ผู้เขียน หัวข้อ: O2 sensor เสีย อาการเป็นไงครับ  (อ่าน 2261 ครั้ง)

ออฟไลน์ ์Nooppakun

• UNBEATEN PROJECT รถใช้ระหว่างซิ่ง....
  • *
  • Popular Vote : 2
O2 sensor เสีย อาการเป็นไงครับ
« เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2011, 05:30:43 PM »
O2 sensor  เสีย อาการเป็นไงครับ

มีใครเคยเจอบ้าง  มีกี่อาการครับ
...YU...
GARAGE&CARCARE

ออฟไลน์ signifer

• *
  • Popular Vote : 43
  • My GDG
    • IGGY BOOKS
Re: O2 sensor เสีย อาการเป็นไงครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2011, 05:37:54 PM »
เคยเจอแต่ช้นครับ ไปลุยน้ำท่วมมาแล้วเหมือนมันรวนๆ ไฟเครื่องโชว์ ก็เข้าศูนย์ให้เขาจิ้มลบโค้ตใ้ห้ก็หาย แต่การขับขี่ปกติครับ (หน้าแมว)
แต่รถคันเก่าๆเคยตัวนี้เสีย มันจะเร่งสะดุดๆ ครับและไฟเครื่องโชว์ครับ
ไม่สุด....แต่สะดุดตา

ออฟไลน์ lominator

• *
  • Popular Vote : 2
Re: O2 sensor เสีย อาการเป็นไงครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2011, 07:19:23 PM »
กินน้ำมันแบบบ้าเลือดเลยครับ ของผม 1600 O2 sensor เสีย นี่เติมน้ำมัน งง เลยครับ แรกๆเป็นๆ หายๆ ยังพอรับได้เนื่องจากไม่รู้ พอมันเสียจริงๆ ไฟโชว์ค้างครับ
มันจะจ่ายน้ำมันมากเพื่อป้องกันพัง (อ่านมาครับในเวปนี้อะละครับ) ลองดูครับ