ผู้เขียน หัวข้อ: มาช่วยกันแชร์ประสบการณ์ การทำเครื่อง ชู กับการนอนอู๋หน่อยคับ  (อ่าน 14107 ครั้ง)

ออฟไลน์ Kmitl@Ku

• Boxer's Farmer. เกษตรกรไทยหัวใจบ็อคเซอร์
  • *
  • Popular Vote : 26
  • Gc OTOP
ช่วยกันแชร์หน่อยคับ  เผื่อว่าจะได้เป็นกำลังใจในการรอคับ     
 ของผมสิ้นเดือนนี้ จะครบ ปี แล้วคับบอกตรงๆ ท้อมาก คับ เมื่อก่อนรอได้ไม่คิดไรมากแต่พอมาเจอเหตุการบางอย่าง
ซึ่งผมต้องไปต่างประเทศด่วน(เรื่องงาน) สิ้นเดือนนี้แล้ว ผมจะทำไงดีคับ  จะทำต่อหรือขายดีคับ
แล้วได้ขับสองเดือนครั้ง หรือขายมัน ดีคับ เสต็ปรถ 2300 ไส้คอสเวิส โบ 06 25จี บอกตรงๆอยากขับมากเพราะรัก มันมาก
แต่ก็เริ่ม ท้อ คับ...

ออฟไลน์ tip

• *
  • Popular Vote : 2
หวัดดีครับ เห็น KMITL เลยขอเข้ามาตอบหน่อย
-คันแรกเลยเป็น GC3 เอาไปวางเครื่อง 2.0turbo ใช้เวลาทั้งหมด 2อาทิตย์ แต่ผมไปดูทุกวันเลยครับ ไปเช้าช่วยเปิดอู่ กลับบ้านประมาณ 5 โมงเย็นทุกวัน
2อาทิตย์เต็มๆ พอดีช่วงนั้นเป็นช่วงหยุด summer 2อาทิตย์พอดีเลย
ช่วงนั้นบ้ามากแต่ก้อชอบมากด้วย ไปถ่ายรูปทุกขั้นตอน ไม่เคยเห็นมาก่อน ตื่นตาตื่นใจ ปัญหาหน้างานเกิดตลอดครับเยอะเลย เพราะหัวตัดที่ซื้อมามันมีอะไหล่
บางอย่างเสียบ้าง ไม่สมบูรณ์บ้าง หมดอายุบ้าง เสื่อมบ้าง ไล่ๆเปลี่ยนกันไป งบบานปลายสุดๆ
-คันต่อมา GDB เอาไป upgrade คือมันก้อ up มาแล้วจากเจ้าของมือแรกล่ะครับ แต่ผมไม่ชอบเพราะ boost มันมาหนักจิงอะไรจิง ดึงเหวอเลย แต่มาช้า
ก้อเลยเอาไป up เปลี่ยนใหม่หมดเลยตั้งแต่ header ไปยันปลายท่อเลย คลัช กล่อง shock เปลี่ยนใหม่หมด รายการนั้นหมดไปหลายอยู่ รอรถประมาณ 1 เดือน
เต็มๆ เลยครับ ยังงงๆว่านี่มันนานกว่าวางเครื่องซะอีก พอทำเสร็จต้องออกไปจูนรถ ปัญหาเกิดหน้างานอีกแล้ว (ตามไปอ่านกระทู้เก่าๆของผมได้ครับ) ก้อแก้ไข
กันไป ตอนนี้ก้อ happy ดีครับ อยู่อู่ทั้งหมด 1เดือนเต็มๆนี่ ผมก้อไปดูเหมือนเดิม ถ่ายรูปเล่นด้วย ช่วงแรกๆ ไปเกือบทุกวัน ช่วงหลังๆชักนานเกิน เลยไป 3วันครั้ง
พอละ 

ออฟไลน์ SilverGC

• *
  • Popular Vote : 20
อ่านแล้วออกจะงงๆเล็กน้อย ....... mush27

หมายความว่าไอ้ที่จะครบ 1 ปีเนี่ย หมายถึงระยะเวลาที่เอารถเข้าไปโมดิฟายเพิ่มหรือครับ ถ้าอย่างนั้นผมถือว่านานนะ สำหรับ step การทำขนาดนี้ คงต้องดูหละครับ ว่าปัญหาความล่าช้าเกิดจากอะไร ที่ผมเคยเห็นมามันก็มีหลายแบบ เกิดจากอู่เองบ้าง เจ้าของรถเองบ้าง ถ้าอย่างหลังก็คงโทษใครไม่ได้ ถ้าอย่างแรก ผมว่าก็คงต้องคุยกับอู่หละครับ

หรือว่าท้อแท้เพราะได้ใช้รถน้อยหว่า ??

