ผู้เขียน หัวข้อ: มาช่วยกันแชร์ประสบการณ์ การทำเครื่อง ชู กับการนอนอู๋หน่อยคับ  (อ่าน 14105 ครั้ง)

ออฟไลน์ thor111

• Subaby!!!
  • *
  • Popular Vote : 27
  • Dont Judge Me, You Don't Even Know Me
พี่ต่อครับของพี่ระยะแรก จริงเหรอคับพี่ อิอิอิอิ  ซุ่มตลอด

ก็พึ่งวางเครื่องไปไม่นานนี้เองอ่ะครับ  mush19
หลงรักขับ 4....หลงรัก Subaby!!!

ออฟไลน์ pick

• Life is Short
  • *
  • Popular Vote : 47
  • GC Doluck
    • http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php/topic,88992.0.html
  เข้าใจเลยพี่ของพี่นานจริง ยังไงก็สู้ต่อนะพี่จูนเสร็จไวๆ 24 จะไปเชียร์แต่ของผมคงไม่ทัน 5555 เป็นอย่างที่พี่ปิีกว่าเลยคับ ของผมแค่ระยะแรกก็จะปีแล้วคับพี่ แล้ว 24 นี้พี่ปิ๊กไปวิ่งที่เพชรด้วยป่าวคับ

พี่ต่อครับของพี่ระยะแรก จริงเหรอคับพี่ อิอิอิอิ  ซุ่มตลอด

รถผมมันพวกวัยรุ่นครับ หนีเที่ยวอู่มา5เดือนแล้ว ไม่ยอมกลับบ้านกลับช่องสักที สงสัย24นี้คงอดไปครับ
นี้ก็ว่าจะหาคนมาดูแลเจ้าหมูแดงแทน จะเลิกแต่งรถและมาเริ่มแต่งงานแทนแล้วครับ

ออฟไลน์ จิ๊กโก๋อกหัก

• ทีมนักปั่นพลังหนุ่ม
  • *
  • Popular Vote : 125
    • Tia's Facebook
ผมก็มีความคิดหลาบรอบว่าจะขายรถผมแล้วนะครับ ขายถูกๆไปเลย เบื่อๆไงไม่รู้

ออฟไลน์ ScooBy crew

• *
  • Popular Vote : 22
อย่าพึ่งขาย ทำไมคนขายซูกันเยอะพจริง ๆ
ขับก็มันส์ออกครับ
Deestone the heart of your control

ออฟไลน์ The Blitz

• *
  • Popular Vote : 40
ยิ่งพูดยิ่งเซ็งนะครับ ช่างบางคน ไม่มีวินัย โทษลูกค้า สัญญาไม่เป็นสัญญา น่าเบื่อครับ
ผมก็มีความคิดหลาบรอบว่าจะขายรถผมแล้วนะครับ ขายถูกๆไปเลย เบื่อๆไงไม่รู้

จิ๊กโก๋นี่ชักยังงัย พูดจากำกวม รถก็เพิ่งจะเสร็จ อย่าเพิ่งเบื่อ

ก็พึ่งวางเครื่องไปไม่นานนี้เองอ่ะครับ  mush19

ของต่อนี่เรียกว่าเป็นวัยแปลงเพศ ของเดิมมีอยู่แล้วเปลี่ยนออกใส่อันใหม่เข้าไปแทน mush21

• *
นอนจนเจ้าของอู่ถามเลยอ่ะพี่ ว่า เมื่อไหร่เจ้าของจะมาเอา mush24 mush24

กด Like ได้ป่าวหว่า 555

• *
มันก็เซ็งๆนะพี่เคน

• *
ผมว่าจริงๆรถแรงๆก็ไม่จำเป็นต้องอยู่แต่อู่เสมอไป ถ้าทำแล้วมันจบ เจ้าของขับแบบไม่ข่มขืนรถมากเกินไปก็ไม่น่ามีปัญหา ส่วนเรื่องการโมกับการอยู่อู่ ส่วนใหญ่ที่มันนานก็เพราะส่วนมากต้องรออะไหล่ ของไม่ครบ ช่างไม่พอ แต่ถ้าเจออู่ที่มีระบบการจัดการที่ดี ของครบๆ แป๊ปเดียวก็เสร็จ อย่าไปท้อ ลองไปหาดูครับว่าปัญหาจริงๆมันเกิดจากอะไร ถ้าเป็นเรื่องอะไหล่หรือของไม่ครบ อันนี้ก็ต้องทำใจ เพราะช่างเองก็ทำอะไรไม่ได้ แต่ถ้าของครบหมด ทุกอย่างพร้อม อันนี้ก็น่าจะเป็นปัญหาที่ระบบการจัดการของที่อู่ ก็ขึ้นอยู่ที่เราแล้วว่ายังอยากจะใช้อู่นั้นต่อมั๊ย

