ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความคิดเห็นการจัดกิจกรรมเพื่อนๆพี่ๆน้องๆจะเก่าจะใหม่เชิญคร๊าบบบบ.....  (อ่าน 6243 ครั้ง)

ออฟไลน์ Hiter

• ยังไงกัน...
  • *
  • Popular Vote : 62
เชิญแสดงความคิดเห็น ไม่ว่าจะเป็นสมาชิกเก่ารุ่นแรก หรือจะสมาชิกใหม่เข้ามาวันเดียว จะมีรถหรือยังไม่มี ก็สามารถร่วมแสดงความคิดเห็นได้ทุกท่านคร๊าบบบบ...
เนื่องจากทีมงานมอเตอร์สปอร์ต ได้เตรียมกิจกรรมต่างๆ วางแผนงาน และติดต่อสนามต่างๆไว้เนิ่นนานแล้ว (ตั้งแต่ต้นปี) แต่ยังไม่ได้มีโอกาสได้จัดให้กับสมาชิกกันซักที (รอคิวจัดสรรจากส่วนกลาง)
ไหนๆยังไม่ได้จัดเลยอยากขอความคิดเห็นจากเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆสมาชิก ช่วยกันออกความคิดเห็นว่าอยากได้กิจกรรมรูปแบบใดกันบ้าง
ทางทีมงานมด้านมอเตอร์สปอร์ตจะได้จัดกิจกรรมสนองความต้องการให้กับสมาชิกได้ตรงตามความต้องการของสมาชิก
กิจกรรมเหล่านี้ ทางทีมงานได้จัดเตรียมทุกอย่างไว้พอสมควรแล้ว แต่อยากจะเลือกจัดตามความเหมาะสม และความต้องการของสมาชิก

ช่วยๆกันเลือกหน่อยน๊าคร๊าบบบบบ.....^_^
เลือกได้มากกว่า 1 ข้อน๊ะครับ หรือจะเสนอกิจกรรมเพิ่มเติมก็ได้น๊ะครับ
กิจกรรมเหล่านี่เป็นกิจกรรมเฉพาะทีมงานมอเตอร์สปอร์ตจัดมาให้น๊ะ นอกจากนี้ยังมีกิจกรรมทำบุญ ท่องเที่ยว meeting ฯลฯ อีกมากมายจากอีกหลายทีมงาน
พวกเราเหล่าคนชอบซูบารุจะได้มีกิจกรรมสนุกสนานร่วมกัน ได้รู้จักกัน พบปะแลกเปลี่ยนความคิดเห็น ช่วยเหลือซึ่งกันและกันได้ต่อไปในอนาคตครับ

1. กิจกรรมพบปะสังสรรค์ กินข้าว พูดคุย ชมรถตามประสาชาวซู ตบท้ายด้วยการขับโกคาร์ทเล่นๆที่สนาม  Motor sportland  (แดนเนรมิตรเก่า)
2. กิจกรรมฝึกทักษะเรียนรู้การขับขี่ประเภท จิมคาน่า ที่สนามราบ 11 (อันนี้ขอสนามไว้นานแล้วเขาตามแล้วตามอีกไม่รู้จะขอได้อีกหรือเปล่าน๊ะครับ)
3. กิจกรรมแข่งโกคาร์ทในรูปแบบแอนดรูร้านซ์ ที่สนาม  Motor sportland  (แดนเนรมิตรเก่า)
4. กิจกรรมฝึกทักษะการขับโกคาร์ท ที่สนาม  Motor sportland  (แดนเนรมิตรเก่า)
5. กิจกรรม Trackday ที่สนามแข่งรถ สนามแข่งรถโบนันซ่า เขาใหญ่ (ถ้าจำกันได้เคยลงรูปไว้ ตอนนั้นวิ่งฟรี แต่ตอนนี้ไม่รู้เก็บตังค์หรือยังน๊ะครับ 5555)
6. กิจกรรม Trackday ที่สนามแข่งรถ สนามแข่งรถนครชัยศรี
7. กิจกรรม Trackday ที่สนามแข่งรถ สนามแข่งรถแก่งกระจาน
8. กิจกรรม Trackday ที่สนามแข่งรถ สนามแข่งรถพีระ พัทยา
9. กิจกรรม Trackday ที่สนามแข่งรถ สนามแข่งรถบางกอกเรซซิ่งเซอร์กิจ BRC
10. กิจกรรม ขับขี่ปลอดภัยในสนามแข่ง
11. กิจกรรม แรลลี่ท่องเที่ยว จังหวัดรอบๆกรุงเทพฯ (ทั้งค้างคืนและไม่ค้างคืน)
12. กิจกรรม คาราวานขับรถท่องเที่ยว (ทั้งค้างคืนและไม่ค้างคืน)
13. ฯลฯ มีข้อเสนอแนะอยากให้จัดอะไรให้บอกได้เลยน๊ะครับ ถ้าเป็นไปได้เสนอมาจะช่วยสนองให้คร๊าบบบ....

