ผู้เขียน หัวข้อ: เพิ่มประสิทธิภาพให้sti 4 pot ให้ใกล้เคียงกับ brembo GDB ต้องทำอย่างไร  (อ่าน 14540 ครั้ง)

ออฟไลน์ TOR CGR

• *
  • Popular Vote : 2
ยางใส่ RS sport 215/45/17 อยู่คับไม่รู้ว่าหน้ากว้างยางเพียงพอไหมครับ

ออฟไลน์ suby_ja

• ใครจะล้ม ในหลวงข้ามศพ กูไปก่อน
  • *
  • Popular Vote : 6
  • จะยุบสภา ถามความเห็นกูยัง
ยางใส่ RS sport 215/45/17 อยู่คับไม่รู้ว่าหน้ากว้างยางเพียงพอไหมครับ

ไม่พอนะผมว่า 17.225.45

Tein flex

F. -  2. K 7
R - 1.5. K. 5

หลังสูงกว่า หน้า. 2-3 เกลียว

1.5 cm

ไม่รักในหลวงไม่ว่า อย่าด่าให้กูได้ยิน เกลียดกูไม่ว่า อย่าให้กูเดือดร้อน จำไว้

• *
ขอบคุณครับปาล์ม
         วันนี้แฟนผมเห็นคนหน้าเหมือนปาล์มอยู่นั่งเล่นไม่รู้ใช่ป่าว (ผมไม่ได้อยู่ด้วยอ่ะลงแท่นเลยไม่ชัวร์)

• *
ไม่พอนะผมว่า 17.225.45

Tein flex

F. -  2. K 7
R - 1.5. K. 5

หลังสูงกว่า หน้า. 2-3 เกลียว

1.5 cm

ลืมบอกโช๊ดใช้ JIC FLT-2 ค่า K ใกล้เคียงกันครับ มุมล้อเท่ากันเลย

• ใครจะล้ม ในหลวงข้ามศพ กูไปก่อน
  • *
ขอบคุณครับปาล์ม
         วันนี้แฟนผมเห็นคนหน้าเหมือนปาล์มอยู่นั่งเล่นไม่รู้ใช่ป่าว (ผมไม่ได้อยู่ด้วยอ่ะลงแท่นเลยไม่ชัวร์)

ไม่เหมือนหล่ะครับ ใช่เลย ตอนที่พิมพ์ ตอบก็ ตืดๆๆๆๆๆ อยู่เลยครับ emo57o

ไม่รักในหลวงไม่ว่า อย่าด่าให้กูได้ยิน เกลียดกูไม่ว่า อย่าให้กูเดือดร้อน จำไว้

• *
ลืมบอกโช๊ดใช้ JIC FLT-2 ค่า K ใกล้เคียงกันครับ มุมล้อเท่ากันเลย

ผมว่าน่าจะแหล่ม แล้วนะครับต่อ

ผมอยากให้ หน้าทิ่มนิดนึงอ่ะครับ เพราะเวลา BOOST มาหน้าจะได้ไม่ยกมากเท่าไหร่

แต่เรื่อง เบรค set แบบ นี่ผมไม่รู้ว่าจะ work ขนาดไหนนะ คำนวนไม่เป็นหรอก แต่ ลองมาหลายแบบ ผม ชอบแบบนี่ที่สุดอ่ะครับ ขับไม่เครียด  emo58o

ออฟไลน์ thor111

• Subaby!!!
  • *
  • Popular Vote : 27
  • Dont Judge Me, You Don't Even Know Me
เห็นด้วยกับคุณปิ๊กครับว่ายางมีส่วนมากๆเลยครับ ถึงเบรกจะดีให้ตายแต่ถ้าจับคู่กับยางที่ไม่ดีแล้วจะยิ่งกลายเป็นแย่นะครับ เพราะจะเจออาการล้อล็อคเข้าให้ พอเปลี่ยนไปใส่ยางดีๆแล้วเบรกดีขึ้นเยอะเลยครับ emo65o

ดีใจจังที่ตะเองเปลี่ยนยางละ emo76o emo76o
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 21, 2011, 07:15:18 PM โดย thor111 »
หลงรักขับ 4....หลงรัก Subaby!!!