บางอู่ก็ทำเร็วเกิ๊น 3-4 วันก็ประกอบเครื่องเสร็จแล้ว จะเอาของไปให้ใส่เพิ่มยังไปไม่ทันเลย emo76o

• *
มันก็เซ็งๆนะพี่เคน

มีอะไรโทรมาคุยได้นะเตีย เผื่อพี่พอจะมีข้อมูลแนะนำให้ได้ อย่าเพิ่งเซ็ง ไปซัดรถเล่นกันก่อน ทำมาตั้งเยอะ แต่ปัญหาตอนนี้ของพี่คือ ขี้เกียจขับ ขับเลกาซี่เกียร์ออโต้สบายกว่าเย๊อะ mush32

• *
มีอะไรโทรมาคุยได้นะเตีย เผื่อพี่พอจะมีข้อมูลแนะนำให้ได้ อย่าเพิ่งเซ็ง ไปซัดรถเล่นกันก่อน ทำมาตั้งเยอะ แต่ปัญหาตอนนี้ของพี่คือ ขี้เกียจขับ ขับเลกาซี่เกียร์ออโต้สบายกว่าเย๊อะ mush32

เซ็งอะพี่ เรื่องเงินไม่ใช่ปัญหาเลย  สงสัยต้องคิดใหม่ทำใหม่หลังจากผ่านวันที่ 24 นี้ไปละเซ็ง

• *

เซ็งอะพี่ เรื่องเงินไม่ใช่ปัญหาเลย  สงสัยต้องคิดใหม่ทำใหม่หลังจากผ่านวันที่ 24 นี้ไปละเซ็ง

ไม่ได้หมายถึงเรื่องเงิ๊น หมายถึงข้อมูลทั่วๆไปเฟร้ย  emo69o

• Subaby!!!
  • *
  • Dont Judge Me, You Don't Even Know Me

ของต่อนี่เรียกว่าเป็นวัยแปลงเพศ ของเดิมมีอยู่แล้วเปลี่ยนออกใส่อันใหม่เข้าไปแทน mush21
mush21 ไม่ได้แปลงเพศนะพี่ มีหอยยังไงก็ยังมีอยู่นะครับ

ผมว่าจริงๆรถแรงๆก็ไม่จำเป็นต้องอยู่แต่อู่เสมอไป ถ้าทำแล้วมันจบ เจ้าของขับแบบไม่ข่มขืนรถมากเกินไปก็ไม่น่ามีปัญหา ส่วนเรื่องการโมกับการอยู่อู่ ส่วนใหญ่ที่มันนานก็เพราะส่วนมากต้องรออะไหล่ ของไม่ครบ ช่างไม่พอ แต่ถ้าเจออู่ที่มีระบบการจัดการที่ดี ของครบๆ แป๊ปเดียวก็เสร็จ อย่าไปท้อ ลองไปหาดูครับว่าปัญหาจริงๆมันเกิดจากอะไร ถ้าเป็นเรื่องอะไหล่หรือของไม่ครบ อันนี้ก็ต้องทำใจ เพราะช่างเองก็ทำอะไรไม่ได้ แต่ถ้าของครบหมด ทุกอย่างพร้อม อันนี้ก็น่าจะเป็นปัญหาที่ระบบการจัดการของที่อู่ ก็ขึ้นอยู่ที่เราแล้วว่ายังอยากจะใช้อู่นั้นต่อมั๊ย

บางอู่ก็ทำเร็วเกิ๊น 3-4 วันก็ประกอบเครื่องเสร็จแล้ว จะเอาของไปให้ใส่เพิ่มยังไปไม่ทันเลย emo76o

อู่ไหนอ่ะพี่ mush17

หลงรักขับ 4....หลงรัก Subaby!!!

• *
mush21 ไม่ได้แปลงเพศนะพี่ มีหอยยังไงก็ยังมีอยู่นะครับ

อู่ไหนอ่ะพี่ mush17

อิจฉา

• Subaby!!!
  • *
อิจฉา

อิจฉาเค้าทะมายยยยย ของจิ๊กโก๋ก็แหล่มจะตาย mush23

• *
อิจฉาเค้าทะมายยยยย ของจิ๊กโก๋ก็แหล่มจะตาย mush23

ขอตัวเองอะแหล่มก่าเค้าอีก