ผู้เขียน หัวข้อ: !!! สรุปรายชื่อ+จุดนัดพบ TRACKDAY@แก่งกระจาน 24 กรกฎาคมนี้  (อ่าน 14744 ครั้ง)

ออฟไลน์ Impreza lover

• *
  • Popular Vote : 16
งานนี้ยังคงยืนยันว่า เป็นการวิ่งแบบไม่ official ครับ เพราะ ไม่มีการบังคับเรียนกัน
เพียงแต่จะมีการเรียกทุกท่านให้ทำความเข้าใจตรงกันถึงรายละเอียดด้านความปลอดภัยโดยรวม
เช่น ห้ามแซงทางโค้ง และ หากจะแซง ให้รอจนคันหน้าเปิดไฟเลี้ยวหลบให้ก่อน
เพื่อป้องกันอุบัติเหตุครับ และก้ ความเร็วที่ให้วิ่งในพิด แค่นั้นคับ สิบนาทีก็จบ
แล้ว ทำการแบ่งกลุ่มเลยครับ พวกโปรก็ อยูกกลุ่มโปร เปิดให้ลงกันเลย
ส่วน พวกมือใหม่ ก็ มีแนะนำไลน์สนามและ จุดเบรคกันอีก สักครึ่งชั่วโมง
คาดว่า รุ่นโปรก็คงจะพักรถกันแล้ว ให้ พวกมือใหม่ลง จะได้ไม่ เกะกะกันครับ
คราวๆ น่าจะวิ่งกันตั้งแต่ 8.30 จน 17.00 ครับ ไม่มีหยุดพักเที่ยง

ทั้งนี้ กลุ่มมือใหม่ช่วงเช้าให้วิ่งเพื่อให้พอเข้าใจสนาม แล้ว ช่วงบ่ายหากต้องการคำแนะนำ
ก็สามารถให้เพือ่นที่เก่งๆ นั่งไปด้วย หรือ ขอขับตามไลน์ก็ได้ครับ

สาเหตุที่ผมเสนอแบบนี้ โดยไม่ใช่ให้วิ่งกันทั้งหมดพร้อมๆกันเพราะว่าสนาม แก่งกระจาน นั้้นปล่อยรถยากครับ
ไม่เหมือน นครไชยศรีที่สามารถมองเห็นรถที่มาจากทางตรงหน้าพิด
แก่งกระจานจะออกพิดในช่วง จุ่มแล้ว เหิน ดังนั้นหากผิดจัดหวะมาเจอกันจะแก้กันไม่ทัน
จึงขอเสนอให้ปล่อยเป็นกลุมๆ มีช่วงห่างกัน พอให้ปลอดภัยครับ

ยังไงเสียผมเชื่อว่ากลุ่มโปรที่ต้องการมาซ้อมรถ เพื่อเตรียมการแข่ง ก็ยังสามารถมีช่วงเวลาซ้อมที่ให้ใส่กัน
เต็มๆ โ้ดยไม่ต้อง กังวล จะโดนบังให้เสียจังหวะครับ

ทั้งนี้ ขอย้ำว่าผมต้องการให้ ทุกท่านได้สนุกด้วยกัน แต่ ต้องอยู่ในขอบเขตและ ความปลอดภัยของส่วนรวมครับ

• *
ท่านใดลงรุ่นโปร ช่วยแจ้งด้วยครับ จะได้จัดกลุ่มถูก

ตอนนี้ ผมเดาๆ ว่า
พี่บอย รถบ้าน
พี่กอบ เพืีอนพี่บอย
กลุ่ม evo 3 คัน
หนึ่ง sleep
อาจารย์ อั๊น
พี่ช้าง หลายร้อยม้า

มีใครอีก ก็แจ้งเลยครับ จะได้ตรียมจัดกลุ่มให้ครับ

หากปล่อยให้ วิ่ง รอบละ15 นาที ก็ น่าจะได้ 10 รอบสนามครับ
หากไม่พอก็ แนะนำได้นะครับ
ผมคิดว่าเฉพาะช่วงแรกๆ ที่อาจจะ แน่นๆหน่อย แต่พอช่วงเที่ยงๆ ก็ คง บางลงละ เพราะ
ทั้งน้ำมันหมดและ ขี้เกียจวิ่งกัน (เหนื่อย) mush11
ซึ่ง อาจจะ เปิดเวลาให้ รุ่นโปรวิ่งนานขึ้นอีกก็ได้ครับ

ออฟไลน์ Hiter

• ยังไงกัน...
  • *
  • Popular Vote : 62

งานนี้วิ่งกันเต็มๆตั้งแต่เช้ายันเย็น จะมีก็แค่จัดกลุ่มให้ผลัดกันลง ช่วยอำนวยความสะดวก ความเรียบร้อย ไม่ให้รถในสนามมากจนเกินไป เพื่อความปลอดภัยเท่านั้นเองครับ
รับรองได้วิ่งกันจนเหนื่อยแน่นอน ไม่มีสต๊าฟ ไม่มีสอน ไม่มีเสียเวลา เพราะเหล่าสต๊าฟเองก็ไม่ได้วิ่งอย่างนี้มานานแล้ว เป็นโอกาสได้วิ่งเล่นบ้างล่ะ 55555....
คร่าวๆคงน่าจะ เช้ามาก็บรีฟความปลอดภัย มารยาทการใช้สนาม สัญญานในการแซง ซักครึ่ง ชม. ก็น่าจะปล่อยกลุ่มวิ่งแล้วล่ะครับ..

