำหรับ 2.0 , 2.5 คอแดง GD ไล่ตั้งแต่ header,turbo,wastegate,exhaust pipe,.... รวมถึงกล่องคุมด้วยครับ ใช้ยี่ห้ออะไรดี รุ่นไหนดี แล้วได้ character รถออกมาประมาณไหน อยากได้รถเหนียวๆ อย่างที่อยู่ใน concept ที่ลงไว้น่ะครับ
2. เบรคดี
5. กดต้องมา

emo65o
All boxer engines, regardless of no. of cylinders, provide perfect balance because the movement of a piston is exactly counter by the corresponding piston in another bank...the usage is limited to Porsche and Subaru today.    However, we'll have a Toyobaru soon???