ผู้เขียน หัวข้อ: อิมเพรสซ่ามิด เพื่อนใครในบอร์ดป่าวครับ ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับ  (อ่าน 9861 ครั้ง)

ออฟไลน์ NOp76

• Still Chill Chill ^ ^~
  • *
  • Popular Vote : 73
  • Proud of Boxer
    • http://www.bendix.co.th
พอดีไปอ่านเจอมาครับ
http://www.dailynews.co.th/newstartpage/index.cfm?page=content&categoryID=419&contentID=144218

รถเก๋งหนุ่มนักเรียนนอกดีกรีปริญญาโทชนเสาไฟดับ

หนุ่มนศ.ป.โทจากออสเตรเตรเลีย ซิ่งรถฝ่าฝนเข้าโค้ง รถเสียหลักบังคับไม่อยู่พุ่งชนเสาไฟ อย่างแรงดับคาที่

เมื่อ เวลา 23.45 น. วันที่ 9 มิ.ย. พ.ต.ท.วรุตน์ ไทยรัฐเทวินทร์ สวส.สภ.เมืองปทุมธานี รับแจ้งมีอุบัติเหตุรถยนต์เสียหลักพุ่งชนเสาไฟฟ้า ที่บริเวณช่วงทางโค้ง ถนนสาย 345 –มุ่งหน้าสะพานนวลฉวี หมู่ที่ 2 ต.บางขะแยง อ.เมือง จ.ปทุมธานีมีผู้เสียชีวิต 1 ราย  จึงเดินทางไปตรวจสอบที่เกิดเหตุพร้อมเจ้าหน้าที่สายตรวจ จราจร แพทย์รพ.ปทุมธานี มูลนิธิป่อเต็กตึ้ง  ที่เกิดเหตุบริเวณฟุตบาธริมถนนดังกล่าวพบรถเก๋งซูบารุ สีขาว หมายเลขทะเบียน พอ-9509 กทม.ชนอัดก็อปปี้กับเสาไฟฟ้าข้างทางพังยับทั้งคันตรวจสอบภายในรถพบศพนายขรรค์ชัย เพชรคงแก้ว อายุ 31 ปี เดิมอยู่บ้านเลขที่ 22/156 หมู่ที่ 13 แขวงลาดพร้าว เขตลาดพร้าว กทม.โชเฟอร์รถคันดังกล่าวสภาพคอหักร่างอัดติดคาพวงพวงมาลัยอยู่ โดยมีนางสาวตูน(นามสมมุติ)แฟนสาวยืนร้องไห้อยู่ข้างรถอย่างน่าเวทนา 

จากการสอบสวนทราบว่า ผู้ตายกำลังศึกษาระดับปริญญาโท ที่ประเทศออสเตรีย และเดินทางกลับมาเยี่ยมบ้านได้ได้ 3 วัน ก่อนเกิดเหตุพานางสาวตูนแฟนสาวไปกินข้าวด้วยกัน และต่างคนต่างแยกย้ายกันกลับบ้าน เบื้องต้นเจ้าหน้าที่ตำรวจ สันนิษฐานว่า ผู้ตายอาจจะขับขี่รถด้วยความเร็ว มาถึงจุดเกิดเหตุเป็นทางโค้งซึ่งมีฝนตกลงมาประกอบกับไม่ชินเส้นทางทำให้บังคับรถไม่อยู่จึงพุ่งเข้าชนเสาไฟฟ้าข้างทางจนรถพังเสียหายและตนเองเสียชีวิตดังกล่าว อย่างไรก็ตามทางเจ้าหน้าที่ได้มอบศพนายขรรค์ชัยฯ ให้อาสาสมัครมูลนิธิป่อเต็กตึ้ง นำส่งชันสูตรยังสถาบันนิติวิทยาศาสตร์ โรงพยาบาลธรรมศาสตร์ เฉลิมพระเกียรติ (ศูนย์รังสิต) เพื่อหาสาเหตุการตายที่แท้จริงต่อไป

ออฟไลน์ NOp76

• Still Chill Chill ^ ^~
  • *
  • Popular Vote : 73
  • Proud of Boxer
    • http://www.bendix.co.th
ฝนตกขับรถระมัดระวังกันด้วยนะครับ

ออฟไลน์ Hiter

• ยังไงกัน...
  • *
  • Popular Vote : 62
RIP ครับ ฝนตกถนนลื่น ขับขี่ด้วยความระมัดระวังครับ

ออฟไลน์ CaptaiN

• "อย่าจี้ตูด เดี๋ยวปู๊ดให้ดม กร๊ากกก"
  • *
  • Popular Vote : 23
  • I BELIEVE. I CAN FLY.
เสียใจด้วยครับผม
ถ้าคุณแน่.....อย่าแพ้ขับ4

ออฟไลน์ Tabuu

• *
  • Popular Vote : 48
  • "บุญมี"
ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ

"KOYORAD" and "Dixcel" Thailand Authorized Distributor

ออฟไลน์ SuBie NewBie

• I <3 スバル !
  • *
  • Popular Vote : 1
  • G37 Coupe / NISMO 350Z
Tragic loss...

I'd like to extend my heartfelt condolences to his family

R.I.P.
Z Z Z Z Z Z

ออฟไลน์ subeedude

• *
  • Popular Vote : 1
  • อีเหลืองจ้า!!...

ออฟไลน์ ScooBy crew

• *
  • Popular Vote : 22
ใกล้บ้านเลยเส้นนี้ ฝนตกถนนลื่นมาก
ยิ่งเส้นราชพฤกษ์ พระราม 5
ชัยพฤกษ์มุ่งหน้าปากเกร็ดนี่อันตราย ขับระวังกันนะครับ
rip
Deestone the heart of your control

ออฟไลน์ F@M3

• น้องมินท์!!!!!
  • *
  • Popular Vote : 21
  • Mint Green GC8 (6)
ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ RIP ครับ
Owning boring cars is like slow internet, you only get few of the experiences.

ออฟไลน์ pongpolh

• *
  • Popular Vote : 20
ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ

ออฟไลน์ soundpak

• *
  • Popular Vote : 2
  • ความฝันคือ 300 ม้าก็พอใจแล้ว ^^
ขอแสดงความเสียใจด้วยคับ อย่างกลัวเลยคับตอนฝนตก 
เจอกันทักทายได้นะคับผม ^^ ผมแมน คับ

ออฟไลน์ BoXerMania

• *
  • Popular Vote : 7
เสียใจด้วยครับ ขับรถอย่างมีสตินะครับ
Some are born to run ,Subies are born to race

ออฟไลน์ The Blitz

• *
  • Popular Vote : 40
ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ ยังงัยก็ขับระวังกันด้วยตอนเฉพาะฝนตก จะขับ 4 ขับ 2 ถ้าถึงเวลาจะหลุด มันหลุดได้หมดแหล่ะครับ ดังนั้นไม่ประมาทดีที่สุด

ออฟไลน์ norm

• *
  • Popular Vote : 3
  • duh

ออฟไลน์ โกร่น2000

• *
  • Popular Vote : 23
  • fanfan2000
เสียใจด้วยทั้งครอบครัวและแฟนด้วยครับ