ปล.กิจกรรม Trackday ในครั้งต่อๆไปจะไม่มีการเรียนการสอนแล้วน๊ะครับ(ถ้ามีก็จะไม่เน้นมาก)
แต่ถ้ามือใหม่หรือใครต้องการให้สอนก็จะคุยกันเป็นรายบุคคลไป จะได้ไม่ไปเบียดเวลาวิ่งเล่นของสมาชิกส่วนใหญ่น๊ะครับ ^_^
การเรียนการสอนจะแยกเป็นในรูปของกิจกรรมขับขี่ปลอดภัยในสนาม ซึ่งคาดว่าจะจัดให้ปีล่ะ 1-2 ครั้งตามความเหมาะสมครับ
ขอบคุณความคิดเห็นของทุกคนคร๊าบบบบบบ.... emo77o

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 06, 2011, 01:10:21 PM โดย Hiter »

ออฟไลน์ SilverGC

• *
  • Popular Vote : 20
ตัวเลือกเยอะจัง.......เลือกไม่ถูกเลย  mush19

ออฟไลน์ ที

• *
  • Popular Vote : 1
ข้อ 2 คับพี่เต้อ

mush32 mush32

ออฟไลน์ mallzaa

• SSS
  • *
  • Popular Vote : 24
  • BeNatural
ข้อ 5 สิคร้าบบบบ พี่เตอร์

ออฟไลน์ CaptaiN

• "อย่าจี้ตูด เดี๋ยวปู๊ดให้ดม กร๊ากกก"
  • *
  • Popular Vote : 23
  • I BELIEVE. I CAN FLY.
ข้อ 2 , 5 , 11  ขอเยอะไปป่ะนี้ 
ถ้าคุณแน่.....อย่าแพ้ขับ4

ออฟไลน์ name_joker

• *
  • Popular Vote : 24
5,6,11,12 ครับ  mush2

ออฟไลน์ 24owner

• *
  • Popular Vote : 8
  • Godji Power...www.asakorn.co.th
    • www.asakorn.co.th
พี่เต้อ ตัวเลือกมันเยอะอะครับ

ผมขอเสนอเป็นหมวดหมู่หลักๆ แทนได้ไม๊ครับ

1) กิจกรรมสังสรรค์ กินข้าว
2) จิมคานา
3) โกคาร์ท
4) Track Day
5) แรลลี่ท่องเที่ยว

น่าจะดูง่ายกว่าป่าวครับ พอสมาชิก vote กันได้ ทางทีมงานก็จัดที่ไหนตามความเหมาะสมเลยครับ

จำหน่ายถุงมือยาง ถุงมือผ้า ผ้าปิดจมูก หมวกคลุมผม สำหรับใช้ในโรงงาน

ออฟไลน์ MIDBULL

• *
  • Popular Vote : 11
  • " อย่าเข้าใกล้ อะไหล่แพง "
คาร์ท..ครับ
S U B A R U  I m p r e z a  แ ม ว ค อ ข า ว EJ255

ออฟไลน์ Mix565

• AMP MotorSport
  • *
  • Popular Vote : 4
ข็อ 5-6-7-8-9  ครับ  ชอบทุกอันเลย เหมาหมดล่ะกัน  mush21