ออฟไลน์ The Blitz

• *
  • Popular Vote : 40
ดีใจจังที่ตะเองเปลี่ยนยางละ emo76o emo76o

แถมวันนี้เปลี่ยนให้เจ้าหลินปิงไปอีกคันแล้วด้วย เดือนเดียวเปลี่ยนยางไป 3 ชุด กรูจะบร้าาาาาาา  emo68o

• *

ยางตัวนี้ดีอยู่แล้วครับ ส่วนหน้ากว้าง 215 เนี่ยกับแรงม้าขนาดนี้ประมาณที่เกียร์ 2 หรือ 3 อาจจะเจออาการพวงมาลัยสะบัดได้บ้าง ถ้ายางหน้ากว้างกว่านี้อาการนี้ก็จะดีขึ้นครับ แต่ก็จะไปติดปัญหาเรื่องติดซุ้มแทน ก็ต้องทำโป่งอีก ก็จะบานปลายไปเรื่อยๆ คงต้องหาจุดที่ลงตัวที่สุดอ่ะครับ อย่างที่บอกว่าอาจจะต้องมาเปลี่ยนนิสัยในการขับแทน สำหรับเบรก K-Sport ผมไม่ค่อยอยากแนะนำให้ใช้ครับ เพราะถึงมันจะเป็น 8 Pot แต่มันก็เป็นแค่ 8 Pot เล็ก อยากให้ลองไป Search หาข้อมูลดูจากในอินเตอร์เน็ตครับ Feedback ไม่ค่อยเป็นที่น่าประทับใจเท่าไหร่ เพราะผมเองก็เคยสนใจเบรกตัวนี้มาก่อน คอนดิชั่นเดียวกันเลยว่าต้องการใช้กับล้อ 17 แต่หลังจากอ่านรีวิวเข้าไปมากๆก็เปลี่ยนใจ ยอมเก็บตังค์เพิ่มอีกซักนิดแล้วเล่นของดีขึ้นมาหน่อยดีกว่า อีกตัวเลือกที่น่าสนใจและไม่แพงก็คือ JBT หรือ ATS ก็ดีครับ เพราะ JBT เป็นผู้ผลิตให้อยู่ดี แต่โดยส่วนตัวผมว่า ATS สวยกว่า emo70o

• *
ขอบคุณคับที่แนะนำ

แต่ว่าไปเรื่องตอนบูสต์มานี่หน้าเชิดมากจริงๆครับปาล์ม ขนาดโช๊คแข็งแล้วนะ
เรื่องเบรคคงต้องลองดู JBT,ATS ตามที่แนะนำครับ แล้ว 4 Pot หรือ 6 Pot ดีครับ

ออฟไลน์ ReTRO RACER

• เขาเรียกผมว่า "เด็กเชียร์ซู"
  • *
  • Popular Vote : 52
ยางตัวนี้ดีอยู่แล้วครับ ส่วนหน้ากว้าง 215 เนี่ยกับแรงม้าขนาดนี้ประมาณที่เกียร์ 2 หรือ 3 อาจจะเจออาการพวงมาลัยสะบัดได้บ้าง ถ้ายางหน้ากว้างกว่านี้อาการนี้ก็จะดีขึ้นครับ แต่ก็จะไปติดปัญหาเรื่องติดซุ้มแทน ก็ต้องทำโป่งอีก ก็จะบานปลายไปเรื่อยๆ คงต้องหาจุดที่ลงตัวที่สุดอ่ะครับ อย่างที่บอกว่าอาจจะต้องมาเปลี่ยนนิสัยในการขับแทน สำหรับเบรก K-Sport ผมไม่ค่อยอยากแนะนำให้ใช้ครับ เพราะถึงมันจะเป็น 8 Pot แต่มันก็เป็นแค่ 8 Pot เล็ก อยากให้ลองไป Search หาข้อมูลดูจากในอินเตอร์เน็ตครับ Feedback ไม่ค่อยเป็นที่น่าประทับใจเท่าไหร่ เพราะผมเองก็เคยสนใจเบรกตัวนี้มาก่อน คอนดิชั่นเดียวกันเลยว่าต้องการใช้กับล้อ 17 แต่หลังจากอ่านรีวิวเข้าไปมากๆก็เปลี่ยนใจ ยอมเก็บตังค์เพิ่มอีกซักนิดแล้วเล่นของดีขึ้นมาหน่อยดีกว่า อีกตัวเลือกที่น่าสนใจและไม่แพงก็คือ JBT หรือ ATS ก็ดีครับ เพราะ JBT เป็นผู้ผลิตให้อยู่ดี แต่โดยส่วนตัวผมว่า ATS สวยกว่า emo70o

ที่บอกว่า JBT ผลิดให้ ATS นี่ไม่ทราบว่าได้ข้อมูลมาจากไหนหรือ อ่าานในบทรีวิวใดหรือครับ อยากทราบจริงๆ emo11o
เกลียดจริงๆพวก "มือถือสาก ปากถือศีล ชอบสร้างภาพ เก่งแต่ปาก"

