ผู้เขียน หัวข้อ: มาช่วยกันแชร์ประสบการณ์ การทำเครื่อง ชู กับการนอนอู๋หน่อยคับ  (อ่าน 14106 ครั้ง)

ออฟไลน์ thor111

• Subaby!!!
  • *
  • Popular Vote : 27
  • Dont Judge Me, You Don't Even Know Me
วิธีการทำรถของผมคือ หาอู่ที่ไว้ใจได้ ฝีมือดี แล้วบอกความต้องการของเราไป ปรึกษากันให้เรียบร้อยถึงของหลักๆ ที่จะใช้ จากนั้นเมื่อคุยกันเรียบร้อยแล้ว....ที่เหลือให้ช่างจัดการครับ mush15

ป.ล. ผมว่าสิ่งที่สำคัญที่สุดในการทำเครื่อง คือ เรื่องการประกอบเครื่องครับ ไม่ว่าจะใช้ของเทพขนาดไหนแต่ถ้าประกอบเครื่องไม่ดี Clearance ไม่ได้ ก็คงจะใช้ให้ทนยากหล่ะครับ  mush16

หลงรักขับ 4....หลงรัก Subaby!!!

ออฟไลน์ จิ๊กโก๋อกหัก

• ทีมนักปั่นพลังหนุ่ม
  • *
  • Popular Vote : 125
    • Tia's Facebook
วิธีการทำรถของผมคือ หาอู่ที่ไว้ใจได้ ฝีมือดี แล้วบอกความต้องการของเราไป ปรึกษากันให้เรียบร้อยถึงของหลักๆ ที่จะใช้ จากนั้นเมื่อคุยกันเรียบร้อยแล้ว....ที่เหลือให้ช่างจัดการครับ mush15

ป.ล. ผมว่าสิ่งที่สำคัญที่สุดในการทำเครื่อง คือ เรื่องการประกอบเครื่องครับ ไม่ว่าจะใช้ของเทพขนาดไหนแต่ถ้าประกอบเครื่องไม่ดี Clearance ไม่ได้ ก็คงจะใช้ให้ทนยากหล่ะครับ  mush16

ตอนนี้บ้านเรามีขนาดบางเฉียบ 0.3 มิลวางขายแล้วนะครับ รับรอง clearance กระชับรัดสัดส่วน

• Subaby!!!
  • *
  • Dont Judge Me, You Don't Even Know Me
ตอนนี้บ้านเรามีขนาดบางเฉียบ 0.3 มิลวางขายแล้วนะครับ รับรอง clearance กระชับรัดสัดส่วน

ทะเล๊ ทาเล๊ ท่ะเล ท้าเล  mush37
หลงรักขับ 4....หลงรัก Subaby!!!

ออฟไลน์ PaoPao

• *
  • Popular Vote : 5
ถ้าระบบหล่อลื่นมีปัญหา หรือมีฟองอากาศ หายนะอาจมาเยือนได้555

ออฟไลน์ Chaiwatinov

• *
  • Popular Vote : 10
    • http://www.facebook.com/profile.php?id=100001433686301
ยิ่งพูดยิ่งเซ็งนะครับ ช่างบางคน ไม่มีวินัย โทษลูกค้า สัญญาไม่เป็นสัญญา น่าเบื่อครับ

LIKE + 1,000,000    emo65o emo65o emo65o
อย่าให้คนไม่รู้จักซูบารุทำซูบารุ
คบเพื่อนอย่ามีเรื่องเงินไม่งั้นโดนหลอก

• *
ทะเล๊ ทาเล๊ ท่ะเล ท้าเล  mush37

ยังไมชินอีกหราาาา

ROll Bar กำลังถามๆให้อยู่นะ ถ้าไม่ถูกไม่บอกแล้วกันเด้อ

• Subaby!!!
  • *
ยังไมชินอีกหราาาา

ROll Bar กำลังถามๆให้อยู่นะ ถ้าไม่ถูกไม่บอกแล้วกันเด้อ

ขอบคุณครับ จิ๊กโก๋กล้ามโต mush19 mush19

ออฟไลน์ Maew-Rx

• Maew-Rx
  • *
  • Popular Vote : 22
  • Honda Impreza
รถผมก็นอนอู่ละครับ  ไปเพิ่มกล้าม นี้แค่ week ก็จะลงแดงอยู่ละ
Garage Rx for Serious Car Lovers
http://www.facebook.com/GarageRx.WorkShop