ออฟไลน์ Noob

• *
  • Popular Vote : 2
งานนี้วิ่งกันเต็มๆตั้งแต่เช้ายันเย็น จะมีก็แค่จัดกลุ่มให้ผลัดกันลง ช่วยอำนวยความสะดวก ความเรียบร้อย ไม่ให้รถในสนามมากจนเกินไป เพื่อความปลอดภัยเท่านั้นเองครับ
รับรองได้วิ่งกันจนเหนื่อยแน่นอน ไม่มีสต๊าฟ ไม่มีสอน ไม่มีเสียเวลา เพราะเหล่าสต๊าฟเองก็ไม่ได้วิ่งอย่างนี้มานานแล้ว เป็นโอกาสได้วิ่งเล่นบ้างล่ะ 55555....
คร่าวๆคงน่าจะ เช้ามาก็บรีฟความปลอดภัย มารยาทการใช้สนาม สัญญานในการแซง ซักครึ่ง ชม. ก็น่าจะปล่อยกลุ่มวิ่งแล้วล่ะครับ..

แล้วพี่ไปวิ่งด้วยป่าว  emo69o

ออฟไลน์ TRN

• *
  • Popular Vote : 15
โอนไปแล้วนะครับ 2000 บาท เมื่อวานตอนประมาณทุ่มตรงครับ

ออฟไลน์ Marky

• *
  • Popular Vote : 1
โอนให้แล้วครับ
ชื่อ Jakraphan Tankamnord (Marky)

ออฟไลน์ Momo Ko

• *
  • Popular Vote : 5
  • ครอบครัวขับสี่มาแล้วจ้า.......
โอนแล้วคับ พร้อมห้อง 1 ห้อง

เพื่อนๆน้องๆทั้งหลายโอนด่่วนๆๆๆๆๆ

ออฟไลน์ RedH

• *
  • Popular Vote : 0
ไม่ทราบว่ารถอะไรครับ ผมชื่อป๊อก ที่ขับแมวผอมน้ำเงินครับ
ไม่แน่ใจว่าเคยเจอกันไหม

ES สีแดงครับ ที่เคยไปงาน Track Day นครชัยศรีครับ

ออฟไลน์ BOY รถบ้าน

• *
  • Popular Vote : 4
ดีอคับ...เจอเพี่อนๆ น้องๆ ขับเล่นกันในสนามเฮฮากันสนุกดีครับบบบบ emo72o emo72o

ออฟไลน์ WhiTeScooBY

• SSS
  • *
  • Popular Vote : 59
  • -!-!-!-! ScooBY X'mas !-!-!-!-
    • www.audioxtreme.com
วิ่ง TRACKDAY = 2,000 บาท/คัน (มีอาหารกลางวัน + เครื่องดื่ม + จับเวลาต่อรอบให้)
สำหรับท่านที่ต้องการพักค้างคืนในวันเสาร์ที่ 23 ให้โทรติดต่อกับคุณป๊อก (S-GT lover) ได้โดยตรงครับที่ 081-671-2880

ปิดรับโอนภายในวันศุกร์ที่ 8 กรกฎาคมนี้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 08, 2011, 01:07:02 PM โดย WhiTeScooBY »
เพื่อคุณภาพเสียงในรถยนต์ ===> http://www.audioxtreme.com

• *
เพื่อนๆ รึบๆจับจองและ โอนเงิน
นะครับ จากที่วิ่งกันรอบที่แล้ว นี่ก็หลายเดือนแล้ว
และ กว่าจะถึงสนามหน้า ก็ อีกนานครับ

โดยเฉพาะ เพื่อนๆที่ไปค้าง หากจองช้าอาจจะไม่ได้ห้องติดๆกัน หรือ คนละรีสอทเลยนะครับผม

• *
ES สีแดงครับ ที่เคยไปงาน Track Day นครชัยศรีครับ

เชิญเลยครับ ตอนนี้ทุกอย่างลงตัวแล้ว พร้อมให้เพื่อนๆ
โอนเงินแล้วจับจองห้องกันได้เลยครับ

ออฟไลน์ odezus

• เหยี่ยวดำ แต่คอขาว...
  • *
  • Popular Vote : 7
โอนแล้วครับ.. ยอดโอน 2000.12 บาท  ครับ... ชื่อ จุ๊ก  081-838-8637 ครับ  mush21

ออฟไลน์ BoXerMania

• *
  • Popular Vote : 7
โอนเงินแล้วเวลา 14:19:02   2 คัน 4,000 บาท แพ็ค B ครับ

081-5599140

Some are born to run ,Subies are born to race

ออฟไลน์ ong

• *
  • Popular Vote : 0
  • Back To Basic !!!
login name : ong / package B โอนเมื่อ 8/7/54 เวลา 19.39 ยอดโอน 2000.59 บาท ขอบคุณครับ