• *
ขอบคุณคับที่แนะนำ emo68o

แต่ว่าไปเรื่องตอนบูสต์มานี่หน้าเชิดมากจริงๆครับปาล์ม ขนาดโช๊คแข็งแล้วนะ
เรื่องเบรคคงต้องลองดู JBT,ATS ตามที่แนะนำครับ แล้ว 4 Pot หรือ 6 Pot ดีครับ

ถ้า ถามผมนะต่อ

1. ถ้า จะใช่ mag 17 ขอให้จบท่ี

-brembo. ทอง อัพผ้า อัพจาน เปล่ียนหม้อลม sti
- 4 pot. ใหญ่ จาน 326 328 330.  Project Mù  , Ap, endless

2. 18 อย่าใช่ มันหนัก อืดไม่สนุก และกินระยะเบรคมากกว่าเดิม
แล้ว สุดท้ายเอาไม่อยู่ ก็ต้องเปล่ียน 6 pots. อีก อะไหล่ หายากวุ่นวาย maintenance แพง

แล้วล้อมันก็จะใหญ่เกินรถไม่สวย แล้วก็จะบานไม่จบ

17 /8/ offset44
17 / 225 /45

แล้วก็set ให้แข็งหน่อย

ล้มหน้า 2.5 หลัง 2 ไม่ติดแต่กินยาง
ล้มหน้า 2 หลัง 1.5 พับซุ้ม ก็ไม่ติดแล้ว สีนิดหน่อย

ปล. ท่ีแนะนำไปหน่ะจะซื้อใครก็ซื้อแต่รับรองไม่บานจบแน่

• *
ที่บอกว่า JBT ผลิดให้ ATS นี่ไม่ทราบว่าได้ข้อมูลมาจากไหนหรือ อ่าานในบทรีวิวใดหรือครับ อยากทราบจริงๆ emo11o

รู้สึกถ้าจำไม่ผิดผมน่าจะได้ยินมาจากร้านขายเบรกแห่งหนึ่งครับ รู้สึกเรื่องนี้ในบอร์ดของ SCT ก็เคยมีคุยกันไว้ อาจจะต้องไปลอง search ดู

JBT เป็นโรงงานผลิตเบรกที่ใหญ่ที่สุดแห่งหนึ่งในไต้หวัน และยังรับผลิตเบรกให้กับยี่ห้อดังอีกหลายแบรนด์ รวมไปถึงเบรกยี่ห้อดังของญี่ปุ่นเองด้วย(ถ้าบอกยี่ห้อนี่ต้องร้อง อ๋อ เลย) และที่ได้ยินมา ATS ก็ให้ JBT เป็นผู้ผลิตให้ แต่อันนี้ไม่ชัวร์นะครับ ยังงัยลองเช็คดูอีกทีนึง แต่ชั่วโมงนี้ถ้าเอาเบรกราคาดี คุณภาพสมราคา JBT หรือ ATS ก็เป็นตัวเลือกที่น่าสนใจมากครับ

ส่วนเรื่องรีวิวของเบรก K-Sport ลอง Google  search ดูครับ มีหลาย case เลย ถ้าจำไม่ผิดมีเคสที่น๊อตคาลิปเปอร์คลายตัวด้วยครับ บรื๋อ emo5o

• *
ถ้า ถามผมนะต่อ

1. ถ้า จะใช่ mag 17 ขอให้จบท่ี

-brembo. ทอง อัพผ้า อัพจาน เปล่ียนหม้อลม sti
- 4 pot. ใหญ่ จาน 326 328 330.  Project Mù  , Ap, endless

2. 18 อย่าใช่ มันหนัก อืดไม่สนุก และกินระยะเบรคมากกว่าเดิม
แล้ว สุดท้ายเอาไม่อยู่ ก็ต้องเปล่ียน 6 pots. อีก อะไหล่ หายากวุ่นวาย maintenance แพง

แล้วล้อมันก็จะใหญ่เกินรถไม่สวย แล้วก็จะบานไม่จบ

17 /8/ offset44
17 / 225 /45

แล้วก็set ให้แข็งหน่อย

ล้มหน้า 2.5 หลัง 2 ไม่ติดแต่กินยาง
ล้มหน้า 2 หลัง 1.5 พับซุ้ม ก็ไม่ติดแล้ว สีนิดหน่อย

ปล. ท่ีแนะนำไปหน่ะจะซื้อใครก็ซื้อแต่รับรองไม่บานจบแน่

คงเอาตามที่ palm แนะนำอ่ะค้าบ ขอบคุณค้าบ

ออฟไลน์ IMV5

• *
 emo65o. เบรคเดิมแลกกัน brembo ทองเหยี่ยวไหมสนใจ