ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยด้วยครับ AT OIL TEMP ขึ้นเเล้วเครื่องดับครับ  (อ่าน 9321 ครั้ง)

ออฟไลน์ EAK LEGACY

• *
  • Popular Vote : 1
 emo25o
             รถจอดตากแดดครับ พอออกรถไปซัก 200เมตร AT OIL TEMP ขึ้นแล้วเครื่องก็ดับครับ น่ากลัวมากครับ 2ครั้งเลยครับ วานผู้รู้ช้วยด้วยครับ ....(เอก legacy BG7 ครับ)
                                                                                             emo68o
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 01, 2011, 04:44:16 PM โดย EAK LEGACY »

• *
Re: ช่วยด้วยครับ AT OIL TEMP ขึ้นเเล้วเครื่องดับครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2011, 04:46:25 PM »
 mush30
              เสียใจจังครับ ไม่มีคนช่วยตอบเลย mush30
                                                           mush30
                                                                        mush30                   
                                                                                       mush30

ออฟไลน์ ที

• *
Re: ช่วยด้วยครับ AT OIL TEMP ขึ้นเเล้วเครื่องดับครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2011, 05:42:45 PM »
 mush27 mush27 mush27

สงสัยมันยากอ่ะคับ เพิ่งเคยได้ยินเหมือนกัน

จริงๆเครื่องดับมันไม่น่าจะเกี่ยวกันกับ oil temp นะคับ

เพราะต่อให้ร้อนขนาดไหนมันก็ไม่น่าดับ จนกว่ามันจะพังไปเลย

แต่นี่ขับมาแค่หน่อยเดียวเอง มันก็ไม่น่าจะร้อน

ดังนั้น.....เครื่องดับไม่น่าจะเกี่ยวกับ oil temp น้าาาาา

จากความรู้อันน้อยนิดของผมคับ

อยู่แถวไหนเหรอคับ แล้วพอเครื่องดับแล้วทำไงต่อ

สตาร์ทติดแล้วขับต่อไปแบบไม่มีอะไร หรือมันพังไปเลย หรือต้องรอไปซักพักอ่ะคับ

เอาเข้าอู่ดีกว่าแบบนี้

mush27 mush27 mush27

ออฟไลน์ MOJOJOJO

• *
  • Popular Vote : 64
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2011, 07:20:49 PM »
emo25o
             รถจอดตากแดดครับ พอออกรถไปซัก 200เมตร AT OIL TEMP ขึ้นแล้วเครื่องก็ดับครับ น่ากลัวมากครับ 2ครั้งเลยครับ วานผู้รู้ช้วยด้วยครับ ....(เอก legacy BG7 ครับ)
                                                                                             emo68o

ถามหน่อยสิครับ วัดoiltemp เกียร์ออโต้จากไหนเหรอครับ แล้วขับไป200เมตรความร้อนยังไม่น่าจะขึ้นเลย  มันน่าจะคนละสาเหตุกับเครื่องดับนะครับ

ออฟไลน์ Double You Are Ex

• *
  • Popular Vote : 10
  • Sports performance for every day use. . .
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2011, 09:20:00 PM »
ระบบไฟฟ้าน่าจะรวนแล้วครับ

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2011, 06:55:24 AM »
 emo68o-ตอบคุณ ที  รถสตาร์ทติดครับ แล้วขับต่อไปใด้ซัก 40 เมตรก็ดับอีกครับ สตาร์ทอีกทีก็ติดเหมือนเดิมครับ ผมอยู่แถวรังสิต ครับคุณที

-ตอบคุณ MO JO JO JO ดูที่หน้าปัดเข็มไมล์ครับ มันขึ้น AT OIL TEMP กระพริบ กระพริบ แล้วเครื่องก็ดับครับ
                                                                                          mush23
                                                                                                     ขอบคุณครับที่ช่วยกันตอบ รู้สึกไม่โดดเดี่ยวแล้วครับ

ออฟไลน์ ที

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2011, 07:30:23 AM »
มันช็อตหรือปล่าวคับ

เข้าอู่ดีกว่าแบบนี้

ถ้าทำเองได้

ถอดชุดวัด oil temp ออกก่อนดีกว่าคับ

mush21 mush21 mush21

ออฟไลน์ Tabuu

• *
  • Popular Vote : 48
  • "บุญมี"
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2011, 04:35:16 PM »
ไม่น่าจะเกี่ยวกับ AT oil temp นะครับ

"KOYORAD" and "Dixcel" Thailand Authorized Distributor

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2011, 04:31:40 PM »
 emo65o
              เรียบร้อยแล้วครับ เมื่อว่านไปอู่ ADJUST CAR SERVICE อู่ พี่ดอน (นวลจันทร์) มาแล้วครับ check codeจากกล่องพบปัญหา2 code สรุปว่า น็อกเซนเซอร์เสีย และลิ้นปีกผีเสื้อทำงานผิดปกติ ทำการล้างปีกผีเสื้อ และเปลี่ยนน็อกเซนเซอร์ ทำการ check  codeใหม่ ไม่พบปัญหาแล้วครับ ขอบคุณพี่ๆทุกคนครับ ที่ให้คำปรึกษาครับ   

ออฟไลน์ The Blitz

• *
  • Popular Vote : 40
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2011, 05:27:06 PM »
ดีใจด้วยนะครับ บางครั้งอาการแบบนี้ก็วิเคราะห์ยาก ให้ช่างที่มีประสบการณ์หรือมีเครื่องมือที่พร้อมก็จะช่วยทำให้วิเคราะห์อาการได้ง่ายขึ้นครับ