ผู้เขียน หัวข้อ: เลือกไม่ถูก EVO10 แท้ๆกับ A line  (อ่าน 21296 ครั้ง)

ออฟไลน์ maddoc

• *
  • Popular Vote : 0
เลือกไม่ถูก EVO10 แท้ๆกับ A line
« เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2011, 02:28:52 PM »
Evo10 แท้มือสอง กับ A line เลือกอะไรดีครับ

ออฟไลน์ name_joker

• *
  • Popular Vote : 24
Re: เลือกไม่ถูก EVO10 แท้ๆกับ A line
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2011, 03:26:43 PM »
ในแง่การเก็บและคุณค่าในระยะยาว ถ้าเป็นผม ผมว่าevo10นะ

เพราะมันเป็นตัวสุดท้ายของอีโวแล้วนี่ครับ ไม่มี11แล้ว ถ้าหมดสายพานการผลิตเมื่อไหร่คงหายากขึ้นอีกหลายเท่าตัวหนะครับ

แต่ถ้ามองว่าใช้งาน ผมว่า Alineนะ 5ประตูใช้สอยง่าย สะดวกสบายกว่า (ส่วนตัวนะครับ) แถมได้เกียร์ออโต้หนะครับ

สองจิตสองใจเหมือนกันครับผม 55555+

ออฟไลน์ DearkaPook

• อะกึ๋ยยยยยส์
  • *
  • Popular Vote : 1
  • "ภาพลวงตา"
Re: เลือกไม่ถูก EVO10 แท้ๆกับ A line
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2011, 04:43:43 PM »
แล้วแต่ชอบเลยครับ ลองขับดู ลองพิจารณาในหลายๆแง่ ทั้งการใช้งาน พื้นที่เก็บของ หรือเรื่องคุณค่าทางจิตใจ
ถ้าชอบอะไรก็ตัดสินใจเลยครับ ถ้าลังเลจะกลายเป็นรักพี่เสียดายน้องเอา
แล้วทีหลังจะกลายเป็นว่า รู้งี้เอา...  ซะก็ดีหรอก

Ps.แต่ส่วนตัวผมไม่ชอบ Evo อ่ะ เพราะมันดันมีลูกพี่ลูกน้องชื่อ  Lancer กลัวคนอื่นจะหาว่าเอาLancerมาแต่ง  mush31

ออฟไลน์ pongpolh

• *
  • Popular Vote : 20
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2011, 05:04:43 PM »
ถ้าเป็นผม เลือก A line ครับ
(ใจจริง ชอบหมดแล่ะ)  emo73o emo73o emo73o

ออฟไลน์ Donald_Duck

• เป็ดมีปัญหา~หา~หา
  • *
  • Popular Vote : 6
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2011, 05:19:36 PM »
ถ้าเลือก 2 คันนี้ ผมว่าเล่น Evo ดีกว่าครับ

ถ้าอยากได้ข้อมูลเพิ่มเติม ลองเข้า Youtube แล้วหารายการ Top Gear ดูครับ (แต่ในวีดีโอจะเป็น 10 VS Sti นะครับ)

ออฟไลน์ name_joker

• *
  • Popular Vote : 24
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2011, 06:22:31 PM »
ถ้าเลือก 2 คันนี้ ผมว่าเล่น Evo ดีกว่าครับ

ถ้าอยากได้ข้อมูลเพิ่มเติม ลองเข้า Youtube แล้วหารายการ Top Gear ดูครับ (แต่ในวีดีโอจะเป็น 10 VS Sti นะครับ)

อันนี้ถ้าคนไม่รู้จักอิมไปดูจะพาลว่าอิมอ่อนด๋อยตั้งแต่แรกพบไปเลยหนะสิครับ  mush26
ไม่รู้เพราะรถมันไม่คมเท่าจริงๆหรือเพราะคนขับมันbiasกันแน่...

