ผู้เขียน หัวข้อ: รถ super car ทำไมสตาร์ทเครื่องต้องทำหลายขั้นตอนด้วยครับ  (อ่าน 2149 ครั้ง)

ออฟไลน์ tip

• *
  • Popular Vote : 2
ดู youtube เค้าทดสอบ Fer, Mclaren เวลาสตาร์ททีต้องกด 2-3 ปุ่ม เช่น เปิด pump น้ำมัน เปิดระบบจุดระเบิด แล้วค่อยกดปุ่ม start engine ถึงจะไปได้ เหมือนเครื่องบินเลย ทีรถบ้านเราบิดกุญแจหรือกดปุ่มstart ทีเดียวไปได้เลย ทำไมต้องทำให้ยากด้วยครับ ดียังไงเหรอ

ออฟไลน์ norm

• *
  • Popular Vote : 3
  • duh
มันก็สตาทเหมือนรถธรรมดาล่ะครับ ที่เห็นนั่นมันคงเป็นรถแข่งมั๊ง มันเป็นกฎน่ะ ต้องมีสวิทนู่นนี่เพื่อความปลอดภัย จะได้ตัดไฟตัดน้ำมัน อีกอย่างคือเวลาแข่งๆอยู่แล้วรถออกอาการแปลกๆ คนขับจะได้เดาได้ว่ามันเกิดมาจากอะไรวะ  เพราะรถแข่งจอดแล้ววิ่งลงมาดูไม่ได้  ประมาณนี้

ออฟไลน์ Thont

• *
  • Popular Vote : 0
ดู youtube เค้าทดสอบ Fer, Mclaren เวลาสตาร์ททีต้องกด 2-3 ปุ่ม เช่น เปิด pump น้ำมัน เปิดระบบจุดระเบิด แล้วค่อยกดปุ่ม start engine ถึงจะไปได้ เหมือนเครื่องบินเลย ทีรถบ้านเราบิดกุญแจหรือกดปุ่มstart ทีเดียวไปได้เลย ทำไมต้องทำให้ยากด้วยครับ ดียังไงเหรอ

เพื่อความปลอดภัยสูงสุดครับ