ออฟไลน์ pomaru

• SRS MEMBER
  • *
  • Popular Vote : 17
  • WE LOVE SUBARU

จัดปาย....ครับ พี่เต้อ  ผมได้ทุกข้อเลย  mush17

กังวลอย่างเดียว ถ้าวันนัดตรงกับงาน สงสัย อด.....  mush26

ขอบคุณมากๆครับที่มีแนวทางให้เลือกเยอะแยะเลย

ปล.จริงๆอยากไปลองที่เขาใหญ่ก่อนเลย ยังไม่เคยสัมผัสเลยครับ

ออฟไลน์ TRN

• *
  • Popular Vote : 15
4-8,11,12 ครับ  mush21

ออฟไลน์ boatstd

• SRS Member
  • *
  • Popular Vote : 63
  • สบายเกินไปไหมเนี่ยหมาตู
ท่าทางสมาชิกเรานี่ยังไงก็ได้กันทุกคนเลยนะครับ ถ้างั้นจัดกันตามอารมณ์ของทีมงานเลยดีมะครับ555 ล้อเล่นๆนะครับ
หากบูสต์น้องมา น้ำตาพี่ก้อหลั่งงง

ออฟไลน์ kazama

• *
  • Popular Vote : 6
  • I AM KAZAMA
ถ้าจะแบ่งเป็นหมวดหมู่ ก็มีไม่กี่ข้อ

1 กิน
2 เที่ยว
3 ทำบุญ
4 track day

ส่วนรูปแบบจะจัดแบบไหนนั้นผมว่าค่อยดูกันในรายละเอียดดีกว่า แต่เอาจริงๆ ผมว่า จัดมาเถอะครับ สมาชิกไปกันหมดแหละ แล้วแต่คณะทำงาน

ผมขอเสนอ อันนึง Portrait Trip หานางแบบสวยๆ ไปถ่ายกะรถสวยๆ ของสมาชิก แล้วก็เก็บเงินเข้าชมรมไปครับ อิอิ
Think Feel Drive

ออฟไลน์ Phob

• *
  • Popular Vote : 29
เบอร์ 5 ครับ  รองลงมา 6-8 emo66o
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 06, 2011, 11:58:17 AM โดย phob »

ออฟไลน์ Hiter

• ยังไงกัน...
  • *
  • Popular Vote : 62
พี่เต้อ ตัวเลือกมันเยอะอะครับ

ผมขอเสนอเป็นหมวดหมู่หลักๆ แทนได้ไม๊ครับ

1) กิจกรรมสังสรรค์ กินข้าว
2) จิมคานา
3) โกคาร์ท
4) Track Day
5) แรลลี่ท่องเที่ยว

น่าจะดูง่ายกว่าป่าวครับ พอสมาชิก vote กันได้ ทางทีมงานก็จัดที่ไหนตามความเหมาะสมเลยครับ

ถ้าจะแบ่งเป็นหมวดหมู่ ก็มีไม่กี่ข้อ

1 กิน
2 เที่ยว
3 ทำบุญ
4 track day

ส่วนรูปแบบจะจัดแบบไหนนั้นผมว่าค่อยดูกันในรายละเอียดดีกว่า แต่เอาจริงๆ ผมว่า จัดมาเถอะครับ สมาชิกไปกันหมดแหละ แล้วแต่คณะทำงาน

ผมขอเสนอ อันนึง Portrait Trip หานางแบบสวยๆ ไปถ่ายกะรถสวยๆ ของสมาชิก แล้วก็เก็บเงินเข้าชมรมไปครับ อิอิ

จิงด้วยแฮะ 5555...พอดีทำเรื่องติดต่อไว้เยอะอ่ะ เลยเอามาลงๆให้ชมกันว่าติดต่ออะไรไว้บ้างแล้วลืมสรุปรวมให้  emo65o
แต่ไม่เป็นไรไหนๆก็ถามแล้วจะได้ดูด้วยว่าชอบสนามไหนยังไงกันด้วยเลย
ใครชอบอันไหน เลือกได้มากกว่า 1 อันอยู่แล้นครับ ^_^
จริงๆบอร์ดมันทำโผลได้แต่ว่า เผื่อใครชอบมากกว่า 1 หัวข้อจะได้เลือกได้อ่ะครับ

ไม่ว่าจะสมาชิกเก่าหรือสมาชิกใหม่ เชิญแสดงความเห็นได้หมดเลยน๊ะครับ