ออฟไลน์ xxx

• *
  • Popular Vote : 3
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2011, 07:46:24 PM »
ผมว่า Evo X แต่งสวยกว่าครับ mush15
รักน้ำ รักปลา

ออฟไลน์ สาหร่าย05

• *
  • Popular Vote : 32
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2011, 08:18:44 PM »
 emo72o

วีคนี้ ถ้าได้เจออาจารย์ผม(มาซากิ นิชิฮาร่า) จะถามให้นะครับ  พอดีปีนี้แกเพิ่งเปลี่ยนรถแข่งจาก EVO X มาเป็นแมว  emo64o
บ้าพลัง คลั่งอำนาจ  เชิญใส่กระโปรง แล้วออกไป๊!!!

ออฟไลน์ da7000

• *
  • Popular Vote : 9
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2011, 09:09:15 PM »
มันใช้งานกันคนละแนวกันครับ ถ้าอยากแรงต้องไปโวสิบ ส่วนตัวเป็นสาวกซูนะ พอดีตอนนี้ใช้ A line อยู่ อีโวเห็นแล้วเหมือนมิตซู ตั้งแต่ออกมา10รุ่น ยังไม่เห็นมีตัวไหนน่าสะสมกันเลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 27, 2011, 09:10:42 PM โดย da7000 »

ออฟไลน์ YedKay

• *
  • Popular Vote : 2
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2011, 09:58:15 PM »
เคยเจอevo10แล้วถ่าย ให้เพื่อนดู มันบอกว่า lancerEX  mush21

ออฟไลน์ maddoc

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2011, 09:37:09 AM »
ขอบคุณอ.อั๋นล่วงหน้าครับ ตามดู Max tv อยู่ครับชอบๆ สงสัยแค่ว่า serviceที่ไหนได้ครับถ้าเป็นEvo10

ออฟไลน์ soundpak

• *
  • ความฝันคือ 300 ม้าก็พอใจแล้ว ^^
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2011, 10:04:51 AM »
เคยเจอevo10แล้วถ่าย ให้เพื่อนดู มันบอกว่า lancerEX  mush21

จริงคับกลัวจะเป็นแบบนั้น อย่างขับซูไปไหนก็คือซู  emo76o ความคิดเห็นส่วนตัวของกระผมนะคับ
เจอกันทักทายได้นะคับผม ^^ ผมแมน คับ

ออฟไลน์ The Blitz

• *
  • Popular Vote : 40
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2011, 01:37:54 PM »
ขออนุญาตสวนกระแสนะครับ แน่นอนว่ามาถามในบอร์ดนี้ก็น่าจะต้องได้คำตอบแบบนี้ แต่จากการที่ผมได้พยายามหาข้อมูลเกี่ยวกับอีโว บอกตรงๆผมว่าถ้าเอาด้านเทคโนโลยี, ความอึด การทำให้แรง อีโว(โดยเฉพาะ8-9) มันเหนือกว่าอิมแทบจะทุกด้าน ด้วยต้นทุนพื้นฐานที่เหนือกว่า จะปั้นให้แรงก็ไม่ยาก แค่แฟลชกล่องซะหน่อย เปลี่ยนแคมอีกนิด (แถมแคมของอีโวถูกกว่าอิมครึ่งนึง เพราะมันมีแค่สองต้น) ดันบูสอีกจิ๊ด ด้วยเทอร์โบเดิมๆก็สามารถแตะความแรงระดับสี่ร้อยกว่าม้าได้อย่างไม่ยากเย็น โดยที่ยังสามารถใช้ไส้ในเดิมๆได้ด้วย มันช่างเป็นเครื่องเจในคราบสี่เม็ดชัดๆ ทั้งแรง ทั้งถึก บางคนอาจจะคิดว่าอิมอาจจะแรงสู้ไม่ได้ประมาณว่าแพ้ทางตรงแต่จะไปกินอีโวในโค้งแทน คุณคิดผิดแล้วครับ เพราะพวกระบบแทรคชั่นคอนโทรล AYC+ACD หรือเทคโนโลยีอะไรต่างๆเหล่านี้ก็ทำให้อีโวเข้าโค้งได้แม่นยำกว่าอิมซะด้วยซ้ำ (ลองดูในงาน Trackday evo กับ อิมเอาเอง) ในรายการ Top Gear เคยเอาเจ้า 8MR หรือ 9MR นี่แหล่ะไปไล่กวดเจ้ากระทิงดุ murcielago lp640 ในแทร็ค ปรากฎว่าในโค้งเจ้ากระทิงโดนนะครับ คือที่ผมเอาข้อมูลทั้งหมดมาแชร์แค่อยากบอกว่าให้เปิดใจทั้งอิม ทั้งอีโวมีจุดดีของมันเอง อิมเวลาขับจะรู้สึกว่ารถมันมีวิญญาณ มีการสะดีดสะดิ้งไม่น่าเบื่อ ต้องช่วยตัวเองเยอะหน่อยเพราะไม่ค่อยมีระบบต่างๆมาช่วยเหลือ ได้อารมณ์ดิบๆเถื่อนๆ ส่วนอีโวก็แรงๆโหดๆระบบต่างๆสมบูรณ์พร้อมแต่บางคนบอกขับนานๆแล้วเบื่อเพราะระบบมันช่วยไปหมด รถเลยออกอาการทื่อๆ ไม่สนุกเหมือนขับอิม แต่ก็แล้วแต่คนชอบ สำหรับผมถ้ามีโอกาสได้ครอบครองอีโว ผมคงไม่สนถ้าจะมีใครมาบอกว่ารถผมเหมือนแลนเซอร์เพราะมันก็ได้รับการพัฒนามาจากแลนเซอร์จริงๆ ยิ่งถ้าคนเล่นรถด้วยกันแล้วเมื่อเห็นก็ต้องรู้อยู่แล้วว่ามันคืออีโว ขนาดมาจ่อตูดในกระจกหลังยังรู้เลย แถมอิมบางคันขับบนถนนเค้ายังไม่รู้เลยว่านี่มันรถยี่ห้ออะไร มิตซูบ้าง ฮุนไดบ้างก็มีให้ได้ขำกันตั้งเยอะแยะไป ดังนั้นผมว่าอย่าไปสนใจเลยครับว่าใครจะมองจะคิดยังงัย เพราะตังค์เราความสุขของเรา ที่รู้ๆตอนนี้แอบมีอิมกบฎไปหลงรักอีโวกันอยู่ก็หลายคนน๊า อิ อิ emo76o

