ผู้เขียน หัวข้อ: กำลังหาซื้อรถอยู่ เล็งๆซูบารุไว้เหมือนกันแต่มีคำถามครับ  (อ่าน 2433 ครั้ง)

ออฟไลน์ UnUnU

• *
  • Popular Vote : 0
1.ใช่ขับทุกวันนี้ไหวมั้ยครับ
2.เครื่องคอแดง, คอขาว แต่งต่างกันยังไงหรอครับ แล้วเรื่องกินน้ำมันนี้ยังไงบ้างหรอครับ
3.ค่าอะไหล่แพงมั้ยครับ
4.ถ้าซื้อมือสองมาต้องเตรียมงบซ่อมนู้นนี้อีกเท่าไหรหรอครับ
5.พี่ๆแนะนำให้เล่นตัวไหนหรอครับ ตอนนี้ที่ชอบที่สุดก็หน้าหมู
6.มีบทความเกี่ยวกับซุบารุให้อ่านบ้างมั้ยครับ หาในเว็ปไม่ค่อยเจอเลย

ขอบคุณทุกคำตอบครับ

• *
ขออีกคำถามครับพี่ๆ ถ้าอีก4ปีขายต่อนี้ราคาตกเยอะมั้ยครับ(ถ้าเป็นหน้าหมู) ลืมแนะนำตัวไปครับ ชื่อ นช ครับ ฝากตัวด้วยน่ะครับ

ออฟไลน์ thor111

• Subaby!!!
  • *
  • Popular Vote : 27
  • Dont Judge Me, You Don't Even Know Me
1. ถ้าเรามีความสุขกับรถคันไหน ผมว่ามันใช้ทุกวันได้อยู่แล้วครับ จะว่าไปซูบารุก็คือรถบ้านธรรมดาๆ คันนึงหล่ะครับ เพียงแต่เค้ามีความแรงติดมาจากโรงงานเท่านั้นเองครับ
2. คอแดงกับคอขาวที่ต่างกันชัดๆ ก็คือแรงม้าครับ ซึ่งก็มาจากชิ้นส่วนในเครื่องยนต์ที่แตกต่างกันครับ ไม่ว่าจะเป็นลูกสูบ ข้อเหวี่ยง แคม หัวฉีด เป็นต้นครับ ส่วนอัตราสิ้นเปลืองต้องบอกว่าขึ้นอยู่กับอัตราทดเกียร์ด้วยครับ คอแดงก็จะทดเกียร์ชิดหน่อย คอขาวเกียร์ก็จะห่างกว่านะครับ แต่ถ้าคร่าวๆก็ในเมืองราว 6-8 กิโล/ลิตรโดยประมาณครับ ทางไกลถ้าอดใจไหวก็มี 10 กิโล/ลิตร ให้เห็นได้ครับ
3. อะไหล่ซูบารุผมว่าไม่ได้แพงอย่างที่ใครหลายๆ คนกลัวนะครับ
4. อันนี้ผมว่าขึ้นอยู่กับสภาพรถที่ได้มานะครับ แต่ส่วนใหญ่คนใช้ซูบารุจะดูแลรักษารถของเค้าอย่างดีอยู่แล้วนะครับ แต่อย่างไรก็ตามการซื้อรถมือสองไม่ว่ายี่ห้อใดก็ตาม ก็ต้องไม่ลืมที่จะกันงบบางส่วนมาไว้ใช้ซ่อมแซมด้วยครับ
5. คงต้องถามตัวเองก่อนหล่ะครับว่ามีงบเท่าไหร่ ถ้างบไม่ใช่ปัญหายิ่งใหม่ก็ยิ่งดีครับ
6. ลองเข้าไปหาในหน้า Article ดูครับ มีบทความดีๆ เยอะครับ

แล้วที่ถามว่าอีก 4 ปีราคาตกเยอะมั้ย ตอบตอนนี้คงยากหล่ะครับ แต่ถ้าบอกว่าคุณจะได้ความมันส์ในการขับขี่ + มิตรภาพดีๆ ที่เกิดขึ้นตอนคุณใช้ซูบารุ ผมว่ามันมากกว่าคุ้มนะครับ

ยังไงขอให้โชคดีได้รถที่ถูกใจไวๆตะครุบ
หลงรักขับ 4....หลงรัก Subaby!!!

• *
ขอบคุณครับ จริงๆตอนนี้เล็งไว้หลายคันอยู่แต่ตอนนี้เริ่มหลงรักหน้าหมู  emo2o

ออฟไลน์ name_joker

• *
  • Popular Vote : 24
ตังถึงก็แมวไปเลยครับ ใหม่ๆ  emo47o