ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนดู VIN ปริศนานี้ให้หน่อยครับ  (อ่าน 3403 ครั้ง)

ออฟไลน์ T Oh N G

• *
  • Popular Vote : 10
รบกวนดู VIN ปริศนานี้ให้หน่อยครับ
« เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2011, 05:09:36 PM »
พอดีไปดูรถgc8เพื่อนมา ลองเอา VIN no. มาเช็คดูในเวป ปรากฎว่างง เจอตัวแปลกๆที่ไม่ตรงกับgc8ในบ้านเรา เช่น JF2มันคือรถMPV Model yearก็ไม่ตรง รบกวนให้ความรู้หน่อยครับ

http://en.wikibooks.org/wiki/Vehicle_Identification_Numbers_(VIN_codes)/Subaru/VIN_Codes  ผมเช็คจากlinkนี้แหละครับ

Uploaded with ImageShack.us

ออฟไลน์ C63

• *
  • Popular Vote : 39
Re: รบกวนดู VIN ปริศนานี้ให้หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2011, 07:31:38 PM »
พอดีไปดูรถgc8เพื่อนมา ลองเอา VIN no. มาเช็คดูในเวป ปรากฎว่างง เจอตัวแปลกๆที่ไม่ตรงกับgc8ในบ้านเรา เช่น JF2มันคือรถMPV Model yearก็ไม่ตรง รบกวนให้ความรู้หน่อยครับ

http://en.wikibooks.org/wiki/Vehicle_Identification_Numbers_(VIN_codes)/Subaru/VIN_Codes  ผมเช็คจากlinkนี้แหละครับ

Uploaded with ImageShack.us

รหัส jf 2   เป็นรถนำเข้าโดย ซูบารุบ้านเรา   ครับ ถ้าไม่มี jf2 ก็อาจจะเป็นรถประมูลศุลกากรก็ได้ครับหรือรถจดประกอบครับ

• *
Re: รบกวนดู VIN ปริศนานี้ให้หน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2011, 10:11:01 PM »
ขอบคุณครับ พอดีเห็นของหลายคนเป็นJF1น่ะครับ ใครรู้ความหมายของตัวที่ 7-10 ของVINช่วยบอกด้วยนะครับ บรรทัดที่2กับ3นี่ไม่มีเวปเช็คเลยแหะ

ออฟไลน์ kittiezz

• *
  • Popular Vote : 2
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2013, 06:40:40 PM »
Gc8 lot B ช่วง version 1-2ครับ ล็อตแรกๆทึ่เข้าไทยเลย
ปีรถน่าจะลึกมากๆแล้ว

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2013, 08:35:08 PM »
Gc8 lot B ช่วง version 1-2ครับ ล็อตแรกๆทึ่เข้าไทยเลย
ปีรถน่าจะลึกมากๆแล้ว

ขอบคุณครับที่ช่วยตอบ กระทู้เก่ามากแล้วนะเนี่ย  :bbbear_19:

ออฟไลน์ Art_Red_Integra@Korat

• ถ้าหยุดที่คำว่า "ดี" ก็จะไม่รู้จักกับคำว่า "ดีที่สุด"
  • *
  • Popular Vote : 8
  • โตขึ้นหนูจะเป็น Type R จ้า
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2013, 02:39:59 PM »
ตัวเลข 6 ตัวท้ายเป็นเลขลำดับที่ผลิตรถครับ Serial Number

ตัว G เป็น โรงประกอบครับ Assembly Plant G คือ Gunma