ออฟไลน์ Ricer

• *
  • PMP (Poor Man's Porsche) เห็นตูดปอร์ชอยู่ไวๆ
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2011, 04:52:50 PM »
ขออนุญาตสวนกระแสนะครับ แน่นอนว่ามาถามในบอร์ดนี้ก็น่าจะต้องได้คำตอบแบบนี้ แต่จากการที่ผมได้พยายามหาข้อมูลเกี่ยวกับอีโว บอกตรงๆผมว่าถ้าเอาด้านเทคโนโลยี, ความอึด การทำให้แรง อีโว(โดยเฉพาะ8-9) มันเหนือกว่าอิมแทบจะทุกด้าน ด้วยต้นทุนพื้นฐานที่เหนือกว่า จะปั้นให้แรงก็ไม่ยาก แค่แฟลชกล่องซะหน่อย เปลี่ยนแคมอีกนิด (แถมแคมของอีโวถูกกว่าอิมครึ่งนึง เพราะมันมีแค่สองต้น) ดันบูสอีกจิ๊ด ด้วยเทอร์โบเดิมๆก็สามารถแตะความแรงระดับสี่ร้อยกว่าม้าได้อย่างไม่ยากเย็น โดยที่ยังสามารถใช้ไส้ในเดิมๆได้ด้วย มันช่างเป็นเครื่องเจในคราบสี่เม็ดชัดๆ ทั้งแรง ทั้งถึก บางคนอาจจะคิดว่าอิมอาจจะแรงสู้ไม่ได้ประมาณว่าแพ้ทางตรงแต่จะไปกินอีโวในโค้งแทน คุณคิดผิดแล้วครับ เพราะพวกระบบแทรคชั่นคอนโทรล AYC+ACD หรือเทคโนโลยีอะไรต่างๆเหล่านี้ก็ทำให้อีโวเข้าโค้งได้แม่นยำกว่าอิมซะด้วยซ้ำ (ลองดูในงาน Trackday evo กับ อิมเอาเอง) ในรายการ Top Gear เคยเอาเจ้า 8MR หรือ 9MR นี่แหล่ะไปไล่กวดเจ้ากระทิงดุ murcielago lp640 ในแทร็ค ปรากฎว่าในโค้งเจ้ากระทิงโดนนะครับ คือที่ผมเอาข้อมูลทั้งหมดมาแชร์แค่อยากบอกว่าให้เปิดใจทั้งอิม ทั้งอีโวมีจุดดีของมันเอง อิมเวลาขับจะรู้สึกว่ารถมันมีวิญญาณ มีการสะดีดสะดิ้งไม่น่าเบื่อ ต้องช่วยตัวเองเยอะหน่อยเพราะไม่ค่อยมีระบบต่างๆมาช่วยเหลือ ได้อารมณ์ดิบๆเถื่อนๆ ส่วนอีโวก็แรงๆโหดๆระบบต่างๆสมบูรณ์พร้อมแต่บางคนบอกขับนานๆแล้วเบื่อเพราะระบบมันช่วยไปหมด รถเลยออกอาการทื่อๆ ไม่สนุกเหมือนขับอิม แต่ก็แล้วแต่คนชอบ สำหรับผมถ้ามีโอกาสได้ครอบครองอีโว ผมคงไม่สนถ้าจะมีใครมาบอกว่ารถผมเหมือนแลนเซอร์เพราะมันก็ได้รับการพัฒนามาจากแลนเซอร์จริงๆ ยิ่งถ้าคนเล่นรถด้วยกันแล้วเมื่อเห็นก็ต้องรู้อยู่แล้วว่ามันคืออีโว ขนาดมาจ่อตูดในกระจกหลังยังรู้เลย แถมอิมบางคันขับบนถนนเค้ายังไม่รู้เลยว่านี่มันรถยี่ห้ออะไร มิตซูบ้าง ฮุนไดบ้างก็มีให้ได้ขำกันตั้งเยอะแยะไป ดังนั้นผมว่าอย่าไปสนใจเลยครับว่าใครจะมองจะคิดยังงัย เพราะตังค์เราความสุขของเรา ที่รู้ๆตอนนี้แอบมีอิมกบฎไปหลงรักอีโวกันอยู่ก็หลายคนน๊า อิ อิ emo76o

