ผู้เขียน หัวข้อ: ขอเชิญเพื่อนๆมาร่วมมีตติ้งนอกรอบ ที่PTT (ซ.กิ่งแก้ว40) เสาร์ที่ 14 นี้ 5 โมงเย็น  (อ่าน 17182 ครั้ง)

ออฟไลน์ Impreza lover

• *
  • Popular Vote : 16
เสาร์นี้เลยหรอครับพี่ป๊อก รถจะเสร็จทันมั๊ยเนี่ย

ถ้าเรื่องเวลา ถ้ามีการถ่ายรูป อาจจะต้องไม่เย็นเกินไปน่ะครับ พอมีแสงแดดจะถ่ายรูปออกมาสวย
แต่ถ้าไม่ซีเรียสก็เย็นหน่อยก็พอได้ แต่ใจผมคิดว่าสัก 16.00 - 17.00 น่าจะกำลังงาม ส่วนสถานที่แล้วแต่ครับ
ผมได้หมดแหละ

เรื่องเวลา ถ้าเป็นอาทิตย์หน้าไปแล้วได้ก็คงดี เผื่อเพื่อนๆที่สนใจจะได้เคลียร์คิวกับแม่บ้านไว้เนิ่นๆ อิอิ

ผมก็อยากพบเพื่อนๆเร็วๆครับ แต่หากจะเป็นแบบเป็นทางการ คงต้องให้เวลาหน่อยครับ
เพราะมีเพื่อนๆหลายๆท่านที่ไม่ได้เข้ามาเวปเรา บ่อยๆ

แต่หากเพื่อนๆท่านใด้ อยาก มาเมาท์คุยกันเล่นๆก่อน เชิญที่ PTT กิ่งแก้ว 40 ได้ครับ
ผมอยู่ที่นี่ตลอดครับ

ออฟไลน์ Momo Ko

• *
  • Popular Vote : 5
  • ครอบครัวขับสี่มาแล้วจ้า.......
ผมก็อยากพบเพื่อนๆเร็วๆครับ แต่หากจะเป็นแบบเป็นทางการ คงต้องให้เวลาหน่อยครับ
เพราะมีเพื่อนๆหลายๆท่านที่ไม่ได้เข้ามาเวปเรา บ่อยๆ

แต่หากเพื่อนๆท่านใด้ อยาก มาเมาท์คุยกันเล่นๆก่อน เชิญที่ PTT กิ่งแก้ว 40 ได้ครับ
ผมอยู่ที่นี่ตลอดครับ

งั้นเสาร์นี้เลยดีมั้ยครับ... ขอไปนั่งเล่นนอนเล่น เม้าท์เล่นกันก่อน

ปล.อีกเรื่องน้องกาแฟอเมซอน อยู่มั้ยเสาร์นี้....  emo47o

ออฟไลน์ Maew-Rx

• Maew-Rx
  • *
  • Popular Vote : 22
  • Honda Impreza
งั้นเสาร์นี้เลยดีมั้ยครับ... ขอไปนั่งเล่นนอนเล่น เม้าท์เล่นกันก่อน

ปล.อีกเรื่องน้องกาแฟอเมซอน อยู่มั้ยเสาร์นี้....  emo47o

น่าสนใจก็ตรงนี้นะครับ   emo76o
Garage Rx for Serious Car Lovers
http://www.facebook.com/GarageRx.WorkShop

ออฟไลน์ MIDBULL

• *
  • Popular Vote : 11
  • " อย่าเข้าใกล้ อะไหล่แพง "
เสาร์นี้เลยมั้ยครับ
S U B A R U  I m p r e z a  แ ม ว ค อ ข า ว EJ255

ออฟไลน์ pimniyoum

• SUBARU IMPREZA STI
  • *
  • ลูกแมวอ้วนGRB 2500 เดิมๆ
ไปคับเสานี้กี่โมงดี

ออฟไลน์ SnoozEviL

• *
  • ลัทธิสุขนิยม
ตอนอยู่ละไม่จัด พึ่งกลับถึงเกาะเนี่ย
...รุ่น..ใหญ่...ใจ..ต้อง..นิ่ง...

ออฟไลน์ Hiter

• ยังไงกัน...
  • *
  • Popular Vote : 62
ผมเคยไปร่วมทดลองขับ ford tdci เค้ามีตั้งกรวยให้ วิ่งนิดๆหน่อยๆครับ

และสงสัยว่า ที่ใช้ลองขับ โลตัส ไม่ใช่ที่นี่เหรอครับ

คืองี้ครับพี่ ถ้าเป็นพวกบริษัทรถหรือเฉพาะกิจเนี่ย ได้ครับ..
แต่ถ้าวิ่ง car club นี่ไม่ได้เลยครับ เพราะเขามีปัญหาเรื่องเสียงกับบ้านพักอาศัยในบริเวณใกล้เคียงครับ
เสียดายเหมือนกัน สมัยก่อนเคยจัดแข่งจิมคาน่าที่นี่ด้วยซ้ำ แถมด้านหลังทำ skip pad คล้ายที่สนามบริสโตนแล้วด้วยเลย (ดูจาก Google map จะมองเห็นเลยครับ)
เรียกว่าพร้อมที่จะทำการทดสอบรถยนต์ได้เลย แต่ดันมีปัญหาเรื่องเสียงรบกวน เลยไม่สามารถให้เช่าวิ่งได้ครับ

