ผู้เขียน หัวข้อ: หม้อน้ำ GC ซื้อมือสอง หรือ ซ่อมดีครับ  (อ่าน 4933 ครั้ง)

ออฟไลน์ boxer_sound

• Im
  • *
  • Popular Vote : 6
  • สนั่น....ลั่น...ทุ่ง
Re: หม้อน้ำ GC ซื้อมือสอง หรือ ซ่อมดีครับ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2011, 11:27:06 PM »
ทำฝาอลูมิเนียมใหม่ก็ได้ ถ้าครีบยังดีอยู่
ราคาค่าทำฝาก็ประมาณซื้อมือสองลูกใหม่แหละ

ไม่อาทิตย์นี้ หรืออาทิตย์หน้า เดี๋ยวคงได้เจอกันครับพี่ อิอิ

ออฟไลน์ boxer_sound

• Im
  • *
  • Popular Vote : 6
  • สนั่น....ลั่น...ทุ่ง
Re: หม้อน้ำ GC ซื้อมือสอง หรือ ซ่อมดีครับ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2011, 11:28:32 PM »

ท่อน้ำบริเวณแนวท่อไอเสียมีท่อน้ำที่เป็นข้อต่อทั้งหมด4เส้นครับ(แต่ถ้าเครื่องไม่มีออยรู้สึกจะเหลือ2) ผมเบิกเฮียคี้มาพันกลางๆรวมท่อน้ำหล่อเย็นเทอโบด้วย อ๋อลองดูแนวท่อน้ำที่เป้นแป็บเหล็กด้วยนะครับ ของผมท่อน้ำเลี้ยงเทอโบที่เป็นเหล็กผุ ก็มีคราบสนิมชัดเจน   

ส่วนหม้อน้ำผมซื้อมือสองเซียงกงมาครับ

หม้อน้ำได้มาเท่าใดครับพี่ ของผมเสียดายเหมือนกัน กลางๆยังใหม่ๆอยู่เลยอ่ะคับ ไม่รู้สภาพนี้จะซ่อมอิท่าไหน

หรือสั่งทำแต่เป็นแบบเดิมๆเนี่ย มันจะพอไหวไหมครับ

ออฟไลน์ ReTRO RACER

• เขาเรียกผมว่า "เด็กเชียร์ซู"
  • *
  • Popular Vote : 52
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2011, 01:09:44 AM »
หม้อน้ำได้มาเท่าใดครับพี่ ของผมเสียดายเหมือนกัน กลางๆยังใหม่ๆอยู่เลยอ่ะคับ ไม่รู้สภาพนี้จะซ่อมอิท่าไหน

หรือสั่งทำแต่เป็นแบบเดิมๆเนี่ย มันจะพอไหวไหมครับ

ผมได้มาสี่พันพร้อมชุดพัดลมหน้าเครื่องครับ สภาพค่อนข้างกริ้บ แทบไม่มีล้ม ส่วนเรื่องจะซ่อมหรือเปลี่ยน ผมว่าแล้วแต่งบครับ ถ้าเงินถึง ก็ของซิ่งไปเลย ถ้าเบี้ยน้อยหอยน้อย ก็ซ่อมเอาก็ได้ครับ
เกลียดจริงๆพวก "มือถือสาก ปากถือศีล ชอบสร้างภาพ เก่งแต่ปาก"