ความเห็นผมเหมือนพี่ท่านครับ 
ชอบอิมเพราะความเป็นธรรมชาติของมัน  ชอบอีโวเพราะมันแรงดีครับ
เพราะหน้าตาทั้งคู่  ไปถามคนส่วนมาก  ก็คงบอกว่ามันหล่อสู้พวก RX8 หรือ Fairlady ไม่ได้ แต่สมรรถนะและความมันส์นั้นไม่แพ้ใคร
ไปลองขับดูแล้วเลือกที่ถูกใจตัวเองที่สุดครับ
ถ้าจอดอยู่ข้างหน้าทั้งคุ่ตอนนี้ ผมขอกระโดดขึ้น Evo X แต่ขอสีน้ำเงินได้มั้ยอะ ไม่ชอบสีขาว   mush37
All boxer engines, regardless of no. of cylinders, provide perfect balance because the movement of a piston is exactly counter by the corresponding piston in another bank...the usage is limited to Porsche and Subaru today.    However, we'll have a Toyobaru soon???

ออฟไลน์ HSV

• *
  • K45
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2011, 05:09:16 PM »
ถ้าจะขับแตนดาร์ด evo10 sst ก็น่าสน   กว่า  grb 5 ประตู

แต่ถ้า gvb 4ประตู  ผมคงเลือก ซูบารุ  เนื่องจากความbalance

ไม่ว่าจะเลือกอะไร  มันก้อซีดาน 4 ประตู  ขับสนุก แต่ไม่สวยเหมือน 2 ประตู อยู่ดี

FT-86 เวอร์ชั่น subaru จะมีขับ 4 มั้ยหนอ?

ถ้าโมให้แรงๆ ระดับ 500up  ผมก้อเลือก su อยู่ดี เนื่องจากความทนทานของ เกียร์ รูปแบบขับหลัง

ความแรงทางตรง กับ 4 สูบ มันก้อมีแค่พอประมาณ จะขึ้นชกกับรุ่นใหญ่  มันก็ต้องใช้วิชาเยอะหน่อย
torqe is what makes the car accelerate,horse power maintains that.