.

ออฟไลน์ The Blitz

• *
  • Popular Vote : 40
งงด้วยคนครับว่าท้อเพราะรถจอดทำนานหรือนานๆได้ขับที แต่ที่แน่ๆยังไม่มีใครลบสถิติรุ่นพี่ผมได้ คันนั้นล่อไปเกือบสองปี ผมว่าน่าจะลองคุยกับอู่ดูว่าปัญหาจริงๆมันคืออะไร เช่น อะไหล่ไม่ครบ ช่างไม่พอ อะไรก็ว่ากันไป แต่ถ้าบางอู่ที่มีระบบการจัดการที่ดีก็ใช้เวลาไม่นานครับ เอาใจช่วยครับ

ออฟไลน์ zordor_im

• *
  • Popular Vote : 17
  • Zordor_im
 อย่าพึ่งท้อนะคับเปนกำลังใจให้  ยังไงฝันต้อง เปนจิงแน่นอน
 เพราะเรามีความตั้งใจ ยังไงสักวันมันก็ต้องเปนของเรา

ออฟไลน์ name_joker

• *
  • Popular Vote : 24
อย่าคิดมากครับ รอได้ก็รอครับ รอไม่ไหวก็ให้ช่างหยุดแล้วประกอบกลับครับ
เรื่องเวลาเรื่องปกติครับ อย่าไปคิดถึงมันมากเดี๋ยวก็เสร็จครับ ยิ่งคิดจะยิ่งรู้สึกว่านานครับผม
ยังไงก็สู้ๆนะครับ

ออฟไลน์ clubxxx

• *
  • Popular Vote : 16
  • -*-
ของผมก็นานเหมือนกัน

อย่าท้อครับ ถ้ารักก็ต้องทนได้ครับ

พอกลับมาแล้วจะรู้ว่า มันคุ้มแค่ไหนที่รอเธอ mush11

ออฟไลน์ SilverGC

• *
  • Popular Vote : 20
ของผมก็นานเหมือนกัน

อย่าท้อครับ ถ้ารักก็ต้องทนได้ครับ

พอกลับมาแล้วจะรู้ว่า มันคุ้มแค่ไหนที่รอเธอ mush11

ถ้าคนนี้บอก .. เชื่อได้เลยครับ.....................ต้นฉบับนอนอู่ของแท้.......... mush21

ออฟไลน์ clubxxx

• *
  • Popular Vote : 16
  • -*-

ถ้าคนนี้บอก .. เชื่อได้เลยครับ.....................ต้นฉบับนอนอู่ของแท้.......... mush21

ขอบใจว่ะ ไอ้ป้า mush31

ออฟไลน์ Chaiwatinov

• *
  • Popular Vote : 10
    • http://www.facebook.com/profile.php?id=100001433686301
ผมนานจนคนหาของมาให้เรียกจากพี่เป็นคุณอา   mush11
อย่าให้คนไม่รู้จักซูบารุทำซูบารุ
คบเพื่อนอย่ามีเรื่องเงินไม่งั้นโดนหลอก

ออฟไลน์ จิ๊กโก๋อกหัก

• ทีมนักปั่นพลังหนุ่ม
  • *
  • Popular Vote : 125
    • Tia's Facebook
ของผมก็จอดหลายเดือนครับ ถ้าผมมีของเล่นแค่ subaru อย่างเดียวคงเบื่อน่าดู แต่ผมมันบ้าบอไปเรื่อย เลยไม่คิดอะไร แต่ก็เซ็งนะครับ เที่ยวนี้ไม่อยากจอดอู่นานๆแล้ว เบื่อแล้ว

