ผู้เขียน หัวข้อ: ขอเชิญเพื่อนๆมาร่วมมีตติ้งนอกรอบ ที่PTT (ซ.กิ่งแก้ว40) เสาร์ที่ 14 นี้ 5 โมงเย็น  (อ่าน 17183 ครั้ง)

ออฟไลน์ Impreza lover

• *
  • Popular Vote : 16
เริ่มจากสมาชิกแมวเหมียว ถามเรื่องขอตกแต่งกันมามาก
ผมจึงมีความคิดว่า ควรมีนัดพบ เมาท์แตก ดูรถกันครับ

ผมว่าขอให้ เพื่อนช่วยเลือกหาสถานที่ในใจเลยครับ จะได้เจอกันเสียที
เพราะแมว(จ่ายตลาด) ของผมจะหง่อมแล้ว

เป้าหมาย  emo65o มีที่จอดพอเพียง
 emo65o มีที่นั่งเมาท์
และ หากเป็นได้  emo65o พอมีที่ หรือใกล้ถนนทีพอไป วิ่ง เหยาะๆ ลองช่วงล่างกันได้

ได้ไม่ได้ยังไงก็ ลงสถานที่กันมาก่อนนะครับ
แล้วค่อยเลือกกัน

ขอเชิญ เพื่อนซูทุกท่าน โดยเฉพาะ
เหล่า แมวดุโหด emo63o แมวอ้วน แมวผอม และ แมวสวย แมวหล่อ emo72oที่กำลังจะแรง
และเชิญเหล่า มาแนะนำเพื่อนๆ (แมวอยากแรง) ด้วยนะครับ

หากใครมีของแต่งแมว หรือ แหล่งของแต่ง ก็ เตรียมๆมาแนะนำกันได้เลยครับ

ตกลงที่ กิ่งแก้ว 40 เวลา 5โมงเย็นเป็นต้นไปครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 12, 2011, 12:20:55 PM โดย (^.^) »

• *
ผมเสนอที่แรกครับ สถานี ปตท กิ่งแก้ว 40
มีร้าน กาแฟ อเมซอนติดแอร์ Chester ให้นั่งเมาท์

สามารถกันที่จอดรถให้ได้ (ผมดูแลเอง) อิ อิ

ออฟไลน์ Momo Ko

• *
  • Popular Vote : 5
  • ครอบครัวขับสี่มาแล้วจ้า.......
ผมเสนอที่แรกครับ สถานี ปตท กิ่งแก้ว 40
มีร้าน กาแฟ อเมซอนติดแอร์ Chester ให้นั่งเมาท์

สามารถกันที่จอดรถให้ได้ (ผมดูแลเอง) อิ อิ

กด like ให้เลย สถานี้ ปตท. กิ่งแก้ว แห่งนี้เปิดใหม่สะอาด ปลอดภัย ผมเคยจอดยันตั้งแต่เที่ยงยันตีสาม มีกล้องสอดส่องดูแล
ที่จอดรถเยอะมากกกกกกก
มีร้านให้นั่งกันชิลๆ เม้าท์กันได้ ส่วนผู้ที่จะออกไปลองรถเส้นกิ่งแก้วก็ย่อมได้

ชวนกันไปเยอะๆนะครับ กลุ่มแมวเหมียว

ปล. แล้วผมมะมีแมวไปได้มั้ยเนี่ย 55

ออฟไลน์ pimniyoum

• SUBARU IMPREZA STI
  • *
  • Popular Vote : 5
  • ลูกแมวอ้วนGRB 2500 เดิมๆ
กด like ให้เลย สถานี้ ปตท. กิ่งแก้ว แห่งนี้เปิดใหม่สะอาด ปลอดภัย ผมเคยจอดยันตั้งแต่เที่ยงยันตีสาม มีกล้องสอดส่องดูแล
ที่จอดรถเยอะมากกกกกกก
มีร้านให้นั่งกันชิลๆ เม้าท์กันได้ ส่วนผู้ที่จะออกไปลองรถเส้นกิ่งแก้วก็ย่อมได้

ชวนกันไปเยอะๆนะครับ กลุ่มแมวเหมียว

ปล. แล้วผมมะมีแมวไปได้มั้ยเนี่ย 55
ไปๆๆๆๆคับวันไหนดี

ออฟไลน์ Hiter

• ยังไงกัน...
  • *
  • Popular Vote : 62

ผมได้ติดต่อทาง MSL ไว้ว่าจะจัด meeting ให้พวกเราอ่ะครับ
ที่นี่น่าจะสะดวกในการจอด การจัด รองรับกิจกรรมต่างๆที่จะทำกัน
เน้นง่ายๆ ที่จอดรถกว้างขวาง ชมรถ กินข้าวบัฟเฟ่ กินไปชมรถไปยังได้เพราะที่จอดรถกับที่นั่งอยู่ติดกัน
เป็นกันเอง มีแต่พวกเรา อาจจะมีจัดให้วิ่งโกคาร์ทเล่นๆกันซักคนล่ะ 1 รอบด้วย...
ที่สำคัญ MSL น่าจะเป็นที่รู้จักกันแทบทุกคนแล้วมั๊งครับ (อดีต แดนเนรมิตร)
 emo77o emo77o emo77o emo77o emo77o

ติดอยู่อย่างเดียวคือ MSL จะลองรถกันไม่ได้ ถ้าจะลองก็ต้องออกไปลองกันที่ถนนอ่ะครับ
ส่วนใครอยากลองรถผมก็ติดต่อลาน ราบ 11 ไว้ให้แล้วเช่นกัน รอคิวจัดให้อยู่ครับ ^_^

