ผู้เขียน หัวข้อ: นานๆที update ท่อไทยทำซะหน่อยงัฟ  (อ่าน 10169 ครั้ง)

ออฟไลน์ SnoozEviL

• *
  • Popular Vote : 5
  • ลัทธิสุขนิยม
นานๆที update ท่อไทยทำซะหน่อยงัฟ
« เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2011, 07:56:26 PM »
ดังป่าแตก เสียงเหมือน vtec เลยคับ

แต่วนไปวนมาได้ใจมาก กว่าพี่แกจะคิดออกมาได้

ตอนนี้มีปัญหานึงคือไอเสียออกมา 2 ข้างไม่เท่ากัน ข้างนึงดำ ข้างนึงยังขาวอยู่เลย
...รุ่น..ใหญ่...ใจ..ต้อง..นิ่ง...

ออฟไลน์ saran_1st

• CU Intania
  • *
  • Popular Vote : 48
  • . . Rumble . .
Re: นานๆที update ท่อไทยทำซะหน่อยงัฟ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2011, 12:03:50 AM »
ท่าจะโหด อยากเห็นมุมด้านท้ายเต็มๆอะครับ

ออฟไลน์ 24owner

• *
  • Popular Vote : 8
  • Godji Power...www.asakorn.co.th
    • www.asakorn.co.th
Re: นานๆที update ท่อไทยทำซะหน่อยงัฟ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2011, 08:43:39 AM »
ไม่มีหม้อเลยเหรอคับพี่
จำหน่ายถุงมือยาง ถุงมือผ้า ผ้าปิดจมูก หมวกคลุมผม สำหรับใช้ในโรงงาน

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2011, 09:36:24 AM »
ไม่มีหม้อเลยเหรอคับพี่

มีแต่หม้อส่วนตัว  emo61o

ยิงตรงดังสนั่นป่าเยยคับ
...รุ่น..ใหญ่...ใจ..ต้อง..นิ่ง...

ออฟไลน์ Ricer

• *
  • Popular Vote : 2
  • PMP (Poor Man's Porsche) เห็นตูดปอร์ชอยู่ไวๆ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2011, 12:45:47 PM »
แจ๋วเลยครับ  โดนไปเท่าไหร่ครับพี่  ทำที่ไหนเหรอครับ กำลังหาวิธีและร้านทำทางเดินไอเสียรถ ออฟโรด ที่บ้านอยู่เลยครับ เผื่อจะเอาไว้เป็นแนวทางครับ (ในหัวก็ไม่พ้น ร้าน เม้ง  42/1 และ ร้าน อื่นๆที่ เพื่อนๆสิงห์ควันดำแนะนำมาครับ)

เรื่องไอเสีย ผมว่าช่วง ตรงของท่อ ตรงเส้นสีเขียวสั้นไปครับ  ไอเสียกำลังเลี่ยวมาเลยมีการหลุดโค้ง
ถ้าเดินเป็นแบบสีเหลือง จะได้ไอเสียออกเท่าๆกันครับ
สีแดงวงไว้เฉยๆครับ  emo24o
แต่มันคงไม่มีผลเสียเรื่องการระบายมั้งครับ
ผิดถูกอย่างไรต้องขออภัยนะครับ

All boxer engines, regardless of no. of cylinders, provide perfect balance because the movement of a piston is exactly counter by the corresponding piston in another bank...the usage is limited to Porsche and Subaru today.    However, we'll have a Toyobaru soon???

ออฟไลน์ Hiter

• ยังไงกัน...
  • *
  • Popular Vote : 62
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2011, 01:16:13 PM »
แจ๋วเลยครับ  โดนไปเท่าไหร่ครับพี่  ทำที่ไหนเหรอครับ กำลังหาวิธีและร้านทำทางเดินไอเสียรถ ออฟโรด ที่บ้านอยู่เลยครับ เผื่อจะเอาไว้เป็นแนวทางครับ (ในหัวก็ไม่พ้น ร้าน เม้ง  42/1 และ ร้าน อื่นๆที่ เพื่อนๆสิงห์ควันดำแนะนำมาครับ)

เรื่องไอเสีย ผมว่าช่วง ตรงของท่อ ตรงเส้นสีเขียวสั้นไปครับ  ไอเสียกำลังเลี่ยวมาเลยมีการหลุดโค้ง
ถ้าเดินเป็นแบบสีเหลือง จะได้ไอเสียออกเท่าๆกันครับ
สีแดงวงไว้เฉยๆครับ  emo24o
แต่มันคงไม่มีผลเสียเรื่องการระบายมั้งครับ
ผิดถูกอย่างไรต้องขออภัยนะครับ

คิดอยู่ว่าทำไมไม่ทำตรงๆอย่างเส้นเหลืองอ่ะครับ
ตามเส้นเหลืองน่าจะง่ายไม่ติดอะไร สั้นกว่าด้วยหรือเป็นสูตร หรือเพื่อความสวยงามอ่ะครับ

• *
  • PMP (Poor Man's Porsche) เห็นตูดปอร์ชอยู่ไวๆ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2011, 03:34:38 PM »
http://www.prospeedracing.com.au/products/Tomioka-Racing-STi-08-GRB-Turbo-back-Exhaust.html

เอามาฝากพี่เป็นไอเดียครับ  ก่อนถึงทางแยกมันต้องตรงอีกนิดอะครับเพื่อจัดระเบียบไอเสียอะครับ
เผื่อไม่อยากเปลี่ยนช่วงกลางครับ 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 24, 2011, 03:36:16 PM โดย Ricer »
All boxer engines, regardless of no. of cylinders, provide perfect balance because the movement of a piston is exactly counter by the corresponding piston in another bank...the usage is limited to Porsche and Subaru today.    However, we'll have a Toyobaru soon???