ออฟไลน์ pick

• Life is Short
  • *
  • Popular Vote : 47
  • GC Doluck
    • http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php/topic,88992.0.html
คงเป็นประเพณีของSUBARUอีกอย่างหนึ่งมั้งครับที่ต้องพารถไปนอนอู๋นานๆบ้าง
เหมือนกับเราเฝ้ามองดูเค้าเติบโต

แรกเกิด= เริ่มแรกก็ตั้งแต่วันที่ได้ครอบครอง>>>>แปลงร่างวางเครื่อง(นอนอู๋)
วัยเด็ก = พอเริ่มขับจนชิน>>>>เพาะกล้าม(นอนอู๋)
วัยรุ่น = บาดเจ็บบางเวลา>>>>(นอนอู๋)
วัยกลางคน = อะไหล่เริ่มสึกหรอ>>>>เปลี่ยนอะไหล่ใหม่(นอนอู๋)
วัยชรา = เปลี่ยนเครื่องใหม่>>>>(นอนอู๋)

ผมชินแล้วครับ รถซิ่งอยู่อู่รถหรูอยู่บ้าน

ออฟไลน์ thor111

• Subaby!!!
  • *
  • Popular Vote : 27
  • Dont Judge Me, You Don't Even Know Me

นอนจนเจ้าของอู่ถามเลยอ่ะพี่ ว่า เมื่อไหร่เจ้าของจะมาเอา mush24 mush24

คงเป็นประเพณีของSUBARUอีกอย่างหนึ่งมั้งครับที่ต้องพารถไปนอนอู๋นานๆบ้าง
เหมือนกับเราเฝ้ามองดูเค้าเติบโต

แรกเกิด= เริ่มแรกก็ตั้งแต่วันที่ได้ครอบครอง>>>>แปลงร่างวางเครื่อง(นอนอู๋)
วัยเด็ก = พอเริ่มขับจนชิน>>>>เพาะกล้าม(นอนอู๋)
วัยรุ่น = บาดเจ็บบางเวลา>>>>(นอนอู๋)
วัยกลางคน = อะไหล่เริ่มสึกหรอ>>>>เปลี่ยนอะไหล่ใหม่(นอนอู๋)
วัยชรา = เปลี่ยนเครื่องใหม่>>>>(นอนอู๋)

ผมชินแล้วครับ รถซิ่งอยู่อู่รถหรูอยู่บ้าน

อย่างงี้ของผมก็เป็นแค่อิมแรกเกิดสิครับ  mush2
หลงรักขับ 4....หลงรัก Subaby!!!

ออฟไลน์ Kmitl@Ku

• Boxer's Farmer. เกษตรกรไทยหัวใจบ็อคเซอร์
  • *
  • Popular Vote : 26
  • Gc OTOP
ของผมก็จอดหลายเดือนครับ ถ้าผมมีของเล่นแค่ subaru อย่างเดียวคงเบื่อน่าดู แต่ผมมันบ้าบอไปเรื่อย เลยไม่คิดอะไร แต่ก็เซ็งนะครับ เที่ยวนี้ไม่อยากจอดอู่นานๆแล้ว เบื่อแล้ว
  เข้าใจเลยพี่ของพี่นานจริง ยังไงก็สู้ต่อนะพี่จูนเสร็จไวๆ 24 จะไปเชียร์แต่ของผมคงไม่ทัน 5555

เป็นอย่างที่พี่ปิีกว่าเลยคับ ของผมแค่ระยะแรกก็จะปีแล้วคับพี่ แล้ว 24 นี้พี่ปิ๊กไปวิ่งที่เพชรด้วยป่าวคับ

พี่ต่อครับของพี่ระยะแรก จริงเหรอคับพี่ อิอิอิอิ  ซุ่มตลอด

ออฟไลน์ จิ๊กโก๋อกหัก

• ทีมนักปั่นพลังหนุ่ม
  • *
  • Popular Vote : 125
    • Tia's Facebook
ยิ่งพูดยิ่งเซ็งนะครับ ช่างบางคน ไม่มีวินัย โทษลูกค้า สัญญาไม่เป็นสัญญา น่าเบื่อครับ