แต่ถ้าเป็นพวกรถจากบริษัทรถยนต์เสียงไม่ดังมาก ก็อาจจะอนุโลมได้บ้างเท่านั้นเองครับ
กฎระเบียบทางสนามค่อนข้างเข้มงวดมากๆ เพราะมีบางคลับ มาทำพฤติกรรมบางอย่างที่ทำให้เกิดความเสียหายกับทางสนามด้วยครับ (เบิ้ลเครื่อง บ้าพลัง ขับหวาดเสียว ทำลายของ ขโมยของ ฯลฯ) เนี่ยแหละครับ คาร์คลับบางคลับ ไม่สามารถดูแลความเรียบร้อยได้ เลยทำให้คาร์คลับดีๆพลอยลำบากไปด้วย
ไม่งั้นที่นี่เหมาะสมกับจะจัดกิจกรรมอีกมากมายเลยครับพี่ ทั้งใกล้ ที่จอดรถเพียบ มีลานทำกิจกรรมสำหรับรถได้ มีความเป็นกันเองสูงเพราะอาจจะมีแต่พวกเรา ฯลฯ

แต่ประชุมกันเรียบร้อยแล้วครับ คาดว่าราวๆปลายเดือน หรือ ต้นเดือนหน้า จะจัด meeting อย่างเป็นทางการเล็กๆกันที่นี่แหละครับ เด๋วขอไปเช็คทางสนามก่อนว่าวันไหนว่างบ้างอ่ะครับ
ถ้าชาวแมวเหมียวรอกันไม่ไหว จัด meeting ย่อยกันก่อนได้เลยครับ แล้วอย่าลืมชวนกันมา meeting SSS ด้วยน๊าคร๊าบบบบ.... จะได้เจอกันรู้จักกันเยอะๆครับ  emo64o emo64o

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 11, 2011, 01:50:39 AM โดย Hiter »

ออฟไลน์ da7000

• *
  • Popular Vote : 9
เอาแบบที่ถูกใจรุ่นใหญ่ดีกว่าครับ จะได้ไม่มีปัญหา

ออฟไลน์ signifer

• *
  • Popular Vote : 43
  • My GDG
    • IGGY BOOKS
เสาร์นี้แมวจะ Pre Meet ก่อนใช่มั๊ยครับ ฮิฮิ จะได้ไปคุยกับอู่ว่าเอารถออกทันป่าวนะครับ
ถ้าเป็นไปได้ พี่ป๊อกลงแผนที่ไว้นิดก็ดีนะครับ ผมไม่คุ้นทางเลย
ไม่สุด....แต่สะดุดตา

ออฟไลน์ Chaiwatinov

• *
  • Popular Vote : 10
    • http://www.facebook.com/profile.php?id=100001433686301

แมวเหมียวรวมพลัง    emo57o emo57o emo57o
อย่าให้คนไม่รู้จักซูบารุทำซูบารุ
คบเพื่อนอย่ามีเรื่องเงินไม่งั้นโดนหลอก

• *
มีมั้ยครับเสาร์นี้
S U B A R U  I m p r e z a  แ ม ว ค อ ข า ว EJ255

• *
พี่ป็อกลงแผนที่ไว้เลยคับเสานี้กี่โมงว่ากันไปเลย

ออฟไลน์ Impreza lover

• *
  • Popular Vote : 16
ตกลงมีตติ้งย่อย ที่ PTT กิ่งแก้ว 40 เวลา 5 โมงเย็นเป็นต้นไปครับ

ส่วนแผนที่ ลิงค์ยังไง สอนด้วยครับ  emo74o

http://maps.google.co.th/?ie=UTF8&ll=13.673614,100.722785&spn=0.007443,0.020535&z=16

ผมกดลิ้งค์ที่ google map แล้วเห็นแต่อันนี้ครับ

• *
ผมมาจากบบางบัวทองไปไงดีครับแนะนำหน่อยครับผมไม่เคยวิ่งแถวนั้น

• *
ผมมาจากบบางบัวทองไปไงดีครับแนะนำหน่อยครับผมไม่เคยวิ่งแถวนั้น
มาจากวงแหวนกาญจนาป่าวคับให้ลงบางนาวิ่งมาเลื่อยๆอย่าออกเลนด่วนนะคับจะเจอเชียงกงบางนาอยุ่ฝั่งขวามือเลยเชียงกงไปนิดนึงจะมีสะพานข้ามถนนบางนาให้เราเลี้ยวซ้ายเข้าถนนกิ่งแก้ตรงไปเลื่อยๆเลยคับ