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2011, 03:37:25 PM »
ท่อเก่าคับ ไม่ได้เดินท่อนกลาง เพราะใช้ของ hks อยู่คับ เลยต้องมาทรงงูน้อยแบบนี้แหละ

คิดผิดเหมือนกัน รู้งี้เดินใหม่ท่อนกลางด้วยเลยดีกว่า แต่เนื่องด้วยเวลาจำกัด เลยทำได้เท่านี้อ่ะ

ส่วนร้านท่อ ถ้าให้แนะนำก็ พี่ต๋องเลยคับ งานเนียนดี เชื่อมอารณ์กอนด้วย

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2011, 03:40:28 PM »
http://www.prospeedracing.com.au/products/Tomioka-Racing-STi-08-GRB-Turbo-back-Exhaust.html

เอามาฝากพี่เป็นไอเดียครับ  ก่อนถึงทางแยกมันต้องตรงอีกนิดอะครับเพื่อจัดระเบียบไอเสียอะครับ
เผื่อไม่อยากเปลี่ยนช่วงกลางครับ

ตายละ ไหงเราลืมเอาชุดนี้ไปเป็นแบบละเนี่ย อุตส่าห์เก็บรูปไว้ตั้งนานแล้วด้วย ปั๊ดโธ่!!!

ออฟไลน์ Hiter

• ยังไงกัน...
  • *
  • Popular Vote : 62
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2011, 03:42:38 PM »
ท่อเก่าคับ ไม่ได้เดินท่อนกลาง เพราะใช้ของ hks อยู่คับ เลยต้องมาทรงงูน้อยแบบนี้แหละ

คิดผิดเหมือนกัน รู้งี้เดินใหม่ท่อนกลางด้วยเลยดีกว่า แต่เนื่องด้วยเวลาจำกัด เลยทำได้เท่านี้อ่ะ

ส่วนร้านท่อ ถ้าให้แนะนำก็ พี่ต๋องเลยคับ งานเนียนดี เชื่อมอารณ์กอนด้วย

ร้านพี่ต๋องนี่อยู่ไหนอ่ะครับ เผื่อไปทำบ้างเล็งๆไว้ 2 ทางเดิน ผ่านหม้อพัก กับ ใส้ตรงกันไปเลย เปิดปิดผ่านวาวล์ไฟฟ้า ...

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2011, 04:04:56 PM »
ร้านต๋อง 02-451-6694 ครับ อยู่แถวซอยสะแกงาม

อีกร้านก็ สิทธิเฮดเดอร์
98/6-7 หมู่ ถนนติวานนท์ ตำบลปากเกร็ด อำเภอปากเกร็ด จังหวัดนนทบุรี 11120
โทรศัพท์ : 02-5836395

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2011, 09:32:36 AM »
ร้านต๋อง 02-451-6694 ครับ อยู่แถวซอยสะแกงาม

อีกร้านก็ สิทธิเฮดเดอร์
98/6-7 หมู่ ถนนติวานนท์ ตำบลปากเกร็ด อำเภอปากเกร็ด จังหวัดนนทบุรี 11120
โทรศัพท์ : 02-5836395

ขอบคุณครับพี่ครับ   emo18o

ออฟไลน์ MooKa

• *
  • Popular Vote : 4
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2011, 08:21:34 AM »
ใครเคยไปทำร้านเฉลิม(อยู่ใกล้บ้าน)บ้างครับเดี๋ยวนี้งงานคุณภาพดีไหม เมื่่อก่อนเห็นคนในเวบไปทำกันหลายคน พอดีผมกำลังหาร้านทำอยู่ครับ

ออฟไลน์ mystic

• แก๊งค์ฝั่งธน (มดแคระ)
  • *
  • Popular Vote : 172
  • Gcปลอม
    • http://www.guitarthai.com/classified/question.asp?QID=438207
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2011, 09:27:50 AM »
นี่ถ้าเป้น เฮดแบบเก่า+เทอโบตูดรูเดียว ท่าจะลั่นทุ่งเลยนะครับเนี่ยะ  emo65o
85sound and music studio 086-6896625

ออฟไลน์ Benzino

• SRS Member
  • *
  • Popular Vote : 4
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2011, 12:22:41 PM »
ร้านสิทธิ์เฮดเดอร์ฝีมือดีครับ เป็นร้านประจำของผม ติดต่อคุณหมูได้เลยครับ 081 811 7144 อ้อ! มีสาขาพระรามเก้าตัดใหม่ด้วยนะครับ อยู่ก่อนถึงพรีเมีย เลยปั๊มเชลไป หกสิบเมตรครับ

emo57o emo57o emo57o emo57o
"เรา Supply Army "
[img]http://img9.imageshack.us/img9/9231/srsnewcolorsnewtt1.g