ออฟไลน์ JC

• เมื่อเราตื่นจากความฝัน..เราจะกลับไปนอนฝันหวานต่อ - หรือลุกขึ้นมาทำความฝันนั้นให้เป็นความจริง ?
  • *
  • Popular Vote : 29
  • ...ดินดาน...
อิจฉาพี่ๆกล้ามโต  mush30

....ดินดาน ( GC อนุบาล )   mush36

ออฟไลน์ TOR CGR

• *
  • Popular Vote : 2
ใจต้องเย็นครับ แล้วหาช่างที่ไว้ใจได้จริงๆ อย่างพี่ต่อบอกครับ อย่างรถผมกว่าจะเสร็จตั้ง 6 เดือน กว่าจะเข้าที่ต้องเก็บเล็กเก็บน้อยอีก ไม่ใช่ว่าวางโป๊ะแล้วจบ เพราะของที่เราเปลี่ยนลงไปมันก้อเปลี่ยนลักษณะของเครื่องหมด ดังนั้นเราต้องทำให้มันแมทช์กันหมดอ่ะครับ เพราะเครื่องหนึ่งตัวโรงงานออกแบบมามันมี safety factor ของมันอยู่ เมื่อเราต้องการเพิ่มกำลังมากขึ้น ถ้าเราไม่เปลี่ยนวัสดุที่เพิ่ม safety factor เหล่านั้น ส่วนที่่อ่อนแอกว่า มันก็ไปก่อนครับ ไหนจะเรื่อง clearance ของวัสดุอีก ผมว่าค่อยดีแล้วครับ แต่ระวังเป็นโรคจอดอู่นานแล้วพอเสร็จก็อยากขายเอาหล่ะ หุหุหุ

ออฟไลน์ HSV

• *
  • Popular Vote : 0
  • K45
นอนอู่  น้อยมากเลยแฮะ
 อะไหล่พร้อม  เจ้าของพร้อม  ช่างพร้อม
หลับตาแว้บเดียวก็เสร็จ
จอดนอนแต่บ้าน  แต่ไม่ค่อยได้ขับ

" เลือกช่างผิด คิดจนตัวตาย"  ต้องเลือกให้เหมาะกับงานที่เราจะทำ  และรู้ว่าต้องการอะไหล่อะไร  ขาดอะไร   รับรองเสร็จเร็ว ไม่มีบิดพริ้ว  ที่สำคัญต้องคุย ภาษาเดียวกับช่างเป็น
ไม่งั้น โดนดองยาวแน่
torqe is what makes the car accelerate,horse power maintains that.

• *
เห็ยด้วยครับกับคำว่า " เลือกช่างผิดคิดจนตัวตาย "  ตอนนี้ผมเหมือนเกิดใหม่แล้วครับ

mush30
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 18, 2011, 09:59:51 PM โดย จิ๊กโก๋อกหัก »

ออฟไลน์ Tee_Hid

• Sti Type RA.
  • *
  • Popular Vote : 1
เป็นเรื่องปกติ นัดรับรถ 10โมงเช้า ได้รถ 6 โมงเช้า กินนอนแทบจะเป็นเมียเจ้าของอู๋.......5555คิดตอนนี้แล้วขำนะ แต่ช่วงเวลานั้นขำไม่ออก mush26
หรอยมาก  ขาวข้นหวานมันส์ เสร็จแว้วววว รอเขยิบสเต็บแบบเนียรๆ

ออฟไลน์ Kmitl@Ku

• Boxer's Farmer. เกษตรกรไทยหัวใจบ็อคเซอร์
  • *
  • Popular Vote : 26
  • Gc OTOP
เสร็จแล้วครับ กว่าจะเสร็จรอแทบแย่ ตอนนี้กำลังรันอินอยู่ครับกะว่าจะรันอินไปเชียร์พวกพี่ๆ ที่แก่งกระจานด้วยเลย ตอนนี้ แฮปปี้ มากแต่ก้อยังมีปัญหาอื่นตามมาอีก บาน.....

ออฟไลน์ convict

• *
  • Popular Vote : 2
ชองผมตอนนี้ 4 เดือนกะอีก 5 วัน ยังไม่รู้ว่ามันจะลงเอยอย่างไงเลยครับ เซ็งเหมือนกันครับ ไปลองมาเมื่อวาน บอกได้ว่ามันไม่ใช่สิ่งที่เราต้องการและตกลงกันน่ะ ข้อตกลง 300-320 ม้า top speed 260 Km/h เลยไม่ค่อยแน่ใจแล้วว่าตั้งสเปคงานไว้สูงเกินไปป่าว