ออฟไลน์ YedKay

• *
  • Popular Vote : 2
MSL คือที่ไหนอะคับ   แต่ราบ11นี้แถวหลัก4ปะ

ออฟไลน์ MIDBULL

• *
  • Popular Vote : 11
  • " อย่าเข้าใกล้ อะไหล่แพง "
มารอดูวันอย่าเดียวครับ : ที่ไหนก็ได้ไปหมด*ถ้าไม่ติดไร

แต่ปั้มใหญ่ๆก็คงดีครับจอดรถได้เหลือๆ จะแนะนำร้านล้างรถก็กลัวมากันเยอะจอดกันไม่พออีก
S U B A R U  I m p r e z a  แ ม ว ค อ ข า ว EJ255

• *
MSL คือที่ไหนอะคับ   แต่ราบ11นี้แถวหลัก4ปะ

MSL คือ Motor sportland หรือมันคือ อดีตแดนเนรมิตร อยู่ตรง พหลโยธิน เลยเซ็นทรัลลาดพร้าวไปหน่อยนึงอ่ะครับ...
ตอนนี้มันเป็น สนามโกคาร์ท ครับ.. มีลานจอดรถเหลือเฟือครับ.. emo64o

• *
MSL คือ Motor sportland หรือมันคือ อดีตแดนเนรมิตร อยู่ตรง พหลโยธิน เลยเซ็นทรัลลาดพร้าวไปหน่อยนึงอ่ะครับ...
ตอนนี้มันเป็น สนามโกคาร์ท ครับ.. มีลานจอดรถเหลือเฟือครับ.. emo64o

ผมสงสัยว่า หากไม่ได้ทานอาหาร จะมีเครื่องดื่มขายไหมครับ (ไม่เคยไป)
ผมไม่แน่ใจว่า เพื่อนๆ แมวจะมีเรื่องอะไรคุยกันนานไหม
อาจแป๊บๆ ก็กลับหรือไปต่อกันละ

ออฟไลน์ ที

• *
  • Popular Vote : 1
ช่วงนี้พี่เต้อขยันจังเลยคับ

emo65o emo65o emo65o

ออฟไลน์ Yo Legacy

• *
  • Popular Vote : 28
  • สนามไม่สน ถนนเท่านั้น
หาสถานที่ประจำนัดเจอกันทุกเดือนไหมครับ เห็นเพื่อนๆอยู่คลับแอคคอร์ดมันไปทุกอาทิตย์เลย อยากมีบ้างเหมือนกันแต่ไม่ต้องถี่มากก็ได้

• *
ผมสงสัยว่า หากไม่ได้ทานอาหาร จะมีเครื่องดื่มขายไหมครับ (ไม่เคยไป)
ผมไม่แน่ใจว่า เพื่อนๆ แมวจะมีเรื่องอะไรคุยกันนานไหม
อาจแป๊บๆ ก็กลับหรือไปต่อกันละ

คืองี้ครับ คุยกันไว้คร่าวๆว่า จะจัดบัฟเฟ่มาให้กันเลยทีเดียว เรื่องน้ำไม่ต้องเป็นห่วง มีมาพร้อมกับอาหารด้วยเลยครับ..
แต่อาจจะดูเป็นงานเป็นการหน่อยอาจจะไม่จำกัดแต่แมวอ่ะครับ จัดเป็น meeting ชมรมไปเลยจะได้มากันเยอะๆไงครับ 555...
ประมาณว่าเหมือน Trackday อ่ะครับพี่ แต่เป็น โกคาร์ท อารมย์นั้นเลย...
แต่มันได้ใกล้ ในตัวเมือง อ่ะครับ

• *
ช่วงนี้พี่เต้อขยันจังเลยคับ

emo65o emo65o emo65o

แต่ไร้การตอบรับง่ะ..555
เสนอไปเพียบเลย ทั้งแรลลี่ ท่องเที่ยว จิม meeting จกย. ฯลฯ นี่เฉพาะกลุ่มเต้อเสนอกันน๊ะ
คาดว่าน่าจะกำลังยุ่งๆกันมั๊ง เลยเว้นว่างกิจกรรมไป
เด๋วพรุ่งนี้มีประชุมกันที่รสเลิศ น่าจะได้เรื่องกิจกรรมใหม่ๆมาเสนอแน่นอนเลย

ออฟไลน์ EARTH

• *
  • Popular Vote : 7
  • ชอบขับ 4WD
ผมฏ้ไม่มีแมวไปได้ป่าวววววคราบบบบ

ออฟไลน์ da7000

• *
  • Popular Vote : 9
ขอเสนอ A motor  ที่เลียบด่วนครับ จะได้ถือโอกาสชม รถแข่ง หมู   + แมว R 205 +A Line ป้ายแดง และแมวตัวแข่งเซอร์กิตสำหรับปีนี้ กำลังซุ่มทำอยู่เลยครับ สถานที่โอ่โถง ลานจอดรถเพียบ ติดถนนใหญ่เผื่อออกไปลองวิ่ง มีที่เซอร์วิสคอยดูแล กรณีรถสมาชิกเกิดปัญหา มีที่ล้างรถด้วย

ไงลองช่วยกันพิจารณาดูนะครับ ผมจะได้บอกทางเจ้าของไว้ก่อน เค้ายังไม่รู้ตัวครับ แต่ผมเคยคุยกะเขาไว้หลายเดือนแล้วว่าอยากจัดมีตติ้งแมว มีของหวานทานเล่นนิดหน่อย ไรประมาณนี้ เจ้าตัวเค้าโอเคเลยครับ เค้าชอบซูบารุมาก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 09, 2011, 03:34:42 PM โดย da7000 »