ผู้เขียน หัวข้อ: แจ้งกฏในการวิ่งแก่งกระจานในวันที่ 24 กรกฏาคม 2011 ครับ  (อ่าน 4377 ครั้ง)

ออฟไลน์ Impreza lover

• *
  • Popular Vote : 16
เพื่อความปลอยภัย และ ประหยัดเวลาของทุกท่าน จึงขอแจ้งกฏในการวิ่งไว้ดังนี้
หากอ่านแล้วเห็นด้วยก็กรุณาลงชื่อไว้ด้วยครับ
หรือหากมีข้อแนะนำเพิ่มเติมก็ แนะนำได้ครับ

1 ห้ามแซงในทางโค้ง
2 เวลาจะแซงต้องแน่ใจว่าคันหน้ารู้ว่ากำลังจะแซง โดย ให้สัญญานไฟเลี้ยว
ว่าจะทำการชิดให้ด้านไหน (คันที่แซงก็จะแซงไปอีกด้านด้วยความระมันระวัง)
3 คันที่ทำการหลบให้แซง เปิดไฟเลี้ยวชิดข้างแล้วเบาเครื่อง (ไม่ต้องเบรค)
เพราะบางครั้งคันหลังไม่อยากแซงอาจจิ้มท้ายกันได้
4 เมื่อถึงเวลาหมดรอบของกลุ่มท่านจะมีการโบกธงแดงปิดสนามก็ให้ออกจากสนาม

ของที่แนะนำให้ติดไปด้วย
หมวกกันน๊อค
รองเท้าหุ้มส้น
ถังน้ำมันสำรอง

ขั้นตอนวิธีการวิ่ง
8.00 พบกันที่สนามแก่งกระจานเซอร์กิต
เตรียมรถเพื่อลงสนาม
เมื่อไปถึงสนามจะมีการแปะสติกเกอร์ เขียนเบอร์ของท่าน ด้านกระจกขวาของรถ
(ค่าสติกเกอร์รวมในค่าสนามแล้ว)
8.30  แนะนำกฎความปลอดภัย ตามห้วข้อด้านบนอีกครั้ง แล้ว ปล่อยลงสนาม

8.45 - 9.15 ท่านที่ต้องการทบทวน พื้นฐาน และ ไลน์สนาม
(กลุ่มแรกลงสนาม)

9.20(กลุ่มสองลงสนาม) พร้อมกับรถ พาบอไลน์ (นั่งไปด้วยกัน)

สลับกันไป กลุ่มละ 15- 20 นาที
คาดว่า จะมี กลุ่มรถแรง เป็นกลุ่ม A
และกลุ่มทั่ว ไปเป็น B , C

ภาพโดยรวมจะให้ทุกคนวิ่งช่วงเช้าก่อน
หากใครมีคำถามหรือ ต้องการวิ่งตามรถนำไลน์ ก็ค่อยมานัดกันที่ พิดแล้ว วิ่งกันช่วงก่อนเที่ยง
(คาดว่า ถึงช่วงนั้นทุกท่านจะได้ทดลองสนามกันพอควรแล้ว)

ช่วงเที่ยงรับประทานอาหาร (สำหรับท่านที่แจ้งจำนวนและโอนเงินเข้ามา)
สนามก็ยังเปิดให้วิ่งครับ

ช่วงบ่ายต้นๆ โดยปรกติจะเริ่มหมดแรงทั้งรถและคน จึงแนะนำให้นำ ถังน้ำมันสำรองมาด้วย

ท่านที่จะไปวิ่งกันอ่านแล้วโปรดลงชื่อรับทราบด้วยครับ

note: แต่ละท่านต้องการให้เตรียมอาหารไว้สำหรับกี่ที่ให้แจ้งด้วยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 18, 2011, 02:27:10 PM โดย S-GT lover »

ออฟไลน์ TRN

• *
  • Popular Vote : 15
รับทราบและเห็นด้วยครับพี่ป๊อก  mush24

ออฟไลน์ ong

• *
  • Popular Vote : 0
  • Back To Basic !!!
รับทราบครับ  emo64o

ออฟไลน์ odezus

• เหยี่ยวดำ แต่คอขาว...
  • *
  • Popular Vote : 7
 รับทราบครับ...    emo65o
อยากได้คำแนะนำในสนามด้วยครับ...    emo73o

ออฟไลน์ 24owner

• *
  • Popular Vote : 8
  • Godji Power...www.asakorn.co.th
    • www.asakorn.co.th
รับทราบครับพี่ป๊อก
จำหน่ายถุงมือยาง ถุงมือผ้า ผ้าปิดจมูก หมวกคลุมผม สำหรับใช้ในโรงงาน

ออฟไลน์ mr_oui

• *
  • Popular Vote : 5
รับทราบครับ mush24

ออฟไลน์ BOY รถบ้าน

• *
  • Popular Vote : 4

ออฟไลน์ Impreza lover

• *
  • Popular Vote : 16
รับทราบครับ mush24

ทราบแล้วไปได้เหรอเรานะ ป่านั้นคงไปนั่งกิน แฮมเบอร์เกอร์ อยู่ เมืองลุงแซมละมําง

ออฟไลน์ tong op

• *
ทราบครับ

ออฟไลน์ mr_oui

• *
ทราบแล้วไปได้เหรอเรานะ ป่านั้นคงไปนั่งกิน แฮมเบอร์เกอร์ อยู่ เมืองลุงแซมละมําง

ส่งใจไปวิ่งแทนไงพี่  อยากไปมากแต่ติดภาระกิจ mush31 mush28

ออฟไลน์ Momo Ko

• *
  • ครอบครัวขับสี่มาแล้วจ้า.......
ส่งใจไปวิ่งแทนไงพี่  อยากไปมากแต่ติดภาระกิจ mush31 mush28

รับใจมาแล้ว น้องอุ้ยจะเอาใจที่ไหนไปดูแลคนใกล้ตัวละคร๊าบบบบบ.... mush19
รับทราบครับฝันเด่น  mush1

ออฟไลน์ Ta

• *
  • Popular Vote : 7
 emo72o
รับทราบครับ

ออฟไลน์ HSV

• *
  • K45
 emo64o ok krub
torqe is what makes the car accelerate,horse power maintains that.

ออฟไลน์ จิ๊กโก๋อกหัก

• ทีมนักปั่นพลังหนุ่ม
  • *
  • Popular Vote : 125
    • Tia's Facebook
กลุ่มทั่ว ไปเป็น B , C ขอน้องนะครับ

ผมไปกะหลานครับ หลานทานปรกติ  ส่วนผมมังสวิรัติโลดดดดดด  แต่ไม่มีไม่เป็นไครับ ผมหิ้วปิ่นโตไปทานได้ครับป๋ม

ออฟไลน์ Phob

• *
  • Popular Vote : 29
กลุ่มทั่ว ไปเป็น B , C ขอน้องนะครับ

ผมไปกะหลานครับ หลานทานปรกติ  ส่วนผมมังสวิรัติโลดดดดดด  แต่ไม่มีไม่เป็นไครับ ผมหิ้วปิ่นโตไปทานได้ครับป๋ม

เพาะกายมาเกือบปี ไปกลุ่ม A เลย จิ๊กโก๋กล้ามใหญ่  B,C ให้รถเดิมเขาวิ่ง  mush36